ทำไมรถอิตาลี ถึงได้รับความนิยม แล้วรถอินเดียละอะไรคือข้อเสีย (ช่วยชี้แนะ) - หน้า 3

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 11 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ทำไมรถอิตาลี ถึงได้รับความนิยม แล้วรถอินเดียละอะไรคือข้อเสีย (ช่วยชี้แนะ)

มาตรฐาน มันส์ว่ะ .. ตอบกันยาวเลย

แค่มองมันก็รู้แล้ว ... ว่าเป็นสัญชาติไหน ถ้ามีความคุ้นเคยกับรถนะ

*แต่ที่สำคัญ มันอยู่ที่ว่าเจ้าของเค้าจะรู้รึเปล่าว่ารถเค้าสัญชา ติอะไร เท่านั้นเอง 555

Junior Member V e s p a 1 9 5 9's Avatar
    สถานที่
    I t a l y 2 0 0
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน - -''

- -''
    '' ถ้าเราไม่เริ่มตั้งแต่ 0 แล้วเราจะนับถึง 10 ได้อย่างไร? ''

ครอบครัว I t a l y 2 0 0 ไม่มีวันแตก !!!
    หมออ้อย ฟันธง !!!

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

มันคือยานพาหนะ ยี่ห้อเวสป้า จะผลิตจากอิตาลี่ หรือผลิตจากอินเดีย มันต่างกันตรงที่ อุปมาของคนใช้ครับ
    มันจะต่างกันตรงไหนครับ ต้องเติมน้ำมันเหมือนกันล่ะว้า....
    รถดีแค่ไหนต่อให้โค-ตะ-ระอิตาลี่ ซื้อมาใช้งานหนักหรือเอาไปคว่ำก็พังเหมือนกันล่ะครับ
    คุณมี รถดี สีสวย ขอให้เป็นเวสป้าก็ไปไหนไม่อายใครแล้ว(แต่กลัวหายง่ะ. ....อย่าขโมยรถผมน๊ะคุณโจรทั้งหลาย/\6 )

ไม่รู้คุณๆจะขี้อวดว่าผลิตจากอินเดียหรืออิตาลี่กันท ำไมน๊อ....ไม่เข้าใจจริงๆ

My Bike running on LPG

Junior Member
    สถานที่
    clubk
    ขอบคุณ
    0

อยากขี่มอไซสัญชาติไทยอ่ะ ถ้าออกแบบเป็นลายกนกคงเท่โคด/\3 /\3 /\3

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน oh

เห็นด้วยกับคุณ mr ไวไว คับ ส่วนตัวผมก็มี ทั้ง อินเดีย และ อิตาลี่ ครับ ขี่แล้วก็เหมือน กัน สำคัญที่ใจครับ ว่า คุณ รักที่จะเป็น scooter หรือไม่แค่นั้นก็พอ ครับ ว่ามั๊ย ครับ

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up แล้วใครจะพาผมไปหาหล่ะเนี้ย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โคกคูณตระกูลแลม อ่านข้อความ
    ขี่สวนกัน ใครสามารถบอกได้ว่า"เห้ยรถคุณอินเดียนี้หว่า"
    ใครเคยเจอ พามาหาหน่อยจะกราบตีนงามๆ 2ทีเลย

อย่าคิดมาก ขี่ไปเหอะ ไปว่ามันมาก เด่วมันงอล พังขึ้นมา ซวยอีก
    ผมว่าผม มองแวป เดียวออกเลย นะ... ยิ่งเป็นแลม เนียรู้เลย.. รถอินเดียๆแท้ มองแปปเดียวก็ออก แค่สวนกันก็มองออกแล้ว
    (ไม่ได้หมายถึงอินเดีย แปลง เป็น อิตตลี่นะ) (แต่ถ้าไป แปลงเอาอิตาลี่ใส่เยอะ ก็มองยากหน่อย )
    .....อย่าลืมที่สัญญานะ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lammania003 : 01-12-2006 เมื่อ 18:47
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

em21 em21 สัญญาไรง๊า ....

Junior Member lam's Avatar
    สถานที่
    TLK .
    ขอบคุณ
    0

ดูไม่ยากหรอก อินเดีย กะ อิตารี่ ที่คนเค้านิยมอิตารี่เพราะเป็นต้นกำเนิด คุณภาพของเหล็กที่ใช้มันก็ต่างกันน่ะรายล่ะเอียดของบ างอย่างมันก็ความเนียรอะไรพวกนี้มันก็ต่างกัน อะไหล่บางตัวคุณภาพก็ต่างกัน อินเดียก็ใช่ว่าของจะไม่ดีมันก็ดีในระดับหนึ่ง แค่อินเดียของมันใหม่กว่า อิตารี่ทำมาก่อนตั้งนานกว่าจะ ขยายโรงงานมาที่อินเดียพล้อกส่วนใหญ่ก็มาจากอิตารี่ท ั้งน่านแต่ของอาน่ะมันต้องมีจุดขายเป็นของตัวเองที่ส ามารถดูออกได้ ไม่ต้องคิดอะไรมาก ยกตัวอย่า toyota ที่ผลิตในไทยกันผลิตที่ญี่ปุ่น ต้นกำเนิดอยู่ที่ญี่ปุ่นขยายสายการผลิตมาไทย ของบางอย่างใช้ของเค้าโดยตรงของบางอย่างดัดแปลงมาเพื ่อให้เข้ากับคนไทยมันมีข้อแตกต่าง แต่ถ้าจะเล่นอิตารี่หรืออินเดียถ้าขับขำๆเท่ๆ ก้ไม่แตกต่างมาก แต่สำหรับคนที่เล่นจริงจังเล่นเก็บสิมันหน้าคิดไม่ล่ ะว่าต้องแท้ๆ อิตารี่ แต่ยังไงจะอิตารี่หรืออินเดียมันก็มาจากต้นต่อเดียวก ัน scooter เหมือนกัน อย่าคิดมาก

ความเห็นผมน่ะผิดถูกประการใดขออภัยด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lam : 02-12-2006 เมื่อ 18:43

13 GHOSTS 06

Vespa อยู่ในใจ
    Lambertta อยู่ในใส้
    แต่ความจังรัยมันอยู่ในสายเลือด!!

