รับลมหนาวกับชาวสองล้อ ตราใบพัด - หน้า 2

ชื่อกระทู้: รับลมหนาวกับชาวสองล้อ ตราใบพัด

Watchy's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

47. ออกจากหน้าห้วยน้ำดัง เราก็มุ่งสู่อำเภอปาย....
    แล้วเราก็มาจอด ตรงสะพานข้ามแม่น้ำปายกัน

48. สะพานปายนี้เป็นสะพานคอนกรีตใหม่
    ส่วนสะพานปายของเดิมที่เป็นโครงเหล็กก็อยู่ติดกัน แต่ไม่ให้รถใช้นานแล้ว

49. นี่คือสะพานข้ามน้ำปายของเดิม ไม่ให้รถใช้ คนชอบนิยมมาถ่ายรูปกัน
    แต่เดี๋ยวนี้ มีซุ้มอะไรก็ไม่รู้ไปตั้งไว้หัวสะพาน น่าเกลียดสุดๆ ใครเคยไปจะรู้

50. ไหนๆก็มาแล้ว ขอสวยๆอีกซักรูปนะครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

51. หลังจากถึง ตัวเมืองปายแล้ว เราก็ชิลๆกันไป นั่งเล่นกันบ้าง (สงสัยหมดแรง...?!?)
    หากาแฟดื่มกันบ้าง ไปตามประสา

52. สองหนุ่มสองมุม (ตัวเปิด-และ-ตัวปิด)...หน้าร้านกาแฟ โฟล์คตู้ สวยๆ

53. เอาวิวสวยๆของเมืองปาย....มาให้ชมกันบ้าง (...ลำน้ำ...ปาย...)

54. ได้มีโอกาส เข้าไปหาเพื่อนของน้าแดง ชื่อ Mr. T สอนฝรั่งทำอาหารไทย อยู่ที่ปาย
    ....ได้รับการต้อนรับอย่างดีตั้งแต่ฟ้ายังไม่มืด
    ก็เลยเป็นภาพอย่างที่เห็น.....เอ้า.....ดื่ม.....

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

หลังจากเกือบไม่รอด ที่บ้าน Mr.T แต่ยังไม่พอขอท่องราตรี เมืองปาย ซักหน่อย.....
    เลย เข้าไปลุยกันต่อ ที่ บี-บ๊อบ จนเต็มที่....ก่อนจะพักผ่อนกัน......
    รูปใน บี-บ๊อบ ขอลงแค่รูปเดียวนะครับ......
    มันไม่ค่อยงามเท่าไหร่.....
    ก็ดูเอาแล้วกัน.....555+

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

เช้าวันรุ่งขึ้น....แบบไม่ค่อยเช้าเท่าไหร่ เราก็ต้องอำลาเมืองปายซะแล้ว....

56-57. ก่อนอำลาเมืองปาย ขอถ่ายรูปในโลเคชั่นยอดฮิต....แต่คนโคตรเยอะ....
    ไม่งั้น...เดี๋ยวจะตกเทรน

57. พ่อหนุ่มคนนี้แอบไปโพสหล่อๆคู่กับรถแรงๆ ก็ไม่บอก.....
    (แต่ที่แน่ๆ มาด ตัวพ่อ จริงๆ)...ขอแซวเล่นซะหน่อย

58. ขากลับจากปาย ผ่านห้วยน้ำดัง อีกรอบ เลยขอเข้าไปพักผ่อนหน่อย
    ...คืนก่อนมันหนักหนาจริงๆ.....

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

60.-61. ชมวิว สวยๆที่ห้วยน้ำดัง

62. พักผ่อน ชิลๆ กันไป......ก่อนเดินทางกลับเข้าสู่เชียงใหม่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Watchy : 15-01-2009 เมื่อ 18:14

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

หลังจากลงจากปายสู่เชียงใหม่แล้ว เราก็มีโอกาสแวะเข้าไปงานไบค์ ที่เชียงใหม่ นิดหน่อย
    แต่ไม่ค่อยได้ถ่ายรูปมา
    เอามาให้ชมซักภาพพอเป็นกษัยแล้วกันนะครับ

หลังจากออกจากงานไบค์ที่เชียงใหม่แล้ว เราก็ไปสรวลเส เฮฮา กันตามประสา....
    แต่ขออภัย มิอาจลงรูปได้จริงๆ.......

รุ่งขึ้นเราก็เดินทางกลับกรุงเทพ กันหลังจากเมื่อคืน....เพียบ....เหมือนเดิม..555+
    เอาเป็นรูปนี้เป็นรูปสุดท้ายแล้วกันนะครับ....หลายคน คงจะเบื่อแล้ว....

เป็นรูประหว่างเดินทางกลับ โดยเราได้กลับทาง ตาก-กำแพงเพชร ถ่ายไว้เป็นที่ระลึก
    โดยเราคิดกันไว้ว่า หนาวปีหน้าเราจะขึ้นไปกันใหม่...
    ใครสะดวกอยากร่วมแจม ได้เลยนะครับ

ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจ....

ขอบคุณครับ

ทริปนี้สนุกๆมากเลยครับแถมผมยังได้ร่วมทางกับเพื่อนๆ และพี่ๆที่รู้ใจแบบว่าไปไหนไปกันค่ำไหนนอนนั่นมันกัน ทั้งคืน ...อิอิอิ+

ปล.ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆทุกคนมากครับสำหรับความทรงจำที่ ดีๆ

สุดท้ายนี้ต้องขอขอบคุณ BMW R1100GS ที่เป็นสารถีพาผมทั้งไปและกลับโดยสวัสดิภาพem97

The goal of riding a motorcycle is not a speed. But it is the friendship between the travel more.

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pkrirk อ่านข้อความ
    อยากไปด้วยจัง ถ้าไปด้วยรถผม 3 วันไม่รู้ถึงเปล่า
    r67 ยังไปได้เลย......ไม่เห็นพัง
    คราวหน้าอย่าพลาดนะ....ขอบอก

ปีหน้าเจอกันใหม่ครับพี่น้อง

Bookmarks