มันคงดีนะ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: มันคงดีนะ

เขาใหญ่ วันไหน
    เป็นวัยรุ่น มันไม่ใช้ งานง่ายง่าย

ระงับใช้ชั่วคราว เนื่องจากไม่ปฎิบัติตามกฎ mangamosz's Avatar
    สถานที่
    RSU Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

สุดตีนไปเลยคับ

Senior Member GUNZA1's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถเค้าแรงเค้าก็อัดกันบ้าง ทำมาเยอะหนะ 55+

เจ๋งมากเลยครับ ถ้าประเทศไทยจัดมาร่วมตัวกันได้เยอะๆๆน่ะผมว่ามัน

ต้องสุดยอกแน่ๆๆติดกันยาวเลยแหละทีนี้

Member Bom_Lampang's Avatar
    สถานที่
    ลำปางสกู๊ตเตอร์
    ขอบคุณ
    0

Talking Good ! ! !

โอ๊ว เจ๋งสุดยอด เอาซักทีมะครับพี่ น้อง อยากเห็นจังเป็นแบบนี้เยอะๆ ผมว่าถ้าเราทำคงเยอะกว่านี้แน่ อิอิ สงสัยชาว Scooter ทั่วประเทศไทยต้องจัดตั้ง สมาคม ให้เป็นเอกภาพ จริงๆ จังๆ แล้วนะเนี้ย อิอิ

เรา Scooter ด้วยกัน รักกัน นะก๊าบ

ปล.ผมพูดออกแนว จัดตั้ง Scooter เพื่อประชาธิปไตย อารายปามานนั้น เอิ๊กๆ เพ้อ ไปแล้วว

รูป รูป  
    ไม่มีอำนาจใดในโลกหล้า ผู้ปกครองต่างมาแล้วสาบสูญ
    ไม่มีอำนาจใดล้ำเลิศน่าเทิดทูน ประชาชนสมบูรณ์นิรันด์ไป
    เมื่อยืนหยัดต่อสู้ผู้กดขี่ ประชาชนย่อมมีชีวิตใหม่
    เมื่อท้องฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน.....

ใครที่สนใจเรื่องราวเกี่ยวกับประวัติศาสตร์ทางการเมื องของประเทศไทยหรือว่าของโลกก้อแอดมาคุยกันได้คับ อยากมีเพื่อนคุยจิงๆ [email protected]

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yamapee1234 อ่านข้อความ
    เขาใหญ่ วันไหน
    ช่วง เดือน พ.ย. แหละมั้ง เปนประจำของทุกปี

รอน้าหวังแกบอกอีกทีนะ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Senior Member The Who-[pk]'s Avatar
    สถานที่
    ON Street Scooter[เจียงใหม่ เจ้า]....ซ้ายสะบัดคราส์ระเบิด!!!
    ขอบคุณ
    0

ที่เชียงใหม่บ้านผมก็มีทุกๆธันวาคม หงะครับ งานเวสหงะ มารวมรถกันนะเดี่ยวปีนี้ได้ยินว่าใหญ่กว่าเดิมครับ.. ......!!แต่ที่เมืองนอกนิสมัคคีกันจริงๆนะว่ามะ

Junior Member GoLemZ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมว่า โอกาสที่จารวมกันได้เยอะยังงี้ แล้วง่ายที่สุด ก็ จัดในนาม ของเวป " ThaiScooter " คือ ทุกคนที่เล่นเวปนี้ คงอยากจาไปด้วยกัน ถ้ามีตัวตั้งตัวตีใหญ่ ๆ อย่างท่าน WebMaster อ่ะนะคับ

ความเห็นส่วนตัวคับ แต่อยากรวมกันได้เยอะยังงี้มาก ๆ ให้ พวกผู้ใหญ่ได้รู้จักแยกแยะ พวกเราออกจาก พวกแว๊น ซะม่างงง

Get High with my WEED Dude !!

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ScooterBoys อ่านข้อความ
    ขอสนับสนุน กิจกรรม ดีๆ สำหรับ ชาวสกูตเตอร์ ด้วยคนครับ ..................... ผมเองไม่ใช้คนกรุงเทพตั้งแต่กำเนิด...แต่ได้มีโอกาศเ ข้ามาทำมาหากิน ก็เลยเอารถมาใช้ด้วย...........มีครั้งนึงได้ไปร่วมก ิจกรรมบริจาคเลือดที่สภากาชาดไทย รวมตัวกันที่ ลานพระบรมรูปทรงม้า แต่เช้าเลยครับ แล้วขับกันไปที่ กาชาด ....เป็นครั้งแรกครับที่ ได้ขับ เป็นกลุ่มเป็นขบวน มากขนาดนั้น ดีใจครับ และก็ ฝัน ที่จะมีโอกาศ
    อย่างนั้นซักครั้ง.............(แต่พอเลี้ยวตรงแยกรา ชเทวี...ปั๊ป.....ตัวแรงๆทั้งหลาย อาละวาดเลยครับ...แรกๆก็คิดว่า ไม่ดีเลยไม่เป็นกลุ่มไม่เป็นระเบียบ..แต่นึกๆดู ใจเค้าใจเราน๊ะครับ เค้าทำรถมาก็คงอยากโชว์หรือเค้าขับแบบนั้นเป็นปกติอย ู่แล้ว...ก็เลยทำใจได้ครับ)........................ ...ยินดีมากครับถ้ากิจกรรมดีๆจะเกิดขึ้นอีกครั้ง.... ............/\7

งานนี้ผมก้ไปนะคร๊าบ....บ
    แต่ไม่ได้บริจาค
    เพราะเลือดในแอลกอฮอลมันเยอะ 555+

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ GoLemZ อ่านข้อความ
    ผมว่า โอกาสที่จารวมกันได้เยอะยังงี้ แล้วง่ายที่สุด ก็ จัดในนาม ของเวป " ThaiScooter " คือ ทุกคนที่เล่นเวปนี้ คงอยากจาไปด้วยกัน ถ้ามีตัวตั้งตัวตีใหญ่ ๆ อย่างท่าน WebMaster อ่ะนะคับ

ความเห็นส่วนตัวคับ แต่อยากรวมกันได้เยอะยังงี้มาก ๆ ให้ พวกผู้ใหญ่ได้รู้จักแยกแยะ พวกเราออกจาก พวกแว๊น ซะม่างงง
    ส่วนใหญ่ พวกงานแบบนี้
    พวกน้าๆ ลุงๆ ในวงการเค้าก็จัดเปนประจำ

แต่ก็เปนการบอกต่อๆกันไปเปนทอดๆ
    ก็เลยไม่ค่อย เยอะเหมือนที่ควรจะเปนน่ะ
    ใครใคร่ไป ไป ครับ
    มีรถ มีเป้ มีเต๊นท์...........ไปไหนไปกันได้แล้ว

แต่ครั้งที่แล้ว นอนหลังเปียกเลยอ่ะ 55+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PORTH : 17-09-2006 เมื่อ 17:13

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

อยากให้เมืองไทย มีแบบนี้เช่นกัน.............
    เวลาไปกันเป็นกลุ่มใหญ่ อยากให้ขับกันเป็นกลุ่มมากกว่า
    รถใครแรงก็รอเพื่อนๆๆๆ กันบ้าง.......

แบบว่าเป็นน้ำหนึ่งใจเดียวกัน น่ะครับ.....
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

ระงับใช้ชั่วคราว เนื่องจากไม่ปฎิบัติตามกฎ mangamosz's Avatar
    สถานที่
    RSU Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

สุดๆไปเลย

รอคอยวันเวลาดีดีแบบนี้อยู่นะครับ ใครเห็นด้วยช่วยกันโหวตเลยครับ
    ผม 1 เสียง

/\7 " YOU WILL NEVER WALK ALONE " /\7 WAR_KOP

Senior Member heineken's Avatar
    สถานที่
    -=KingSize=-
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน .......เห็นด้วย.......

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฟลัว อ่านข้อความ
    รอคอยวันเวลาดีดีแบบนี้อยู่นะครับ ใครเห็นด้วยช่วยกันโหวตเลยครับ
    ผม 1 เสียง
    ผมด้วย1เสียง

แตกต่างแต่ไม่แตกแยก หรือว่า แตกต่างแล้วแตกแยก

(แต่ไม่แตกในนะครับ)

"ไม่ว่าเราจะทำอะไร ก้อจะมีคนคอยติวิจารณ์เสมอ ดังนั่นหากรู้ว่าทำในสิ่งที่ถูก ก้อทำไปเถอะ"

[email protected]
    084-919-3321 เปิ้ล

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

+ 1

ผมรองานเขาใหญ่ ตั้งแต่ต้นปีแล้ว 55+

Bookmarks