รวมพลคน Yl หน่อยคับ เพื่อนๆๆ - หน้า 3

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 19 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: รวมพลคน Yl หน่อยคับ เพื่อนๆๆ

nouvo's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ts23...ม่ะรุเหมือนกัน..รถผมยังไม่ได้ทำเหมือนกัน..

รูป รูป  
    อดีตเคยขี่ LAM

Senior Member เวสป้าน้อย's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน ขอร่วมด้วยคนครับ

อยู่ รามอินทรา กม5 หมู่บ้าน อยู่เย็นครับ

ชื่อตั้ม ครับ

รูป รูป    

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ดีใจมั๊ก ๆ ๆ ๆ

เย้ๆ ๆ มีเพื่อนขี่ yl2 ล่ะ

อยาหาปั๊มออดต็ลูปอ่ะครับ

ไม่ทราบว่าจะหาได้ที่ไหนครับ

รูป รูป  

Junior Member monkiie's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ดีใจเหมือนกันครับ

หลังจากที่รถไม่ติด ก็เลยเอารถไปฟิตเครื่องมาตอนนี้นิ่มมากครับ ผมอยู่แถวพระราม 7 นะครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มือใหม่ครับ

ผมมือใหม่ครับ เพิ่งได้รถมาเมื่อวาน

ขับกลับจาก อารีย์ มา หนองจอก เล่นเอาเหนื่อยเลยครับ

ขับรถมีครัชครั้งเเรกเลย เกร็งมากๆ ทะเบียนก็ไม่มี เเต่ใจรักครับ

ขับไปดับไป วิ่งมาเกิบถึงมีนบุรี เครื่องดับครับ ตกใจมากๆ เลยพักเครื่องซักแปป สตาทใหม่โล่งใจ

ทนขับต่อเลย แฟชั่น ไปดับอีกรอบ คราวนี้เเวะปั๊มครับ จอดดูน้ำมันหยดเยอะมาก ใจเสียเลยนึกว่า ถังรั่ว

เกะฟาครอบออก น้ำมันท่วมคาร์บู โอ้วววว อะไรจะพยศ ขนาดนี้ สุดท้ายได้อาบังขายโรตี มาช่วยครับ

ไม่งั้นคงทำอะไรไม่ถูกเหมือนกัน กลับถึงบ้านโดยปลอดภัยครับกล้ามขึ้นเลยรถหนักมากมาย

ก่อนไปมีเรื่องอยากถามเพื่อนๆพี่ๆ ผู้รักเเละผู้รู้ทุกท่านอะครับ
    เรื่องท่อ เสียงท่อดังมากมายอยากให้ไม่ดังเท่าไหร่ทำไงอะครับเพ ราะคนขายเค้าไม่ได้ใส่ท่อเดิม
    ปั๊มออโต้ลูป ดูอย่างไรว่ามันมี เพราะคนขายบอกว่ามีเเต่ไม่ได้ต่อ
    เเปลงcdi ผมต้องการที่จะแปลงต้องทำอย่างไรบ้าง ราคาค่าแปลงเท่าไหร่
    เเค่นี้เเหละครับ ขอคุณทุกท่านที่เสียเวลาอ่านนนะครับ

ปล. ใครมีประสบการณ์อะไร กับเจ้า ม้าเเก่พยศ อย่างผมก็เเลกเปลี่ยนประสบการณ์กันได้นะครับ

ที่เเน่ๆ มันกินน้ำมันเยอะมากเลย ของเพื่อนๆ เป็นเหมือนกันป้ะครับ

Member กอล์ฟ*YL2*'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กอล์ฟ yl2 รายงานตัวคับ

รถทำเส็รจแล้วเดิมๆๆทั้งคัน

[IMG]file:///D:/%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E025.jpg[/IMG]
    [IMG]file:///D:/%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E025.jpg[/IMG][IMG]file:///D:/%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E025.jpg[/IMG]

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กอล์ฟ yl2 รายงานตัวคับ

เพิ่งทำเสร็จเดิมทั้งคันมีอะไรปรึกษากันได้
    [email protected]
    0811755110 GOLF

