555 กรุนาฬิกาแตกแล้วจ้า........ 555 - หน้า 2

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 140 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 52 102 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: 555 กรุนาฬิกาแตกแล้วจ้า........ 555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lambretpa อ่านข้อความ
    ad1 หน้ายังงี้ไม่เคยเห็น เห็นแต่ป้ายวันที่ดำด้วยem87
    ลองถามราคาดูว่าสุดๆได้เท่าไหร่
    ตอบคุณ lambretp

** เรียนท่านผู้มีอุปการะคุณที่เคารพ ดีมากครับที่ท่านท้วงติงมาปกติ "MIDO AD1" รุ่นนี้มี4หน้าปัดครับ
    (www.mido.ch) เว็บไซด์อ้างอิงครับ ส่วนราคาอากู๋ลดให้อีก 500บาทครับ รวมจัดส่ง ems ให้ฟรี
    หรือต้องการข้อมูลเพิ่มเติมโทรมาคุยกับอากู๋ได้นะครั บ ตั้งแต่ 11โมง-2ทุ่ม ครับผม **
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย akunalika : 15-01-2010 เมื่อ 00:23

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oilmiyata อ่านข้อความ
    5 เรือนที่โชว์ไว้ สวยมากๆครับ
    สาย sq สวยมากๆ เลยครับ ไม่ทราบพอหาสายแบบนั้นได้อีกมั้ยครับ
    เป็นไปได้ แบ่งๆ 5 เรือนนั้น ออกมาขายหน่อยสิครับ
    ตอบคุณ oilmiyata
    ขอประทานโทษที่ตอบกระทู้ช้าไปนิดนึง สายเหล็กมีครับพอดีเหลืออยู่สองเส้น ยินดีแบ่งขายให้เส้นนึงครับ
    หัวสายเป็นขนาด 18ม.ม. จะมีหัวโค้งนิดหน่อยครับ ผมได้ลงรูปถ่ายให้ดูเพิ่มเติมด้านล่างแล้วนะครับ

ราคาคิด 750 บาท รวมส่งemsให้ฟรีนะครับ

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย akunalika : 15-01-2010 เมื่อ 00:28
    081-8247910 (ติดต่ออากู๋ )
    * สินค้าที่ซื้อจากทางร้านทุกเรือน รับประกันตัวเครื่องให้6เดือนครับ !!!

ณัฐพร เลขาชินบุตร
    ธนาคาร กสิกรไทย เลขที่บัญชี 026-2-87551-2

www.akunalika.com

สนใจนาฬิกาใหม่, บริการด้านนาฬิกาอื่นๆ เชิญชมเว็บไซด์ร้านอากู๋
    และรับorderนาฬิกาทุกรุ่นทุกยี่ห้อ ในราคาลดพิเศษครับ

มาตรฐาน สำหรับท่านที่ชอบดูนาฬิกาในที่มืด

ท่านที่ชอบดูนาฬิกาในที่มืด: ปกตินาฬิกาที่มีพรายน้ำ เมื่อรับแสงแล้ว ปิดไฟมืดจะเห็นในที่มืดประมาณ4-5ชั่วโมง ก็จะคลายแสงหมดมองไม่เห็น ส่วนนาฬิกาที่ผมเสนอนี้เป็น"Gas Light" ที่บรรจุอยู่ในหลอดแก้วเล็กๆสูญญากาศ โดยตัวมันเองจะมีประสิทธิภาพในการกำเนิดแสง โดยไม่ต้องอาศัยแสงไฟหรือพลังงานความร้อนใดๆทั้งสิ้น ซึ่งใช้ในวงการทหารมานานแล้วครับ นาฬิกาswiss ที่มีใช้ระบบนี้ยี่ห้อต้นๆประมาณ 2-3ยี่ห้อดังๆ เช่น BALL ราคาเรือนละอย่างน้อยหลัก 3หมื่น ถึง หลักแสนกลางๆ ส่วนนาฬิกาที่ผมจะเสนอ เป็นยี่ห้อ "Ogival" movement swiss ในราคาประมาณ 5-6 พันบาทเท่านั้นครับ

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย akunalika : 15-01-2010 เมื่อ 00:49
    * สินค้าที่ซื้อจากทางร้านทุกเรือน รับประกันตัวเครื่องให้6เดือนครับ !!!

ธนาคาร กสิกรไทย เลขที่บัญชี 026-2-87551-2

สนใจนาฬิกาใหม่, บริการด้านนาฬิกาอื่นๆ เชิญชมเว็บไซด์ร้านอากู๋
    และรับorderนาฬิกาทุกรุ่นทุกยี่ห้อ ในราคาลดพิเศษครับ

Ogival ข้อมือ ชาย หน้าปัดสีขาว ตัวเรือน สเตนเลส สติล มะยมเกลียวกันน้ำ กระจกซัฟไฟร์
    ระบบQuartz swiss movement เป็นสินค้าใหม่ เพิ่งนำเข้า พิเศษที่ระบบ Gas light สามารถดูได้ในที่มืด
    มีกล่อง พร้อมใบรับประกัน (ระบบเข็มและหน้าปัด Gas light รับประกัน 5ปี) ปกติ 9,600 บาท ...
    ขายพิเศษสำหรับท่านสมาชิก 5,800 บาท รวมจัดส่งEMSให้ฟรี

***ขายแล้วครับ ขอบคุณ K. ปิยะ จัดส่งเรียบร้อยแล้วนะครับ***
    รหัส EMS : EH 100039185 TH

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย akunalika : 15-01-2010 เมื่อ 16:19

Add รุปเพิ่มเติมสำหรับนาฬิกา Ogival หน้าปัดขาวด้านบนนะครับ
    ต้องขอออกตัวก่อน นาฬิกาในที่มืดถ่ายยากมาก (ด้วยการเป็นมือใหม่)
    ทางผมอาศัยระบบไฟ Blacklighช่วย รูปออกมาระบบแสงของตัว Gas light
    ค่อนข้างชัดเกินความเป็นจริงไปหน่อย ถ้าอยู่ในที่มืดจริงๆจะสว่างน้อยกว่านี้พอสมควร

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย akunalika : 15-01-2010 เมื่อ 16:45

coffe2001's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ราคาตั้งเท่าไรครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ akunalika อ่านข้อความ
    sandoz automatic เครื่องswiss eta
    ตัวเรือน pink gold เป็นรุ่นทำย้อนยุค ฝาหลัง see through
    3เข็ม มีวันที่ กันน้ำได้ 100% ออกมาประมาณปี 2001

ราคา 5,500 บาทครับ
    อากู๋ครับ เรือนนี้ราคาตั้งมันเท่าไรครับ เป็นนาฬิกาใหม่หรือครับ
    ผมนึกว่ายี่ห้อนี้ เลิกผลิตแล้วซะอีก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ coffe2001 อ่านข้อความ
    อากู๋ครับ เรือนนี้ราคาตั้งมันเท่าไรครับ เป็นนาฬิกาใหม่หรือครับ
    ผมนึกว่ายี่ห้อนี้ เลิกผลิตแล้วซะอีก
    ราคาตั้งเดิม 8,000 บาท เป็นนาฬิกาใหม่ เก่าเก็บครับ
    ปัจจุบันนี้ยังมีผลิตอยู่ แต่จะเป็นระบบใช้ถ่าน รุ่นแบบนี้ แทบไม่ค่อยได้เห็นกันแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย akunalika : 15-01-2010 เมื่อ 16:46

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากได้คล้ายๆแบบนี้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ akunalika อ่านข้อความ
    ราคาตั้งเดิม 8,000 บาท เป็นนาฬิกาใหม่ เก่าเก็บครับ
    ปัจจุบันนี้ยังมีผลิตอยู่ แต่จะเป็นระบบใช้ถ่าน

รุ่นแบบนี้ แทบไม่ค่อยได้เห็นกันแล้วครับ
    รบกวนถามนิดซิครับ หน้าตาคล้ายๆแบบนี้ แล้วเป็นเครื่อง autoที่สามารถขึ้นลานด้วยมือได้ด้วย
    พอจะมีในกรุอีกบางไหมเป็น seiko ก็ได้ ผมกำลังมองหาอยู่
    จริงเรือนนี้ก็สวยนะครับ แต่ผมงบไม่เยอะ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ต้องเติม gas ไหมครับ

ท่านที่ชอบดูนาฬิกาในที่มืด ปกตินาฬิกาที่มีพรายน้ำ เมื่อรับแสงแล้ว ปิดไฟมืดจะเห็นในที่มืดประมาณ4-5ชั่วโมง ก็จะคลายแสงหมดมองไม่เห็น ส่วนนาฬิกาที่ผมเสนอนี้เป็น"gas light" ที่บรรจุอยู่ในหลอดแก้วเล็กๆสูญญากาศ โดยตัวมันเองจะมีประสิทธิภาพในการกำเนิดแสง โดยไม่ต้องอาศัยแสงไฟหรือพลังงานความร้อนใดๆทั้งสิ้น ซึ่งใช้ในวงการทหารมานานแล้วครับ นาฬิกาswiss ที่มีใช้ระบบนี้ยี่ห้อต้นๆประมาณ2-3ยี่ห้อดังๆ เช่น ball ราคาเรือนละอย่างน้อยหลัก 3หมื่น ถึง หลัก แสนกลางๆ ส่วนนาฬิกาที่ผมจะเสนอ เป็นยี่ห้อ "ogival' movement swiss ในราคาประมาณ 5-6พันบาทเท่านั้นครับ
    มันสว่งในที่มืดได้ตลอดเลยหรือครับ ยังงี้ถ้าเราเก็บไว้ในกล่องนาฬิกามันก็จะเรืองแสงตลอ ด แล้วแก๊สไม่หมดหรือครับ ต้องเติมแก๊สไหมครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สนใจ Ogival ครับ...ไม่ทราบว่ารุ่นที่เรืองแสงในที่มืดใน #24 รูปที่ 2...มีขายด้วยมั้ยครับ..(อันที่จริงชอบแบบ Auto มากกว่า ไม่ทราบว่ามีด้วยมั้ยครับ...)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ coffe2001 อ่านข้อความ
    รบกวนถามนิดซิครับ หน้าตาคล้ายๆแบบนี้ แล้วเป็นเครื่อง autoที่สามารถขึ้นลานด้วยมือได้ด้วย
    พอจะมีในกรุอีกบางไหมเป็น seiko ก็ได้ ผมกำลังมองหาอยู่
    จริงเรือนนี้ก็สวยนะครับ แต่ผมงบไม่เยอะ
    ถ้างบไม่มาก ตัว Citizen Semi Skeleton ก็น่าสนใจนะครับ Citizen เป็นสองระบบอยู่แล้วพอดี ขนาดตัวเรือน35mm. ครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ตอบช้าไปหน่อยพึ่งกลับมาจากตจ ว.น่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย akunalika : 17-12-2009 เมื่อ 23:45

มันสว่งในที่มืดได้ตลอดเลยหรือครับ ยังงี้ถ้าเราเก็บไว้ในกล่องนาฬิกามันก็จะเรืองแสงตลอ ด แล้วแก๊สไม่หมดหรือครับ ต้องเติมแก๊สไหมครับ
    ผมลองเก็บไว้ในกล่องเป็นเดือนก็ยังสว่างเหมือนเดิมคร ับ และ gas light บรรจุอยู่ในหลอดแก้วสูญญากาศไม่ต้องเติมครับ
    นอกเสียจากว่าทำตกอย่างแรงหรือน้ำเข้า ทางตัวแทนก็จะพิจารณาให้เป็นกรณีไปครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย akunalika : 15-01-2010 เมื่อ 16:55

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ man456 อ่านข้อความ
    ตัวนี้ขนาดเท่าไหร่
    ลดได้เท่าไร
    เมล์มาบอกหน่อยนะ [email protected]
    ขนาดตัวเรือน 36มม. ครับ ส่วนราคาจะเมลไปบอกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย akunalika : 17-12-2009 เมื่อ 23:44

* สินค้าชุดนี้ เหมาะสำหรับเป็นของสะสม .. ออกจากกรุ 5 แบบ
    ใกล้วันพ่อแล้วนะครับ ชุดนี้น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีสำหรับ
    เก็บสะสม หรือ มอบให้กับคุณพ่อหรือผู้ที่เคารพ

เป็นสินค้า Limited Edition ที่หายากมากครับ
    เฉพาะตอนช่วงเปิดตัว ถูกจองหมด
    ตั้งแต่สิค้ายังไม่วางจำหน่าย

( 1 ) Citizen 'Eco-Drive Limited Edition

รุ่น ที่ระลึก ฉลองสิริราชสมบัติ ครบ 60 ปี
    ในหลวง ปี 2549

จำนวนผลิต 999 เรือน .. เรือนนี้ นัมเบอร์ 346

ตัวเรือนเป็น สเตนเลจ ขนาด 44มม. หน้าปัดสีน้ำเงิน
    มีตราสัญลักษณ์ 4เข็ม บอกวันที่ กระจกคริสตัล
    เม็ดมะยมเกลียว กันน้ำ 20bar หรือ 200เมตร

มีระบบ Worldtime
    ใช้พลังงาน แสงอาทิตย์ สามารถสำรองพลังงานได้ 6เดือน
    ควรค่าแก่การสะสม

สภาพ 99% มีกล่องพร้อมใบรับประกันศูนย์

***ขายแล้วครับ ลูกค้ามารับเองที่ร้านเลยครับผม

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย akunalika : 13-03-2011 เมื่อ 01:46

( 2 ) Citizen 'Eco-Drive Limited Edition

ที่ระลึกเฉลิมพระชนพรรษา 80 ปี ในหลว
    ปี 2551

จำนวนผลิต 980 เรือน .. เรือนนี้ นัมเบอร์ 660

ตัวเรือน เป็นสี PinkGold เคลือบ IP
    หน้าปัดมีตราสัญลักษณ์ และ ลายแผนที่โลก
    ขนาดตัวเรือน 40มม. กระจกคริสตัล
    กันน้ำ 10bar หรือ 100เมตร

มีระบบ Worldtime 4เข็ม มีบอกวันที่ ใช้พลังงานแสงอาทิตย์
    สามารถสำรองพลังงานได้ 6เดือน ควรค่าแก่การสะสม

สภาพ 100% มีกล่องพร้อมใบรับประกันศูนย์

***ขายแล้วครับ ลูกค้ามารับเองที่ร้านเลยครับผม
    >>รบกวนลูกค้าที่ซื้อเรือนนี้ไปจากทางร้าน แจ้งที่อยู่ให้ด้วยนะครับจะจัดส่งใบเซอร์คู่มือ 80 ปีไปให้ทางปณ.ครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย akunalika : 13-03-2011 เมื่อ 01:46

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 140 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 52 102 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Tags for this Thread

Bookmarks