คนที่มองเราขี่รถเก่าๆ โบราณๆ เขาจะคิดยังไง อยากรู้จัง! - หน้า 3

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 17 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: คนที่มองเราขี่รถเก่าๆ โบราณๆ เขาจะคิดยังไง อยากรู้จัง!

Junior Member sase1150's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มองว่าน่ารักมากๆๆๆ เพราะรถเก่ามีเสน่ห์ น่าหลงไหลผิดกะรถใหม่แต่งไปแล้วไม่เห็นจะเท่เลย
    เบื่อพวกเด็กแว๊น
    " z* ze {JonG TeaM}
    ขี่ไปเข็ไป มันดี!

เค้าคงอยากกระทืบมั๊งครับ คงหมั่นไส้ เป็นทำมะดา ของ วัยรุ่นที่ตาร้อนเวลาใครเด่นก่าตัวเอง
    (เมื่อก่อน ขับ หมู 175 สปิ้น ) ไอ่เราก้อขับของเรามาเรื่อยๆ
    พอแว้นเค้าเจอเรา เค้าก้อจะเร่ง ซัดใส่ แล้วรถเรามันใหญ่ หนัก ตามไม่ทัน
    แต่ตั้งแต่ได้ คลับแมนมา เด็กแถวบ้าน ไม่ค่อยมา แว้นท์ใกล้ๆ ( คงรู้ว่าคนละรุ่น) เท่าที่ทราบนะครับ
    พวกนี้เค้าก้อค่อนข้างจะหมั่นไส้เราเหมือนกัน เพราะฉนั้นก้อ ระมัดระวังกันนิดนึงคับ...
    สรุป อิจฉาเวลาขี่ สมน้ำหน้าเวลาเข็น
    ส่วนเรื่องสาวๆ ไม่รู้ดิ ไม่สันทัด จะขับอะไรมาก้อแร้วแต่ ไม่เคยได้เรย สงสัยขี้เกียจมาเข็นเป็นเพื่อนผมมั๊ง...แต่คงคิดในใจ รถมานไม่ได้เข้ากะคนขับเล้ย ตัวเท่าจิ้งจก ขับรถคันเท่าช้าง...

"คลับแมนผมอ่ะ ซื้อมาไม่ได้ ขี่เอาคุณ แต่ผมหน่ะซื้อมา ขี่เอามันส์"
    ขี่ไป .... มีชีวิตก็ขี่ไป

คุณเป็นใคร ...
    คุณเป็นคุณ ไม่ใช่เพราะงานที่คุณทำ คุณเป็นคุณ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับเงินในธนาคารของคุณ คุณเป็นคุณ ไม่ได้อยู่ที่ว่า คุณมีเงินในกระเป๋าเท่าไร คุณเป็นคุณ ใช่ว่าเพราะคุณสวมใส่เสื้อผ้าอะไร บี่รถ ขับรถอะไร ...
    ทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณครอบครองอยู่นั้น ท้ายที่สุดแล้วพวกมันก็จะครอบงำคุณเสีย แต่ถ้าหากคุณสูญสิ้นทุกสิ่งเมื่อใด คุณก็จะกล้าทำอะไรต่อมิอะไรได้อย่างไร้กังวลตลอดไป

Humnoi Member ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม's Avatar
    สถานที่
    โบราณแมน อะจึ๋งๆปู้นๆ
    ขอบคุณ
    0

ใครจะมองยังไงผมไม่รู้ แต่ผมมองว่ามันสวย

ปาล์มโบราณแมน สองล้อจัตุรัส'46

เด็กแถวบ้านผมบอกว่าCL90นี้เป็นGTOแปลงอะเป่าพี่.... ......................
    จอดไฟแดงเด็กแว้นชอบมองเครื่องกระท่องงไปเลย........ ..

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Talking

เมื่อก่อนผมเห็นคนขี่แล้วเฉยๆนะ แต่พอตอนนี้โตขึ้น แล้วประกอบกับเปลี่ยนแนวการแต่งตัวมาเป็นแบบเซอร์ๆ เลยถอยซากมาทำซักคัน ตอนนี้กำลังทำอยู่ครับ อีกไม่นานคงได้ขี่ไปล่อสาวๆในเมือง 555+

ขอบคุณ
    0

รถแนวมากชอบมากครับ

Junior Member koopree's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมชอบมาเลยนะ ตอนนี้มี 2 คันละ คันแรกแต่งคัน 2 เน้นผุๆ สนิมยิ่งมากยิ่งได้อารมณ์ มันแสดงถึงอารยธรรม เหอะๆ ขี่คนมองทั้งหมู่บ้าน คงคิดว่ามันวิ่งได้ไง มีแต่คนถามซื้อนะ อิอิ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เฟย

ผมก็ไม่รู้เค้าคิดอย่างไร แต่ที่รู้คนมองเยอะอ่าเพราะแถวบ้านผมนั้นส่วนใหญ่จาแ ว้น แต่ที่แน่ๆๆสาวๆๆมอง 5555+ พี่ผมบอกว่าพวกแว้นจามองพวกเราออกแนว หมันไส้ และ คิดว่าพวกเราเป้นพวกหัวสุงอ่า - - อันนี้ก็แล้วแต่คนจาคิดครับ

ปล. รถโบราณ เจ๋ง กว่าพวกแว้นเยอะ มีโออีก5ปีหญิงก็ไม่เหลี้ยวแล้ว แต่รถโบราณ อีก20ปีหญิงยังมองเลย 5555+

Junior Member rocketman's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณสถาปัตกรรมสงขลา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ling_nok อ่านข้อความ
    ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ คือพวกเราขี่รถเก่า โบราณกันอยู่แล้ว เวลาไปไหนต้องมีคนมองเป็นธรรมดา ไม่ว่าจะขี่ไปเรียน รึว่าขี่ไปทำงาน แบบเราขี่รถเก่าๆ โบราณๆ ไปไหนมาไหนยังเงี้ย อยากรู้ว่าในใจเขาคิดยังไง แล้วถ้าเป็นพวกผู้หญิงกะผู้ชาย รึว่าคนแก่ จะคิดต่างกันไหม จะคิดในส่วนดีรึว่าไม่ดีหว่า ใครเคยขี่ไปจอดไหนแล้วมีคนชมว่ารถสวยมั่งครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ
    รถคุณเหมือนรถผมเลย ต่างกันที่บังโซ่ของผมชุบแล้วสีที่โชคหลังเป็นสีขาว

Junior Member Panupong's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พวกรถใหม่ๆแต่งมาแล้วแมร่งก็มีเยอะแยะไปก็ไม่ค่อยแปล กตาเท่าไหร่แต่รถเก่านี่ถึงใจสาวกรี๊ดดดดดด....
    แล้วไอพวกที่กวนตินเนี่ยผมว่ามันคงอิจฉามั้งคงอยากมี บ้าง 55555
    ฉัน .. ก็เป็นแค่ฉัน มีเพียงความผูกพัน .. ให้ห่อห่ม อาจไม่งดงามและ .. ไร้คำชื่นชม แต่ยืนอยู่บนโลกกลมๆได้.. ด้วยหัวใจ

Junior Member delicious's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เบิ้ลเอง

ผู้ใหญ่ !!
    แม่ มอง ไปซื้อรถอะไรมาขี่ฟะ เสียดายตังมั้ยเนี่ย 3 วันดี 4 วันซ่อม
    พ่อ มอง มองแบบเดียวกะแม่เลย
    ปู่ มอง ไอคันนี้ปู่ก้อเคยขี่
    ย่า มอง ไอคันนี้ย่าก้อเคยซ้อนปู่มืง

ผู้ชาย !! ผู้หญิง !!
    พี่ชาย มอง แจ๋วว่ะ เด๋วกุออกมั่ง(รถผมแต่เงินมันซื้อ) พี่สาว มอง น่ารักดีนะ รับพี่ไปขี่เล่นบ่อยๆสิ
    เพื่อน มอง เห้ย ไปหามาจากไหนวะ เด๋วกุเอานูโวไปขายก่อน | แฟนผม มอง ชอบอ่ะ เห็นมะบอกแล้วแนว
    เด็กแถวบ้าน มอง พี่ เท่อ่ะ ขอผมขี่มั่งสิ เจ้ร้านขายข้าว มอง นู๋ รถน่ารักดีนะ ไม่ได้ชมคนขับ
    รุ่นน้อง มอง โหแนวว่ะพี่ คันกี่ตังอ่ะ เอามั่งดีก่า เพื่อน ญ มอง รถน่ารักดีนะตัว อยากได้คนซ้อนมั้ยจ้ะ

นานาจิตตัง ใครมองอะไรก้อมองไป ผม มองแล้ว ผมชอบของผม ผมรักของผม

Happy ya Classic Life !!

Happy your Classic life !!

มาตรฐาน ...

บอกได้คำเดียวคับว่า " เก๋า "
    ..... (กุเก๋า 55+)

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ delicious อ่านข้อความ
    ผู้ใหญ่ !!
    แม่ มอง ไปซื้อรถอะไรมาขี่ฟะ เสียดายตังมั้ยเนี่ย 3 วันดี 4 วันซ่อม
    พ่อ มอง มองแบบเดียวกะแม่เลย
    ปู่ มอง ไอคันนี้ปู่ก้อเคยขี่
    ย่า มอง ไอคันนี้ย่าก้อเคยซ้อนปู่มืง

ผู้ชาย !! ผู้หญิง !!
    พี่ชาย มอง แจ๋วว่ะ เด๋วกุออกมั่ง(รถผมแต่เงินมันซื้อ) พี่สาว มอง น่ารักดีนะ รับพี่ไปขี่เล่นบ่อยๆสิ
    เพื่อน มอง เห้ย ไปหามาจากไหนวะ เด๋วกุเอานูโวไปขายก่อน | แฟนผม มอง ชอบอ่ะ เห็นมะบอกแล้วแนว
    เด็กแถวบ้าน มอง พี่ เท่อ่ะ ขอผมขี่มั่งสิ เจ้ร้านขายข้าว มอง นู๋ รถน่ารักดีนะ ไม่ได้ชมคนขับ
    รุ่นน้อง มอง โหแนวว่ะพี่ คันกี่ตังอ่ะ เอามั่งดีก่า เพื่อน ญ มอง รถน่ารักดีนะตัว อยากได้คนซ้อนมั้ยจ้ะ

นานาจิตตัง ใครมองอะไรก้อมองไป ผม มองแล้ว ผมชอบของผม ผมรักของผม

Happy ya Classic Life !!
    ความคิดเห็นนี้ โดนใจมากๆๆครับ ติดต่อรับของรางวัล ตามเมล์ข้างล่างนี้เลยครับ อิอิ
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

sirbigbird_c100's Avatar
    สถานที่
    Pitbull motorcycle Cha-Am Phetchaburi Thailand
    ขอบคุณ
    0

Talking ผมก็มีอยู้คันหนึ่งครับ...

รถผมแต่งออกแนวสวยงามอ่ะคับ แน้นเงางามและสดุดตาอ่ะคับ(c100 สีส้ม อ่ะครับ)
    เวลาตอนเย็นอยู่แถวคอนโด แถวบ้าน ขอบอกเหมือนดาราเลยอ่ะครับ มามุงกันใหญ่เลย
    จะไปจอดกินน้ำชาอ่ะครับ สาวๆตรืม มีแต่คนบอกน่ารักทั่งคน+รถเลย(กะจะกินเจียวหวาน)555
    ปล.ตะก่อนพมก็เคยเป็นเด็กแวนอ่ะครับ แต่นานๆแล้วมันเบื่อ ขอบอก " คลาสสิคอยู่ในใจ อายุเท่าไรก็ไม่เบื่อ
    จาก จอมยุทธ "แด่คนรักรถคลาสสิค"

rong's Avatar
    สถานที่
    ++เด็กอิกคึทีม++
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน (@_@)=?

ของเราก็เหมือนกัน ไปที่ไหนมามีแต่คนบอกว่า รถพี่เท่มาก ๆ แนวดี น่าขี่มาก ๆ แล้วพวกเขาก็บอกว่า พี่พี่ขอลองขี่หน่อยได้ไหม เท่านั้นแหละแมร่งบอกว่าสุดยอดขี่มันได้อารมมาก ๆ แล้วมันก็บอกว่า พี่หารถไห้ผมหน่อยดิเพ่ ช่วยแต่งรถให้ผมด้วย เท่านั้นหละผมก็จัดแจงช่วยหารถให้ พอดีเป็นเด็กแถวบ้าน อะครับ
    ก็เลยหาได้เป็นรถแนวเดียวกันกับของผม ของผมใช้ jx 110 แต่ผมหาให้มันได้เป็น Cg125 แต่ตอนนี้ผมช่วยมันแต่งเป็น Cg 175 แล้วเพราะผมยัดลูกบอก 175 ให้มัน แต่ผมได้ค่าตอบแทนเป็นอะไรรู้ไหมเพื่อน ๆ ผมไดความรักจากพี่สาวของมัน แม่เจ้าโว้ย จากการที่ไปแต่งรถให้มัน เราก็ได้รู้จักพี่สาวของมันซึ่งเป็นรุ่นเดียวกะผมพอด ี แล้วเสือกเรียนที่เดียวกันด้วย 55++ ยังไงละครับ ผมกับพี่สาวก็สานความสัมพันธ์กันมาเรื่อย ๆ ครับ ตอนนี้ก็เกือบจะเป็นครอบครัวเดียวกันแล้ว 55++ พ่อแม่เขารักผมด้วย 55++ เพราะเขาบอกว่าเล่นรถโบราณแน่พ่อชอบ 55++ ตอนนี้พี่สาวของมันก็ซ้อนท้ายไปด้วยกันทุกวัน55++
    คุ้มจริง ๆ วันก่อนไป ชัยภูมิมาจาก ปราจีนบุรีเสียค่าน้ำมันไปทั้งหมด 380 บาทไปกลับร่วม 600 กว่าโล
    kmutnb ' 47
    ขอให้มีความสุข

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 17 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks