Let's talk about "Vespa Vespa and Vespa" - หน้า 2

ชื่อกระทู้: Let's talk about "Vespa Vespa and Vespa"

Senior Member ninja_kahara's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สุคยอด ให้ไปเลย
    [email protected]
    ธนาคารกสิกร สาขาลำพูน 401-2-49474-8 ชื่อบัญชี นาย นที แสงทอง โทร 087-1748444

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

พี่่เต้ย ช่วงนี่ไม่่ค่อยได้เสวนากันเลยนะ...
    แหมจัดหนักซะเต็มที่เลย...

นี่ยังไม่กันไม่ครบ เครือญาตินะเนี่ย
    แล้วน้องใหม่ 64 All sate เปงไงบ้างครับ (หล่อไม่เบาเหมือนกัน)
    ว่างๆ ถ้ามีโอกาสต้องใช้บริการช่างมือทอง ของคุณพี่ ทั้ง 2 ท่านซะหน่อย
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]

Senior Member num vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ albatross อ่านข้อความ
    ไม่ใช่อย่างที่ "คุณหนุ่ม" เข้าใจครับ..

ทำกันอยู่ที่ "บ้าน" ของ "น้องชาย" คนนึง.. อยู่แถวๆ "ลาดพร้าว 35" นี่เองครับ

ถ้า.. ว่างๆ หรือ ผ่านมา ก็แวะเข้ามา พูดคุย หรือ ทักทาย กันบ้างนะครับ..
    ขอประทานอภัยด้วยครับ วิวในบ้านมันคล้ายๆ กัน ว่างๆ จะขออนุญาิต ไปเยี่ยมชมและขอความรู้ครับ
    เพื่อว่า เป้าหมายบางอย่างที่ตั้งไว้ว่าก่อน 40 จะไปเที่ยวบ้างจะได้เป็นจริงบ้างซะที 55555
    vespa never die.....

Member albatross's Avatar
    สถานที่
    yenhey
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โดนมาเยอะ.. เจ็บมาเยอะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oung อ่านข้อความ
    พี่่เต้ย ช่วงนี่ไม่่ค่อยได้เสวนากันเลยนะ...
    แหมจัดหนักซะเต็มที่เลย...

นี่ยังไม่กันไม่ครบ เครือญาตินะเนี่ย
    แล้วน้องใหม่ 64 All sate เปงไงบ้างครับ (หล่อไม่เบาเหมือนกัน)
    ว่างๆ ถ้ามีโอกาสต้องใช้บริการช่างมือทอง ของคุณพี่ ทั้ง 2 ท่านซะหน่อย
    ถ้า"น้องอัง"ขึ้นมากรุงเทพเมื่อไหร่ ก็"กริ้งกร้าง"มาได้เลยนะครับ.. จะได้พาไปเจอ "ช่างดีๆ" (ยังมีอีกเยอะครับ)..

"ช่างมือทอง สมองเพชร หัวใจสิงห์ เป็นสิ่งดีๆ ที่มีไว้ แบ่งปัน"
    "ช่างไม่มีจรรยาบรรณ ชอบฟันลูกค้า ใครไปเจอมา ต้องเอามา บอกกัน"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย albatross : 14-05-2011 เมื่อ 22:49

สถานที่
    yenhey
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ num vespa อ่านข้อความ
    ขอประทานอภัยด้วยครับ วิวในบ้านมันคล้ายๆ กัน ว่างๆ จะขออนุญาิต ไปเยี่ยมชมและขอความรู้ครับ
    เพื่อว่า เป้าหมายบางอย่างที่ตั้งไว้ว่าก่อน 40 จะไปเที่ยวบ้างจะได้เป็นจริงบ้างซะที 55555
    การเดินทาง ไป"ต่างประเทศ" ทำให้เราเห็น อะไรที่แตกต่างออกไปครับ.. เอาใจช่วยนะครับ ขอให้ "ฝันเป็นจริง"

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย albatross : 14-05-2011 เมื่อ 14:17

ต้น.มทบ24's Avatar
    สถานที่
    UDONTHANI SCOOTER CLUB
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

สุดยอดไปเลยค้าบบบ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ albatross อ่านข้อความ
    ถ้า"น้องอัง"ขึ้นมากรุงเทพเมื่อไหร่ ก็"กริ้งกร้าง"มาได้เลยนะครับ.. จะได้พาไปเจอ "ช่างดีๆ" (ยังมีอีกเยอะครับ)..

"ช่างมือทอง สมองเพชร หัวใจสิงห์ เป็นสิ่งดีๆ ที่มีไว้ แบ่งปัน"
    "ช่างไม่มีจรรยาบรรณ ชอบฟันลูกค้า ใครไปเจอมา ต้องเอามา บอกกัน"
    ขอบคุณครับคุณพี่
    ถ้ามีโอกาสไปแล้วได้ข้างแรม ข้าน้อยขอ....เป็นร่ำสุรา กับท่านพี่..... จะดีกว่าไหม...
    "ช่างไม่มีจรรยาบรรณ ติดตัง ติดของ ตังก็ไม่คืน ของก็ไม่ให้ ต้องเอามา บอกกัน
    "
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]

สถานที่
    yenhey
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Original Color!

The colors of Vespa Piaggio "MaxMeyer Car Refinishing"

"สีเดิมโรงงาน" ..สำหรับแฟน Vespa "ตัวจริง" ที่ต้องการจะ "บูรณะ (restore)" Vespa ซักคัน ให้กลับมา "สมบูรณ์" ที่สุด.. คงจะขาดไม่ได้เลย กับ "สี และ ผลิตภัณฑ์" ของ "MaxMeyer" ซึ่งเป็น สีดั้งเดิม (original color) ของ Vespa ตั้งแต่ vespa 98 คันแรก ที่ออกมาจาก โรงงาน Piaggio ตั้งแต่ ปี 1946 เป็นต้นมา..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย albatross : 18-05-2011 เมื่อ 05:21

สถานที่
    yenhey
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน info:

Vespa แต่ละรุ่น.. ต่างมี "สี" ที่เป็นเอกลักษณ์ "เฉพาะตัว" ตาม "ปี" ที่ผลิต แตกต่างกันไปครับ..

ข้อมูลจาก แหล่งต่างๆครับ..

Colore Amico:
    http://translate.googleusercontent.c...ULxFoF4t4j5iLA

scoot.net:
    http://scoot.net/faq/Paint_codes

scooterhelp:
    http://www.scooterhelp.com/scooters/paint.codes.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย albatross : 18-05-2011 เมื่อ 05:37

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ไปทัวร์มาแล้ว...
    น่าเสียดายไม่ได้เจอ ท่านพี่....
    จัดหนักไปเกือบ ตี 2
    คุยกันเพลินเลย
    ถ้าท่านพี่อยู่ด้วยสงสัยจะไม่ได้กลับบ้าน แน่ๆ....

ของเค้าดีจริงๆ ติดมือหนึบๆ เลยอ่ะ แจ๋วๆ

พี่น้องกัน เคยจอดอยู่ที่เมกาด้วยกันรึป่าว...

ห้องนี้สวยจริงๆ...

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oung : 22-05-2011 เมื่อ 11:30

"อัง"

[/CENTER]

สถานที่
    yenhey
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=oung;6133919][B][COLOR=darkgreen]ไปทัวร์มาแล้ว...
    น่าเสียดายไม่ได้เจอ ท่านพี่....
    จัดหนักไปเกือบ ตี 2
    คุยกันเพลินเลย
    ถ้าท่านพี่อยู่ด้วยสงสัยจะไม่ได้กลับบ้าน แน่ๆ....

ของเค้าดีจริงๆ ติดมือหนึบๆ เลยอ่ะ แจ๋วๆ

ยังงัย.. วันมารับรถ ต้อง "นัด" กันดีดีนะครับ มาเยือนถึง "บ้าน" ทั้งที จะได้คุยกันยาวๆ

มาทำรถที่นี่ ไม่มีผิดหวังครับ.. "ช่าง" คนนี้ ไม่ว่าจะเป็นรถปีไหน ถ้าวิ่งได้ไม่หมดไมล์ ถือว่าเป็น "รถเสีย" ครับ..
    VB1 ของ "น้องอัง" อาจจะต้องเตรียม "ไมล์ 120" ของพวก GS150 รอไว้ก่อน ถ้าจะวิ่ง "ร้อยกว่า" นะครับ

"เครื่อง" ของทั้ง Douglas และ Allstate ที่ "น้องอัง" ได้มาลองกันวันนั้น คง"รู้สึกได้"ว่ามันสมบูรณ์ขนาดไหน
    ทั้งสองคัน เครื่องเดิมๆเลยครับ ไม่ได้ทำอะไรเพิ่มเติม นอกจากการ "ใส่ใจ" ในรายละเอียด ของทุกชิ้นส่วน
    ความ "ประณีต" ในการประกอบ และ ที่สำคัญ "รู้จริง" ด้วยครับ..

รูป รูป    

Senior Member num vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    2

site car ข้างหลังคล้ายๆ กับ site ที่แท้ ติด PX200 ที่ผมเคยเห็นเลย
    vespa never die.....

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=albatross;6148882]
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oung อ่านข้อความ
    [B][COLOR=darkgreen]

ยังงัย.. วันมารับรถ ต้อง "นัด" กันดีดีนะครับ มาเยือนถึง "บ้าน" ทั้งที จะได้คุยกันยาวๆ

มาทำรถที่นี่ ไม่มีผิดหวังครับ.. "ช่าง" คนนี้ ไม่ว่าจะเป็นรถปีไหน ถ้าวิ่งได้ไม่หมดไมล์ ถือว่าเป็น "รถเสีย" ครับ..
    VB1 ของ "น้องอัง" อาจจะต้องเตรียม "ไมล์ 120" ของพวก GS150 รอไว้ก่อน ถ้าจะวิ่ง "ร้อยกว่า" นะครับ

"เครื่อง" ของทั้ง Douglas และ Allstate ที่ "น้องอัง" ได้มาลองกันวันนั้น คง"รู้สึกได้"ว่ามันสมบูรณ์ขนาดไหน
    ทั้งสองคัน เครื่องเดิมๆเลยครับ ไม่ได้ทำอะไรเพิ่มเติม นอกจากการ "ใส่ใจ" ในรายละเอียด ของทุกชิ้นส่วน
    ความ "ประณีต" ในการประกอบ และ ที่สำคัญ "รู้จริง" ด้วยครับ..
    วันไปรับรถ อยากได้ มินิทัวร์ริ่ง อ่ะพี่.... นานๆ ทีรู้จักกันมา...ไม่เคยขี่ สกูตเตอร์ด้วยกันเลย
    อย่างที่ช่างมือทองบอก....อ่ะนะ "รถดีๆ รถสวยๆ เราต้องเสพมัน" ไม่ใช่จอดอยู่กับที่ สตาร์ทติดยาก วิ่งไม่ออก รถทุกคันต้องปล่อยมือได้...

แหม พี่แว่นสุดหล่อ...เนี่ย หลังจากเที่ยงคืนปั๊บ กลายเป็น ซินเดอเลล่าเลยนะ...
    ขอบคุณมากครับ สำหรับ ความจริงใจ ที่มอบให้กับชาวสกูตเตอร์ทุกๆ คน

"อัง"

[/CENTER]

Junior Member
    สถานที่
    นอกคอก
    ขอบคุณ
    0

ช่างเทพคับคนนี้อะ

ทำรถไรก็แรงคับแม้แต่จักรยานคับ เหอะๆ

italy 200's Avatar
    สถานที่
    yenhay No. 555
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=oung;6151876]

วันไปรับรถ อยากได้ มินิทัวร์ริ่ง อ่ะพี่.... นานๆ ทีรู้จักกันมา...ไม่เคยขี่ สกูตเตอร์ด้วยกันเลย
    อย่างที่ช่างมือทองบอก....อ่ะนะ "รถดีๆ รถสวยๆ เราต้องเสพมัน" ไม่ใช่จอดอยู่กับที่ สตาร์ทติดยาก วิ่งไม่ออก รถทุกคันต้องปล่อยมือได้...

แหม พี่แว่นสุดหล่อ...เนี่ย หลังจากเที่ยงคืนปั๊บ กลายเป็น ซินเดอเลล่าเลยนะ...
    ขอบคุณมากครับ สำหรับ ความจริงใจ ที่มอบให้กับชาวสกูตเตอร์ทุกๆ คน

ผิดแล้ว อัง ซินเดอเรล่า คือเมียแก แต่ตัวแกเป็นคนแคระ ,,,,,
    เลขบัญชี 368-208181-0
    ณัฐวุฒิ ณีระสิงห์ ณ อยุธยา ธ. ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์ สาขาย่อยโลตัสคลอง 3
    [email protected] 085-178-0405 ....

รู้อะไรไม่สู้ รู้จักกัน...................

Bookmarks