ขอแสดงความเสียใจแด่การจากไปของ......อูจุ๊ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ขอแสดงความเสียใจแด่การจากไปของ......อูจุ๊

bigfat bigfat's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอให้นายหลับให้สบายเพื่อน
    "อะไรก็ไม่เครียดเท่า เมื่อล้วงก็เป๋าแล้วไม่มีตังค์"

Senior Member
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

หลับฝันดีนะอุ๊จุ๊ ไม่มีอะไรที่อุ๊จุ๊จะต้องเป็นห่วงอีกแล้วนะคับ เพื่อนๆพี่ๆน้องทุกคนจะเป็นคนสานฝันกันต่อไป พวกเราชาวกระทิงลายคลาสสิคจะเดินทางกันต่อไปโดยไม่ย่ อท้อต่ออุปสรรคใดๆและพี่คิดว่าอุ๊จุ๊จะคอยดูแลพวกเรา ชาวกระทิงลายคลาสสิคทุกคนเดินทางแคล้วคลาดปลอดภัยทุก ๆคนตลอดไป................................
    ปล.อยากจะบอกว่า....รักอุ๊จุ๊ว่ะ ไปดีนะไอ้น้องรัก.....

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GL1969 : 02-08-2009 เมื่อ 05:38

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

GybZ GybZzie's Avatar
    สถานที่
    KraTingLai Classic Pattaya
    ขอบคุณ
    0

คิด ถึง อูจุ๊ อ่ะ
    เยี่ยมชม รูป งาน ต่างๆ ของ ชาว กระทิงลาย ได้ที่

สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

ครบ1เดือนแล้วนะ ที่อุ๊จุ๊จากพวกเราไป แต่ไม่ต้องห่วงนะน้องนะ พวกพี่ๆเพื่อนๆน้องๆชาวกระทิงลายคลาสสิคทุกๆคนยังระล ึกและคิดถึง...อุ๊จุ๊เสมอและตลอดไป........
    ....................หลับให้สบายไอ้น้องรัก......... ........
    ปล.เวลาที่พวกพี่ๆกินเหล้ากินเบียร์กัน เอกอ้วนและพี่ๆเพื่อนๆน้องๆจะจัดให้อุ๊จุ๊เสมอหนึ่งโ บก และจะจัดให้อย่างนี้ทุกๆครั้งตลอดไป.......

Scooter Only
    ขอบคุณ
    0

อย่าปิดไฟนะ เค้ากลัวกัน ...

GybZ GybZzie's Avatar
    สถานที่
    KraTingLai Classic Pattaya
    ขอบคุณ
    0

ถ้ามาหากัน ก้อบอกหวยกันบ้างน้า
    แต่อย่ามาปิดไฟเล่น เค้าเสียวนะ

คิดถึงเด้อ
    เยี่ยมชม รูป งาน ต่างๆ ของ ชาว กระทิงลาย ได้ที่

asimo_64's Avatar
    สถานที่
    ม.บูรพา จันทบุรี
    ขอบคุณ
    0

ขอให้นายไปดีนะเพื่อนชาวคลาสสิค

ts01ts01
    ฅนเดินดิน กับ ชีวิตเดินทาง
    (ม.บูรพา จันทบุรี)

โทร. 084-3573242 เบียร์

เลขบัญชี 237-0-19740-4
    ออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย
    บัณฑิต ตากมัจฉา

ขายเสื้อ Volkswagen ผ้า cotton 100% คลิกๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=850743

ขาย ตู้น้ำมันอัตโนมัติ หยอดเหรียญ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=664577

เข้ามาเพราะใจรัก นนท์ กม 8's Avatar
    สถานที่
    กม 8 คลาสสิค บ้านบึง ชลบุรี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ..................

ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งมา ณ ที่นี้..........

em89
    -ขี่รถไปหวดเหล้า-
    -พอเมาไปอัดหญิง-
    8 สิ บ้บึ บุรี MC (จุ๊กุ๊)

Senior Member Immortal_rock's Avatar
    สถานที่
    Px Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

เมื่อวาน ครบรอบ 2เดือน..แล้ว
    หลับให้สบาย ซักวันคงพบกัน สุดที่รัก

สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ immortal_rock อ่านข้อความ
    เมื่อวาน ครบรอบ 2เดือน..แล้ว
    หลับให้สบาย ซักวันคงพบกัน สุดที่รัก
    ถูกต้องคับ 2เดือนแล้วซินะ...ที่อุ๊จุ๊จากพวกเราไป
    ถ้าเกิดไม่มีกระทู้นี้ พี่คิดว่าอุ๊จุ๊กลับไปอยู่ที่พังโคน สกลนครนะเนี่ย
    พี่คิดว่าอุ๊จุ๊ยังไม่ได้จากเราไปไหน เพราะอุ๊จุ๊จะยังอยู่กับพวกเราเสมอ...ตลอด...
    ปล.ไม่ชงเหล้าให้ดื่มแล้วนะ...อุ๊จุ๊..แกจะได้ไปเกิด ใหม่นะ จะได้ไม่ต้องมาพะวงมาดื่มเหล้า
    ที่พวกพี่ๆเพื่อนๆน้องๆชงให้แกดื่มกินบ่อยๆ...เพราะพ วกพี่ๆเพื่อนๆน้องๆดื่มแทบจะทุกวันเลย
    .......โชคดีไอ้น้องรัก......

Member sentrong's Avatar
    สถานที่
    vespidae pattaya
    ขอบคุณ
    0

รัก........................

Senior Member Immortal_rock's Avatar
    สถานที่
    Px Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ผ่านไป3เดือน กับอีก2วัน...
    แต่น้องยังอยู่ในใจของเราตลอด
    ทริปนี้น้องเขาก็ไปกับเราและจะไปด้วยกันทุกทริปตลอดไ ป

Scooter Only
    ขอบคุณ
    0

คนเราอายุเฉลี่ย 60 ปี
    1 ปี เท่ากับ 365 วัน
    แสดงว่าแต่ละคนมีเวลาบนพื้นโลก 21,900 วัน
    คิดปลีกย่อยไปกว่านั้นก็ 525,600 นาที
    ลองนับเป็นสัปดาห์ อืม......... ไม่เลว 3,120 สัปดาห์
    อุแม่เจ้า........แสดงว่า
    เรามีโอกาสเที่ยวในคืนวันเสาร์สามพันกว่าครั้งเท่านั ้นเอง
    คิดแบบนี้แล้วไม่กล้าดูนาฬิกา
    แทบเบือนหน้าหนีจากปฏิทิน
    เพราะมันไม่ต่างอะไรกับการนับถอยหลังเพื่อรอวันลาโลก ...
    เปล่าเลยผมไม่ได้กลัวตาย
    และขอโทษที่หากเรื่องอาจไม่ค่อยขำ
    แต่ตลอดเวลาที่ใช้เวลาอยู่บนโลกนี้มันน้อยมากหากคำนว นในเชิงตัวเลข
    ยังมีหนังสืออีกหลายเล่มที่ยังไม่ได้อ่าน
    เพลงอีกหลายเพลงยังไม่ได้ฟัง
    หนังอีกหลายเรื่องที่ยังไม่ได้ดู
    ความรู้สึกในใจอีกมากมายที่ยังไม่เคยบอก
    พื้นที่อีกหลายล้านตารางกิโลเมตรที่ยังไม่เคยไป โอ๊ย..... กลุ้ม
    สองหมื่นกว่าวันที่เราได้รับมามัน
    น้อยเกินไปจริง ๆ และที่น่ากลุ้มไปกว่านั้นคือ
    ใช่ว่าทุกคนจะอยู่ถึง 60 ปี
    แน่นอน 1 ปี ยังเท่ากับ 365 วัน
    นั่นแสดงว่าบางคนไม่ได้มีเวลาบนพื้นโลก 21,900 วันหรอกนะ
    อาจไม่ถึง 3,120 สัปดาห์ซะด้วยซ้ำ!
    อุแม่เจ้าเทค 2
    คืนวันเสาร์ที่จะได้ไปเที่ยวเหลือไม่ถึง
    สามพันวันแล้วเหรอเนี่ย!!!!
    คิดแบบนี้ต้องรีบยกนาฬิกาขึ้นมาดู
    กางปฏิทินออกกว้าง ๆ
    เพราะมันคือเวลาที่เราเหลือ.... บนโลกนี้
    นี่ชั้นกำลังทำบ้าบออะไรอยู่.....ไม่เลยน้องสาว
    นี่ไม่ใช่ปรัชญางี่เง่าอะไรทั้งสิ้น หากเป็นความจริงที่
    เราไม่ค่อยได้มองมัน
    เอาล่ะ งั้นสมมติว่าทุกคนอายุ 17 ปี
    แปลว่าใช้ชีวิตมาแล้ว 6,205 วัน
    และผ่านคืนวันเสาร์มาร้อยกว่าครั้ง ส่วนหน่วยนาทีนั้น ......
    คำนวณเองบ้างซิว้อยย.....
    เอาเวลาที่ใช้ไปนั้น หักลบกับเวลา ( ที่คาดว่าจะ) เหลืออยู่
    ผลลัพธ์ที่ได้
    เราจะทำยังไงกับมันดี .....
    แต่น่าแปลก หลายคนยังยอมทำงานน่าเบื่อ
    นั่งเอาหัวตากแอร์ไปวัน ๆ ยอมให้คนที่ไม่ใช่พ่อใช่แม่จิกหัวใช้
    เพื่ออะไรบางอย่างที่เราเรียกว่า ' เงินเดือน '
    บางคนทนเรียนอะไรก็ไม่รู้อยู่ 4 ปี ทั้ง ๆ
    ที่ไม่รู้ว่าชอบหรือเปล่า รู้แต่ว่าแม่ชอบ
    ไม่ก็เห็นแค่ว่าเพื่อนเรียน
    เพียงแค่ตอบตัวเองไม่ได้ว่า กูจะเป็นอะไรดี

บางคนแอบรักเขา ซุ่มเลิฟอยู่อย่างนั้น
    ปล่อยให้ความรู้สึกที่ดีลอยไปหาคนอื่น
    แต่กลับปล่อยให้ใจตัวเองเหลืออยู่แต่ความ
    รู้สึกต่ำต้อยได้ทุกวัน ทุกวัน ทุกวัน
    บางคนกินทิฐิเป็นอาหาร เก๊กใส่กันไปวัน ๆ
    ต่างฝ่ายต่างรอให้อีกฝ่ายง้อ คุณแน่ กูแน่ งอนการกุศล
    ประชดทำลายสถิติ เชิดหยิ่งชิงชนะเลิศ....ไอ้บ้า

และอีกหลายคนนิยมกิจกรรม ' ฆ่าเวลา ' ชีวิตมันว่างจัด
    ขนาดต้องฆ่าเวลากันเลย
    บอกตรง ๆ เห็นแล้วอยากตบกบาล
    เอ็งกำลังทำลายทรัพย์สินที่มีค่าที่สุดที่มนุษย์ทุกค นพึงจะมี
    อีกหน่อยเราก็ตายจากัน ...... แล้วนะ
    ลองคิดแบบนี้บ้าง
    ใช่แล้ว .... เราจะเกิดความเสียดาย
    เพราะเหลืออีกหมื่นแสนล้านที่เรายังไม่ได้ทำ
    ตายได้ไง หากฝันไม่สำเร็จ
    ไม่ได้หมายความว่าเราจะไม่ยอมตาย

แต่ให้รีบทำทุกอย่าง ก่อนที่จะตาย ... ซึ่งจะเป็นวันไหนก็ไม่รู้
    และในเมื่อเราไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ ...
    มาเตรียมการรอรับวาระสุดท้ายของเราดีกว่า
    เอาแบบตายวันตายพรุ่งก็จะได้นอนตายตาหลับ
    ใช้ชีวิตโดยคิดซะว่า....พรุ่งนี้ฉันจะตายแล้ว
    ทำงานในสิ่งที่เรารัก เสมือนว่าเราจะไม่ได้ทำมันอีก
    ตามความฝันของเราไปสุดโต่ง ...ต้องรีบแล้ว เดี๋ยวตายนะ...เตือนแล้วไง
    รักให้หมดใจ บอกเขาไปทั้งหมดที่ความรู้สึกมี
    ส่วนจะรักหรือไม่รักกู ไม่สนว้อย ... เพราะพรุ่งนี้ชั้น(อาจจะ ) ตายแล้ว
    ใช้เวลา ( ที่อาจจะ) สุดท้ายที่มีต่อกันไว้
    กอดกันเหมือนว่านี่เป็นกอดครั้งสุดท้ายของเรา
    นุ่มนวลที่สุดเท่าที่จะทำได้
    เพราะอย่างน้อย ๆ เราจะได้มีสีหน้าที่ยิ้มแย้มตอนให้สัมภาษณ์ยมบาล

....... คนข้างบ้านเดินแป้นแล้นมาบอกข่าวดี ลูกสาววัย 23 กำลังจะแต่งงาน
    ในมือมีซองสีชมพูพร้อมการ์ด
    ลูกสาวอยู่ต่างจังหวัดกับคู่หมั้น
    แม่เลยต้องมาแจกการ์ดเอง
    เมื่อกี๊ว่าที่เจ้าสาวเพิ่งโทรมาปรึกษาแม่เรื่องชุดแ ต่งงาน.........
    หลังจากนั้น 3 ชั่วโมง เธอตาย ......
    แต่กว่าคนเป็นแม่จะรู้ข่าวร้าย ก็ปาไป 5 วัน
    ซองในมือผม กลายเป็นเงินช่วยงานศพ ช่อดอกไม้ กลายเป็นพวงหรีด
    และทั้งหมดกลายเป็นแรงบันดาลใจ ที่อยากจะบอก
    ว่าอีกหน่อยเราก็ตายจากกัน .... แล้วนะ
    อ้าว.... รู้งี้ยังจะมาอ้อยสร้อยอะไรกันอีก
    รีบแยกย้ายไปใช้เวลาที่เราเหลืออยู่ไปทำทุกอย่างที่เ รายังไม่ได้ทำ
    เดี๋ยวตายซะก่อน .... เสียดายแย่

โดย น้าเน๊ก ...... เกตุเสพย์สวัสดิ์ ปาละกะวงศ์ ณ อยุธยา

สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

น้องยังอยู่ในใจพี่เสมอ เหมือนเดิม ไม่เปลี่ยนแปลง ตลอดไป.........

Bookmarks