[ เตือน งดทำการซื้อขายชั่วคราว ] !! ตะลึงค้นพบสัตว์สปีชี่ใหม่ในไทยชาติวงศ์พงศ์เดียวกับ ตะกวดบ้านเราครับ !! - หน้า 2

ชื่อกระทู้: !! ตะลึงค้นพบสัตว์สปีชี่ใหม่ในไทยชาติวงศ์พงศ์เดียวกับ ตะกวดบ้านเราครับ !!

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เอาใจช่วยครับ พวกโจรบนเวบจะได้หมดไป

Junior Member ceniji's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Wheelchair อ่านข้อความ
    พรุ่งนี้ผมจะไปเชียงใหม่ หากแจ้งความแล้วช่วยส่งใบแจ้งความมาทางเมล์ผม [email protected]
    เผื่อผมลองช่วยตามอีกแรงเพราะการเข้าถึงธุรกรรมบางอย ่างที่คนร้ายทำต้องใช้ใบแจ้งความครับ
    หวังพึ่งตำรวจยาก ขนาดผมถูกโกงไปเป็นแสน ตำรวจยังไม่สนใจเลยต้องตามสืบตามขุดหาเองจนจับได้
    ผมจึงเข้าใจหัวอกท่านครับ นี่หากเป็นลำปางผมตามให้รู้เรื่องไปแล้ว ต้องอาศัยพรรคพวกช่วยดูแลกันครับ
    ---------------------------------------------------------------------------------------------

ถูกครับพี่ตำรวจทำไรไม่ได้ถามแล้ว ไต้แต่บอกว่าต้องไปฟ้องร้องเอาเอง แบบนี้ไม่รู้จะมีตำรวจไว้ทำไร ได้แค่รับแจ้งความ ทุกอย่างเราต้องดำเนินการเองเหรอ

เฮ้อเมืองไทย ขนาดทำผิดกันซึ่งหน้า เลขที่บัญชีโอนก็มีครับ ไม่รู้เหมือนกันครับพี่ว่านายทศพล มังคะละเนี่ยคนเชียงใหม่รึป่าว แต่ผมก็ขอบคุณในน้ำใจพี่ครับ

และก็เห็นใจคนหัวอกเดียวกันด้วยครับ เสียเงินไปก็เสียดาย แต่มีโอกาสได้เจอคนดีดีเงิน 20000 นี่ถือว่าคุ้ม (คิดในทางดีครับ) ผมเชื่อสักวันเวรกรรมก็ตามมันทันเอง

Name:  DSCF9209.jpg
Views: 973
Size:  29.8 KB

Name:  DSCF9208.jpg
Views: 940
Size:  27.6 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ceniji : 24-03-2013 เมื่อ 21:03

สถานที่
    กำลังรวมกันอยู่
    ขอบคุณ
    0

สู้ๆๆคับพี่ ผมเอาใจช่วยครับ จับคนโกงให้ได้นะครับ
    นายอุกฤษฎ์ แตรตุลาการ
    เลขบัญออมทรัพย์6180201501 ธ.กรุงไทย สาขาศรีสำโรง
    1/1 ม.1 ต.วังลึก อ.ศรีสำโรง จ. สุโขทัย 64120

เบอร์โทรศัพท์ติดต่อ0846142751 ดีแทค

ส่งของจริง จริงใจต่อลูกค้า ถ้าโทรไม่ติดทิ้งเบอร์ไว้
    รับรองซื้อกับผมได้ของตามรูปครับ

Member bjhunt's Avatar
    สถานที่
    Classic Rider
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าเลิกซื้อจากเว็บตลาดรถเถอะครับ เห็นเว็บนี้โกงกันบ่อย

เฮ้ยย ตำรวจไม่ช่วยเลย ต้องไปฟ้องเอง แล้วจะฟ้องกะใครอะ คิดแล้วเหนื่อยกับตำรวจจริงๆ
    เอาใจช่วย มีข้อมูลเพิ่มช่วยแชร์มานะครับ ดผื่อผมช่วยได้จะช่วยอีกแรงนึง

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เคยมีกรณีแบบนี้ โดนโกงในแบบลักษณะนี้ ลองไปแจ้งความ แล้วนำใบบันทึกประจำวัน ไปติดต่อธนาคารที่โอนเงินไป เห็นว่าสามารถเรียกเงินที่โอนไปกลับคืนมาได้ครับ ได้ผลอย่างไงช่วยแจ้งให้ทราบด้วยครับ เพื่อเป็นประโยชน์กับคนอื่นๆ ด้วยครับ ขอเอาใจช่วยครับ เงินจำนวนมากตั้ง 20,000 บาท คุณกล้าโอนไปให้เขาได้อย่างไง อันตรายครับแบบนี้

Senior Member หวงเฟยหง's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

สงสัยมันมีหลายคน เห็นเคยเป็นข่าวโดนจับไปแล้วครั้งนึง ลองส่งข้อมูลไปให้นักข่าวหนังสือพิมพ์สิครับ อาจทำให้พวกตำรวจตื่นตัวกันบ้าง มันเยอะเกินครับ

Senior Member Wheelchair's Avatar
    สถานที่
    การดำรงชีวิตอิสระคนพิการภาคเหนือ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kohkah อ่านข้อความ
    เคยมีกรณีแบบนี้ โดนโกงในแบบลักษณะนี้ ลองไปแจ้งความ แล้วนำใบบันทึกประจำวัน ไปติดต่อธนาคารที่โอนเงินไป เห็นว่าสามารถเรียกเงินที่โอนไปกลับคืนมาได้ครับ ได้ผลอย่างไงช่วยแจ้งให้ทราบด้วยครับ เพื่อเป็นประโยชน์กับคนอื่นๆ ด้วยครับ ขอเอาใจช่วยครับ เงินจำนวนมากตั้ง 20,000 บาท คุณกล้าโอนไปให้เขาได้อย่างไง อันตรายครับแบบนี้
    ครับใช้วิธีนี้ก็ได้ช่วยกันหลายๆทาง แต่ก็ต้องบอกว่าหากธนาคารจะเรียกเงินคืนได้ก็ต้องมีเ งินในบัญชีด้วย
    แต่หากไม่มีเงินในบัญชีเลยหากธนาคารเป็นธุระให้ก็สาม ารถตรามเรียกเงินได้ แต่จะได้เป็นหนี้แทน(ผมไม่ทราบข้อเเท็จจริง เพียงแต่เคยถาม)
    ตอนนี้ผมได้ให้เพื่อนๆหารายละเอียดให้แล้วครับได้ราย ละเอียดมามากพอสมควร ไปตามถึงหัวบันไดบ้านได้ไม่ยาก (จ้าของรถเป็นผู้หญิงอยู่ใน อ.เมืองเชียงใหม่)
    ส่วนรายละเอียดผมคงมาลงไว้ไม่ได้ เดี๋ยวโดนฟ้องเพราะการสืบทราบรายละเอียดก็ใช้วิธีไม่ ปกติครับ
    "ชีวิตที่เหลืออุทิศเพื่อสังคมและคนที่เรารัก"
    นาย สุภัสนิมิต เลิศพัฒนนันท์
    Tel. Gsm 084 8048808 Lin ID : supasnimit Facebook : สุภัสนิมิต
    37 หมู่ 4 ต.นิคมพัฒนา อ.เมือง จ.ลำปาง 52000
    บัญชีกรุงไทย สาขาลำปาง หมายเลข 503-1-79815-7

Email : [email protected]

zalapao2bai5's Avatar
    สถานที่
    เทคนิคกรุงเทพ
    ขอบคุณ
    0

ไกลแค่ไหนคือใกล้.....
    คำเตือน!!
    การขับขี่ยานพาหนะ
    ทำให้ความสามารถในการดื่มสุรา
    ลดลง !!
    วิทยาเขต เทคนิคกรุงเทพฯ 52

Sumate Tohkeemolee เลขที่บัญชี 253 212 3368 ธ.ไทยพานิชย์ ออมทรัพย์

pom pom
    สถานที่
    คราสสิคหลังวัง
    ขอบคุณ
    0

คุณแจ้งความไว้เป็นหลักฐาน ต้องฟ้องเอาเองครับ ถ้าแจ้งความเพื่อดำเนินคดี ตำรวจถึงจะทำงงาน

Member
    ขอบคุณ
    0

แนะนำให้นำใบแจ้งความ เอกสารที่เกี่ยวกับการโอนต่างๆ ไปยื่นที่ศาลครับ ลองติดต่อที่ประชาสัมพันธ์ของศาลนะครับ ทั้งศาลแพ่ง และศาลอาญา เขาจะแนะนำให้ทำอย่างไรบ้าง (ซึ่งถ้ารอตำรวจบอกได้เลยช้าหรืออาจไม่มีอะไรเกิดขึ้ นแน่นอน) และเขาอาจจะให้ปรึกษาทนายอาสา ซึ่งจะทำให้เราไม่ต้องเสียค่าใช้จ่าย หรือเสียค่าใช้จ่ายน้อยที่สุด

Member
    ขอบคุณ
    0

จริงๆ แล้วตำรวจเองควรจะต้องแนะนำว่า จะดำเนินคดี หรือ จะแจ้งไว้เป็นหลักฐาน ซึ่งก็น่าจะรู้อยู่ครับ (ปล. รถมอเตอร์ไซด์ผมออกมาได้ 20 วัน แฟน ขับไปถูกชนมา เสียหายไม่มาก พอจะซ่อมได้ แต่เนื่องจากอยู่ระหว่างดำเนินคดีกับผู้ต้องหา จึงไม่ได้นำรถออกมาจากโรงพัก ซึ่งตำรวจเองที่ ย้ายจากที่เกิดเหตุออกไปไว้โรงพัก ปรากฏว่า เอาผิดคนชนได้ จะนำรถมาซ่อม แต่รถถูกขโมยเครื่องยนต์และอะไหล่ไปหมด ตำรวจบอกว่า ทำไม ไม่มาเอารถออกไปซ่อมตั้งแต่แรก เป็นไง ตำรวจไทย)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย takon_klumnoi : 25-03-2013 เมื่อ 14:54

Senior Member
    ขอบคุณ
    33

ช่วยโทรกลับที่เบอร์ผม 084-2799949 ผมเคยโดนแต่ได้คืนครับเผื่อจะพอมีประโยชน์บ้างครับ แต่รวมๆๆแล้วเหมือนที่พี่ๆๆเขาแนะนำครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Wheelchair อ่านข้อความ
    ครับใช้วิธีนี้ก็ได้ช่วยกันหลายๆทาง แต่ก็ต้องบอกว่าหากธนาคารจะเรียกเงินคืนได้ก็ต้องมีเ งินในบัญชีด้วย
    แต่หากไม่มีเงินในบัญชีเลยหากธนาคารเป็นธุระให้ก็สาม ารถตรามเรียกเงินได้ แต่จะได้เป็นหนี้แทน(ผมไม่ทราบข้อเเท็จจริง เพียงแต่เคยถาม)
    ตอนนี้ผมได้ให้เพื่อนๆหารายละเอียดให้แล้วครับได้ราย ละเอียดมามากพอสมควร ไปตามถึงหัวบันไดบ้านได้ไม่ยาก (จ้าของรถเป็นผู้หญิงอยู่ใน อ.เมืองเชียงใหม่)
    ส่วนรายละเอียดผมคงมาลงไว้ไม่ได้ เดี๋ยวโดนฟ้องเพราะการสืบทราบรายละเอียดก็ใช้วิธีไม่ ปกติครับ
    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

: ขอบคุณนะครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองไปที่ธนาคารดูครับ ขอขอบคุณทุกคนที่ให้กำลังใจครับ

ขอบคุณ
    0

: วันนี้ไปธนาคารมา ธนาคารบอกว่าทำไรไม่ได้แล้วหลายวันแล้วครับ ถ้าวันเดียวกันยังได้ เค๊าเช็คยอดบัญชีตะกวดให้ดู บอกว่า วันที่โอนเงินไปไอ้ตัวตะกวดนี่ก็ถอนเลยครับ

ตอนนี้มียอดในบัญชีตัวเงินตัวทองนี้ 40 บาท แต่มีเงินหมุนเวียนหลายหมื่นบาทครับ ทั้งทั้งที่รู้ธนาคารไม่สามารถทำไรได้ครับ อายัติบัญชีก็ไม่ได้เพราะอยู่คนละเขตกัน

เฮ้อสังคมเมืองไทยน่าเศร้าใจครับ ทำใจแล้วครับ

Bookmarks