กระทู้ พระ เหรียญ - หน้า 3

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 22 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: กระทู้ พระ เหรียญ

มาตรฐาน หลวงพ่อโสธร กริ่งดำ 2500

พ.ศ 2500 กริ่งดำ

รูป รูป  

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สวยทั้งนั้นเลยครับ แบบนี้ชอบครับ เอามาลงอีกนะครับ
    เช็คภาษีรถที่ขาดต่อ
    http://www.dlt.go.th/newlaw/index.html

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอเอาเครื่องรางมาแจมด้วยคนน่ะครับ
    ตะกรุด หลวงพ่อจำลอง วัดเจดีย์แดง ไม่เก่าแต่เก๋า /\2 /\2
    Name:  scan.jpg
Views: 9649
Size:  37.3 KB

ขอแจมด้วยครับ/\7 /\7 /\7

ช้างสามเศียร เพิ่งได้มาครับ:d :d :d

รูป รูป  

อีกด้านครับ/\3

รูป รูป  

Exclamation

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ panna
    ขอแจมด้วยครับ/\7 /\7 /\7

ช้างสามเศียร เพิ่งได้มาครับ:d :d :d
    ......แจ๋วครับ/\2 /\2 /\2 ยังไงอย่าวางลืมให้ผมเห็นนะ(เดี๋ยวมีฉก)/\ /\ ....../\7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jetsada.s
    ......แจ๋วครับ/\2 /\2 /\2 ยังไงอย่าวางลืมให้ผมเห็นนะ(เดี๋ยวมีฉก)/\ /\ ....../\7
    ครับพี่jetsada.s............เดี๊ยวจะรีบเอาใส่ใหแล้ วไปฝังดินเลยครับพี่:D :D :D

ได้พระมาองค์หนึ่งด้วยพร้อมกัน...........แต่ไม่มีคว ามรู้เลยครับว่าเป็นพระอะไร.........ใครรู้ว่าเป็นพร ะอะไรขอความกรุณาด้วยครับ/\7 /\7 /\7

รูป รูป    

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ panna
    ครับพี่jetsada.s............เดี๊ยวจะรีบเอาใส่ใหแล้ วไปฝังดินเลยครับพี่:D :D :D

ได้พระมาองค์หนึ่งด้วยพร้อมกัน...........แต่ไม่มีคว ามรู้เลยครับว่าเป็นพระอะไร.........ใครรู้ว่าเป็นพร ะอะไรขอความกรุณาด้วยครับ/\7 /\7 /\7
    25 ศตวรรษ
    ครบรอบพุทธศาสนาครบรอบ 2500 ปี พ.ศ2500 สร้างที่พุทธมณฑล
    เซียนทุกคนต้องมีครับ องค์นี้ อาจารย์ดังๆสมัยนั้นครบครับ พิธี ยิ่งใหญ่มาก

รุ่นที่นิยม ต้องเป็นรุ่น มีเข็มตรงกลางมุมล่าง เป็นรอยบล๊อคเข็มทิ่มลง

มีทั้ง แบบ หล่อด้วย เงิน ทอง และผมเคยเห็น พระพุทธสองด้าน เลยลองทักคนที่ห้อย ว่าเป็นคนในตระกูลใหญ่โต ก็จริงตามนั้นครับนามสกุล ดังครับ จึงได้พระ กรรมการ ครอบครอง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Oat 92
    25 ศตวรรษ
    ครบรอบพุทธศาสนาครบรอบ 2500 ปี พ.ศ2500 สร้างที่พุทธมณฑล
    เซียนทุกคนต้องมีครับ องค์นี้ อาจารย์ดังๆสมัยนั้นครบครับ พิธี ยิ่งใหญ่มาก

รุ่นที่นิยม ต้องเป็นรุ่น มีเข็มตรงกลางมุมล่าง เป็นรอยบล๊อคเข็มทิ่มลง

มีทั้ง แบบ หล่อด้วย เงิน ทอง และผมเคยเห็น พระพุทธสองด้าน เลยลองทักคนที่ห้อย ว่าเป็นคนในตระกูลใหญ่โต ก็จริงตามนั้นครับนามสกุล ดังครับ จึงได้พระ กรรมการ ครอบครอง
    ขอบคุณมากครับ คุณOat 92/\2 /\2 /\2

Member โกตี๋'s Avatar
    สถานที่
    ขี่กับเพื่อนแค่สองคน
    ขอบคุณ
    0

ได้แต่แลสิ่งเดียว หมาม่ายพระให้โชว์ 25 ศตวรรษ ของพี่บ่าว panna สวยมากเลยครับ/\2

ไม่มีอะไร ที่ทำไม่ได้ และไม่ได้ทำ

นางพญา ไม่แท้ดอกครับ สะสมเพระชอบ

รูป รูป  

หลวงพ่อปาน วัดบาง*** ไม่ค่อยนิยมครับ แต่เก็บสะสม

รูป รูป  

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ น้อย ขุนหาญ
    หลวงพ่อปาน วัดบาง*** ไม่ค่อยนิยมครับ แต่เก็บสะสม
    ยอดเยี่ยมไปเลยครับพี่ น้อย ขุนหาญ /\2 /\2 /\2

ผมก็ไม่ได้สะสมเหมือนกันแต่ชอบดูครับ :d :d :d

เก็บเอาฝากเรื่อยๆครับ หลวงพ่ออี๋ รุ่นแรก วัดสัต**บ
    ส่วนเหรียญ รัชกาลที่5 ไม่แท้ครับ แต่ชอบพระองค์ท่าน

รูป รูป    

เหรีญสมเด็จพระนเรศวร รุ่น สู้

รูป รูป  

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 22 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks