ชิ้นงานตัวอย่างเพลตมาแล้ว! - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ชิ้นงานตัวอย่างเพลตมาแล้ว!

dog88 in the name of dog's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ toom_satang อ่านข้อความ
    ผมก็ไม่ได้ไปครับ
    ขอบคุณครับพี่ที่ยังสนใจตอบกระทู้ ถ้าไม่ได้เพลตก็ไม่เป็นไรครับ
    COLOR="red"]มีvespa เน่าๆดี กว่ามีเพื่อนหมาๆ [/COLOR]

ขออนุญาต ตอบคำถามนี้ให้แล้วกันนะครับ อันนี้ต้องขอโทษด้วยครับคือความผิดไม่ได้อยู่ที่คน Design นะครับ คือพวกเราดีใจกันมากที่จะได้เห็นแผ่นเพลต แล้วก็ไม่ได้ท้วงติงอะไรกันเพราะว่า มีความเห็นตรงกันหมดว่า ให้ทำเลยครับ ...อย่าคิดว่าเป็นการแบ่งแยกเลยนะครับ
    ใจจริงๆเราอยากจะทำให้เหมือนกันหมดคือเป็นตัวหนังสือ spell word ถูกต้อง แต่เนื่องจากเบรกการทำตัวอย่างแรกไม่ทัน เลยมีรุ่นนี้เกิดขึ้น
    คือเมื่อเจอข้อผิดพลาดเราต้องทำการแก้ไขครับ เพราะคิดต่อว่าต้องมีการสั่งทำเพิ่มแน่ๆ เลยทำการแก้ไขก่อนเพื่อคนอื่นๆจะได้ของที่ดีและถูกต้ อง ส่วนเพลทที่มันพลาดไปเนี่ยครับมันมีค่าใช้จ่ายเกิดขึ ้นแล้วฉะนั้นบางคนอาจไม่อยากได้เพราะว่ามันผิด แต่ผมไม่ได้ซีเรียจอะไรครับเพราะเป็นแค่ตัวหนังสือเล ็กๆครับแต่ได้ช่วยในเรื่องของการลดค่าใช้จ่าย เพราะว่าถ้าเกิดคนอื่นไม่เอากันเลย เดี๋ยวคนไปติดต่อเดินงานให้จะต้องควักเนื้อไม่อยากให ้เป็นอย่างนั้นครับเพราะอันนึง 350 บาท 6 อันก็ 2,100 แล้วครับ เลยอยากอธิบาย แต่ถ้าคิดว่าอยากได้รุ่นนี้กัน ก็ดีครับเพราะว่าจะได้เป็นกำลังใจให้กับคนทำด้วยครับ (เค้าจะได้ไม่ต้องควักเนื้อ) แต่เรามองว่าแก้ไขดีกว่าครับก็เลยมีรุ่นที่สะกดถูกแล ะสะกดผิดอย่างที่เห็นครับ ขอบคุณ คุณToom_satang ที่แชร์ความคิดเห็นร่วมกันครับ

และขออนุญาต ตอบเรื่องสั่งเพิ่มเติมด้วยครับ
    คือไม่น่ามีปัญหาน๊ะครับสำหรับการสั่งเพิ่มเติม เพราะว่าเป็น made to order สามารถติดต่อที่คุณ เอก Under_ska หรือ คุณ อิกคิว โดยตรงได้เลยครับ(เบอร์ในกระทู้ Foword for far น่าจะมีครับ) เรื่องค่าใช้จ่าย คือวันนั้นพวกเราที่ไป meeting ทุกคน จ่ายเป็นเงินสดกันทั้งหมด และยังไม่มีใครได้ของกันครับ สำหรับคนที่ต้องการก็แจ้งความประสงค์ ได้เลยครับเรื่องโอนสตางค์ก็ลองคุยกันเองครับ ราคาที่พวกเราจ่ายไปวันนั้นคืออันล่ะ 350 บาทครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eakconsine : 20-05-2010 เมื่อ 19:01
    "Some dream of worthy
    accomplishments, while others stay awake and do them."