Senior Member Vespa spint oomZa(R.C.C)'s Avatar
    สถานที่
    Y.K ScooTer Gang + R.C.C
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อิตาลี มันก็ชัวกว่าอยู่แล้ว

เอาเวสป้า อิตาลี มาจอดคู่กับ อินเดีย แล้วให้คนขี่เวสป้าเลือกเขาก็ต้องเลือกอิตาลี อยู่แล้วหละครับเราไม่ได้ดูถูกรถอินเดียแต่มันแตกต่า งกันที่คุณภาพและความรู้สึกจริงๆนะครับ ฟันธง (มักกาโรนี กับ โรตี) มันก็แตกต่างกันอยู่แล้ว
    Ghost Rider Style

Y.K Scooter Gang !

I Love you  Lambretta
    Lambretta เนี่ยแหละสไตล์ผม แล้วคุณหละสไตล์ไหน?

[email protected] แอดมาคุยกันครับ
    http://www.facebook.com/Lambretta150ser.3

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

ถ้าซื้อ ในราคาเท่ากัน ใครๆ ก็เลือก อิตาลี่ ครับ...
    แต่ถ้าในราคาถูก และ เงินไม่พอ ผมก็ต้องเลือกรถอินเดีย ครับ
    แต่ถ้าเลือกได้ ผมคงเลือก ของที่ดีที่สุดให้รถผม แต่ต้องอยู่ที่ปัจจัย (เงิน)
    ใคร บอกว่ารถอินเดีย ขี่สวนกัน เนี้ยมองไม่ออก.... นั้นนะสำหรับคนเพิ่งเล่น (สำหรับอินเดียแท้ๆ)

แต่ถ้าเล่นมานานแล้ว มองก็ออกแล้ว...
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

มาตรฐาน แนะนำ

เช็ดให้เงาๆเลยนะ

ก็เคยสัญญา เป็นมั่นเป็นหมาย(เสียงกระชากๆหน่อยนะ)

รูป รูป  

มาตรฐาน ยับครับ บอกคำเดียวว่ายับครับ

/\3 /\3 /\3

- พวกคุณน่ะ กวน Teen บอกพวก ku กวน teen ชี้นิ้วมาบอกพวก ku กวน teen ไม่เลิกจนกว่าจะโดน Teen , U know what i mean เพราะฉะนั้น ku ก็ยังกวน Teen ..... ทำไมคุณนะถามนู่น ถามนี่ ละทำไมคุณไม่โดน Teen ซักกะที mannn !!!

Everybody say กวน Teen

- Love u ma babe ..

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lammania003 อ่านข้อความ
    ถ้าซื้อ ในราคาเท่ากัน ใครๆ ก็เลือก อิตาลี่ ครับ...
    แต่ถ้าในราคาถูก และ เงินไม่พอ ผมก็ต้องเลือกรถอินเดีย ครับ
    แต่ถ้าเลือกได้ ผมคงเลือก ของที่ดีที่สุดให้รถผม แต่ต้องอยู่ที่ปัจจัย (เงิน)
    ใคร บอกว่ารถอินเดีย ขี่สวนกัน เนี้ยมองไม่ออก.... นั้นนะสำหรับคนเพิ่งเล่น (สำหรับอินเดียแท้ๆ)

แต่ถ้าเล่นมานานแล้ว มองก็ออกแล้ว...
    หมู่ๆ
    ถ้าขี่สวนกัน ผมมองไม่ออกน่ะ
    64 อินเดีย ผมเคยมองยังไม่รู้เลย ต้องไปสังเกตใกล้ๆ

ถ้าเปนพวกแลม 2 อินเดีย ถ้าเค้าตีออกมาเนียนๆ บังลมใหญ่ บังโคลนใหญ่
    บางที่ตีมานี่ เทียบทรง ออกมาของอิตาลีเป๊ะเลยน่ะ

ดูยากน่ะ ถ้าขี่สวนกัน แต่ถ้าจอดดูจะจะ น่ะไม่แน่

ถ้าขี่สวนกันที่ความเร็ว 180/ชั่วโมง นี่ ฟันธงไม่ออกเลยนะ 55+
    /\7
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PORTH : 04-12-2006 เมื่อ 12:10
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้รถ ผมก็ลูกผสม อะไหล่ อินเดีย อิตาลี่ ใต้หวัน สามชาติเลย
    กะว่าพอมีตังค์หน่อยจะไปโอนสัญชาติอะไหล่ให้เป็นอิตา ลี่ให้หมดเหมือนกัน
    เพราะผมก็ว่าของอิตาลี่น่าจะทนทานกว่านะ อย่าง ตอนนี้ใส่ดุมล้อ อินเดีย หรือ ใต้หวันนี่แหละ
    อยากจะบอกว่ามันกิน ผ้าเบรคมากๆๆ ผ้าเบรคใหม่ๆ ผมใช้ได้แค่ 1-2 เดือนเอง เริ่มสึกแล้ว
    แต่ติดปัญหาว่าดุมอิตาลี่มันแพ๊ง แพง นี่สิ
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

up

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 11 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks