ห้องชมรมคนใจรัก s90 สาระพันปัญหาครับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ห้องชมรมคนใจรัก s90 สาระพันปัญหาครับ

Junior Member lambkung's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี...
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หาร้านซ้อมรถClassic แถว สะพานพระ 7 ครับ เชื่อใจได้นะครับ

ใครมีร้านที่ซ้อม S90 ได้ เชื่อใจได้นะครับ

บอกหน่อยครับผมอยู่แถวการไฟฟ้าบางกรวย พระราม7ครับ ช่วยหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ

Senior Member aon.fitness's Avatar
    สถานที่
    กากอย-คลับ
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cha1637 อ่านข้อความ
    เครื่อง s90 แปลง cdi ทำไงครับ แล้วหาซื้อชุดแปลงได้ที่ไหนครับราคาเท่าไหร่
    มัดไฟ cg /jx ครับ ส่วน คอล์ย หัวเทียน ของ rc ไล่ ดีดี วิ่ง เนียนครับ เดินเบานิ่ง รับรอง
    ส่วนนี่ รถผม เพิ่งได้มาครับ สีหวานเรย เจ้าของเก่า ทำมา ซะ 555 ตอนนี้ ขาดไมล์(ไครมี เเบ่งกันมั่งนะครับ ) นอกนั้น ก็ ครบครับ
    ปล. รูปตอนนี้ ยังไม่สมบูรณ์นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aon.fitness : 07-03-2009 เมื่อ 23:28
    "คนจนทำอะไรก็ผิด"

CLASSIC IN MY LOVE CHOOSE TO DIFFERENT
    Email : [email protected]

Senior Member aon.fitness's Avatar
    สถานที่
    กากอย-คลับ
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ก็องชัยนาท อ่านข้อความ
    รถเราใส่ คาร์บู wave วิ่งตื้อ ตื้อ อ่ะ ช่วยที
    คุณก๊อง เซียน เอส 90 555+

คอคาร์บูร เวฟ ดรีม มันเล็กนะครับ เมื่อเทียบกับ ของเอส 90 เดิมๆ น่ะ นอกนนั้นไม่รู้นะครับ555+
    "คนจนทำอะไรก็ผิด"

CLASSIC IN MY LOVE CHOOSE TO DIFFERENT
    Email : [email protected]

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถไม่ค่อยดี ครับ

พี่พี่ครับ รถผมขี่ได้ไท่ไกล มันเป็นอะไรครับ
    แล้วนี่ผมจับตรงเครื่องดู มันร้อน มากน่ะ
    เกี่ยวไหม บอกหน่อยน่ะครับพอดีเพิ่งเล่นน่ะครับ
    ตอนนี้มันก็เป็นตองขาวอยู่ด้วยถ้าเปลี่ยนเป็น cdi
    จะดีไหม บอกหน่อยน่ะครับ
    ก่อนปีใหม่นี้จะได้ออก ทริป น่ะครับ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คาบู

พี่พี่ครับ อยากทราบว่า honda s90 น่ะ
    เปลี่ยนคาบู แบบเดิมๆ เป็น wave 100
    ได้ไหมครับ
    วิ่งไหม
    เขากันได้ไหมครับอยากรู้จิงครับ
    พอดีรถผมคาบูเดิม น้ำมันไม่จ่ายไปที่คาบูครับ

Member PPJ65's Avatar
    สถานที่
    ก้ำกึ่ง Classic Bile กาญจนบุรี & ราชบุรี คนบ้ารถถีบกาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

Exclamation ถามมาตอบให้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ neo_buster อ่านข้อความ
    พี่พี่ครับ อยากทราบว่า honda s90 น่ะ
    เปลี่ยนคาบู แบบเดิมๆ เป็น wave 100
    ได้ไหมครับ
    วิ่งไหม
    เขากันได้ไหมครับอยากรู้จิงครับ
    พอดีรถผมคาบูเดิม น้ำมันไม่จ่ายไปที่คาบูครับ
    เคยทำรถลูกค้าคันหนึ่ง ใส่คาบูเวฟ 110 ไปวิ่งดีไม่มีปรัญหาอะไร
    ขับดีนั่งสบาย ขับร้ายตายแน่
    ขับแย่รถพัง ขับระวังปลอดภัย
    ขับไวลงคู ขับไม่ดูลงคลอง
    ขับไม่มองขึ้นเกาะ ขับไม่เหมาะหัวขาด
    ขับประมาทเป็นผี ขับไม่ดีชนระเบิด
    ขับประเสริฐอยู่เย็น ขับไม่เป็นอย่าขับ
    ( ก้ำกึ่ง คลาสสิค ไบท์ ) สาขา กาญจนบุรี
    โทร. 081-0099750

goomaiba's Avatar
    สถานที่
    อิสระชน
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สวัสดีคับพี่น้องชาว s-90

สวัสดีคับพี่น้องชาว s-90 ผมนึกว่าจะไม่มีคัยซะแล้ว เห็นกระทู้ s-90 ในบอร์ดโชว์ ตกไปไม่รู้หน้าไหนแระ เลยคิดว่าไม่มีคัยเล่นซะแล้ว อิอิอิ...

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนน่ะคับ ผมชื่อ ต้น อยู่สงขลา
    ว่างๆก็แวะมาคุยกันน่ะคับ [email protected]

หรือ tonclassicman.hi5.com มาคุยกันมั้งน่ะคับพี่น้อง..
    " ทำไมเราต้องไปทำอะไรตามใครเค้า...ในเมื่อใจเรามันไม่ เหมือนใคร "
    สอบถาม ติดต่อซื้อขาย พูดคุย
    ซื้อของจากผม โอนเงินเข้าบัญชีนี้บัญชีเดียวน่ะครับนอกจากนี้ไม่ใช ่ผม !!!
    เลขบัญชี 960-2-07142-9 ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขาลพบุรีราเมศวร์
    ชื่อ บัญชี นายภควัต สังข์แก้ว
    086-9668935 ต้นคับ ADD line , whatapp มาคุยกันได้ครับ มีเบอร์นี้เบอเดียวน่ะครับ ถ้าเบอร์อื่นล่ะไม่ใช่ผม
    งดต่อรองหน้า กระทู้ น่ะจ๊ะ
    <<<<<<<<<<<<>>>>>>>>>>>>>>
    จุดที่ลงตัวไม่มีหรอกตราบใดที่ความพอใจของคนเราไม่มี ที่สิ้นสุด....

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน cdi

ตอนนี้ผมส่งไปทำ cdi แล้วครับ
    คงวิ่งล่ะทีนี้ ขอบคุณน่ะครับสำหรับคำตอบ
    คราวหน้ามีไหร่จะถามไปน่ะครับ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน cdi

ถ้าเอาไปทำ cdi บอกให้ช่างใช้ของรถ
    อะไรครับพี่น้อง ที่พี่พี่ใช้กันอยุ่ครับ
    ใช้ของเครื่องไหร่ แล้วราคาอยุ่ที่เท่าไหร่

Senior Member jayfaneve's Avatar
    สถานที่
    ORBIT Club
    ขอบคุณ
    0

แต่ผมว่าทองขาวก็วิ่งดีนะคับ ถ้ามีปัญหาถามได้นะคับ ยินดีให้คำปรึกษาคับ

Member PPJ65's Avatar
    สถานที่
    ก้ำกึ่ง Classic Bile กาญจนบุรี & ราชบุรี คนบ้ารถถีบกาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

Exclamation ถามมาตอบไป

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ neo_buster อ่านข้อความ
    ถ้าเอาไปทำ cdi บอกให้ช่างใช้ของรถ
    อะไรครับพี่น้อง ที่พี่พี่ใช้กันอยุ่ครับ
    ใช้ของเครื่องไหร่ แล้วราคาอยุ่ที่เท่าไหร่
    คุณอยู่ที่เชียงใหม่ ไม่รองไปถามชุดแปลง cdi สำเร็จดูแหละ ที่ร้านแม่ข่ายจักรยาน ( จำไม่ได้ว่าชื่อร้านใช้ชื่อนี้รึเปล่า ) ชุดหนึ่ง อยู่ประมาณ 700-800 บาท ไม่ต้องแปลงอะไรเลย
    ขับดีนั่งสบาย ขับร้ายตายแน่
    ขับแย่รถพัง ขับระวังปลอดภัย
    ขับไวลงคู ขับไม่ดูลงคลอง
    ขับไม่มองขึ้นเกาะ ขับไม่เหมาะหัวขาด
    ขับประมาทเป็นผี ขับไม่ดีชนระเบิด
    ขับประเสริฐอยู่เย็น ขับไม่เป็นอย่าขับ
    ( ก้ำกึ่ง คลาสสิค ไบท์ ) สาขา กาญจนบุรี
    โทร. 081-0099750

ก็องชัยนาท's Avatar
    สถานที่
    ก็องอะไหล่ยนต์
    ขอบคุณ
    0

cdi ผมเคยส่งไปทําที่สระบุรี จบคับ จําร้านไม่ได้อ่ะฝากเค้าไปอีกที
    คอยล์ nova กล่องแดช วิ่งกระจายคับ ค่าทําประมาณ700 แต่กล่องของเราเองนะem97
    คุณ อ้น แกแซวจิง จิง คันดําขายไปแล้วรอปั้น sb อยู่คับ เสร็จแล้วเจอกัน
    ก็อง 081-0392319 โทในเวลา 7.00-22.00 นอกนั้นพักผ่อนครับ
    ลูกค้าท่านใดมีอาการแบบนี้
    ต่อรองหน้าบอร์ด ให้แฟนโทมาอ้อน เกรียน+ต่อราคาไร้เหตุผล
    กลัวผมโกง ยิงให้โทกลับ *222มาให้ออกค่าโทให้
    ถ้าคุณเป็นกรณีข้างบนไม่ต้องโทมานะคับ...ขอร้อง
    ของถูกและดีไม่มีในโลก ต้องถูกและดีแบบมีเหตุผล
    ที่อยู่ นิรวิทธ์ ร่มโพธิ์ 128 ม.1 ต.ดอนกํา อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท 17140
    ธ.กสิกรไทยสาขาสรรคบุรี ออมทรัพย์ 186-225-1284
    [email protected]
    http://www.facebook.com/?ref=logo

Junior Member n2o's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

s90
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย n2o : 24-03-2009 เมื่อ 08:21
    ใกล้หรือไกลแค่ไหนแต่ใจไปถึง
    ( ไปม่ะถึงเพราะนํามันหมด )

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

s90
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย n2o : 24-03-2009 เมื่อ 08:21

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

s90

Bookmarks