26 กันยา53 วันคาร์ฟรีเดย์-เชิญชมนิทรรศการจักรยานโบราณ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: 26 กันยา53 วันคาร์ฟรีเดย์-เชิญชมนิทรรศการจักรยานโบราณ

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ไม่น่าจะเต็มนะครับ เพราะมีรูปใหญ่รูปเดียวเอง เดี๋ยววันนั้นมาช่วยจัดกันครับ
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

กรุ่นเก่าไอกรุ่นกลิ่นเก่า's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณ ร า ช บุ รี
    ขอบคุณ
    0

ทีมงานบางกะปิ....พร้อมทุกเมื่อคับพี่วสันต์.....เดี ยวจะไปแต่เช้ามืดเลย

Name:  3[1].jpg
Views: 349
Size:  62.3 KB

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ยินดีครับ งานของพวกเราทุกๆคน เดี๋ยวมาช่วยกันจัดนิทรรศการกัน
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

พี่วสันต์ เอาป้ายโฆษณารถถีบไปด้วยครับ แต่งแบบร้านตัวแทนจำหน่ายในอดีต ย้อนยุคดีครับ
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

วันนี้เป็นวันที่ 7 กันยายน แล้ว เหลืออีก 11 วัน ก็จะถึงวันที่ 19 กันยายน ที่เป็นวันคาร์ฟรีเดย์ หากจะว่านานก็นานแต่หากทำอะไรเพลินๆเผลอแผล็บเดียวก็ จะถึงแล้ว ดังนั้นใครที่จะมาแต่ยังไม่ได้เช็ครถเตรียมรถก็ขอให้ เตรียมแต่เนิ่นๆนะครับ โดยเฉพาะไส้ไก่ ลมยางต้องดูให้ดีๆ อะไหล่อย่างอื่นหลุดแต่หากยางดี ล้อก็ยังหมุนได้ กลิ้งได้ จนถึงจุดหมาย แต่หากยางแบน คงต้องจูงอย่างเดียว...
    สำหรับไอเดียการแต่งให้ออกเป็นแนวตัวแทนจำหน่ายจักรย านก็เข้าท่าดีนะครับ คงต้องดูสถานที่ๆเค้าจะให้ก่อนว่าประมาณไหน แล้วก็ต้องดูว่าจะขนอะไรมาได้มั่ง เพราะลำพังแค่รถถีบตัวเองสี่คันไม่รู้ว่ารถจะขนได้หม ดหรือเปล่า(รถกระบะช่วงสั้น)
    ปีนีที่มีน้องๆไฟแรง มาร่วมแจมกันหลายคน เช่นกลุ่มฝั่งธนฯ นงค์และกลุ่มบางกระปิ จอม โนวา ก็จะเอารูปมาร่วมจัดกัน อีกทั้งมีคุณไพบูลย์และเพื่อนขาแรงย่านพุทธมลฑลสายสอ ง และ ฯลฯ ก็คงจะได้มาพบกันในวันนั้นครับ

ปีนี้อย่างที่บอกละครับติดธุระคงไม่ได้เข้าไปช่วยงาน พี่แน่นอน สำหรับที่ยุดยาก็จัดเหมือนกันครับแต่ยังที่เคยบอกพี่ ละครับจัดก็เหมือนไม่ได้จัด รวมตัวรับเสื้อกินข้าว เข้าแถวร้องเพลงชาติจบบ้านใครบ้านมัน ไม่เคยใช้เวลาเกินหนึ่งชั่วโมงสักที

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    19 กันยา53 วันคาร์ฟรีเดย์-เชิญชมนิทรรศการจักรยานโบราณ
    กลุ่มคนบ้ารถถีบและคนรักรถถีบโบราณขอเชิญทุกๆท่านชมน ิทรรศการจักรยานโบราณ เนื่องในวันคาร์ฟรีเดย์ ซึ่งปีนี้ตรงกับวันอาทิตย์ที่ 19 กันยายน 2553 ตั้งแต่เวลาประมาณ 8.00 น. จนถึง 15.00 น.โดยประมาณ

สถานที่คือ บริเวณลานคนเมือง ศาลาว่าการกรุงเทพมหานคร สำหรับในปีนี้ก็จะมีเพื่อนๆคนบ้ารถถีบนำรถถีบโบราณ สวยๆ หายาก หลายคันมาร่วมจัดแสดงให้ชมเช่นเคย โปรดติดตามความคืบหน้าในกระทู้นี้ได้เลยนะครับ..
    รับทราบครับพี่ แล้วผมจะโทรหาพี่นะ ว่าจะให้ช่วยจัดกี่โมง เพราะบ้านผมอยู่ใกล้มากๆ

งานหนักๆ ชอบ พวกๆ ยกๆ นิ เพราะพี่ทำเพื่อวงการณ์รถจักรยานโบราณมานานแล้ว

ติดตามพี่มานานแย้ว ฮิๆๆๆ
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เมื่อวานตอนบ่าย มีโทรศัพท์มา แจ้งว่าโทรมาจากนิตยสาร "สารคดี" บอกว่าได้เบอร์มาจากสมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพไทย คนที่โทรมาบอกว่า กำลังทำเรื่องเกี่ยวกับจักรยานในวันคาร์ฟรีเดย์ ซึ่งก็จะเจาะเรื่องราวของชุมชนจักรยานประเภทต่างๆ ซึ่งจักรยานโบราณของพวกเราก็เป็นหนึ่งในนั้น
    ซึ่งเค้าทราบมาว่าได้รวบรวมเป็นกลุ่มคนบ้ารถถีบอยู่ ก็ได้สอบถามในรายละเอียดเบื้องต้นพอคร่าวๆและคงจะได้ นัดสอบถามรายละเอียดต่างๆอีกที และเค้าแจ้งว่าในวันคาร์ฟรีเดย์ เค้าก็จะไปขอถ่ายรูปบรรยากาศในส่วนนิทรรศการจักรยานโ บราณที่พวกเราได้จัดกัน ส่วนนิตยสาร"สารคดี" ฉบับที่จะลงเรื่องราวของจักรยานนั้น คงได้สอบถามต่อไปครับว่าจะตีพิมพ์เดือนไหน และก็คงจะเป็นหนังสือที่รฤกเล่มหนึ่งที่เราคงจะได้เก ็บกัน
    จึงแจ้งมาให้ทราบกันครับ

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

สวัสดีเช้าวันจันทร์ที่13 กันยายน ครับ
    หากนับรวมวันนี้ก็จะเหลืออีก6 วัน ที่จะถึงวันคาร์ฟรีเดย์ นัดจักรยานทุกประเภทครั้งใหญ่ในรอบปี และนิทรรศการจักรยานโบราณของพวกเราที่จัดขึ้นปีละครั ้ง จุดประสงค์เพื่อนำเสนอให้เผยแพร่จักรยานโบราณให้มีผู ้สนใจเป็นวงที่กว้างขึ้น เป็นการอนุรักษ์จักรยานโบราณ และเมื่อมีผู้ขี่จักรยานมากขึ้นก็จะเป็นการช่วยลดการ ใช้พลังงาน เช่นน้ำมัน ไปในตัว
    ก็ต้องเรียนย้ำดังเช่นทุกๆปีที่จัดนิทรรศการนะครับ ว่าในการจัดนิทรรศการทุกๆครั้งที่ผ่านมารวมถึงที่จะม ีขึ้นในปีนี้ เป็นการจัดขึ้นโดยไม่ได้รับการสนับสนุนเงินสำหรับเป็นค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นจากผ ู้จัดหลัก ไม่ว่าจะเป็น สสส. สมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพไทย หรือ กทม. ค่าใช้จ่ายต่างๆเป็นเงินของพวกเราเองทั้งสิ้น เพราะทำกันด้วยความรัก ความชอบ และอยากจะทำ กิจกรรมต่างจึงมีสีสันน่าสนใจ ด้วยสาเหตุนี้ จากข้อความในสมุดเยี่ยมและคำบอกเล่าจากผู้ปั่นจักรยา นท่านอื่นๆประเภทอื่นๆหลายๆท่าน ที่มาร่วมงานรณรงค์ทำให้ทราบว่านิทรรศการจักรยานโบรา ณรวมไปถึงการจอดรวมตัวจักรยานโบราณของพวกเราเป็นจุดเ ด่น เป็นที่น่าสนใจ แม้ว่าหลายครั้งจะอยู่ในที่ตั้งที่เป็นมุมอับ มุมใน แตกต่างจากร้านค้า สปอนเซอร์ของงานที่มักจะได้ตั้งในตำแหน่งที่ขายของ นำเสนอสินค้าให้เห็นได้ชัดกว่า แต่ถึงอย่างไรก็ตาม การที่ผู้จัดหลักได้เห็น ได้รับรู้ว่า จักรยานโบราณก็เป็นชุมชนหนึ่งที่น่าสนใจ สร้างสีสัน และนึกถึงพวกเราทุกๆครั้ง ได้จัดที่ให้พวกเราได้อยู่ ได้มาพบกันทุกๆปี เท่านี้ก็คิดว่าพอแล้ว
    วันคาร์ฟรีเดย์ปีนี้ หวังว่า พวกเราคงได้มารวมตัวกันเช่นทุกปีนะครับ ให้ชุมชนจักรยานอื่นๆ ได้ทราบได้เห็น ได้นึกถึงกันทุกๆครั้งที่เห็นจักรยานโบราณ

รูป รูป  

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

เเล้วเจอกันครับพี่ เดียว เอาเเรงงานต่างด้าวไปช่วย ยกของ
    555+

รูป รูป  

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน มีอะไรให้ช่วยออกแรงบอกมาได้เลย(ทุกคนมาด้วยใจครับ)

e10e10
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    สวัสดีเช้าวันจันทร์ที่13 กันยายน ครับ
    หากนับรวมวันนี้ก็จะเหลืออีก6 วัน ที่จะถึงวันคาร์ฟรีเดย์ นัดจักรยานทุกประเภทครั้งใหญ่ในรอบปี และนิทรรศการจักรยานโบราณของพวกเราที่จัดขึ้นปีละครั ้ง จุดประสงค์เพื่อนำเสนอให้เผยแพร่จักรยานโบราณให้มีผู ้สนใจเป็นวงที่กว้างขึ้น เป็นการอนุรักษ์จักรยานโบราณ และเมื่อมีผู้ขี่จักรยานมากขึ้นก็จะเป็นการช่วยลดการ ใช้พลังงาน เช่นน้ำมัน ไปในตัว
    ก็ต้องเรียนย้ำดังเช่นทุกๆปีที่จัดนิทรรศการนะครับ ว่าในการจัดนิทรรศการทุกๆครั้งที่ผ่านมารวมถึงที่จะม ีขึ้นในปีนี้ เป็นการจัดขึ้นโดยไม่ได้รับการสนับสนุนเงินสำหรับเป็นค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นจากผ ู้จัดหลัก ไม่ว่าจะเป็น สสส. สมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพไทย หรือ กทม. ค่าใช้จ่ายต่างๆเป็นเงินของพวกเราเองทั้งสิ้น เพราะทำกันด้วยความรัก ความชอบ และอยากจะทำ กิจกรรมต่างจึงมีสีสันน่าสนใจ ด้วยสาเหตุนี้ จากข้อความในสมุดเยี่ยมและคำบอกเล่าจากผู้ปั่นจักรยา นท่านอื่นๆประเภทอื่นๆหลายๆท่าน ที่มาร่วมงานรณรงค์ทำให้ทราบว่านิทรรศการจักรยานโบรา ณรวมไปถึงการจอดรวมตัวจักรยานโบราณของพวกเราเป็นจุดเ ด่น เป็นที่น่าสนใจ แม้ว่าหลายครั้งจะอยู่ในที่ตั้งที่เป็นมุมอับ มุมใน แตกต่างจากร้านค้า สปอนเซอร์ของงานที่มักจะได้ตั้งในตำแหน่งที่ขายของ นำเสนอสินค้าให้เห็นได้ชัดกว่า แต่ถึงอย่างไรก็ตาม การที่ผู้จัดหลักได้เห็น ได้รับรู้ว่า จักรยานโบราณก็เป็นชุมชนหนึ่งที่น่าสนใจ สร้างสีสัน และนึกถึงพวกเราทุกๆครั้ง ได้จัดที่ให้พวกเราได้อยู่ ได้มาพบกันทุกๆปี เท่านี้ก็คิดว่าพอแล้ว
    วันคาร์ฟรีเดย์ปีนี้ หวังว่า พวกเราคงได้มารวมตัวกันเช่นทุกปีนะครับ ให้ชุมชนจักรยานอื่นๆ ได้ทราบได้เห็น ได้นึกถึงกันทุกๆครั้งที่เห็นจักรยานโบราณ

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ยินดีครับอุ้ย นงค์ เรื่องยก แบกหาม จัดนิทรรศการตอนเช้า(ประมาณ 6-7 โมง) พี่คงช่วยกันกับอุ้ยและเพื่อนๆ ส่วนนงค์รวมไปถึงท่านอื่นๆคงไปรวมกันที่ลานพระรูปฯแล ้วค่อยปั่นมากันที่ลานคนเมือง ถึงตอนนั้นแล้ว คงได้ช่วยกันเอารถออกมาจอดเรียงกันตามผัง ทีกำลังจัดอยู่ครับ คงเรียงรถเป็นกลุ่มตามอายุความเก่า และเรียงรูปเท่านั้นเอง อย่างอื่นก็ไม่มีอะไร
    สายวันนี้ แดดแรงน่าดู ไม่รู้ว่าถึงวันนั้นอากาศจะเป็นอย่างไรบ้าง แต่พี่ก็มีผ้าร่มขนาดกว้าง2.5 เมตรยาวประมาณ5 เมตรอยู่ผืนนึง คงได้ช่วยกันขึงกันแดดได้บ้าง

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อีกไม่ก็วันก็ถึงละอดใจรอไม่ไหวแล้ว เเล้วเจอกัน

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

โลกแห่งการเปลี่ยนแปลง แต่เราขอหยุดเวลาไว้ตรงนี้

ตรงคำว่อนุรักษ์รถจักรยานโบราณ

บางคนไม่มีนะคับ ขอโทษด้วย เพราะถ่ายไม่ทันจริงๆ

สุดท้ายนี้ เสร็จงานแล้ว ผมขอมอบแก่พี่วสันต์ เพื่อใช้ในการประกอบกิจกรรมต่อไปครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hotmail123 : 13-09-2010 เมื่อ 18:56
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Cool

เข้าใจทำนะ สวยดีครับ ชอบแนวคิดครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hotmail123 อ่านข้อความ
    โลกแห่งการเปลี่ยนแปลง แต่เราขอหยุดเวลาไว้ตรงนี้

ตรงคำว่อนุรักษ์รถจักรยานโบราณ

บางคนไม่มีนะคับ ขอโทษด้วย เพราะถ่ายไม่ทันจริงๆ

สุดท้ายนี้ เสร็จงานแล้ว ผมขอมอบแก่พี่วสันต์ เพื่อใช้ในการประกอบกิจกรรมต่อไปครับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

Bookmarks