เบื่อไหมเมื่อโดนใบสั่ง /เทคนิคการเอาตัวรอด จากตำรวจจราจร - หน้า 2

ชื่อกระทู้: เบื่อไหมเมื่อโดนใบสั่ง /เทคนิคการเอาตัวรอด จากตำรวจจราจร

--- หรูหรามีระดับ --- TaO★tAo™'s Avatar
    สถานที่
    ASTRO WASP MAZZA
    ขอบคุณ
    0

Talking อืม

สงสัยนิดนึง แล้วส่วนใหญ่ที่โดนจับเนื่องจากสาเหตุอะไรครับ

ถ้าเรามีสำเนาเล่มทะเบียน เราเป็นเจ้าของอย่างถูกต้อง กระจกติดครบ ขับรถถูกกฏ หมวกก็ใส่

มันก็ไม่น่าที่จะโดนใบสั่งไม่ใช่หรอครับ

หรือว่าจะมีข้อหาอื่นๆที่ทำให้เราโดนใบสั่งอีกครั

ขอความเห็นหน่อยครับ ขอบคุณครับ
    ,,Yong Phayathai"

Member onepark1's Avatar
    สถานที่
    Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

Talking -*-

ไว้สำหรับคนที่ไม่มีอะไรครบอะคับ
    ถ้าครบแล้วก็ผ่านๆๆคับ
    ไม่มีไร
    รับหุ้มล้อ จักรยานฟิกเกียร์ งานดี ราคาถูก 600-
    083-3323234 ตั๊กครับ

Senior Member beery's Avatar
    สถานที่
    bbb
    ขอบคุณ
    0

หลวงพ่อเขียวหลวงพ่อแดงคุ้มครองคุณได้คับ(มันจะเอาให ้ได้น่ะคับ)บางทีก็ต้องยอมให้มันคับดีกว่าเสียเวลาแล ะอารมณ์ไปมากกว่านี้555
    MY Scooter
    MY LOVE
    MY VESPA&lambretta
    อย่าให้รถดีๆมีมากกว่าเพื่อนดีๆ
    beery scooter

ได้ความรู้ครับ เยี่ยม

sayplay's Avatar
    สถานที่
    ArtsValley
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kla_vespa อ่านข้อความ
    เอาภาพมาประกอบครับ เดี๋ยวนึกภาพไม่ออกกัน ว่าเป็นอย่างไร

ตำรวจหน้า***มมากๆ

เช็คสถานะพัสดุ EMS http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx

เลขบัญชี

980-6-09179-5 กรุงไทย เมธาสิทธิ์ เมธีสิทธางกูร

080-9509005(True),080-4999600(Dtac)

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

ส่วนมากที่จะโดนนอกจากเรามีสำเนาและอุปกรณ์ส่วนควบคร บแล้วคือ ขึ้นสะพานตามแยกต่างๆและออกเลนส์นอกครับ ถึงเราจะทำถูกไงมันก็จะหาเรื่องให้เราผิดจนได้ครับ หาเรื่องทุกอย่างทุกทาง ถ้าเถียงชนะก็รอดไปถ้าไม่ชนะก็จบ อิอิ
    ส่วนตัวผมเคยโดนข้อหาจอดรถบนฟุตบาทที่รัชดาไนท์ ก็ไม่ได้ไปจ่ายและไปต่อภาษีก็ไม่มีไรเกิดขึ้นเลยรอดไ ป ฮ่าๆ ตอนนี้ก็มีอีกใบพึ่งโดนมาสดๆข้อหาจอดบนทางเท้าแบบเดิ มแต่ทีนี้หน้าห้างยูเนี่ยนมอลล์ ก็กะรอให้ภาษีหมดและไปต่อก่อนและค่อยทิ้งใบสั่งใบนี้ ไม่ได้แนะนำไปในทางที่ผิดนะคัรบ แต่ของอย่างนี้บางทีมันต้องเสี่ยงและช่วยด้วยโชคด้วย ครับ

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tao★tao™ อ่านข้อความ
    สงสัยนิดนึง แล้วส่วนใหญ่ที่โดนจับเนื่องจากสาเหตุอะไรครับ

ถ้าเรามีสำเนาเล่มทะเบียน เราเป็นเจ้าของอย่างถูกต้อง กระจกติดครบ ขับรถถูกกฏ หมวกก็ใส่

มันก็ไม่น่าที่จะโดนใบสั่งไม่ใช่หรอครับ

หรือว่าจะมีข้อหาอื่นๆที่ทำให้เราโดนใบสั่งอีกครั

ขอความเห็นหน่อยครับ ขอบคุณครับ
    ข้อหา หมั้นใส้เสือกขับรถแพงกว่าตู แล้วอีกข้อหา หน้าดีกว่าเจ้าหน้าที่

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน -*-

ข้อหาหมั้นไส้
    55+ได้จัยจิงๆ
    รับหุ้มล้อ จักรยานฟิกเกียร์ งานดี ราคาถูก 600-

Senior Member kla_vespa's Avatar
    สถานที่
    ZiGGY ANTZ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ผมเคยเจอ ตรงพระราม 9 (ออกจากเอกมัย)
    เจอทุกครั้งตรวจทุกครั้ง มันบอกว่า รถผมเป็นรถผู้ต้องสงสัย

แล้วมันก็เปิดกระเป๋าโดยไม่พูดไม่จา มันเสียมารยาท มากๆเลยเนอะ เสียอารมณ์ วะ
    [email protected] By ZiGGY ANTZ

Photo by Kla -----------> http://kanothai.multiply.com

Facebook Fanpage : http://www.facebook.com/Kla.vespa.photo

รับถ่ายภาพ ราคามิตรภาพ ลองดูรายละเอียดงานได้ที่ Multiply

My Cars

Vespa : GS Mark 2 (1963) , Sprint V (1978)
    VW : 1302S (1972)
    BMW : R26 (1958) , R27 (1964)
    BMW : E36

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nongparewa อ่านข้อความ
    ตำรวจในรูป หน้าคล้ายติ๊ก กลิ่นสีเลยเนอะ...หุหุ
    เหอะๆ มีส่วนเหมือนคับ ว่าแต่พี่ติ๊ก เค้าก็เล่นรถคลาสิกไม่ใช่หรอคับ ไม่น่าจับเดียวชาวคลาสสิกได้ ลงคอ

555+
    Well begun is half done....

Heuer's Avatar
    สถานที่
    SIAMBRETTA002
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมว่ามันขึ้นอยู่กับบางที่ มากกว่า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ onepark1 อ่านข้อความ
    เข้าใจอยู่นะครับว่าพวกตำรวจมันได้%จากค่าปรับ เขาหาเงิน แต่คนที่โดนมันปรับคงไม่ปลื้มแน่ ผมมีวิธีดีๆๆมาแนะนำคับ กับชาว Scooter ทั้งหลาย เชิญเด้อ

•เทคนิคการเอาตัวรอด จากตำรวจจราจร•

ในกรณีที่ตำรวจจราจรเรียกแล้ว ไม่ว่ากรณีใดๆ ขอให้ท่านปฎิบัติตัวดังต่อไปนี้

๑. อย่าไปโต้เถียงใดๆทั้งสิ้น และพูดจาให้สุภาพที่สุด

๒. ระงับอารมณ์ให้เป็นปกติ ประหนึ่งว่ามีเรื่องตลกเกิดขึ้น

*๓. จราจรขอดูใบขับขี่ ห้ามให้ดูเด็ดขาด ( ******คุณอาจจะถ่ายสำเนาใบขับขี่ แล้วยี่นให้เขาดูจะดีที่สุด*******)

๔. ขอให้จราจรเขียนใบสั่งให้คุณ เขาจะเพิ่มข้อหาอีกข้อหนึ่งคือ ไม่มีใบอนุญาติขับขี่ ก็ให้เขาเพิ่มข้อหา

๕. เมื่อได้รับใบสั่งมาแล้ว คุณจะฉีกทิ้งหรือเก็บไว้เป็นที่ระลึกก็สุดแท้แต่คุณ

๖. คุณไม่ต้องไปจ่ายค่าปรับตามใบสั่ง

ประเด็นสำคัญ อย่าให้จราจรดูใบขับขี่เด็ดขาด เพราะมันจะยึด(วิ่งราวทัพย์)ใบขับขี่คุณไป แล้ว
    คุณก็ต้องยอมไปเสียค่าปรับเพื่อจะเอาใบขับขี่กลับคืน

เมื่อคุณไม่ไปชำระค่าปรับจะมีผลอย่างไร

๑. ไม่มีผลต่อการเสียภาษีรถยนต์หรือจักรยายนต์ทั้งสิ้น คุณยังไปชำระค่าภาษีได้ตามปกติ
    แม้จราจรจะขู่ ว่าจะอายัดทะเบียนก็ตาม

๒. ขนส่งไม่มีสิทธิ์ที่จะไม่รับต่อภาษี ไม่มีสิทธิ์ยึดหน่วงเล่มทะเบียน

๓. การอายัดเล่มทะเบียนมันเป็นข้อตกลงระหว่างตำรวจกับกอ งทะเบียน ไม่ได้เป็นข้อกฎหมายที่จะบังคับ ใช้กับประชาชนได้ ดังนั้นขนส่งทุกแห่งจะไม่รับชำระภาษีหรือยึดหน่วงเล่ มทะเบียนไม่ได้

อันนี้เอามาจากคนที่ส่งมาให้นะคับ
    ผม โดนยึดใบขับขี่รถยนต์ แล้วไม่ไปเสียค่าปรับ สิบปีมาแล้ว ต่อทะเบียนได้ทุกปี จนขาย รถทิ้งไปแล้ว ผมมีใบสั่งเกือบสิบใบทั้งรถยนต์ มอไซค์ ก็ไม่มีปัญหาก่อต่อภาษี

ผม ไม่ได้ส่งเสริมให้ใครทำผิดกฎหมาย แต่ไม่อยากเห็นใครเสียเปรียบโดยไม่
    เป็นธรรม วันหลังจะมาบอกว่ากรณีใดที่ตำรวจยึดรถได้ กรณีใดยึดไม่ได้ เพื่อจะได้เป็นความรู้
    ต่อสู้กับมาเฟียในคราบของตำรวจ

ว่าอำนวยความสะดวก ให้เราอย่างไร
    1 ถ้ามีบัตรข้าราชการ ก็ช่วยได้ครับ ในกรณีข้าราชการพลเรือนพอคุยกันได้ชุดกาย
    2คนพื้นที่ ที่จะอำนวยความสะดวกให้แก่ เราทั้งหลาย เช่น เป็นแถวบ้าน ในพื้นที่ก็จะ นำซื้อ น้ำ กระทิ้งแดงให้ ที่ตัวเองจะไปบ่อยๆ ส่วนใหญ่เอาน้ำหล่อ ก่อน พอพักหลังเจ้าหน้าที่ทัก เอาเฮียไปไหน
    3 ถ้าเราผิดจริงก็ต้องยอมคุย กันหน่อย ว่ากันไปตามเนื้อผ้า
    4 กรณี ตั้งด่าน หนี้ได้น้อยมา เป็น1o ก็จะยอม ในบางเรื่อง กรณีนี้มองค้างหน้าแล้วให้หนูลองยา ผ่านไปก่อน แล้ว ค่อยออก เ ลนขวา มีอีกมากมาย หลายอย่างพูดอยาก จิปาทะ แต่เนียสำหรับผม

อย่างว่าครับ เลือกเกิดไม่ได้ แต่เราทำให้เกิดได้ครับในอนาคต(ขอบคุงคำที่ให้
    คำแนะนำ)

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Heuer อ่านข้อความ
    ว่าอำนวยความสะดวก ให้เราอย่างไร
    1 ถ้ามีบัตรข้าราชการ ก็ช่วยได้ครับ ในกรณีข้าราชการพลเรือนพอคุยกันได้ชุดกาย
    2คนพื้นที่ ที่จะอำนวยความสะดวกให้แก่ เราทั้งหลาย เช่น เป็นแถวบ้าน ในพื้นที่ก็จะ นำซื้อ น้ำ กระทิ้งแดงให้ ที่ตัวเองจะไปบ่อยๆ ส่วนใหญ่เอาน้ำหล่อ ก่อน พอพักหลังเจ้าหน้าที่ทัก เอาเฮียไปไหน
    3 ถ้าเราผิดจริงก็ต้องยอมคุย กันหน่อย ว่ากันไปตามเนื้อผ้า
    4 กรณี ตั้งด่าน หนี้ได้น้อยมา เป็น1o ก็จะยอม ในบางเรื่อง กรณีนี้มองค้างหน้าแล้วให้หนูลองยา ผ่านไปก่อน แล้ว ค่อยออก เ ลนขวา มีอีกมากมาย หลายอย่างพูดอยาก จิปาทะ แต่เนียสำหรับผม

อย่างว่าครับ เลือกเกิดไม่ได้ แต่เราทำให้เกิดได้ครับในอนาคต(ขอบคุงคำที่ให้
    คำแนะนำ)

em97em97em97em97em97ก็ถูกของเขาคับem97em97em97em97em97

FISh SlidER 666 NINGNING*-*'s Avatar
    สถานที่
    MYSTYLE international sc
    ขอบคุณ
    0

Talking 55555555555555555555555555555555

อืมมมมม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kla_vespa อ่านข้อความ
    เอาภาพมาประกอบครับ เดี๋ยวนึกภาพไม่ออกกัน ว่าเป็นอย่างไร

ตำรวจผู้นี้หน้าตาเอาเรื่องละก้อหน้ากวนตีนมากครับพี ่กล้า

Senior Member beery's Avatar
    สถานที่
    bbb
    ขอบคุณ
    0

มันอยู่ที่ตัวตำรวจที่แจกใบสั่งเราน่ะครับมีคนรู้จัก ที่เข้าเป็นตำรวจบอกมาว่าถ้าเข้าแจกใบสั่งคุณแล้วเข้ าไม่เอาไปคีย์เข้าอินเตอร์เนตส่วนกลางของกลมตำรวจใบส ั่งก็ไม่มีผลอะไรแต่ถ้าเอาไปลงมันจะไปขึ้นที่ขนส่งแล ะคุณจะต้องเสียค่าปรับที่ขนส่งก่อนต่อภาสีซึ้งตำรวจ( จ่าๆที่มันจับเรา)มักจะไม่ค่อยมาลงหลอกคับมันได้ผลกำ ไรน้อยที่ดีที่สุดคืออย่าให้มันยึดอะไรไปทั้งนั้นั้น เป็นทรัพย์สินของคุณเองยิ่งกุณแจรกนี้ไม่ได้เลยคุณสา มารถแจ้งความหรือทำหนังสือร้องเรียนส่งไปที่อำเภอหรื อจังหวัดเพิ่งดำเดินคดีได้ถ้าเป็นรถNo-Bookก็ให ้ทนทำดีกะมันที่สุดอย่างน้อยได้ใบสั่งมาคุณก็รอด

พวกตำรวจนี่มันสสสสสสสสสสสสนทีนจริงๆ
    MY Scooter
    MY LOVE
    MY VESPA&lambretta
    อย่าให้รถดีๆมีมากกว่าเพื่อนดีๆ
    beery scooter

Bookmarks