เมื่อรู้ว่าเริ่มบ้า(รถถีบ)... - หน้า 3

ชื่อกระทู้: เมื่อรู้ว่าเริ่มบ้า(รถถีบ)...

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ขอบคุณครับ ความจริงแล้วในบอร์ดก็จะมีกระทู้หลายๆกระทู้ที่น่าสน ใจ มีหลายๆท่านที่เข้าไปแสดงความเห็น คิดว่าหากเข้าไปอ่านแล้ว ก็จะได้ความรู้ใหม่ๆกลับเข้ามาเช่นกัน
    แต่ก็มีข้อคิดให้อย่างหนึ่ง ว่าสิ่งที่เราได้อ่านมาถือว่าเป็นความเห็นเท่านั้น หากเป็นไปได้ ลองไปสอบถามเอากับท่านอื่นๆที่เล่นจักรยานมาก่อน ก็อาจจะได้ข้อมูลที่เพิ่มเติม หรือแตกต่างไปอีก หูตาเราก็จะกว้างขึ้น

รถด่วน's Avatar
    สถานที่
    Seoul
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

Arrow

พี่ครับ พี่พอจะทราบไหมว่า กลุ่มคนบ้ารถถีบที่อยุธยา อยู่ตรงไหนของอยุธยาหรอครับ
    박가희 & 손담비

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ไม่ทราบเหมือนกันว่าเค้ารวมกันกันที่ไหนนะครับ แต่มีเบอร์สมาชิกคนนึงของกลุ่มนี้ครับ ลองโทรไปสอบถามรายละเอียดได้ที่ คุณบอย 086-552-6144

รูป รูป  

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

มีโทรสอบถามกันเข้ามากันบ่อยๆ สำหรับผู้ที่เริ่มสนใจจักรยานโบราณว่าจะหาซื้อกันที่ ไหน แล้วคานไขว้ มีใครมีใครมีเก็บไว้บ้างและใครสนใจจะปล่อย พอทราบบ้างหรือเปล่า
    ก็ตอบไปตามที่ทราบนะครับ จักรยานนั้นมีอยู่เรื่อยๆลองหาดูในเวบที่น่าสนใจก็มี อยู่หลายๆเจ้า แต่ก็ไม่ได้บอกเจาะจงแต่อย่างใด เพราะของอย่างนี้ขึ้นอยู่กับสภาพรถเป็นสำคัญ แล้วแต่ว่าสนใจคันไหนก็ลองเข้าไปสอบถามกันเอง
    ส่วนการที่จะหาซื้อรถที่หายากๆนั้น คงต้องใช้เวลาศึกษา ใคร่ครวญอีกหน่อย อย่าเพิ่งไปรีบ เพราะถึงรีบอย่างไรก็ยังหาซื้อไม่ได้ รถแท้ๆมีอยู่ไม่กี่คัน คนที่มีก็เก็บกันหมด ไม่มีใครเอาออกมาขายกันง่ายๆ ถึงขายก็จะขายในยามที่เดือดร้อนจริงๆ เป็นสิ่งแทบจะสุดท้ายที่มีเหลือ และขายกับคนรู้จักกันก่อน หากขายไม่ได้หรือราคาสูงไปสักหน่อยจึงค่อยเอาออกมาขา ยกันในเวบ ที่นานๆจะหลุดมาสักคัน แต่ไม่ถึงวันก็ขายไปกันแล้ว คิดว่าคงไม่ทันเค้าหรอก...ต้องย้ำนะครับ ว่าใจเย็นๆ รถแบบนี้คนที่มีหากไม่มีเหตุจะไม่ขายกันง่ายๆ เหมือนเซียนพระ ยังไงๆก็ต้องมีพระดีๆเก็บไว้ หากขายพระดีก็ยามเลิกเล่นไปแล้วนั่นแหล่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 17-10-2008 เมื่อ 08:38

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    มีโทรสอบถามกันเข้ามากันบ่อยๆ สำหรับผู้ที่เริ่มสนใจจักรยานโบราณว่าจะหาซื้อกันที่ ไหน แล้วคานไขว้ มีใครมีใครมีเก็บไว้บ้างและใครสนใจจะปล่อย พอทราบบ้างหรือเปล่า
    ก็ตอบไปตามที่ทราบนะครับ จักรยานนั้นมีอยู่เรื่อยๆลองหาดูในเวบที่น่าสนใจก็มี อยู่หลายๆเจ้า แต่ก็ไม่ได้บอกเจาะจงแต่อย่างใด เพราะของอย่างนี้ขึ้นอยู่กับสภาพรถเป็นสำคัญ แล้วแต่ว่าสนใจคันไหนก็ลองเข้าไปสอบถามกันเอง
    ส่วนการที่จะหาซื้อรถที่หายากๆนั้น คงต้องใช้เวลาศึกษา ใคร่ครวญอีกหน่อย อย่าเพิ่งไปรีบ เพราะถึงรีบอย่างไรก็ยังหาซื้อไม่ได้ รถแท้ๆมีอยู่ไม่กี่คัน คนที่มีก็เก็บกันหมด ไม่มีใครเอาออกมาขายกันง่ายๆ ถึงขายก็จะขายในยามที่เดือดร้อนจริงๆ เป็นสิ่งแทบจะสุดท้ายที่มีเหลือ และขายกับคนรู้จักกันก่อน หากขายไม่ได้หรือราคาสูงไปสักหน่อยจึงค่อยเอาออกมาขา ยกันในเวบ ที่นานๆจะหลุดมาสักคัน แต่ไม่ถึงวันก็ขายไปกันแล้ว คิดว่าคงไม่ทันเค้าหรอก...ต้องย้ำนะครับ ว่าใจเย็นๆ รถแบบนี้คนที่มีหากไม่มีเหตุจะไม่ขายกันง่ายๆ เหมือนเซียนพระ ยังไงๆก็ต้องมีพระดีๆเก็บไว้ หากขายพระดีก็ยามเลิกเล่นไปแล้วนั่นแหล่ะ

ตอยโดนใจมากครับพี่

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

คนที่เล่นจักรยานใหม่ๆ มักจะเริ่มต้นไม่ถูกในการตามหาจักรยานสักคันที่ตัวเอ งชอบ เพื่อที่จะเอามาขี่กับเค้าสักคันหนึ่ง การไม่รู้จักใครและไม่รู้เรื่องอะไรเลยเกี่ยวกับจักร ยานโบราณ รู้แต่ว่าจะเตรียมเงินเอาไว้เพื่อซื้ออย่างเดียว จึงเป็นเรื่องที่ค่อนข้างจะเสี่ยงที่อาจจะซื้อรถในรา คาที่แพงเกินเหตุ สูงกว่าที่เค้าซื้อ-ขายกันมากๆ เปรียบเหมือนราคาที่พ่อค้าขายให้คนไทยกับฝรั่งทั้งๆท ี่เป็นของอย่างเดียวกันแต่ราคาต่างกันมาก แต่กับจักรยานต่างที่ขายให้กับคนที่ไม่รู้เทียบเหมือ นกับขายให้ฝรั่ง มันก็ดูจะเกินไปสักหน่อย
    ดังนั้น คิดว่าคนที่เพิ่งจะเริ่มเล่นจักรยาน อย่างแรกที่ทำก็คือหาเพื่อนที่ไว้ใจได้สักคนที่เล่นม าก่อน แล้วค่อยๆสอบถามเอาข้อมูลรถที่น่าซื้อ และจึงค่อยเริ่มมองหา น่าจะได้สิ่งที่ดีกว่า เพราะเพื่อนกันย่อมแนะนำสิ่งที่ดีๆให้กัน ไม่เหมือนคนที่ไม่รู้จัก พอขายให้ก็แล้วกัน แถมอาจจะมีบอก ".. อย่าบอกใครรู้นะว่าซื้อมาจากผม ราคาพิเศษแล้วนะเนี่ย...."/\8

Bookmarks