บางคนฝันที่จะประสบผลสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ

dog88 in the name of dog's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ครับผมเอาอันนึงครับ
    COLOR="red"]มีvespa เน่าๆดี กว่ามีเพื่อนหมาๆ [/COLOR]

Member panyasak's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ in the name of dog อ่านข้อความ
    ครับผมเอาอันนึงครับ
    ยังไงรบกวนแจ้งชื่อที่อยู่ และเบอร์ไว้ด้วยน่ะครับ

ของผมคิดว่ามีทำขึ้นมาอีกแน่นอนครับ

ตามที่คุณเอก พระราม 2 ตอบกระทู้ข้างล่างไว้ครับ

ยังไงติดตามต่อไปน่ะครับ

มิตติ้งครั้งต่อไปเจอกันน่ะครับ

รถยังไม่เสร็จก็มาได้ครับ รอบที่แล้ว

ของผมกะคุณเอกพระราม 2 ก็ยังไม่เสร็จก็ไปกันกันครับ

มาสนุกกันมาแชร์ความรู้กันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย panyasak : 20-05-2010 เมื่อ 23:40
    ปัญญศักดิ์ ชาญสูงเนิน

243 หมู่ 4 ต.ขามทะเลสอ อ.ขามทะเลสอ จ.นครราชสีมา 30280

ติดต่อ... e-mail / facebook / hi5 / msn / = [email protected]

tel. 081-2744-778....โอ ครับ

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

มาตรฐาน อยากได้ 1 อันครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ under_ska อ่านข้อความ
    คุยมาแล้วครับ ตอนแรกที่เอกสั่งเค้าไป 6 ชิ้นตอนนี้เค้าทำมาแล้วครับ ซึงไม่สามารถแก้ไขได้ เท่ากับว่าจะมีเพียง 6 ชิ้นเท่านั้นครับ ที่ถือเป็น รุ่นแรกซึ้งไม่มีตัว i ซึ่งคิดทางกลับกันก็อย่างที่พี่ๆบอกครับ เก๋าดี เหมือนกันถ้าอีกซัก 10 ปีก็ดูเป็นตำนานดี 555+ แต่ที่สั่งเพิ่มอีก 14 ชิ้น จะถือเป็นรุ่น 2 ที่สะกดถูกต้องครับ
    น้องเอกครับ พี่อยากได้ 1 อันครับ เอารุ่นหลังก็ได้ครับ เอาเลขที่บัญชีให้พี่เดี๋ยวโอนเงินไปให้ก็ได้

Oak

Senior Member under_ska's Avatar
    สถานที่
    anglia club thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ in the name of dog อ่านข้อความ
    ไม่มีท่านใหนสนใจจะตอบผมบ้างเหรอครับว่ามันพอจะมีเหล ือมั้ยครับ คนที่ไม่ได้ไปมีตติ้งไม่มีสิทธิ์เหรอครับพี่ๆ
    อ่าๆๆๆขอตอบแบบนี้นะครับ คือว่าเพลทที่ทำมาทางผมและพี่อิ๊กคิว ไม่ได้มีการบวกแต่อย่างได้ ขาดบางก็มีเข้าเนื้อบางก็มี แต่ก็ทำมาขายทั้งที่ไม่คิดบวกกำไร ตอนที่คุยกับช่าง เค้าบอก 350 บาทครับ ณ วันที่ไปมิตติ้งกันนะครับ แต่ก็ยังไม่รู้ว่าราคาจะตายตัวไหมที่เก็บมาแล้วเฉพาะ คนที่ไปมิตติ้งครับ ตอนนี้ที่กะจะสั่งท้งหมดคือ 20 ซึงตอนแรกสั่งแค่ 6 ชิ้นเป็นตัวอย่างทั้งที่คนไปมิตติ้ง 8 คัน นะครับ ไม่ใช่ว่าคนที่ไม่ได้ไปมิตติ้งผมจะไม่ห่วงนะครับ แต่ ถ้าหากว่าไม่มีผู้สนใจละครับ ผมจะทำยังไงกับของที่เหลือหล่ะครับ --" ของมีเหลือแน่นอนครับผม หรือพี่คิดว่าควรจะเพิ่มเติมอีกก็บอกได้นะครับทางผมจ ะได้จัดแจงให้ครับ
    เรื่องเพลทที่ถูกต้องก็คงต้องเป็นแบบที่สะกดถูกนะครั บ แต่ 6 ชิ้นที่สั่งมาผิดความจริงแล้วมันก็เท่ากับว่าต้องทิ้ งไป เพียงแต่มีพี่ๆที่ยินดีรับและแบ่งเบาภาระค่าใช้จ่ายต รงจุดนี้แค่นั้นเองครับแต่ไม่ได้ถือเป็นการแบ่งแยกแต ่อย่างใดครับ เรื่องจะสั่งนะครับ ถ้าสะดวกรบกวนโอนเงินมาให้พี่อิ๊กคิ้วก่อนก็ดีนะครับ ติดต่อ 0865141585

ปล.กำลังใจที่ดีที่สุดจากผู้จัดก็คือการได้เห็นผู้ที ่รักในสิ่งเดียวกันมาพบเจอกันและแลกเปลี่ยนประสบการณ ์กันสำหรับพี่ๆๆที่มาไม่ได้ติดธุระหรืออะไรก็ตามอันน ี้เข้าใจครับ ไม่ใช่พี่ๆจะไม่มีสิทธินะครับ เพราะยังไงพี่ก็ยังรักในสิ่งที่พวกผมก็รักแค่นี้ก็พอ แล้วครับ
    ปล.ขอบคุณพี่เอกที่ตอบแทนให้นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย under_ska : 22-05-2010 เมื่อ 11:40
    ----ฝาก facebook กลุ่มด้วยครับ Ford Anglia Thailand----

***ช่วงนี้ตามหา HONDA C110 ใครต้องการแบ่งปันแจ้งมาครับ***
    ***ช่วงนี้ตามหา HONDA C110 ใครต้องการแบ่งปันแจ้งมาครับ***

----ฝากบอร์ดนี้ด้วยครับ เข้าไปเยี่ยมกันหน่อย http://www.thaiscooter.com/forums/fo...ysprune=&f=157

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ under_ska อ่านข้อความ
    อ่าๆๆๆขอตอบแบบนี้นะครับ คือว่าเพลทที่ทำมาทางผมและพี่อิ๊กคิว ไม่ได้มีการบวกแต่อย่างได้ ขาดบางก็มีเข้าเนื้อบางก็มี แต่ก็ทำมาขายทั้งที่ไม่คิดบวกกำไร ตอนที่คุยกับช่าง เค้าบอก 350 บาทครับ ณ วันที่ไปมิตติ้งกันนะครับ แต่ก็ยังไม่รู้ว่าราคาจะตายตัวไหมที่เก็บมาแล้วเฉพาะ คนที่ไปมิตติ้งครับ ตอนนี้ที่กะจะสั่งท้งหมดคือ 20 ซึงตอนแรกสั่งแค่ 6 ชิ้นเป็นตัวอย่างทั้งที่คนไปมิตติ้ง 8 คัน นะครับ ไม่ใช่ว่าคนที่ไม่ได้ไปมิตติ้งผมจะไม่ห่วงนะครับ แต่ ถ้าหากว่าไม่มีผู้สนใจละครับ ผมจะทำยังไงกับของที่เหลือหล่ะครับ --" ของมีเหลือแน่นอนครับผม หรือพี่คิดว่าควรจะเพิ่มเติมอีกก็บอกได้นะครับทางผมจ ะได้จัดแจงให้ครับ
    เรื่องเพลทที่ถูกต้องก็คงต้องเป็นแบบที่สะกดถูกนะครั บ แต่ 6 ชิ้นที่สั่งมาผิดความจริงแล้วมันก็เท่ากับว่าต้องทิ้ งไป เพียงแต่มีพี่ๆที่ยินดีรับและแบ่งเบาภาระค่าใช้จ่ายต รงจุดนี้แค่นั้นเองครับแต่ไม่ได้ถือเป็นการแบ่งแยกแต ่อย่างใดครับ เรื่องจะสั่งนะครับ ถ้าสะดวกรบกวนโอนเงินมาให้พี่อิ๊กคิ้วก่อนก็ดีนะครับ ติดต่อ 0865141585

ปล.กำลังใจที่ดีที่สุดจากผู้จัดก็คือการได้เห็นผู้ที ่รักในสิ่งเดียวกันมาพบเจอกันและแลกเปลี่ยนประสบการณ ์กันสำหรับพี่ๆๆที่มาไม่ได้ติดธุระหรืออะไรก็ตามอันน ี้เข้าใจครับ ไม่ใช่พี่ๆจะไม่มีสิทธินะครับ เพราะยังไงพี่ก็ยังรักในสิ่งที่พวกผมก็รักแค่นี้ก็พอ แล้วครับ
    ปล.ขอบคุณพี่เอกที่ตอบแทนให้นะครับ
    ขอบคุณที่ชี้แจงนะครับ ผมก็ไม่มีอะไรหรอกครับ ผมเองก็รักแองเกลียครับ แล้วจะติดต่อไปครับ ขอบคุณครับ...

Senior Member under_ska's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณที่ชี้แจงนะครับ ผมก็ไม่มีอะไรหรอกครับ ผมเองก็รักแองเกลียครับ แล้วจะติดต่อไปครับ ขอบคุณครับ...
    ยินดีครับผมไว้คราวนหน้าว่างๆก็มาแลกเปลี่ยนประสบการ ณ์การกันครับมาพบปะพี่ๆเพื่อนๆทุกคนใจดีและยิ้มให้กั นครับอิอิ
    ปล. เห็นว่าอยากได้แกนพวงมาลัยเดิม เหรอครับผมมีนะครับยินดี รับแลกอะไหล่เพราะไม่รู้จะขายยังไงครับ
    ----ฝาก facebook กลุ่มด้วยครับ Ford Anglia Thailand----

----ฝากบอร์ดนี้ด้วยครับ เข้าไปเยี่ยมกันหน่อย http://www.thaiscooter.com/forums/fo...ysprune=&f=157

ขอบคุณ
    0

ยินดีครับผมไว้คราวนหน้าว่างๆก็มาแลกเปลี่ยนประสบการ ณ์การกันครับมาพบปะพี่ๆเพื่อนๆทุกคนใจดีและยิ้มให้กั นครับอิอิ
    ปล. เห็นว่าอยากได้แกนพวงมาลัยเดิม เหรอครับผมมีนะครับยินดี รับแลกอะไหล่เพราะไม่รู้จะขายยังไงครับ
    รบกวนขอเบอร์โทรด้วยนะครับพี่จะโทรไปปรึกษา.......ส่ วนเรื่องแลกแกนพวงมาลัยกับอะไหล่ ผมคงไม่มีอะไรไปแลกหรอกครับมีเหลือแค่ฝาเก๊ะเก่าๆอัน เดียว ขอเป็นราคาดีกว่าครับ

Member toom_satang's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน toom

ขอโทษผมก็แค่แสดงความคิดเห็น ไม่ได้มีอะไรข้องใจนะ แต่ถ้าทุกคนอยากได้แบบแรกเอกก็ทำแบบแรกมาเลยสิ ผมไม่มีอะไรจริงๆนะ ผมก็รัก anglia คนหนึ่งนะ แล้วมีเวลาจะโทรไปคุยด้วยนะ

รูป รูป  

เเวะมาทักทายพี่ๆครับ

เอาแบบไหนก็ด้าย ยังไงเราก็ รักมันครับ

ฝากบอกพี่ๆด้วยครับว่า สติ๊กเกอร์ที่พ่อผมเอามาเผื่อ1 แผ่นอะครับ ผมแจก

พี่ที่ขับ แอนเกลียแถวบ้านไปแล้วครับ

เค้าบอกว่าขอบคุณมากๆครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

พี่ตุ้มรถไปถึงไหนแล้วพี่ เดี๋ยวนี้เอกเข้าไปแถววัดคู้บอลบ่อยๆๆไปซ่อมรถตรงก๋ว ยเตี๋ยวเรือวัดดงมูลเหล็กอ่ะครับ โทรไปหาพี่ไม่ค่อยติดเลยเปลี่ยนเบอร์อ่ะเปล่าครับพี่ ยังไงรบกวนแจ้งด้วยครับพี่เอกจะเข้าไปเยี่ยมเยือนไม่ ได้เจอนานละ คิดถึงครับ

Junior Member gun_1082's Avatar
    ขอบคุณ
    0

น้องเอกอย่าลืมของพี่นะ มาแถวคู้บอนก็โทรมาหาด้วยเพื่ออยู่บ้านที่พระยาสุเรน
    แล้วมาก๊งกัน

Junior Member pipachza's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมจอง 1 อันครับ
    [email protected] ครับ
    ผม ชื่อ ตั๋ง ครับ

Bookmarks