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ กอล์ฟ*YL2* อ่านข้อความ
    เพิ่งทำเสร็จเดิมทั้งคันมีอะไรปรึกษากันได้
    0811755110 GOLF
    ขอคำปรึกษาหน่อยครับ รถผมสตาทติดค่อนข้างยากอะครับ
    ไม่รุ้เพราะเติม โซฮอ95 รึเปล่าผมไม่เเน่ใจ
    เเล้วก็ เสียงดังมากๆ เวลาขับก็เกรงใจชาวบ้านเค้า เจ้าของเดิมบอกว่าที่ดังเพราะไม่ใช่ท่อมันอะครับ
    เเต่ผมก้ไม่รุ้ว่ามันดังจากเครื่อง หรือดังจากท่อ พอจะมีวิธีเเก้ไข หรือ ทดสอบรึป่าวครับว่าดังจากอะไร
    อีกอย่างรถNo-Bookครับ เเต่เลขคอเลขถังตรง ผมเสียดายมากๆ ทำอย่างไรดี
    เเล้วก็ รถพี่ เป็บระบบไฟหน้าทองขาวอยุ่รึป่าวครับ ถ้าเป็น cdi เเล้วผมอยากแปลงมั่งมันราคาค่าเเปลงประมาณเท่าไหร่
    อาจจะเยอะไปหน่อยเเต่ ช่วยผมหน่อยนะครับ
    ขอบคุณมากๆที่สละเวลาอ่านครับ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตอบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ artdecor อ่านข้อความ
    ขอคำปรึกษาหน่อยครับ รถผมสตาทติดค่อนข้างยากอะครับ
    ไม่รุ้เพราะเติม โซฮอ95 รึเปล่าผมไม่เเน่ใจ
    เเล้วก็ เสียงดังมากๆ เวลาขับก็เกรงใจชาวบ้านเค้า เจ้าของเดิมบอกว่าที่ดังเพราะไม่ใช่ท่อมันอะครับ
    เเต่ผมก้ไม่รุ้ว่ามันดังจากเครื่อง หรือดังจากท่อ พอจะมีวิธีเเก้ไข หรือ ทดสอบรึป่าวครับว่าดังจากอะไร
    อีกอย่างรถNo-Bookครับ เเต่เลขคอเลขถังตรง ผมเสียดายมากๆ ทำอย่างไรดี
    เเล้วก็ รถพี่ เป็บระบบไฟหน้าทองขาวอยุ่รึป่าวครับ ถ้าเป็น cdi เเล้วผมอยากแปลงมั่งมันราคาค่าเเปลงประมาณเท่าไหร่
    อาจจะเยอะไปหน่อยเเต่ ช่วยผมหน่อยนะครับ
    ขอบคุณมากๆที่สละเวลาอ่านครับ

ผมก็ใช้อยู่ทุกวันนะรถผมเป็นระบบทองคำขาวเดิมอยู่แต่ ขี่ไกลๆได้ไม่มีปัญหาและเรื่องที่ติดยากรองไปใหช่างช ่วยล้างคาบูหรือ
    ถ่ายน้ำมันเคลื่องบ้างรถผมก็ โซฮอล 95 เรื่องเสียงดังลองเปลี่ยนใช้ท่อของเดิมหรือรถ2 เช่น rc ใส่ดู
    และถาอยากไม่ให้รถดับเวลาขี่ไกลๆน่าจะลองเอาที่หนีบผ ้าที่เป็นสแตนเลสหนีบที่เสื้อสูบมันจะช่วยระบาความร้ อน
    ถ้าไม่เข้าใจ 0811755110 กอล์ฟ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ กอล์ฟ*YL2* อ่านข้อความ
    ผมก็ใช้อยู่ทุกวันนะรถผมเป็นระบบทองคำขาวเดิมอยู่แต่ ขี่ไกลๆได้ไม่มีปัญหาและเรื่องที่ติดยากรองไปใหช่างช ่วยล้างคาบูหรือ
    ถ่ายน้ำมันเคลื่องบ้างรถผมก็ โซฮอล 95 เรื่องเสียงดังลองเปลี่ยนใช้ท่อของเดิมหรือรถ2 เช่น rc ใส่ดู
    และถาอยากไม่ให้รถดับเวลาขี่ไกลๆน่าจะลองเอาที่หนีบผ ้าที่เป็นสแตนเลสหนีบที่เสื้อสูบมันจะช่วยระบาความร้ อน
    ถ้าไม่เข้าใจ 0811755110 กอล์ฟ
    ขอบคุณมากๆครับผม

เล่น msn รึป่าวครับ ผมแอดไปเเล้ว

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ artdecor อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากๆครับผม

เล่น msn รึป่าวครับ ผมแอดไปเเล้ว
    มีแต่ Hotmail

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หาเสื้อเดิม yl2 ครับ

ตั้มนะครับรถขับอย่เชียงใหม่สวยไม่สวยยังงยติชมหน่อย ครับพยายามหาหลายๆ ๆ ข้อคิดเห้นอ่ะครับ แต่ว่าอยากได้ท่อดีๆ ๆ อ่ะครับตอนนี้เสียงเหมือนแดชเลย

เศร้ามากๆ ๆ[email protected]แอ็ดมาแลกเปลี่ยนความรูครั บ

รูป รูป  

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อันนี้yg 1 ป่าวครับ

น่าจาเป็น yg1 น่ะเพราะดูจากกะโหลกกะเรื่อนไมล์อ่ะครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tayak1 อ่านข้อความ
    ตั้มนะครับรถขับอย่เชียงใหม่สวยไม่สวยยังงยติชมหน่อย ครับพยายามหาหลายๆ ๆ ข้อคิดเห้นอ่ะครับ แต่ว่าอยากได้ท่อดีๆ ๆ อ่ะครับตอนนี้เสียงเหมือนแดชเลย

เศร้ามากๆ ๆ[email protected]แอ็ดมาแลกเปลี่ยนความรูครั บ
    ผมเเอด mail ไปเเล้วนะครับ

ไว้คุยกันครับ ผมยังต้องการข้อมูลอีกเยอะครับ

เเล้ว รถผมมันNo-Book ควรทำไงดีครับ เเต่เลขเครื่อง เลขคอ ตรง

เครียดอยากมีทะเบียน

เฮ้อออ

Senior Member เวสป้าน้อย's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน ตั้มนะครับ

อยู่ กทม. รามอินทรา กม5

[email protected] เมลผมครับ

มาเเลกเปลี่ยนความคิดกันครับ

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 19 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks