คุยกับลุงแดงเรื่อง cg/jx - หน้า 27

หน้าที่ 27 จากทั้งหมด 77 หน้า แรกแรก ... 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: คุยกับลุงแดงเรื่อง cg/jx

Senior Member poohcm's Avatar
    สถานที่
    JAMJUN VINTAGE BIKE CHIANGMAI
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dulexman อ่านข้อความ
    อ้อผมไว้คุยเรื่องปัญหาของรถ อะคับ ไม่ว่ากันนะคับ
    [email protected] ครับผม
    แอดเฟซบุ๊คมาเลยครับ อ้อ พี่ครับ ผมอายุ 19 เองครับ เรียกน้องไปเลยครับผม^^
    นายภูชิสส์ คชสูงเนิน
    tel.082 6215458
    ธนาคารกรุงไทย เลขบัญชี 501 0 32223 4
    https://www.facebook.com/phuchitter
    จ๊อจ วินเทจ เพจทาง Facebook ขายเสื้อผ้า รองเท้ามือสอง converse adidas vans ฯลฯ
    https://www.facebook.com/georgevintagevol2

ซื้อ-ขายยุติธรรม ไม่คดโกง ใจเขา ใจเรา

Senior Member poohcm's Avatar
    สถานที่
    JAMJUN VINTAGE BIKE CHIANGMAI
    ขอบคุณ
    0

ลุงแดงและเพื่อนๆ พี่ๆครับ รถผม cg110 ยางขอบ 18
    แปลง cdi แรกๆก็ดี ตอนนี้บิดสุดแค่ 50-60
    ทำอย่างไรให้แรงยาวขึ้นอีกดีครับผม ผมอยากร้องt^t
    พี่ๆเพื่อนๆ คิดว่า เป็นที่ระบบไฟ คาร์บู หรือการทดสเตอร์ครับผม
    ใครมีความเห้นที่จะทำให้แรงขึ้นอย่างง่ายๆ โดยไม่ต้องผ่าเครื่องเปลี่ยนลูก ยืดชัก อะไรแบบนี้บอกผมหน่อยเถอะครับ
    ผมไม่อยากผ่าเครื่องครับผม อยากได้แบบถึกๆ ทนๆ แรงได้ยาวๆครับผม
    ขอบคุณครับ^^
    นายภูชิสส์ คชสูงเนิน
    tel.082 6215458
    ธนาคารกรุงไทย เลขบัญชี 501 0 32223 4
    https://www.facebook.com/phuchitter
    จ๊อจ วินเทจ เพจทาง Facebook ขายเสื้อผ้า รองเท้ามือสอง converse adidas vans ฯลฯ
    https://www.facebook.com/georgevintagevol2

ซื้อ-ขายยุติธรรม ไม่คดโกง ใจเขา ใจเรา

Senior Member miin_c's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ลุงแดงครับของนอก ค่ายหน่อยนะครับ
    พอดีว่าไฟเลี้ยวรถsuzuki f70 ผม เปิดไฟเลี้ยวขวาแล้ว ติดซ้ายหลัง ขวาหลัง ขวาหน้าเลยอะครับ

อยู่ที่สายกาวป่าวครับ พอดีเปงมาครั้งนึงแร้วทำสายกาวไหม่แร้วก้หาย
    แร้วก้เปงอีก อยู่ที่อะไรอะครับ
    ++classic++
    c23
    ชื่อ นายพิศิษฏ์ วรานุกูลกิจ
    ที่อยู่ 37 ถนนสุขุมวิท62 แขวงบางจาก
    เขตพระโขนง กรุงเทพมหานคร 10260
    เลขที่บัญชี 015-0-17390-3
    ธนาคารกรุงไทย
    สาขาอโศก
    เบอร์โทร 095-364-2858
    ................................

dang gl's Avatar
    สถานที่
    สามพระยาคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ miin_c อ่านข้อความ
    ลุงแดงครับของนอก ค่ายหน่อยนะครับ
    พอดีว่าไฟเลี้ยวรถsuzuki f70 ผม เปิดไฟเลี้ยวขวาแล้ว ติดซ้ายหลัง ขวาหลัง ขวาหน้าเลยอะครับ

อยู่ที่สายกาวป่าวครับ พอดีเปงมาครั้งนึงแร้วทำสายกาวไหม่แร้วก้หาย
    แร้วก้เปงอีก อยู่ที่อะไรอะครับ
    ถูกต้องแล้วครับสายกราวด์ขาดครับ

Senior Member miin_c's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dang gl อ่านข้อความ
    ถูกต้องแล้วครับสายกราวด์ขาดครับ
    ขอบคุณครับผมเดี๋ยวจะรองแก้ไขอีกทีครับ
    ++classic++
    c23
    ชื่อ นายพิศิษฏ์ วรานุกูลกิจ
    ที่อยู่ 37 ถนนสุขุมวิท62 แขวงบางจาก
    เขตพระโขนง กรุงเทพมหานคร 10260
    เลขที่บัญชี 015-0-17390-3
    ธนาคารกรุงไทย
    สาขาอโศก
    เบอร์โทร 095-364-2858
    ................................

Member
    ขอบคุณ
    0

ลุงแดงครับขอสอบถามครับ cg , jx แปลงใส่ 5 เกียร์ ส่วนใหญ่ใช้เกียร์ wing หรือ gl ครับ
    แล้วเกียร์ wing กับ gl ต่างกันรึเปล่าครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไฟสีส้มที่โชว์กระพริบเลี้ยวที่ไมล์

jx ไปเดินสายไฟใหม่ทั้งคัน ตอนทำไม่มีไมล์ช่างต่อหลอดลอยๆโชว์เกียร์ว่างให้อย่า งเดียวครับ(สายแบบเดินเองไม่ได้เป็นชุดแบบหลายๆสี)ตอ นนี้มีไมล์แล้วไม่รู้ว่าจะต่อไฟสีส้มที่โชว์กระพริบเ ลี้ยวที่ไมล์ จากจุดไหนครับลุงแดงช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ joe_tpbs อ่านข้อความ
    jx ไปเดินสายไฟใหม่ทั้งคัน ตอนทำไม่มีไมล์ช่างต่อหลอดลอยๆโชว์เกียร์ว่างให้อย่า งเดียวครับ(สายแบบเดินเองไม่ได้เป็นชุดแบบหลายๆสี)ตอ นนี้มีไมล์แล้วไม่รู้ว่าจะต่อไฟสีส้มที่โชว์กระพริบเ ลี้ยวที่ไมล์ จากจุดไหนครับลุงแดงช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
    ลืมบอกไฟโชว์กระพิบเลี้ยวมีดวงเดียวสีส้มซ้าย-ขวาจะกระพริบที่ดวงนี้ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jai-toon อ่านข้อความ
    ลุงแดงครับขอสอบถามครับ cg , jx แปลงใส่ 5 เกียร์ ส่วนใหญ่ใช้เกียร์ wing หรือ gl ครับ
    แล้วเกียร์ wing กับ gl ต่างกันรึเปล่าครับ
    มันใช้ได้ด้วยกันทั้งคู่แหละครับ แต่ส่วนมากจะใช้ของจีแอลครับ วิงกับจีแอลนั้น เฟืองเกียร์ไม่เท่ากันครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ joe_tpbs อ่านข้อความ
    ไม่รู้ว่าเดินใหม่สีสายตรงหรือไม่ เอาอย่างนี้ เอาสายที่มาจากหลอดไฟเลี้ยวที่เรือนไมล์เส้นหนึ่งต่อ เข้ากับสายไฟเลี้ยวข้างหนึ่งข้างใดก็ได้สายที่เหลือก ็ต่อเข้าไปอีกข้างหนึ่งครับ

Senior Member camsoy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ลุงแดงคับ มาอีกแล้ว
    gl100จะใส่สายวัดรอบให้ใช้งานได้
    เราต้องทำอย่างไรบ้างครับ ตอนนี้มีเรือนวัดรอบกับสายแล้ว
    เราผาเครื่องเลยหรือปล่าว แล้วอุปกรณ์ข้างใน เราต้องทำยังไงครับ
    มันมีเฟืองหรือปล่าวครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=camsoy;6515663]ลุงแดงคับ มาอีกแล้ว
    gl100จะใส่สายวัดรอบให้ใช้งานได้
    เราต้องทำอย่างไรบ้างครับ ตอนนี้มีเรือนวัดรอบกับสายแล้ว
    เราผาเครื่องเลยหรือปล่าว แล้วอุปกรณ์ข้างใน เราต้องทำยังไงครับ
    มันมีเฟืองหรือปล่าวครับ[/QUOTE
    ถ้าของเดิมเป็นรุ่นที่ไม่มีวัดรอบก็คงต้องหาแคร้งคลั ชที่มีวัดรอบมาใส่ครับ เรื่องผ่าเครื่องคงไม่ต้องแค่เปิดข้างคลัชแค่นั้นครั บ

gat_wern's Avatar
    สถานที่
    no money
    ขอบคุณ
    0

เวลารถเดินเบามันกระตุก รถแปลงcdiแล้วเป็นเพราะอะไร ขี่ไปเวลาพ่อนกระตุก ตอบผมหน่อยครับ

Senior Member pawat 22's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ poohcm อ่านข้อความ
    [email protected] ครับผม
    แอดเฟซบุ๊คมาเลยครับ อ้อ พี่ครับ ผมอายุ 19 เองครับ เรียกน้องไปเลยครับผม^^

ขอคุยด้วยคนได้ปล่าว คับ ชอบแนวๆเดียวกานอ่าาา

[email protected] แชมป์คร้าบบ
    ++++ ชีวิตและการเดินทาง ++++

เลขบัญชีโอนเงิน 7220112610 ธ.กรุงไทย สาขา หัวหิน
    ชื่อบัญชี นายภวัต ยิบประดิษฐ์ เบอรโทร 0896126449
    โอนเงินแล้วช่วยโทรบอกผมด้วยนะคร้าบ
    สนใจสินค้ารบกวนติดต่อทางโทรศัพท์จะสะดวกและรวดเร็วท ี่สุดนะครับไม่ค่อยได้เข้ามาดูบอร์ด

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ลุงแดงครับ รบกวนด้วยคนครับ
    ผมพึ้งซื้อ jx110 มา เป็นหน้าทองขาว ทำล้อโต กรองเปลือย
    มีอาการดังนี้คับ เดินเบาไม่ได้ รอบขึ้นๆลงๆ แล้วก็ดับไป วิ่งช้าๆสะดุด จาม รอบสูงๆ วิ่งดีมาก
    ต้องแก้ตรงไหนคับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ

หน้าที่ 27 จากทั้งหมด 77 หน้า แรกแรก ... 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks