รวมตัว club man........มาทางนี้.................. - หน้า 3

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 114 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 53 103 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: รวมตัว club man........มาทางนี้..................

มีเข้ามาใหม่อีกสองคัน กะลังประกอบอยู่อ่ะ ... คันนึง ตูดมด คันนึงท่อแทรป

ขี่ไป .... มีชีวิตก็ขี่ไป

คุณเป็นใคร ...
    คุณเป็นคุณ ไม่ใช่เพราะงานที่คุณทำ คุณเป็นคุณ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับเงินในธนาคารของคุณ คุณเป็นคุณ ไม่ได้อยู่ที่ว่า คุณมีเงินในกระเป๋าเท่าไร คุณเป็นคุณ ใช่ว่าเพราะคุณสวมใส่เสื้อผ้าอะไร บี่รถ ขับรถอะไร ...
    ทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณครอบครองอยู่นั้น ท้ายที่สุดแล้วพวกมันก็จะครอบงำคุณเสีย แต่ถ้าหากคุณสูญสิ้นทุกสิ่งเมื่อใด คุณก็จะกล้าทำอะไรต่อมิอะไรได้อย่างไร้กังวลตลอดไป

rong's Avatar
    สถานที่
    ++เด็กอิกคึทีม++
    ขอบคุณ
    0

แล้วเอามาใส่แฮนบาร์ได้ป่าวครับ มีรูปไหมครับ
    kmutnb ' 47
    ขอให้มีความสุข

Wink

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rong อ่านข้อความ
    แล้วเอามาใส่แฮนบาร์ได้ป่าวครับ มีรูปไหมครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Gb 250

250 clubman

รูป รูป  

Junior Member We Are classic's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking ถามอีกหน่อย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ภัทรพล อ่านข้อความ
    วิ้ง 140-150 สบาย ๆ em24เร็วจนปวดหัวเลยem85
    แล้วตัว 250 อ่ะครับ ความแรงและการทรงตัวดีรึป่าว ความเร็วสูงสุดเท่าไหร่ เพราะกลัวซื้อมาแล้วไม่พอกับความต้องการหรือจะเ อาตัว 400 ไปเลยแต่ใจอยากได้ 250 เพราะผมตัวเล็กอยากขี่คันไม่ใหญ่มาก รบกวนใครใช้ตัวไหนอยู่ตอบด้วยนะครับ

ยกเครื่องใหม่เลยครับ ส่วนถังน้ำมัน ลองถามดูที่พี่กล๊อฟ นครสวรรค์( nosfaratue ) อ่ะคับ
    ส่วนอะหลั่ยบางชิ้น ลอง หา จาก คุณ crazybird ดูคับ ผมทำเบอร์เค้าหายไปหมด เค้าซื้อรถผมไป
    ผมแถมอะหลั่ยที่มีให้เค้าไปอ่ะคับ ... ระดับพี่แล้ว ผมว่า ไม่ยาก ถ้าจะตาม หุๆๆๆ
    พี่อยู่จรัญ 13 หนิคับ ลอง ถามดุ ร้านรถ ใหญ่แถวนั้นดูครับ ร้านหนึ่งตัดใหม่ หรือร้าน ช่างเมย์ตรงวัดมะพร้าวเตี้ยก็น่าจะทำได้นะคับ ขอบคุณครับผม

คุณเป็นคุณ ไม่ใช่เพราะงานที่คุณทำ คุณเป็นคุณ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับเงินในธนาคารของคุณ คุณเป็นคุณ ไม่ได้อยู่ที่ว่า คุณมีเงินในกระเป๋าเท่าไร คุณเป็นคุณ ใช่ว่าเพราะคุณสวมใส่เสื้อผ้าอะไร บี่รถ ขับรถอะไร ...
    ทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณครอบครองอยู่นั้น ท้ายที่สุดแล้วพวกมันก็จะครอบงำคุณเสีย แต่ถ้าหากคุณสูญสิ้นทุกสิ่งเมื่อใด คุณก็จะกล้าทำอะไรต่อมิอะไรได้อย่างไร้กังวลตลอดไป

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ We Are classic อ่านข้อความ
    แล้วตัว 250 อ่ะครับ ความแรงและการทรงตัวดีรึป่าว ความเร็วสูงสุดเท่าไหร่ เพราะกลัวซื้อมาแล้วไม่พอกับความต้องการหรือจะเ อาตัว 400 ไปเลยแต่ใจอยากได้ 250 เพราะผมตัวเล็กอยากขี่คันไม่ใหญ่มาก รบกวนใครใช้ตัวไหนอยู่ตอบด้วยนะครับ
    250 แรงพอตัวครับ รอบมาไวมาก การทรงตัว ค่อนข้างดี ความเร็วสูงสุด 120 เกินกว่านี้อาจได้แต่รถ ก็ ส่ายแล้ว ตัวสี่ร้อย ก็ดีครับ สมบุกสมบันทุกอย่าง แต่ 250 มีข้อเสียตรงที่ว่า แด๊กน้ำมัน
    เพราะคาร์บูสองตัว ตัวปีใหม่ๆ ก็ คาร์บูเดียวแต่ ว่า ผมว่าไม่เวิร์กเท่าไหร่ เพราะ 250 มีระบบสตาร์ทมือ เพียงอย่างเดียว แบตไม่ดี แผ่นชาร์ตไม่ทำงาน กล่องไฟ รวนปุ๊บ จบข่าว เลย ... สี่ร้อย สตาร์ทมือเสียยังมีสตาร์ทเท้า 400 ความเร็วสูงสุด ที่ ผมเคยทำได้อยู่ที่ 160-170 นิ่งๆเลย ...

ปล. ผมสูง 175 หนัก 55 ตะก่อนก็เคย คิดเหมือนคุณ ว่ากลัว จะเอารถไม่อยู่ แต่ ปัจจุบันนี้
    ผมโหน ducati 900 และ sport 400 ตัวอื่นๆ ในขณะที่ คลับแมน 400 ผมสามารถ ขี่ซอกแซกได้ไม่ต่างจากรถเล็กบ้านเรา ... ... ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้ รถแค่คันใหญ่ รักจะขี่รักจะเล่น ใจเราต้องใหญ่กว่าครับผม don't ride by fear.... ฟันธงครับ สี่ร้อยไปเร้ยยยยย ทีเดียวจบๆ

Junior Member We Are classic's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking ขอบคุณมากครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ GBman อ่านข้อความ
    250 แรงพอตัวครับ รอบมาไวมาก การทรงตัว ค่อนข้างดี ความเร็วสูงสุด 120 เกินกว่านี้อาจได้แต่รถ ก็ ส่ายแล้ว ตัวสี่ร้อย ก็ดีครับ สมบุกสมบันทุกอย่าง แต่ 250 มีข้อเสียตรงที่ว่า แด๊กน้ำมัน
    เพราะคาร์บูสองตัว ตัวปีใหม่ๆ ก็ คาร์บูเดียวแต่ ว่า ผมว่าไม่เวิร์กเท่าไหร่ เพราะ 250 มีระบบสตาร์ทมือ เพียงอย่างเดียว แบตไม่ดี แผ่นชาร์ตไม่ทำงาน กล่องไฟ รวนปุ๊บ จบข่าว เลย ... สี่ร้อย สตาร์ทมือเสียยังมีสตาร์ทเท้า 400 ความเร็วสูงสุด ที่ ผมเคยทำได้อยู่ที่ 160-170 นิ่งๆเลย ...

ปล. ผมสูง 175 หนัก 55 ตะก่อนก็เคย คิดเหมือนคุณ ว่ากลัว จะเอารถไม่อยู่ แต่ ปัจจุบันนี้
    ผมโหน ducati 900 และ sport 400 ตัวอื่นๆ ในขณะที่ คลับแมน 400 ผมสามารถ ขี่ซอกแซกได้ไม่ต่างจากรถเล็กบ้านเรา ... ... ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้ รถแค่คันใหญ่ รักจะขี่รักจะเล่น ใจเราต้องใหญ่กว่าครับผม don't ride by fear.... ฟันธงครับ สี่ร้อยไปเร้ยยยยย ทีเดียวจบๆ

อธิบายได้ใจมากขอบคุณมากครับ แล้วเรื่องราคาล่ะครับ 400 นะ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 250 gb

gb 250 ครับ

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

ที วันนี้พี่ไปเปลี่ยนซีลโช๊คหน้า2ข้าง กะ โซ่ มา 2 รายการ 2400 อ่ะ
    ราคานี้โอเคป่ะ
    ไปๆมาๆ เริ่มอยากขี่ Clubmanต่อแระ พอดี พี่อีกคนเค้าชวนไปก๊วน รถอังกฤษ
    เลยพอจะมีทีม กะเค้ามั่งเริ่มหนุกแระ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ We Are classic อ่านข้อความ
    อธิบายได้ใจมากขอบคุณมากครับ แล้วเรื่องราคาล่ะครับ 400 นะ
    400 ก็ราคาประมาณ 3หมื่นปลาย-4ต้นๆ แล้วแต่สภาพการเก็บงานคับ
    แต่โดยส่วนตัวน่ะ ผมแนะนำตัว400 แรงบิด กะ ตีนปลายมันกว่า วิ่งทางไกลค่อนข้างนิ่ง วิ่งในเมืองสบายๆมากๆ ถ้าเป็นตัว 250 จะกินน้ำมันกว่า 400 แรงต้นดี แต่ปลายเหมือนจะหมดไว รถมันเบา+เล็ก วิ่งทางไกล เหนื่อยคับ อีกอย่างตอนนี้ราคา 250 กะ 400 มันไม่ต่างกันมาก ผมว่าเอา400 ไปเลย รอบเดียวจบ

Junior Member pakkapon_ed_'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน CLUBMAN GB 250 CC. ของผมมีปัญหาช่วยหน่อยครับ ชาว clubman

HONDA CLUBMAN GB 250 CC. ของผมมีปัญหา คือ สตาร์ทมือไม่ติด เพราะไม่มีสตาร์ทเท้า สาเหตุเพราะผมไม่ได้ขับและไม่ได้สตาร์ทมาประมาณ 1 อาทิตย์แต่ก่อนหน้านี้มันก็สตาร์ทไม่ติดมาทุกครั้งที ่จอดทิ้งไว้ข้ามคืนหรือจอดทิ้งไว้หลายๆวัน แต่พอมาสตาร์ทมันจะมีเสียงคล้ายๆไฟเข้าไดน์สตาร์ทแต่ มันลากไม่ไหว ก็ต้องเข็นโดยใช้เกียร์ 2 กระตุกแล้วติดทุกครั้งไป แต่ครั้งนี้สตาร์ทไม่มีเสียงอะไรเลยเงียบสนิท เข็นก็แล้วยังไม่ติด แต่ตอนที่จอดทิ้งไว้ทุกครั้งผมจะปิดสวิตย์ค้างไว้และ ปิดก๊อกน้ำมันค้างไว้ทุกครั้ง ไม่ทราบว่ามันมีส่วนเกี่ยวข้องด้วยหรือเปล่าหรือมีสา เหตุอื่นด้วย พี่ๆ ชาว clubman ที่มีความรู้ที่พอจะแนะนำผมได้บ้างว่าควรทำอย่างไรเบ ื้องต้นด้วยตัวเองก่อนที่จะเอารถไปร้านซ่อม และช่วยแนะนำร้านซ่อม clubman ที่ซ่อมดีๆ และขอเบอร์ร้านด้วยน่ะครับ ผมอยู่ กทม. เขต บางเขน ช่วยบอก มาทาง
    Mail.. [email protected] หรือถ้าอยากคุย 083-833-1621 ชื่อ เอซ ผมขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับคุณพี่ๆ ชาว clubman...

tong_28ie's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณมหาวิทยาลัยนเรศวร "อุตสาตาเหลี่ยม"
    ขอบคุณ
    0

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนครับ ว่าแต่ยางนี่มันเส้นเท่าไรอ่ะอิอิ
    มีไรก็แอดมาคุยกันได้ครับ [email protected]
    Name:  1234.jpg
Views: 6802
Size:  64.1 KB
    [CENTER][FONT=Century Gothic][COLOR=darkred][SIZE=5][COLOR=blue]โทร

..น้oJ xมู llดJ
    ขตย-111
    พิษณุโลก

......................

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 114 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 53 103 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย