แก้เซ็ง..........บอร์ดเงียบ - หน้า 3

ชื่อกระทู้: แก้เซ็ง..........บอร์ดเงียบ

Junior Member dynamo01's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน dynamo01

หวัดดีครับทุกท่าน อิจฉาคนมีรถแล้วจังเลยครับ วันก่อน มีคนส่งรูป r26 ไม่ม่ทะเบียน 90000 ทุกท่านว่ายัยบ้างครับ ที่ลงขายอยู่ในเวป นะครับ ถ้าผมสนใจจิง จะชวน เพื่อนๆได้ด้วยได้มั้ย ครับ

Talking เอาใจช่วยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dynamo01
    หวัดดีครับทุกท่าน อิจฉาคนมีรถแล้วจังเลยครับ วันก่อน มีคนส่งรูป r26 ไม่ม่ทะเบียน 90000 ทุกท่านว่ายัยบ้างครับ ที่ลงขายอยู่ในเวป นะครับ ถ้าผมสนใจจิง จะชวน เพื่อนๆได้ด้วยได้มั้ย ครับ
    เอาใจช่วยครับ แต่รถคันนั้นก็สวยดีนะครับ อันนี้แล้วแต่ครับ รึว่าใจเย็นรอรถที่มีทะเบียนมันน่าจะขี่สบายใจกว่านะ ครับ แถมขายง่ายอีกต่างหาก ลองพิจารณาดูครับ

Junior Member dynamo01's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Dynamo01

ขอบคุณครับ ที่ช่วยตอบ นะครับ เออ mz ปลาวาณ นี่ เวลา เติม น้ำมัน เราเติม ออโต้ลูป ด้วยช่สยปะครับ เคย คิดจะเล่น mz เหมือน กัน แต่ อยาก ตาม bmw ให้ได้ก่อนนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thanes
    แบบนี้บอร์ดคงไม่เงียบแล้วนะครับพี่น้องชาวbmwเข้ามา ทักทายกันหลายคนอยู่ แล้วก็ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณ แดงเข้ม (ถูกรึเปล่าชื่อน่ะ)
    ถูกต้องครับผม

เอาใจช่วยครับ แต่รถคันนั้นก็สวยดีนะครับ อันนี้แล้วแต่ครับ รึว่าใจเย็นรอรถที่มีทะเบียนมันน่าจะขี่สบายใจกว่านะ ครับ แถมขายง่ายอีกต่างหาก ลองพิจารณาดูครับ
    ผมเห็นด้วย กับคุณ Ewing ครับ
    สำหรับผม ผมจะเน้นรถที่มีทะเบียนถูกต้องมากกว่าอ่ะครับ.....ด้ วยเหตุผลหลายๆอย่างครับ
    ผมว่าใจเย็นๆลองค่อยๆหาๆดูครับ ผมว่าR26-27 น่าจะมีให้เลือกเยอะนะครับ...
    This and a little
    kick will get you
    and your BMW
    about anywhere.

Talking ถูกต้องอีกเช่นกันครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dynamo01
    ขอบคุณครับ ที่ช่วยตอบ นะครับ เออ mz ปลาวาณ นี่ เวลา เติม น้ำมัน เราเติม ออโต้ลูป ด้วยช่สยปะครับ เคย คิดจะเล่น mz เหมือน กัน แต่ อยาก ตาม bmw ให้ได้ก่อนนะครับ
    ใช้ออโตลูปชงในถังเลยครับ ตามให้ได้นะครับแล้วเราไปออกทริปลงอ่าง รัชดาฯ / เพชรบุรี กันครับ เพื่อนๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Ewing
    ใช้ออโตลูปชงในถังเลยครับ ตามให้ได้นะครับแล้วเราไปออกทริปลงอ่าง รัชดาฯ / เพชรบุรี กันครับ เพื่อนๆ
    อันตรายนะ ใกล้บ้านเกินไปครับเด้อครับ..:)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ da bmw
    อันตรายนะ ใกล้บ้านเกินไปครับเด้อครับ..:)
    สงสัย คุณ Ewing จะถือคติ "...ที่ที่อันตรายที่สุด คือ ที่ที่ปลอดภัยที่สุด......"

คุยกันสนุกๆนะครับ/\7 /\7 /\7

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0

ได้เลยครับ ผมก้ทำงานแถว พระรามเก้า ไกล้เลยครับ แล้วท่าน ผมจะซื้รถจิง ผมชวน เพื่อนๆ ไปดูรถด้วยกันได้ปะครับ อย่างน้อยได้ช่วยๆกัน ดู ดีกว่าไปคนเดียวนะครับ

มาตรฐาน ด้วยความยินดีครับ

:D
    ได้เลยครับ ผมก้ทำงานแถว พระรามเก้า ไกล้เลยครับ แล้วท่าน ผมจะซื้รถจิง ผมชวน เพื่อนๆ ไปดูรถด้วยกันได้ปะครับ อย่างน้อยได้ช่วยๆกัน ดู ดีกว่าไปคนเดียวนะครับ
    เรื่องส่วนประกอบหลักอ่ะพอได้ครับ ลองขี่ก็พอได้ครับ แต่สุดท้ายก็ต้องแล้วแต่เจ้าของทรัพย์อ่ะครับ
    เรื่องอะไหล่ก็พอได้บ้างส่วน (ส่วนใหญ่เรียนรู้จากการโดนมาแล้วครับ) แต่ด้วยความยินดีนะครับ

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0

หวัดดีครับ วันนี้สมาชิก ยังไม่มีใครเข้ามาเลยเหรอครับ กว่าผมจะเข้ามาเล่น อีก คงวัน จันทร์ จะออกไป ตจว ยังงัย วัน จันทร์ คุยกันนะครับ

ผมก็ดูรถไม่ค่อยเก่งนะครับ....
    แต่ถ้าว่างๆ ผมก็ไม่มีปัญหาครับ ชวนไปดูรถเนี่ยชอบอยู่แล้วครับ.....
    ...แต่ช่วงนี้ยุ่งๆเรื่องงานอยู่เหมือนกันครับ...
    ยังไงก็ลองนัดเนิ่นๆในบอร์ดนี้กันดูก่อนก็ได้ครับ...

แต่สุดท้าย ก็อย่างที่คุณ Ewing ว่านั่นแหล่ะครับ

แต่สุดท้ายก็ต้องแล้วแต่เจ้าของทรัพย์อ่ะครับ
    /\7 /\7 :D

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

คุณdynamoหารถได้แล้วหรือครับ อยู่แถวไหนครับอยากไปดูด้วยถ้าว่าง(ดูไม่ค่อยเป็นนะค รับ) ผมว่าอย่าเอาราคามาเป็นที่ตั้งหลักเลยครับ ที่สำคัญความสมบูรณ์ของรถมากกว่าครับ(ผมคิดของผมแบบน ี้ครับ)

Member gbg199's Avatar
    สถานที่
    -ไม่มี
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

เยอรมันตัดเชือกวันนี้22.00น.ผมจะช่วยอุ่นเครื่องr27 เวลา21.45น.เพื่อทีมอินทรีย์เหล็ก(มันจะเกี่ยวกันไหม เนี่ย)เห็นเงียบๆเลยกระตุ้นบอร์ดหน่อยทำไงได้ใช้รถปร ะเทศเขาแล้วนี่ก็เลยเชียร์

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Dynamo01

กลับมาแล้วครับ เพื่อนๆ ไปด่านซ้ายเที่ยวงาน ผีตาโขนมา สนุกดี รถงามๆเพียบเลยครับ แต่หนักไปทางรถ ญี่ปุ่น แต่ ยังหา รถไม่ได้เลย สงสัย ต้อง ซื้อ mz มาขี่แน่เลย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ da bmw

แต่ที่เพิ่งมีปัญหา คือ ถังน้ำมันซึมครับ
    สีพองเป็นผื่นเลย
    เลยถอดถังส่งไปซ่อมสี ปะผุ ที่ร้านแถวๆห้วยขวาง
    โดนไป 2,700 บาท เดินเส้นเป็นพ่นสี ไม่ได้เป็นสติกเกอร์ งานก็ OK ครับ
    เสียอย่างคือทำเดินเส้นเป็น บรอนซ์/แดง สติกเกอร์เก่าเป็น ขาว/แดง
    พอทนครับ
    วันนี้พอมีเวลาเลยถ่ายรูปหลังจากทำสีมาแล้วครับเด้อค รับ

รูป รูป  

Bookmarks