ช่วยบอกทีคับ vespa จากไต้หวัน มีด้วย หรือ แล้ว อินเดีย อิตตารี หรือ ไต้หวัน ไหนดีสุด - หน้า 3

ชื่อกระทู้: ช่วยบอกทีคับ vespa จากไต้หวัน มีด้วย หรือ แล้ว อินเดีย อิตตารี หรือ ไต้หวัน ไหนดีสุด

Senior Member armzapp009's Avatar
    สถานที่
    ALONE Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ singhadum อ่านข้อความ
    คำถามของเจ้าของกะทู้กว้างไป และเป็นคำถามที่ไม่สามารถฟันธงได้แน่ชัดนัก คำว่าดีที่สุดเป็นคำที่ตอบได้ยากมาก คุณลองนึกถึงคำว่ามหาวิทยาลัยไหนดีที่สุด คุณตอบได้ไม๊ วัดจากอะไร อะไร คือเครื่องชี้วัดคำว่าดีที่สุด ฉันใดฉันนั้นครับ หน้าถามตอบนี้ มีคนเล่นรถหลายแนว ทั้งทะเบียนแท้ ทะเบียนสวม อิตาลี อินเดีย อินวอยๆ ยังแยกอีกนะว่าอินวอย สายยุ่นหรือสายภารตะ และแต่ละคนอาจไม่ได้มีรถเพียง1หรือ2หรืออาจมีเป็น10ค ัน ดังนั้น มันก้อมีมุมมองแง่มุมที่ต่างกันไป ตามประสบการณ์และความเชื่อ + สิ่งที่เคยได้ลิ้มลองมาในอดีต รถใหม่ออก0 สมมติ10คันยังวิ่งได้เร็วไม่เท่ากัน และเสียไม่พร้อมกัน เราต้องคำนึงถึงความเป็นจริงและการใช้งานของแต่ละบุค คล ผมเองก้อไม่ได้เก่งไรมากมายที่จะกล้าไปสอนคนอื่น แต่ผมอยากแนะนำให้ยุติการโต้ตอบในเวบดีกว่านะครับ เจ้าของกะทู้โทรหาผมเดี๋ยวเล่าให้ฟังตามประสบการณ์ละ กัน พี่ๆน้องๆกันทั้งนั้น เดี๋ยวจะผิดใจกันไปใหญ่ ทุกคนที่มาตอบในหน้าถามตอบ ผมถือว่าเป็น ผู้ให้ที่มีเกียรติ เพราะจุดประสงค์หลักของหน้านี้คือ ช่วยเหลือเพื่อนๆที่มีปัญหาในเรื่องสกุตเตอร์โดยไม่ไ ด้หวังผลตอบแทนหรือเพื่อการค้า ทุถคนที่ตอบเป้นผู้ให้ ถ้าจะให้ อย่ากลัวที่จะเสีย แต่จะเสียอย่างคุ้มค่าไม๊กับประเด็นเล็กๆน้อยๆ แบบนี้ ฝากไว้ครับ

เป็นคำตอบที่ดีที่สุดครับพี่ .....

อย่าท ะเลาะกันเลยน่ะครับ คนไทยด้วยกันทั้งนั้น...

puyzaaaaa's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    1

PX ใต้หวันนี้ มัน ใช้ ตัวที่เป็นหน้าทอง ขาว รึป่าวครับผม ก็ไม่แน่ใจ

...เรื่องความแรงไม่แรง อันนี้ ที่ คน ขับ+Lกอ ฮ ใน เส้นเหลือด นะครับ

ปล.รถ มัน คนละคันจะเอาให้ แรงได้ ไง....ทุกอย่างมันไม่ Limited สักหน่อย
    วงการนี้ไม่มีคำว่า ตกรุ่น ! ! !
    เรายังต้องอยู่กับมันไปอีกนาน

GL_Limited edition & PX200FL & MIO

0875259498 ปุ่ย 055-389224
    นายชนะชน อ่อนอ้าย
    156 หมู่ 1 ต.นครไทย อ.นครไทย จ.พิษณุโลก 65120
    เลขบัญชี 6300102653 ธนาคาร กรุงไทย
    แอดมาคุย กันนะครับ ไม่มากเรื่อง จริงใจ !!!

criber's Avatar
    สถานที่
    CRIBER Gang
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าหลายๆ คน ที่ตอบ ยังไม่เคยลอง นะ
    ครับ

อยากรู้ถึงความแตกต่างว่าเวสป้าเดิมๆวิ่งได้ 130km มันเป็นยังไง ต้องลอง PX P 200 XE ตัวนี้เลย!

ถ้าตัวเล็กก็ e.s.125 แล้วจะรู้ถึงความแตกต่าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย criber : 26-01-2010 เมื่อ 15:24

http://www.facebook.com/home.php?sk=...091544762&ap=1
    แยกรามฯ scooter house
    รับประกอบ ซ่อม โมดิฟลาย เพิ่มแรงม้า ปรึกษา เกี่ยวกับ อะไหล่ ค่าใช้-จ่าย ให้กับรถ Vespa ชุดคิท หรีดวาว ฯลฯ PX150,200 - small frame
    รับสั่งสินค้าจากทั่วทุกมุมโลก(ไม้จิ้มฟันยันเรือรบ - Toothpick lean warship)
    https://www.facebook.com/MiCimFunYanWarship

เลขบัญชี 173-220865-3 MR.WORAWUT Kam. ธ.ไทยพานิชย์ สาขาเดอะมอล3(รามฯ)
    Tel., 089-7973323 Lex แยก ราม

Member
    ขอบคุณ
    0

ของผมp200xeใต้หวัน เป็นcdiครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ criber อ่านข้อความ
    ผมว่าหลายๆ คน ที่ตอบ ยังไม่เคยลอง นะ
    ครับ

อยากรู้ถึงความแตกต่างว่าเวสป้าเดิมๆวิ่งได้ 130km มันเป็นยังไง ต้องลอง PX P 200 XE ตัวนี้เลย!

ถ้าตัวเล็กก็ e.s.125 แล้วจะรู้ถึงความแตกต่าง

ผมส่งเรื่องไปให้ทนายของบริษัทผมเรียบร้อยแล้ว
    จ้างมานั่งว่างๆนานละ หาอะไรให้ทำหน่อย
    ระหว่างนี้ก็รอเค้าดำเนินการเก็บหลักฐานและ
    ตรวจเช็ครายละเอียดต่างๆ เดี๋ยวไม่นานคงได้เจอกัน
    จะได้รู้ว่าผมเป็นแค่นักเลงคีย์บอร์ดอย่างที่คุณบอกร ึเปล่า

สถานที่
    CRIBER Gang
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ David Ogilvy อ่านข้อความ
    ผมส่งเรื่องไปให้ทนายของบริษัทผมเรียบร้อยแล้ว
    จ้างมานั่งว่างๆนานละ หาอะไรให้ทำหน่อย
    ระหว่างนี้ก็รอเค้าดำเนินการเก็บหลักฐานและ
    ตรวจเช็ครายละเอียดต่างๆ เดี๋ยวไม่นานคงได้เจอกัน
    จะได้รู้ว่าผมเป็นแค่นักเลงคีย์บอร์ดอย่างที่คุณบอกร ึเปล่า
    เต็มที่เลยครับพ่อเจ้าของ บริษัท
    พ่อคน รวย ถ้าผมไม่ติดคุก คง ขายหน้า นะครับ 555+
    บอกตรงๆตั้งแต่ผมเล่นเน็ตมา ยังไม่เคยเจอใคร ขี้โม้ โอ่ รวยเท่าคุณเลย ซักคนเดียว
    ถ้ามั่นใจก็มาให้เห็นหน้าด้วยนะครับแล้วไปลองเช็คประ วัติด้วย ว่า ของจริงเป็นยังไง
    ไม่ต้องมาซุย เรื่อง ก.ม. กับผมหรอก ครับ ผมเรียน นิติ มา ผมไม่ได้กินหญ้า
    ถามจริงๆ ที่บ้านให้กิน อะไร ถึง อวดร่ำอวดรวย ซะขนาดนั้น..!.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย criber : 26-01-2010 เมื่อ 23:09

http://www.facebook.com/home.php?sk=...091544762&ap=1
    รับประกอบ ซ่อม โมดิฟลาย เพิ่มแรงม้า ปรึกษา เกี่ยวกับ อะไหล่ ค่าใช้-จ่าย ให้กับรถ Vespa ชุดคิท หรีดวาว ฯลฯ PX150,200 - small frame
    รับสั่งสินค้าจากทั่วทุกมุมโลก(ไม้จิ้มฟันยันเรือรบ - Toothpick lean warship)
    https://www.facebook.com/MiCimFunYanWarship

เลขบัญชี 173-220865-3 MR.WORAWUT Kam. ธ.ไทยพานิชย์ สาขาเดอะมอล3(รามฯ)

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ criber อ่านข้อความ
    เต็มที่เลยครับพ่อเจ้าของ บริษัท
    พ่อคน รวย ถ้าผมไม่ติดคุก คง ขายหน้า นะครับ 555+
    บอกตรงๆตั้งแต่ผมเล่นเน็ตมา ยังไม่เคยเจอใคร ขี้โม้ โอ่ รวยเท่าคุณเลย ซักคนเดียว
    ถ้ามั่นใจก็มาให้เห็นหน้าด้วยนะครับแล้วไปลองเช็คประ วัติด้วย ว่า ของจริงเป็นยังไง
    ไม่ต้องมาซุย เรื่อง ก.ม. กับผมหรอก ครับ ผมเรียน นิติ มา ผมไม่ได้กินหญ้า
    ถามจริงๆ ที่บ้านให้กิน อะไร ถึง อวดร่ำอวดรวย ซะขนาดนั้น..!.

ผมเป็นเจ้าของบริษัทจะให้ผมบอกว่าเป็นยามเหรอครับ

พูดความจริงหาว่าอวด บางครั้งปมด้อยในใจคุณ
    ฟังคนอื่นพูดอะไรแล้วก็เอามาเปรียบกับตัวเองซึ่งด้อย ค่า
    ก็อาจจะคิดไปได้ว่าคนอื่นอวดนะครับ

แล้วที่บ้านคุณให้กินอะไรล่ะครับหรือไม่มีอะไรให้กิน ?

สถานที่
    CRIBER Gang
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ David Ogilvy อ่านข้อความ
    ผมเป็นเจ้าของบริษัทจะให้ผมบอกว่าเป็นยามเหรอครับ

พูดความจริงหาว่าอวด บางครั้งปมด้อยในใจคุณ
    ฟังคนอื่นพูดอะไรแล้วก็เอามาเปรียบกับตัวเองซึ่งด้อย ค่า
    ก็อาจจะคิดไปได้ว่าคนอื่นอวดนะครับ

แล้วที่บ้านคุณให้กินอะไรล่ะครับหรือไม่มีอะไรให้กิน ?
    ตกลงยังไม่เลิกโม้อีกหรอ!
    ใช่ครับผมไม่มี ตังค์จะแดก แต่ มีแรงเตะปาก คนขี้โม้ แน่ๆชัวร์

ขอบคุณ
    0

ตกลงยังไม่เลิกโม้อีกหรอ!
    ใช่ครับผมไม่มี ตังค์จะแดก แต่ มีแรงเตะปาก คนขี้โม้ แน่ๆชัวร์
    เก่งจริงนะในเนทเนี่ย เดี๋ยวเจอตัวดูซิจะเก่งอย่างนี้ไหม
    นั่งพิมพ์อยู่บ้านจะเห่าอะไรก็ได้ แต่ในโลกความจริงมันต่างกันนะน้อง

สถานที่
    CRIBER Gang
    ขอบคุณ
    0

ตกลงพ่อผมไปเอากับน้องป้าคุณ ตอนไหน ผมถึงได้เป็นน้องคุณ
    ผมก็บอกแล้วแน่ จริง สมัคร verified member อย่ามาทำตุ๊ด

Lambretta Engineering Lam_Rhythm's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ปล่อยๆ เขาไปเถอะ คนแบบนี้มีน้อย อย่าทะเลาะกันเลยยย

t_____t

ขอบคุณ
    0

ตกลงพ่อผมไปเอากับน้องป้าคุณ ตอนไหน ผมถึงได้เป็นน้องคุณ
    ผมก็บอกแล้วแน่ จริง สมัคร verified member อย่ามาทำตุ๊ด
    พอดีตอนนั้นน้าผมไปตีหม้อ
    แล้วเจอแม่คุณทำงานอยู่ไง
    ออกมาลูกมันเลยเป็นอย่างนี้

ตุ๊ดไม่ตุ๊ดเดี๋ยวรู้แน่น้องทำเก่งไว้เยอะๆนะ หึ หึ

ขอบคุณ
    0

ผมคงไม่มาตอบโต้กับคุณในนี้แล้วนะครับ เอาแค่พอสนุกๆพอ
    เดี๋ยวไว้เราเจอกันตัวเป็นๆ มีอะไรต้องคุยกันอีกเยอะครับ โชคดี

สถานที่
    CRIBER Gang
    ขอบคุณ
    0

ผมคงไม่มาตอบโต้กับคุณในนี้แล้วนะครับ เอาแค่พอสนุกๆพอ
    เดี๋ยวไว้เราเจอกันตัวเป็นๆ มีอะไรต้องคุยกันอีกเยอะครับ โชคดี
    อย่าให้นานนะผมไม่ไหวรอ ช่วง นี้ ไม่ค่อยได้ออกกำลังกาย อยู่พอดี

MassComm'47 opecCMU's Avatar
    สถานที่
    รับสมัครสาวซ้อนหน้าตาดีมีค่าล่วงเวลาให้
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เกินไปๆ

อ่า...พวกเราก้อชาวคลาสสิคเหมือนกันไม่ใช่หรอครับ อย่าทะเลาะกันเลย

มีอะไร ลงที่ผมเลยดีกว่า ผมเจ็บมาเยอะ (สาวทิ้ง)ขำๆนะครับ.....
    ::หนุ่มปากเสียแต่จริงใจ เวสป้าสหประชาชาติ

หาคู่ใจให้รถสุดที่รักครับ เจ้าของคนใหม่ถ้าได้รถไป ดูแลรถดีๆนะครับ
    ขอบคุณหลายๆ กระทู้ที่ให้ความรู้กระผม ไว้มีโอกาสเราเจอกันใหม่ครับ รอบหน้าขอLam อิอิ
    [email protected]

Bookmarks