Ariel Cycles lady 28'' - หน้า 2

ชื่อกระทู้: Ariel Cycles lady 28''

lamperutopia's Avatar
    สถานที่
    จักรยานสมุทรปราการ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 255289 อ่านข้อความ
    สวยงามครับท่าน Yut
    เคยเห็นในเวบนอกครับ ดีใจที่มาไทยครับ

ลองดูครับ เวบนี้ Ariel
    http://www.arielcycles.me.uk/mycycles/1923ladies.htm
    ความเป็นมาก่อนจะมาถึงยุค motor cycle Ariel ก็เป็นยี่ห้อนึงของรถมอเตอร์ไซด์อังกฤษเหมือนกันในยุ คบ้านเราฮิตๆ BSA,Royal enfiled,Norton,triumph ถั่วต้ม
    สำหรับรถคันนี้ได้รับอณุญาตจากเจ้าของรถแล้ว หากทว่าท่านใดอยากชมตัวจริงเจ้าของก็ยินดีเปิดให้รับ ชมได้

สามารถขอรับชมได้ที่ ป๋าวี อยู่ที่ วัดอินทรวิหาร (หลวงพ่อโต) บางขุนพรหม เทเวศร์ ถามคนแถววัดรู้จักแกหมด แกใหญ่ในแถวนั้น(ตัวใหญ่)

**และยังสามารถเจอตัวจริงรถคันนี้ได้ วัน car free day 18 ก.ย.54 นี้
    จานสวยดี บังโคนใส่เชือกที่ไหนอะครับพี่ยุท จะเอาไปทำบ้างครับ
    **ชวนให้ไปดูอีกแล้วพี่ยุท รถแบบนี้ห้ามพลาดนะครับ Car free day
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lamperutopia : 05-08-2011 เมื่อ 10:00

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ YUT MCOT อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับคุณโย ช่วยหาข้อมูลปีรถให้ด้วยก็ได้นะ 55+ เจอตัวจริง คาร์ฟรีเดย์นี้แน่นอน
    ้้เเล้วของท่านละมาโชว์ซะที........อยากเห็น........ .555+

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    ้้เเล้วของท่านละมาโชว์ซะที........อยากเห็น........ .555+
    อยากจะโชว์คุณยายที่บ้านแบบละเอียดๆอีกครั้งบ้างจังเ ลย เผื่อเป็นข้อมูลและหาความจริงที่ชัดเจน (ยังคลุมเคลือ 555+) ว่างๆถ่ายรูปลงนะ
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

Member
    สถานที่
    ชมรมจักรยานโบราณสุวรรณภูมิ 54
    ขอบคุณ
    0

สวยเกินบรรยายขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

zircon's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

สวยคับ แห้งๆดิบๆ

มากคน มากวาสนา มีคู่แข่งได้ แต่ต้องไม่มีคู้แค้น ไม่มีใครเก่งแต่เพียงผู้เดียว จงเป็นคนที่รู้จักตัวเอง ก่อนที่จะรู้จักคนอื่น
    (ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆท่าน
    ร่วมเดินทางไปตามเส้นทางของเราด้วยกัน)
    .................................................. .................................................. .................................................. ..

.................................................. .................................................. .................................................. ..
    Nasrulloh Phosa 0816367007 รัตน์
    email@facebook : [email protected]

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lamperutopia อ่านข้อความ
    ความเป็นมาก่อนจะมาถึงยุค motor cycle Ariel ก็เป็นยี่ห้อนึงของรถมอเตอร์ไซด์อังกฤษเหมือนกันในยุ คบ้านเราฮิตๆ BSA,Royal enfiled,Norton,triumph ถั่วต้ม
    จานสวยดี บังโคนใส่เชือกที่ไหนอะครับพี่ยุท จะเอาไปทำบ้างครับ
    **ชวนให้ไปดูอีกแล้วพี่ยุท รถแบบนี้ห้ามพลาดนะครับ Car free day
    ใช่ๆๆๆๆ ปาล์ม เคยดูข้อมูลมอเตอร์ไซค์อยู่บ้าง เจ๋งไม่เบาเหมือนกัน
    ส่วนเชือก ป๋าวี น่าจะให้คนแถวบ้านถักให้นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YUT MCOT : 06-08-2011 เมื่อ 07:25

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mommam001 อ่านข้อความ
    อยากจะโชว์คุณยายที่บ้านแบบละเอียดๆอีกครั้งบ้างจังเ ลย เผื่อเป็นข้อมูลและหาความจริงที่ชัดเจน (ยังคลุมเคลือ 555+) ว่างๆถ่ายรูปลงนะ
    เอามาลงให้ชมบ้างท่าน ยังดูไม่ค่อยละเอียดเลย เผื่อคนอื่นดูด้วย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    555+ รถผมมันแค่พื้นๆ จะโชว์อะไรกับเขาได้

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ YUT MCOT อ่านข้อความ
    555+ รถผมมันแค่พื้นๆ จะโชว์อะไรกับเขาได้
    งั้นโชว์หน้าเจ้าของก็ได้..............555+

งั้นโชว์หน้าเจ้าของก็ได้..............555+
    หน้ายิ่งโชว์ไม่ได้เลย แต่ถ้าขายขี้หน้าละโชว์ได้ 5555555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YUT MCOT : 05-08-2011 เมื่อ 18:18

katika's Avatar
    สถานที่
    ทุกกลุ่มที่ต้อนรับ
    ขอบคุณ
    0

แนบเอกสาร 2794384

แนบเอกสาร 2794385

แนบเอกสาร 2794386

สำหรับรถคันนี้ได้รับอณุญาตจากเจ้าของรถแล้ว หากทว่าท่านใดอยากชมตัวจริงเจ้าของก็ยินดีเปิดให้รับ ชมได้

สามารถขอรับชมได้ที่ ป๋าวี อยู่ที่ วัดอินทรวิหาร (หลวงพ่อโต) บางขุนพรหม เทเวศร์ ถามคนแถววัดรู้จักแกหมด แกใหญ่ในแถวนั้น(ตัวใหญ่)

**และยังสามารถเจอตัวจริงรถคันนี้ได้ วัน car free day 18 ก.ย.54 นี้
    เจ้าพ่อแห่งทุ่งบางกะิปิ ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังครับ มีแต่คนทำให้พี่เราผิดหวัง เนอะ สู้ ๆ ครับพี่นง
    katika(noom) 086-7888405

ความรู้คือการเดินทาง การก้าวย่างคือการเสาะหา

เมื่อล้อหมุน เรื่องราวต่าง ๆ ก็เกิดขึ้น

วันหนึ่ง สิ่งที่เรามีหรือครอบครองจะต้องเปลี่ยนไป ไม่มีวันอยู่กับเราได้ตลอดไป
    เราจะต้องไม่ประมาท ใช้สติ ใช้ปัญญา รักษาสิ่งที่เรามีให้มั่นคงยืนนานที่สุด

กติกา (หนุ่ม) รังษีธนะไพศาล
    34 ซ.นาคนิวาส 42 ถนนนาคนิวาส เขตลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230

ช่องทางการเงินครับ

กติกา รังษีธนะไพศาล
    กสิกรไทย 3352118396
    ธนชาต 6076007298

นู๋น้ำ's Avatar
    สถานที่
    ศรีราชา
    ขอบคุณ
    0

สวยดีครับ บรรยายภาพได้อรรถรส มาก ฮามากคับ
    พีรพัฒน์ สังสะโอภาส
    ท่าเรือ.เคอรี่ สยามซีพอร์ท 113/1 ม.1 ต.ทุ่งสุขลา อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี 20230 .
    เลขบัญชี 4794422917 ธ.กรุงเทพ อ่าวอุดม โทร 080-6091390 โลครับ
    [email protected]

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน ยินดีด้วยครับป๋าวี(หนึ่งในสมาชิกกลุ่มฝั่งธน)

ชอบลึกๆๆ ไม่ต้องคิดมากนะป๋าวี ผมเองก็อยากให้ป๋าวีมีความสูขนะ (ไม่ต้องเหยียบจักร พังนะ)
    ก่อนอื่นต้องขอขอบพระคุณเจ้าของรถคันนี้ ที่ได้ให้โอกาส นำภาพ รายละเอียดมาเผยแพร่ เพื่อเป็นข้อมูลสำหรับ พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ที่ยังไม่เคยเห็นรถจักรยานรุ่นนี้มาก่อนหรือบางท่านอ าจจะเคยเห็นมาบ้างแล้ว เพื่อเป็นข้อมูลในการศึกษารายละเอียดต่อไป แต่โดยส่วนตัวผมนั้นต้องบอกเลยว่าเพิ่งเคยเห็นเป็นคร ั้งแรกและคันแรกในบ้านเรา รถคันนี้ได้นำเข้ามาโดยผ่านมือพี่นง(พี่ใหญ่แห่งทุ่ง บางกะปิ)ของเรานั่นเอง

สำหรับรถยี่ห้อ Ariel คันนี้ เป็นรถที่ผลิตในบริษัทหรือโรงงานเดียวกันกับจักรยานล ้อโตนั้น(ขออภัยหากข้อมูลผิด) รายละเอียดอาจจะไม่มีอะไรมาก แต่ทว่าก็เป็นรถที่หายากมากพอสมควรเลยทีเดียว แล้วยังพบได้น้อยอีกด้วย

เอาเป็นว่าไปดูรายละเอียดและภาพกันเลยดีกว่าครับ

ขออภัยหากรูปไม่ชัดนะครับ (เพราะกล้องผมที่ใช้ถ่ายและคนถ่ายมันห่วยครับ อิอิ)

แนบเอกสาร 2794217

ลักษณะแฮนด์เป็นของเดิม มีตีตัวอักษร A ตัวพิมพืใหญ่อยู่ตรงกลาง

แนบเอกสาร 2794218

แนบเอกสาร 2794219
    0837773139 นง

ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nong&saab อ่านข้อความ
    ชอบลึกๆๆ ไม่ต้องคิดมากนะป๋าวี ผมเองก็อยากให้ป๋าวีมีความสูขนะ (ไม่ต้องเหยียบจักร พังนะ)
    ดีนะพี่ ที่เราไม่ลงมือ.....กันชะก่อน เอิกๆๆๆๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nong&saab อ่านข้อความ
    5555555+จักรพังไปแล้วมั้งพี่

Bookmarks