เสวนา...ประสา CB man (125,160,175,72-77) - หน้า 3

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 50 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เสวนา...ประสา CB man (125,160,175,72-77)

มาตรฐาน Oat 77

ทำไมการเล่นรถรุ่นนี้ ที่ใกล้เคียง เช่น 160 175 125 มันถึงมีการหลอกการโกงอยู่มากที่เดียว
    เท่าที่เคยเล่นเคยฟังมา เมื่อก่อนเล่น175 ถัง ทูโทน เสื้อตั้ง ผมก็โดนไปเยอะเหมือนกันจนเลิกเล่นไปขับเต่า แต่กลับมาเล่นใหม่เล่น 92 95 สนุกกว่า แต่ มันไม่แรงก็เท่านั้น.....

แต่ตอนนี้มีCb77อยู่ในโปรเจค ราคาเยาวชน พร้อมโอน ได้แล้วเดียวจะมาเข้าแก๊งค์ด้วยครับ:D

ประสบการณ์เยอะๆแต่คนข้างเคียงยังงี่เง่าอยู่ก็ น่าเป็นห่วงจริงๆครับ

ได้รถมาผมคงต้องหาที่ซ่อมดีๆที่เดียว เตรียมซื้อตับเป็ดไว้เลยดีก่า ใครขายบ้างครับ ลงราคาหน่อยนะ
    ต้องเปลี่ยน ชื่อเป็น Oat 77 ฮะแว้ววว....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Oat 92 : 18-02-2006 เมื่อ 23:26

Senior Member kaka's Avatar
    สถานที่
    INDEPENDENT
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ดีใจด้วยนะครับบบบ

ใครเป็นไงผมไม่รู้ แต่อยากจะให้ดีๆกันไว้ เงินเพียงนิดหน่อย กับมิตรภาพ แลกกันไม่ได้หรอกครับ
    คุณ Oat 77 เอ๊ย Oat 92 ได้มาจากไหน ถ้าต้องเอามาทำแบบจุกๆๆ ระวังจะบานปลายนะครับผม
    ปล. ก้านของ 160 ใครบอกว่าเอาของ S90 แทนได้เหรอครับ แล้วลูก แหวน วาวล์ ด้วยหรือเปล่าครับ จะได้ไปเสียเงินมาเก็บไว้ทำ

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าจะเล่นรถรุ่นไหน ก้อมีโอกาศโดนฟันได้ทั้งนั้น หมู 92 ผมก็โดนมาเอยาะ ตอนนี้เข้ามาเล่น 350 ยังรอลุ้นเรื่องโอนอยู่ ว่าจะเรียบร้อยไหม .......รถ 2 คัน 2อารมณ์ สลับกันขี่ ได้อารมณ์ดีคับ

สถานที่
    INDEPENDENT
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เสาร์นี้ไป รัชดาหรือเปล่า

ถ้าไปเจอกันครับ พักพวก Cb

มาตรฐาน มือใหม่cd

สวัสดีครับ ผมเพิ่งมาเล่น cd 125 กระเปาใหญ่ ตอนนี้กำลังหาถ้วยคอ อยู่ ไม่ทราบ ว่าพอมีใคร
    พอมี อะไหล่ แบ่งขายให้บ้างครับ หรือว่ามีอะไหล่ถ้วยคอรุ่นอื่นพอใส่ด้วยกันได้บ้างไห ม รบกวนหน่อย
    นะครับ ผมหาบังโซ่รุ่นนี้อยู่ด้วยนะครับ ใครพอทราบแหล่งที่ขายช่วยบอกหน่อยครับ
    ตอนนี้ผมก็ลงขายไว้ด้วยนะครับ ใจจริงก็ไม่อยากขายหรอกครับ แต่ว่าผมหาช่างทำเครื่องไม่ได้เลย
    เครื่องมันหลวมหน่อยครับ คิดว่าถ้าทำเครื่องแล้วอาจจะไม่ขายครับ หมดไปเยอะเหมือนกันตั้งแต่ได้มา
    ตามของเหนื่อยดีครับแต่ก็สนุกดี ลองชมรถผมดูครับ มือใหม่cdฝากตัวด้วยครับ :) :) :)
    066291800 took ครับ

รูป รูป  

^
    รุ่นนี้ทำไมมัน..กระเป๋าใหญ่จังสงสัยมานานแล้ว....ให ญ่แทบจะเก็บหมวกกันน๊อคได้เลย:d ล้อเล่น

สถานที่
    INDEPENDENT
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แนะนำนิดนึงครับ

ตอนนี้ B160 ผมกำลังจะทำสี ปัดเงาอยากจะถามเพื่อนๆว่า
    1 ดุมหน้า- หลัง ปัดเงา หรือ ชุบดีครับ
    2 แคร๊งเครื่อง ซ้าย ขวา ปัดเงา หรือชุบดีครับ
    หรือ ยิงทราบแล้วพ่น สีบรอนซ์ ดีครับ เอาแบบเดิมๆๆ
    ส่วนแคร๊ง ซ้าย ขวา ผมเกรงว่าถ้าชุบแล้ว เครื่องยนต์ร้อนจัด โครเมี่ยมจะลอกออกมาหรือเปล่า
    3 แนะนำยี่ห้อสีอะไรดีครับ เอาแบบ เงาวาว ในตัว และก็ทนแรงกระแทก
    ขอบคุณครับ

ฝาเครื่องซ้ายขวา ความร้อนไม่มากเท่า..ชุบได้ไม่เคยเห็นร่อนเลยนะเท่าท ี่เห็นมาถ้าชุบดีๆ ถ้าร่อนก็มาจากการชุบไม่ดีไม่ใช่ความร้อนของเครื่อง

แคร๊งเครื่องกลาง...ยิงทรายสวยกว่ามากแต่รักษายากถ้า ไม่เป็นคนเนี๊ยบจริงๆ ต้องพ่นเคลือบด้านบางๆด้วยเด้อครับ ถ้ายิงทรายไม่งั้น...เจอจารบีเสร็จแน่ๆ เครื่องกลายเป็นตั๋วจำนำเลย ลายนิ้วมือเต็มไป โหมด

ปัด ดีที่ ถูก
    ชุบ ที่ดี เงางามนานกว่า เสียเวลาทำความสะอาด...เท่ากันแต่เงาต่างกัน เลือกแบบไหนครับ แพงกว่าแน่ๆ

แถมด้วย....สวิทช์แฮนด์ ชุบดีที่สุดดดดดด

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

เจอมากับตัว.......ร้านชุบดีๆหายากคับ ถ้าลอกล่ะก้อหมดสวยขี้เหล่ไปเลย .....ของที่เคยชุบมาแล้ว จะนำไปปัดเงาหรือชุบใหม่ ร้านก้อโก้งราคา บอกว่า ต้องเสียเวลาลอกของเก่าออกก่อน บวกราคาเพิ่ม.....เซ้งมาก ปัจุบันนี้เลยเข้ดกับการชุบ จะชุบก้อตรงส่วนที่เล็ก หรือไม่ก้อเป้นเหล็ก จะแน่นอนกว่า ชิ้นไหนเป็นอลูชิ้นใหญ่ ปัดเงาหมดคับ......เวลาล้างรถขอบอก ขัดกันมันมาก จะทำให้คุณ รู้สึกรักรถเพิ่มขึ้น เพราะคุณต้องดูแลมันเป็นพิเศษ ไม่งั้นหมองคับ ...ไม่มีไรมากคับ เล่าให้ฟัง เพื่อได้อะไรดีๆ

RuGa-99's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าเมืองกาญฯ
    ขอบคุณ
    0

Cool ดีพี่ๆๆทุกคนจากน้องไหม่

ดีครับพี่ๆๆทุกคนๆคือผมกำลังจ่ะซื้อcb175อ่าครับการไ ฟฟ้ามั้งอยากจ่ะถามว่าราคาประมาน2หมื่นก่าๆนี้แพงไหม รับแต่ของครบหมดน่ะครับไมล์ลอย.....ท.บมี...สีก็okคร ับแต่กลัวจ่ะมีปัญหาที่เครื่องเปล่าไม่รู้กลัวอ่า... ....แล้วพอจ่ะมีที่ไหนขายอาไหล่รถพวกนี้ที่ไหนมั้งคร ับแล้วมันแพงไหมครับคือถ้าผมซื้อมากลัวไม่มีที่ซื้ออ าไหล่อ่าครับ.......แล้วถ้าผมแปลงจากการไฟฟ้า....ให้ เป็นแบบที่มีถังแบบแก้มยางมันจ่าแพงไหมครับ......แล้ วไมล์ลอยกับ...ไมล์กระโหลกอันไหนสวยก่ากันรับไงก็ช่ว ยโพสบอกด้วยน่ะรับ......แล้วอยากจ่ะดูรูปรถของพวกพี่ ๆทุกคนน่ะรับไงก็เอามาโชว์กันหน่อยเพื่อผมซื้อมาได้เ อาไปแต่งเปงแบบมั้งรับ....../\2 /\2 /\2 /\2 /\2 /\2 /\2 /\2 /\2 /\2 /\2 /\2 /\2 /\2 /\2 /\2

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

เรื่องอะไหล่ ตลาดรัชดาหรือในเว็ปร้านค้า ยังหาอะไหล่ง่ายอยู่คับรุ่นนี้ ถ้าจะหาถังแบบมีแก้มยางต้องใจเย็นๆค่อยๆหา มีแน่นอน .......เรื่องไมล์ผมชอบแบบฝังกระโหลกมากกว่า ....เรื่องราคาต้องลงรุปให้ดูคับจะได้ช่วยกันดู แต่เต้มที่ไม่น่าเกิน 25 น่ะสำหรับรุ่นการไฟฟ้า (โดยส่วนตัวถ้าจะจับ).......แต่ตระกูล cb ยอมรับเรื่องกำลังคับดีมากๆ

สถานที่
    INDEPENDENT
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Cb

ส่วนตัวผมนะครับ
    Cb 175 การไฟฟ้า ก็สวย แต่ว่า ไม่ค่อยคลาสสิคเท่าไหร่ครับ ราคาไม่แรง อะไหล่ก็ยังพอมีอยู่ ที่รัชดา
    ถ้าใจรัก Cb จริงแนะนำให้เอา Cb175 เสื้อเอียง ไมล์จม น่าจะสวยกว่านะครับ แล้วสามารถแต่งได้หลายแบบ แนวคลาสสิค หรือ แล้ว สปอร์ตก็ได้ แต่ Cb มันแรงดีจริงๆครับ อิอิ/\2 /\2 /\2

RuGa-99's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าเมืองกาญฯ
    ขอบคุณ
    0

Cool ขอบคุณครับที่บอก

ผมก็ว่างั้นน่ะครับการไฟฟ้ามองดูแล้วก็..oอ่าแต่ที่แ ถวบ้านผมมีแต่การไฟฟ้าอ่าแต่มันถังใหญ่น่ะไม่ใช่ถังเ ล็กท่อนี่จ่ะเป็นแนวทรงไทรอั่มมั้งเปงปล่องๆๆมั้งปลา ยแหลมแต่แต่ไม่เปงไรไว้ซื้อถังมาเปลื่ยน...และเปลื่อ นไมล์ก็สวยและ...ใช่ไหมครับ..................CBมันส วยอยู่แล้วไม่ต้องทำไรมากเลย....ทำสีไหม่...ชุปทั้งค ันก็แจ่มแล้วอ่าครับ............................... .......................................ไงใครมีรูปร ถเอามาให้ผมดูมั้งจิครับ........................... ............................../\7 /\7 /\7 /\7 /\7 /\7 /\7 /\7 /\7

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อยากเล่นเหมือนกันครับ Cb160 Cb175 แต่หายากมีทะเบียน ราคาค่อนข้างสูง
    มีโอกาสยังจะหามาทำอยุ่เหมือนกันครับ ตอนนี้ก็ขับ Cb360 ไปก่อน ทะเบียนก็ใจเย็นๆ
    ยังไม่มีเวลาตามเลย ส่วนอะไรหาไปเรื่อยๆครับ ตัวนี้คนไม่เล่นด้วย ชอบที่ความแรง ไม่คลาสสิค
    มี C95 เป็นตัวคลาสสิคแล้ว ตัวอื่นก็เรื่อยๆครับ รอในเวปนี่แหล่ะครับ จะซื้อมาเล่นบ้าง Cb160 175
    รอ.....
    เช็คภาษีรถที่ขาดต่อ
    http://www.dlt.go.th/newlaw/index.html

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

คุยกันประสา cb ใครเล่น msn คุยกันสดๆได้ [email protected] แลกเปลี่ยนความรุ้กันครับ ตอนนี้เล่น c92 และ cb 350k 2 .....โปรแจคต่อไป cd 125 น้องๆเค้าเบื่อผมเลยช่วยดูแลแทน/\3

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 50 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks