บางแค: ไรด์วิธไพรด์ - หน้า 2

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 128 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 52 102 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: บางแค: ไรด์วิธไพรด์

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    ขออนุญาตตกใจด้วยคนครับ ไม่รู้ว่าพี่ท่าน เจ้าของกระทู้จงใจที่จะเล่นคำแหย่ประสาทเหล่าแม่ทัพเ ล่นหรืออย่างไร 555 นึกว่าจะต้องเร่งกินชาโออิโมะ ให้ได้ตั๋วบินฟรีไปญี่ปุ่นซะแล้ว เพราะถ้าอะไหล่ทั้งหมดที่บางแคถูกขโจรฉกไป ไปโผล่อีกทีก็คงเจแปนละครับพี่น้อง

เอ่อ...ท่าน.. Jacky ครับ ถึงแม้ว่าผมจะเป็นผู้ชายที่ไม่ค่อยได้ไปสนามหลวงบ่อย ครั้งนัก แต่บอกตามตรง หน้าตาของท่าน คุ้นมากๆๆๆ ครับ
    5 5 5 5 5 ท่านอาจจะเดินสวนผมหลายครั้งก้อเป็นได้ . . . ผมก่อนดื่ม-หลังดื่ม จะไม่เหมือนกันคับ . . . 5 5 5 5 5
    งานนี้แพ้จ้าวบ้านคับ . . เล่นผมคอพับเลย . . .ไว้ไปล้างตา สิ้นเดือนคับ จะพกสาโทไปคับ ผมคอนั้น อิ อิ ทำกับแกล้มรอด้วย

ขอบคุณ
    9
    1

หวังว่าท่านจะไม่มีภาพตอนเข้าห้องน้ำน่ะท่าน . เหอๆ . . . เรื่องหนัง ถ้าท่านต้องการ ยืมผมก้อได้คับ ผมซื้อเก็บ เยอะจนจะทับตาย อยู่แล้ว . . .
    สิ้นเดือนค่อยคืน . . เพราะท่านก้อรู้ ผมกะท่านจะเจอกันอีกนาน(รถทำปีหน้า) ป้าแดงท่าน ผมยังไม่ได้ถ่ายรูปเลย มัวแต่มาวววๆๆ 555555555
    หรือไม่มีไรทำ ผมก้อจะเข้าไปล้างตาให้ได้ วัดกันใหม่ ปอนด์ ต่อ ปอนด์ อ้อ ท่านวันนี้วันดีคับ ครบปี 18 มี.ค ตรงวันด้วย พฤหัสฯ ที่เคยบอกคับ
    แถมยอดขายทะลุเป้า . . .รอบหน้าถ่ายตอนมืดหน่อยน่ะท่าน จะได้รู้ว่าบรรยากาศ(จำลอง)สนามหลวงเป็นไง อิอิ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    หวังว่าท่านจะไม่มีภาพตอนเข้าห้องน้ำน่ะท่าน . เหอๆ . . . เรื่องหนัง ถ้าท่านต้องการ ยืมผมก้อได้คับ ผมซื้อเก็บ เยอะจนจะทับตาย อยู่แล้ว . . .
    สิ้นเดือนค่อยคืน . . เพราะท่านก้อรู้ ผมกะท่านจะเจอกันอีกนาน(รถทำปีหน้า) ป้าแดงท่าน ผมยังไม่ได้ถ่ายรูปเลย มัวแต่มาวววๆๆ 555555555
    หรือไม่มีไรทำ ผมก้อจะเข้าไปล้างตาให้ได้ วัดกันใหม่ ปอนด์ ต่อ ปอนด์ อ้อ ท่านวันนี้วันดีคับ ครบปี 18 มี.ค ตรงวันด้วย พฤหัสฯ ที่เคยบอกคับ
    แถมยอดขายทะลุเป้า . . .รอบหน้าถ่ายตอนมืดหน่อยน่ะท่าน จะได้รู้ว่าบรรยากาศ(จำลอง)สนามหลวงเป็นไง อิอิ
    5555 อีพรหล้าผมก็ยังไม่แห้งดี น่าจะลงมือทำพร้อมๆกัน ตอนนี้ขอจัดบ้านต้อนรับสหายทุกท่านไปพลางๆก่อน ถ้าทัพของท่านมาเยือนคราวหน้าผมขอเสนอ"ฮ้อสะพายควาย" แม่ทัพเมืองเหนือส่งมาให้แถมยังได้เหล้าดีจากเมืองเข ลางค์นครมาปรุงรส ยาดองสูตรของผมใส่ยาจีนด้วย รับรองความรุ่มร้อนจะแผ่ซ่านไปทั่วร่างกาย ลมปราณท่านจะผ่าวร้อน หัวใจของท่านจะสูบฉีดยิ่งกว่าเครื่องโรตารี่ ไห5ลิตรของผมสามารถรองรับทัพหลวงได้แน่นอน

สงกรานต์นี้จะให้แม่ทัพทางเหนือต้มเหล้ามาส่งให้ซัก1 0ลิตร ถ้าไม่ถูกจับเสียก่อน ผมจะเอามาใส่จอกรินให้ท่านแม่ทัพทุกท่านครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    5555 อีพรหล้าผมก็ยังไม่แห้งดี น่าจะลงมือทำพร้อมๆกัน ตอนนี้ขอจัดบ้านต้อนรับสหายทุกท่านไปพลางๆก่อน ถ้าทัพของท่านมาเยือนคราวหน้าผมขอเสนอ"ฮ้อสะพายควาย" แม่ทัพเมืองเหนือส่งมาให้แถมยังได้เหล้าดีจากเมืองเข ลางค์นครมาปรุงรส ยาดองสูตรของผมใส่ยาจีนด้วย รับรองความรุ่มร้อนจะแผ่ซ่านไปทั่วร่างกาย ลมปราณท่านจะผ่าวร้อน หัวใจของท่านจะสูบฉีดยิ่งกว่าเครื่องโรตารี่ ไห5ลิตรของผมสามารถรองรับทัพหลวงได้แน่นอน

สงกรานต์นี้จะให้แม่ทัพทางเหนือต้มเหล้ามาส่งให้ซัก1 0ลิตร ถ้าไม่ถูกจับเสียก่อน ผมจะเอามาใส่จอกรินให้ท่านแม่ทัพทุกท่านครับ
    เตรียมตัวพร้อมรบแบบนี้เหล่าทหารที่เดินทางไปยังเมือ งบางแค
    ได้นอนพักรบกันเป็นแถวๆเพราะโดนเป่าแอลร์กอฮอล 555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    เตรียมตัวพร้อมรบแบบนี้เหล่าทหารที่เดินทางไปยังเมือ งบางแค
    ได้นอนพักรบกันเป็นแถวๆเพราะโดนเป่าแอลร์กอฮอล 555

สหายทางเหนือของผมบรรลุขั้นเทพแล้วครับ ต้มเหล้ากินเองได้ ไร้รส ไร้กลิ่น ไม่รู้ดีกรี กระเพาะไม่แข็งแรงอาจจะทะลุได้แต่ผมคอไม่แข็งครับได้ ทีละจอกสองจอกก็น่าจะพอแล้ว พยาธิตายหมด ห้าห้าห้า

ถ้าท่านไม่รังเกียจคนบ้านนอกอย่างผมก็ยินดีต้อนรับคร ับ ห้องน้ำห้องท่าก็ในสวนนั่นแหละครับ หลับตาก็ไม่เห็นแล้วว่ามีคนมอง 555 แก้วเบียร์เป็นสัญลักษณ์ของชนชั้นที่เจริญแล้วแต่เรา ดื่มจากขวดครับ สัญลักษณ์ของความภารดรภาพครับ อาหารการกินก็ตามมีตามเกิด ยังเป็นชามตราไก่แต่ต้อนรับเต็มที่ครับ ท่านวัชรมาเยี่ยมยังไม่มีน้ำเปล่าให้ดื่มเลย 5555 หันซ้ายหันขวา โห...บ้านนี้มีแต่น้ำสิงห์ครับ อิอิ

สกอร์ 0-1 ทีมเยือนยังคอพับขนาดนี้...เจ้าบ้านฮึกเหิมครับ 5555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ

สกอร์ 0-1 ทีมเยือนยังคอพับขนาดนี้...เจ้าบ้านฮึกเหิมครับ 5555
    ขอทราบราคาต่อรอง ล่าสุดครับ..

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    ขอทราบราคาต่อรอง ล่าสุดครับ..
    เขาว่าเกมจะจบราวๆ12ขวดแต่ถ้าท๊อปฟอร์มสามารถลากไปที ่15ขวดได้ครับ แต่มีครั้งเดียวที่เจ้าบ้านแพ้คาบ้านก็คือ 28ขวดครับ พ่อต้องเอาถุงปุ๋ยมาวางให้ตอนเช้า สร่างเมาแล้วก็เอาไปขายต่อได้เลย......

ผมดื่มไม่เก่งครับแต่ดื่มได้ตั้งแต่เช้าครับ เคยดื่มกับเพื่อนสองคน ผมคอพับไปตอนตีสองแต่เพื่อนดื่มต่อ ผมตื่นมาตีสี่เห็นเพื่อนคอพับแล้ว ผมก็เลยนั่งกินต่อคนเดียวถึง10โมงเช้าพอเพื่อนตื่นแล ้วเราก้เริ่มต้นใหม่กันอีกครั้ง เรียกได้ว่า ไม่ยอมให้เพรี่ยงพร้ำกันเลย......

คนเหนือขี้เหล้าทุกคนอันนี้ยืนยัน.........

ขอบคุณ
    9
    1

เขาว่าเกมจะจบราวๆ12ขวดแต่ถ้าท๊อปฟอร์มสามารถลากไปที ่15ขวดได้ครับ แต่มีครั้งเดียวที่เจ้าบ้านแพ้คาบ้านก็คือ 28ขวดครับ พ่อต้องเอาถุงปุ๋ยมาวางให้ตอนเช้า สร่างเมาแล้วก็เอาไปขายต่อได้เลย......

ผมดื่มไม่เก่งครับแต่ดื่มได้ตั้งแต่เช้าครับ เคยดื่มกับเพื่อนสองคน ผมคอพับไปตอนตีสองแต่เพื่อนดื่มต่อ ผมตื่นมาตีสี่เห็นเพื่อนคอพับแล้ว ผมก็เลยนั่งกินต่อคนเดียวถึง10โมงเช้าพอเพื่อนตื่นแล ้วเราก้เริ่มต้นใหม่กันอีกครั้ง เรียกได้ว่า ไม่ยอมให้เพรี่ยงพร้ำกันเลย......

คนเหนือขี้เหล้าทุกคนอันนี้ยืนยัน.........
    มิน่า . . ท่านแม่ทัพ ถึงแกร่งขนาดนี้ . . .อย่างนี้ผมต้องรอจังหวะที่ท่านแม่ทัพถึงตี 2 เลย คราวหน้าจะได้เร่งเครื่องถูก อิ อิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    มิน่า . . ท่านแม่ทัพ ถึงแกร่งขนาดนี้ . . .อย่างนี้ผมต้องรอจังหวะที่ท่านแม่ทัพถึงตี 2 เลย คราวหน้าจะได้เร่งเครื่องถูก อิ อิ
    555 ใช่ครับ ผมมีเวลาน๊อคด้วยแต่สามารถกลับมาคุมเกมได้ครับ เกมนี้ต้องดูยาวๆครับ ถ้าเปิดเกมเร็ว ผมเป็นหมาทุกที นอนหางกลมเลยครับ เอ๊ย นอนตัวกลมเลยครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

หลังจากว่างเว้นจากเฮ็ดก๋านเฮ็ดงาน งานอดิเรกของผมก็อย่างที่เรียนแจ้งทุกท่านคือบูรณะตู ้โบราณครับ พยายามทำให้ตู้เก่าๆเหล่านี้สามารถอยู่กับผมไปอีกนาน เท่านาน สำเริงคนเดิมก็ไปซื้อเครื่องขัดกระดาษทรายมาครับ

ผมบอกกับสำเริงว่า อ้ายๆ ห้ามทำพังคามือนะ
    สำเริงบอกว่า โอ๊ย..นายครับBlack&Deckerไม่พังง่ายๆหรอกครับ ผมซื้อยี่ห้อเดียวกับที่พ่อของนายใช้ตอนนายยังเป็นเด ็กเลยนะครับ ไม่พังง่ายๆดอกนาย
    ผมบอกกับสำเริงว่า ตูหมายถึงตู้เฟ้ยยยยยยย 5555

หลังจากที่ดื่มเบียร์ไปหนึ่งขวดเพื่อสร้างจินตนาการ ไม้กระดานก็ราบเรียบ ที่ผมไม่ได้ขัดแบบเห็นเนื้อไม้มากเพราะว่าไม้มันแห้ง และเก่ามากแล้ว แค่ลอกสีง่ายๆแล้วลงสีเดิมไปก็พอครับ ตอนนี้ก็ตากให้มันแห้งหลังจากล้างน้ำไปอีกรอบ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ผมวีหนวด ขอรายงานผลเช้านี้ตั้งแต่7โมงเช้าครับ ตอนนี้ไม่มีใครเพรี่ยงพร้ำให้ใครทั้งสิ้น โดยเฉพาะเจ้าบ้านครับ ของที่เอามาต้อน เอ๊ย เอามาเสริฟก็ไม่มีอะไรครับ ง่ายๆ ไส้กรอกกับน้ำสิงห์ครับ อิอิ ท่านแจ๊กกี้บอกว่า เอาเลยเหรอ... ส่วนท่านต้นยังคุมเกมได้ดีครับ ส่วนผมก็...ถ้าพิมพ์ได้ขนาดนี้ ไม่สามารถทำอะไรผมได้หรอกเพราะผมกินมาตั้งแต่เมื่อคื นรอท่านต้นเดินทางมาจากสุราษฎร์แล้วพี่น้อง ห้าห้าห้า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 30-03-2010 เมื่อ 00:08

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เดี๋ยวคืนนี้กลับมาเล่าต่อนะครับ

ผมวีหนวด ขอรายงานผลเช้านี้ตั้งแต่7โมงเช้าครับ ตอนนี้ไม่มีใครเพรี่ยงพร้ำให้ใครทั้งสิ้น โดยเฉพาะเจ้าบ้านครับ ของที่เอามาต้อน เอ๊ย เอามาเสริฟก็ไม่มีอะไรครับ ง่ายๆ ไส้กรอกกับน้ำสิงห์ครับ อิอิ ท่านแจ๊กกี้บอกว่า เอาเลยเหรอ... ส่วนท่านต้นยังคุมเกมได้ดีครับ ส่วนผมก็...ถ้าพิมพ์ได้ขนาดนี้ ไม่สามารถทำอะไรผมได้หรอกเพราะผมกินมาตั้งแต่เมื่อคื นรอท่านต้นเดินทางมาจากสุราษฎร์แล้วพี่น้อง ห้าห้าห้า

อยากบอกต่อว่า น้ำปล่าวที่บางแคหายากครับ
    พอถึงก็ฌศฺณืด้วยน้ำสิงห์ทันทีจาเป็นลม(สังเกตุเหงื่ อแตกมาก)

ได้สอบถามเรื่องเครื่องยนต์ของมาสด้าที่จะเป็นธุระให ้แล้วได้ความว่า
    หายากมาก
    แต่เขารับปากว่าถ้าเจอที่เชียงกงจะบอก
    แล้วจะส่งข่าวครับถ้าพบเจอ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ย้อนความเดิมเมื่อเช้าตรู่วันนี้ ท่านต้นเดินทางมาจากสุราษฎร์ธานีมุ่งหน้าไปสู่รังสิต แล้วลงต่อรถมาบางแคซอย 6 พาน้องเอ๋เดินเท้ามาตามหาวีหนวดทำให้ผมนึกถึงสมัยพ่อ กับแม่ของผมในวัยหนุ่มสาว ก็ออกมาตามหาสหายของท่านที่บางแคแบบที่ท่านตามหาผมนี ่แหละ เข้าซอยนั้นออกซอยนี้ ชะตาของท่านหรือชะตาของผมกันแน่

ท่านต้นกับน้องเอ๋มาถึงบางแคแต่เช้า ผมยังไม่ได้ล้างหน้าปรงฟันเลยกำลังทำงานอยู่หลังบ้าน ก็ได้ยินเสียงใสๆของ ท่านทั้งสอง ก็ยินดีมากๆครับที่ได้ต้อนรับสหายจากเมืองวิเศษชัยชา ญ ถือว่าเป็นเกียรติของผมที่ได้ต้อนรับท่านทั้งสอง ไม่ได้มามือเปล่าแต่เอาของฝากขึ้นชื่อของเมืองวิเศษช ัยชาญมาฝากด้วย ขอบคุณในน้ำใจท่านทั้งสองมา ณ ที่นี้ด้วยครับ หลังจากพูดคุยทักทายกันอย่างออกรส ถามไถ่สารทุกข์สุขดิบกันอย่างชื่นมื่น พาท่านต้นและน้องเอ๋ชมบ้านและสวน พร้อมไปเยี่ยมชมคลังแสงแต่ท่านต้นบอกว่านี่มันกองขยะ นี่ อิอิ ไม่นานนักท่านJackyก็เดินทางมาสมทบ พร้อมหิ้วของฝากมาเหมือนเดิม ขอบคุณคุณกุ้งมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับที่มีของฝากมาเสมอและท่านJackyด้วยที่มีของติดมือมาตลอด ตอนนี้บ้านของผมกลายเป็นเรือนต้อนรับสหายมาสด้าไปแล้ ว 5555

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 128 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 52 102 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks