ทำไมรถอิตาลี ถึงได้รับความนิยม แล้วรถอินเดียละอะไรคือข้อเสีย (ช่วยชี้แนะ) - หน้า 2

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 11 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ทำไมรถอิตาลี ถึงได้รับความนิยม แล้วรถอินเดียละอะไรคือข้อเสีย (ช่วยชี้แนะ)

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อืมๆ
    พวกวัสดุ เหล็กที่ใช้ การทำ และทรง อ่ะ
    จากอิตาลีดีกว่า แพงกว่า เนียนกว่า ทนกว่า

ของอินเดียที่ดี ก็ราคาถูกกว่า พอใช้กล้อมแกล้มกันได้ ชิวๆ

เดาครับเดา
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

italy 200's Avatar
    สถานที่
    yenhay No. 555
    ขอบคุณ
    0

อะไหล่ที่ใส่ในเครื่อง ก็อินเดีย แล้วก็ไต้หวัน ก็ไม่เห็นจะพังเลยครับ ไอ้ที่ว่าอิตาลี่มันดีกว่านั้นก็จริงแต่ของประเทศอื่ นก็ใช่ได้เช่นกันเพราะเขาไม่ได้ผลิตชิ้นเดียวแล้วเลิ กมันก็ต้องมีมาตรฐานการตรวจสอบสินค้าก่อนส่งขายใช่ไห มครับ เปรียบเช่นลูกสูบแลมของ Borgo ลูกละพันกว่า แต่ถ้าลูกอินเดียก็แค่ 2 - 3 ร้อยก็สามารถซื้อได้ถึง 5 ลูก แล้วไอ้ 5 ลูกเนี่ยมันจะใช้นานขนาดไหนครับคุณว่า ส่วนไอ้เรื่องรถเนี่ยถ้ามันไม่ได้ผลิตที่อินเดีย แต่ไปผลิตในประเทศที่คุ้นหูและดูดี เช่น ฝรั่งเศส อเมริกา อังกฤษ คุณว่ามันจะเป็นของที่น่ารังเกียจและพังง่ายรึเปล่าค รับ ( น่าเห็นใจไอ้อินเดียมันจัง เอาอะไหล่กูไปใช้ยังมาว่ากูอีก )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย italy 200 : 14-11-2006 เมื่อ 10:12
    เลขบัญชี 368-208181-0
    ณัฐวุฒิ ณีระสิงห์ ณ อยุธยา ธ. ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์ สาขาย่อยโลตัสคลอง 3
    [email protected] 085-178-0405 ....

รู้อะไรไม่สู้ รู้จักกัน...................

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

นู๋ ว่า นะค่ะ ดีหมด แหละค่ะ ขอให้ มีขับ ก็พอแล้ว ค่ะ.........สวยเหมือนกันแหละค่ะ
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

ก็ใช่ ว่าของอินเดียจะไม่ดีนะ แต่บางทีเคยซื้อของอินเดียมา ก็ดีบ้างไม่ดีบ้าง เช่น
    -ลูกสูบ ซื้อมา ตั้งหลายลูกใส่ไม่ได้ เช่น ลูกสูบเป็นรูปไข่ บางลูกเป็น แบบทรงกรวย ใส่แล้วไม่มีแรงอัด วิ่งแทบไม่ได้
    -ก้านสูบคต มาตั้งแต่ยังไม่ได้ใส่
    -ตับเป็ด ขาด2ท่อน(ขี่เร็วๆ)
    นี่คือตัวอย่าง
    แต่อะไหล่อินเดียบางชิ้น บางยี่ห้อ ก็พอเล่นได้ ครับสำหรับ อะไหล่อินเดีย
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

มาตรฐาน รู้น๊า ...

ชี้ชัด ๆ ดีกว่าคร๊าบบบบ ... เอิ๊กส์ ๆ

>
    >>
    >>>
    >>>>

ITALY เท่านั้นคร๊าบ .. โป๊ะ เช๊ะ โป๊ะ เช๊ะ .. โดนใจ โดนใจ

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แนะนำๆ

ITALYดีก่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nine_px177 : 10-04-2007 เมื่อ 05:09

tickbaco tickbaco's Avatar
    สถานที่
    free rider
    ขอบคุณ
    0

..........ของถูกและดีไม่มีโลก(ถ้าไม่ร้อนเงิน)..... .

..........ของแพงไม่ได้ดีไปซะทุกอย่าง.............. .

...........รถออกจากโรงงาน...รถอิตาลี่ทนกว่ารถอินเด ีย..ทรงดีกว่า..วัสดุดีกว่า.....มันจึงควรจะแพงกว่า. ...
    ..........
    .............ใครบ้างไม่นิยมของดี.....(ถ้าเลือกได้) ........

........................

.................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. ...............................................ถ้า เงินคุณมีน้อย..........

...............ถ้าคุณอยากมีสกู๊ตเตอร์

...............รถอินเดียก็ขี่ได้

............ทําเครื่องให้จบทีเดียว...แล้วสนุกกับกา รขี่รถเถอะ......

............
    เดินทางใกล้ไกล ปลอดภัยทุกเส้นทาง
    PARATA SCOOTER

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน good

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tickbaco อ่านข้อความ
    ..........ของถูกและดีไม่มีโลก(ถ้าไม่ร้อนเงิน)..... .

..........ของแพงไม่ได้ดีไปซะทุกอย่าง.............. .

...........รถออกจากโรงงาน...รถอิตาลี่ทนกว่ารถอินเด ีย..ทรงดีกว่า..วัสดุดีกว่า.....มันจึงควรจะแพงกว่า. ...
    ..........
    .............ใครบ้างไม่นิยมของดี.....(ถ้าเลือกได้) ........

........................

.................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. ...............................................ถ้า เงินคุณมีน้อย..........

...............ถ้าคุณอยากมีสกู๊ตเตอร์

...............รถอินเดียก็ขี่ได้

............ทําเครื่องให้จบทีเดียว...แล้วสนุกกับกา รขี่รถเถอะ......

............
    em24 เยี่ยม...............

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

แบบว่าอย่าว่าโง้นงี้เลยนะครับ มือใหม่หัดเล่นอยากถามสักนิดน่ะครับว่าจะสังเกตุได้อ ย่างไรว่ารถที่เราสนใจเนี่ยมาจากไหน พาสต้าหรือว่าโรตีอะไรประมาณเนี้ยครับ

หรือมีเวปไหนที่แนะนำไว้บ้างหรือเปล่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับป๋ม

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bluetyphoon อ่านข้อความ
    แบบว่าอย่าว่าโง้นงี้เลยนะครับ มือใหม่หัดเล่นอยากถามสักนิดน่ะครับว่าจะสังเกตุได้อ ย่างไรว่ารถที่เราสนใจเนี่ยมาจากไหน พาสต้าหรือว่าโรตีอะไรประมาณเนี้ยครับ

หรือมีเวปไหนที่แนะนำไว้บ้างหรือเปล่าครับ

อันนี้ ต้องขึ้นอยู่กับความชำนาญ ครับ
    เวปไหน ที่พอดูได้ หรอครับ ก็เวปนี้หล่ะครับ ลองย้อนไปดูบอร์ดเก่าๆ ดูสิ (ขี้เกียจหาให้)
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

ขี่สวนกัน ใครสามารถบอกได้ว่า"เห้ยรถคุณอินเดียนี้หว่า"
    ใครเคยเจอ พามาหาหน่อยจะกราบตีนงามๆ 2ทีเลย

อย่าคิดมาก ขี่ไปเหอะ ไปว่ามันมาก เด่วมันงอล พังขึ้นมา ซวยอีก
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

Junior Member Skankster's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เยี่ยมไปเลย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โคกคูณตระกูลแลม อ่านข้อความ
    ขี่สวนกัน ใครสามารถบอกได้ว่า"เห้ยรถคุณอินเดียนี้หว่า"
    ใครเคยเจอ พามาหาหน่อยจะกราบตีนงามๆ 2ทีเลย

อย่าคิดมาก ขี่ไปเหอะ ไปว่ามันมาก เด่วมันงอล พังขึ้นมา ซวยอีก
    มันช่างเป็นคำพูดที่โดนใจเจงๆ เยี่ยมมากๆๆๆๆๆคับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โคกคูณตระกูลแลม อ่านข้อความ

ผมว่าไม่ต้องชี่สวนกันหรอกแค่ทำสีให้สวยแล้วให้ยืนดู ว่าอิตารี่หรืออินเดียก็ไม่รู้หรอกถ้าไม่ดูเลขเครื่อ งเลขโครง

Junior Member pathongko567's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bluetyphoon อ่านข้อความ

ข้อสังเกตุง่ายๆขับ

ก้มลงไปที่ฝาจุกลมยางคับ หมุนเปิดออกมา ถ้า เส้นพาสต้าพุ่ง ออกมาแสดงว่าลมยางitalyแท้

ส่วนถ้าออกมาเปนกลิ่นแป้งโรตีก็ภาระตะแท้เน้อ /\2 ล่อเล่งน่ะคับ อิอิ

ปล. ขอให้เครื่องดี เบรกอยู่ มีหญิงกอดเอว ก็โป๊ะเชะแล้วน่ะพี่น้อง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pathongko567 : 17-11-2006 เมื่อ 21:11
    P a T h O n G K o 5 6 7

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pathongko567 อ่านข้อความ
    ข้อสังเกตุง่ายๆขับ

ก้มลงไปที่ฝาจุกลมยางคับ หมุนเปิดออกมา ถ้า เส้นพาสต้าพุ่ง ออกมาแสดงว่าลมยางitalyแท้

ส่วนถ้าออกมาเปนกลิ่นแป้งโรตีก็ภาระตะแท้เน้อ /\2 ล่อเล่งน่ะคับ อิอิ

ปล. ขอให้เครื่องดี เบรกอยู่ มีหญิงกอดเอว ก็โป๊ะเชะแล้วน่ะพี่น้อง
    เหอๆ ขำจิงๆได้จัย

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 11 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks