บอกเล่าข่าวสาร เรื่องเวบ เรื่องโจร ประจำเดือน กุมภาพันธ์ 55 - หน้า 3

ชื่อกระทู้: บอกเล่าข่าวสาร เรื่องเวบ เรื่องโจร ประจำเดือน กุมภาพันธ์ 55

เวปมาสเตอร์และทีมงานของเราเจ๋งมากๆค้บ ขอบคุณนะคร้บที่ทำงานอย่างหน้กให้พวกเราได้สนุกสนานก ้บสิ่งที่เราร้ก มีไรบอกได้นะค้บผมยินดีช่วยเหลือทุกๆเรื่องและขอสน้บ สนุนตลอดไป
    สินค้าทุกชิ้นประกันความพอใจ หลังจากได้รับสินค้าแล้วไม่พอใจ ส่งคืนได้ทันทีครับ คืนเงินเต็มไม่หักค่าส่ง
    ซื้อไปแล้วใส่รถไม่สวย แฟนไม่ชอบ ถือเข้าบ้านแล้วหมาเห่า คืนได้ทุกกรณีนะครับ
    ( แต่สินค้าต้องอยู่ในสภาพเดิม )

กรุณาอย่าเรียกผมว่าเซียน ผมมันแค่เสี้ยนของแต่ง

::::::::
    ### Foreign buyers are welcome now We gladly to accept payment via Paypal ###

ต่อรองได้ครับ โทร... 0813323470 หรือ [email protected]
    กรุณาโอนเงินเข้าบัญชี นายปฎิญญา ตันเอี่ยม "PATINYA TANEIAM"
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขาบางยี่ขัน เลขที่ 047-2-71162-8
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาย่อยเทสโก้โลตัสพาต้าปิ่นเกล้า เลขที่ 186-212369-2
    ธนาคารกรุงไทย สาขาสี่แยกอรุณอัมรินทร์ เลขที่ 157-1-11077-1
    ธนาคารกรุงเทพ สาขาสยามแม๊คโคร จรัญสนิทวงศ์ เลขที่ 086-0-07276-8
    ธนาคารกรุงศรีอยุธยา สาขาสะพานพระปิ่นเกล้า เลขที่ 155-1-24114-2

Junior Member superproblem's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สุดๆไปเรย
    ของเก่า จ๊าบกว่า เท่กว่า คลาสสิกกว่า ชิลๆกว่า

Junior Member blackfox's Avatar
    สถานที่
    SRiSaRaD ClAsSiC
    ขอบคุณ
    1

เยี่ยมเลย คับ รับทราบ

Junior Member nooyim's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ดีค่ะ ต้องบอกต่อ
    คนล้านคนมีล้านใจ ยากแท้หาหนึ่งใจเข้าใจคนหนึ่งคน

webmaster's Avatar
    ขอบคุณ
    310
    Blog Entries
    6

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ suparchw อ่านข้อความ
    ตอนนี้โดนแสปมจาก user ชื่อ ***click ในกระทู้ของสมาชิกต่างๆ

โดยการโพสโฆษณา*** พี่พอจะแบนได้มั๊ยครับ
    ตามแบนอยู่ครับ แต่ก็แจ้งมาได้ เราแบนทุกครั้ง แต่ก็สมัครใหม่มาเรื่อย ที่เห็น ***เราก็บล๊อกชื่อเวบไปแล้ว แต่อาจจะเปลี่ยนชื่อเวบเข้ามาอีก

6. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : webmaster สำหรับกระทู้นี้ :

oat_akiko (19-06-2013)

Member Anonymous's Avatar
    สถานที่
    AMATA NAKORN
    ขอบคุณ
    0

thank. ขอบคุณสำหรับข้อมูลดี ๆ ครับ
    ขี่ด้วยใจ ไม่ตามกระแส[/COLOR]

dekdel's Avatar
    สถานที่
    เสกัก พัทลุง
    ขอบคุณ
    0

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สงสัยผมโดนซะแล้วคนขายเก่าแก่มากๆๆๆนึกว่าจะไม่โดนโท รติดไม่รับสายผมละงงฉิบหายเงินไม่เยอะหรอกหากินแค่เห รอ

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

แล้วจะคอยบอกเล่าเก้าสิบ ถ้าเหตุการณ์ไม่ปกติ เชียร์ครับ
    ขอให้พระคุ้มครอง

อย่าพึ่งรีบซื้อของจากคนๆคนนี้(Restroom)นะครับ
    ผมซื้อของเขาไป แต่ยังไม่ได้รับและไม่ได้การติดต่อกลับเลย
    ตั้งแต่โอนเงินไปให้ก็ยังไม่ได้รับTrack number ของไปรษณีย์ และการติดต่อกลับมา
    โทรไปหลายทีก็ไม่รับ พอใช้เบอร์อื่นโทรไปรับแต่ว่าไม่พูด พอโทรไปอีกก็ไม่รับแล้ว
    ตอนนี้ทำให้ผมคิดว่าคนๆนี้เป็น "คนโกง"
    เตือนทุกๆคนเพื่อความหวังดีนะครับ ไม่อยากให้รู้สึกแย่แบบผม

ขอบคุณครับ...เห็นด้วย ๆๆ

Junior Member kk1958's Avatar
    ขอบคุณ
    10

มาเก็บข้อมูล ไม่ชอบซื้อของทางเวป แต่ก็ต้องยอมเพราะไอ้ของที่อยากได้ไม่ค่อยจะมีขายทั่ วไป

redsea7777's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ของถูกเกิน อยู่ไกล ไม่ต้องโอน
    นัดรับ นัดเจอ ฝากให้ใครไปเอา
    ปลอดภัยครับ

ของราคาสูงๆ ก็ไปดูด้วยตัวเองสักนิดเถอะครับ
    เงินมากๆ ไม่ใ่ช่จะหากันได้ง่าย ๆ
    ระวังตัวเราเองก่อน เป็นดีที่สุด
    ##สินค้ามาใหม่อยู่หน้าอัพเดทล่าสุด ตามวันที่ สินค้าบางรายการอาจขายไปแล้ว
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    สินค้าบางอย่างอาจขายไปแล้ว
    >>086-995-8996>>เอกรัตน์<<<กสิกรไทย746-223-7035>>
    ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้าชม และขอบคุณเว็บไทยสกูตเตอร์และเว็บมาสเตอร์มากๆ ครับ

Junior Member scale1's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ได้รู้จักว่าเบอร์โทรจดทะเบียนภาคไหน ก็ที่กระทู้ครับ

up

จะขอหยิบยกกรณีที่ว่า ทำไมเราต้องรณรงค์ให้สมาชิก ถ่ายรูป แนบรายละเอียดของผู้ขาย มากับสินค้า เพื่อเป็นการยืนยันการมีสินค้าอยู่จริง
    ก่อนอื่น ขอให้สมาชิกคลิ๊กไปที่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...5#.UgL4ORzRRaE
    โจรผู้นี้ จะสมัครมาเรื่อยๆ โดยใช้รายละเอียดของบุคคลที่อาจจะโดนหลอกขอหลักฐานมา มายืนยันสมัครกับทางเวบ แล้วก็ตั้งชื่อ ทำมาเนียนเป็นสมาชิกเวบ เสร็จแล้วก็ หาวัตถุดิบ ซึ่งก็คือรูปรถ จากสมาชิก โดยที่ รูปที่ท่านส่งไป จะถูกนำไปประกาศขาย โดยที่ท่านไม่ทราบ หรือไม่ได้มีเวลาเช็ค ส่วนผู้ที่ขายของ ก็ระวังให้ดีนะครับ ถ้าท่านอยู่ดีๆมีคนไม่รู้จักมาขอเอกสารของท่าน โดยทำทีมาติดต่อขอซื้อของ แต่อ้างว่ากลัวท่านจะโกง เลยขอหลักฐานท่านไว้เป็นการยืนยัน ระวังจะถูกสวมรอย
    วิธีป้องกันที่ดีที่สุด คือวิธีที่เรากำลังพยายามรณรงค์กันอยู่
    ขอให้ทุกท่าน อ่านสิ่งที่เตือนกันด้วย โปรดปกป้องสิทธิ์ของตนเอง
    MOD ทุกท่าน เฝ้าระวังเต็มกำลัง โจรระยำกลับมาแล้ว

พบเห็นกระทู้ผิดปกติ โปรดแจ้งผู้ดูแลระบบ

ช่วงนี้ระมัดระวังรูปสินค้าที่คลุมเครือ และถ่ายมาด้วยสีสรรแปลกๆ น่าจะเป็นการถ่ายมาจากหน้าจออีกที หรือแคปเจอร์ภาพมาจากไฟล์ VDO แล้วนำมาลงประกาศขาย ทั้ง ๆ ที่ไม่มีสินค้าอยู่จริง และการนำรูปสินค้าจากในเวบที่เคยลงประกาศไว้แล้ว นำกลับมาหลอกขาย รวมถึง โจรได้นำรูปจากเวบไปลงขายที่อื่น

ระมัดระวังสมาชิกที่สมัครใหม่ ที่ไม่เคยมีข้อมูลการลงขาย เอาเบอร์เช็คกูเกิ้ล ไม่มีประวัติการโกงก็หาใช่จะปลอดภัย โจรเปลี่ยนเบอร์ใหม่เสมอ

โปรดปกป้องสิทธิ์ของตนเอง

Bookmarks