จักรยานโบราณกับสังขาร - หน้า 2

ชื่อกระทู้: จักรยานโบราณกับสังขาร

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คนบ้านแค่ แค่ ไม่รักไม่แลไม่แคร์ไม่สน ไม่ช่ายอันนั้นเพลงบาววี

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โกโบริ อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพี่ๆๆ ชาวเกาะ ผม อยู่ เวียงสระครับ รักจักยานครับ รักรถ จิ๊ฟ รัก ชีอปเปอรืหน้ายาว รัก รถคลาสสิค ครับ ยินดีที่รู้จักน่ะพี่ แนบเอกสาร 2254713
    ครับยินดีที่ได้โรจัก โหย(อยู่)ไม่ไกลกันผมเคยไปโหยแถวๆบ้านในเฉียดไปทางหน ้าเขา ตั้งแต่ทั้งทหารกับพี่สหายเดินแบกปืนคอสวนสนามในสวนก าแฟนู้และ (ภาษาเกาะหมุยแท้ๆ) น่าจ้าชอบคล้าย ๆกันเคยซ่อมปะผุรถยนต์ใหมเกาโบราณโหย20หวาปีที่บางกอ กอายุ 40หวาโซ่(สู้)ิทินเนอร์ไม่ไหวมาเป็นช่างไฟโหยบ้าน"แม ่มบ้อเพื่อนหมดไม่พักยิงผิดตัว"ชอบเกือบทุกหยางเท่โบ ราณ(ยาดังไปยกเแว้น"เมีย")มีไหรเข้ามาปรึกษาได้ ไฟบ้าน รถยนต์ รถเทบ ชอปเปอร์ ชีวิต ครอบครัว ทะเล เกาะหมุย ยกเว้นรายละเอียดสาวเกาะหมุยไม่บ้อนั่น แป่่ว ฝนทำท่าตี๋ตกหนักหล๋าวไปหูงข้าวกอน เดียวไฟดับอดหล๋าว เป็นช่างไฟกะช่วยไม่ได้ แล้วค่อยจวนกันหล๋าว ลืมไปหยางอังกฤษแท้ๆ man u เข้าไส้เลยแต่ไม่แทงครับ แทงเท่บ้านดีหวาไม่เสียตางชัวร์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 29-11-2010 เมื่อ 08:30

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เชิญชวน///

เชิญชวนชาวจักรยานโบราณร่วมถวายพระพรวันพ่อแห่งชาติค รับ พรุ่งนี้จักรยานโบราณหยุดทำไฟ1วันเพื่อร่วมพัฒนาหมู่ บ้าน ขอให็ในหลวงของเรามีอายุยิ่งยืนนาน ทรงพระเจริญ สมุยนอร์แมนเกาะสมุย

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จักรยานโบราณกับชุมชน///

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman อ่านข้อความ
    เชิญชวนชาวจักรยานโบราณร่วมถวายพระพรวันพ่อแห่งชาติค รับ พรุ่งนี้จักรยานโบราณหยุดทำไฟ1วันเพื่อร่วมพัฒนาหมู่ บ้าน ขอให็ในหลวงของเรามีอายุยิ่งยืนนาน ทรงพระเจริญ สมุยนอร์แมนเกาะสมุย
    5ธันวาทุกปีไม่พลาดครับช่วยพัฒนาหมู่บ้าน เพื่อตอบแทนหมู่บ้านของเราที่ได้อยู่ได้กิน มาหลายชั่วคนพ่อของเราก็แก่แล้ว เราต้องเข้ามาแทนพ่อที่สังขารโรยราลง ปีที่แล้วใช้สิงโตห์ปีนี้ลองเอานอร์แมนมาใช้ดู ยังมีปัญหาระบบเบรคนิดหน่อยค่อยๆแกักันไป เข้ามาอ่านของผมไม่ต้องเครียดครับสบายๆสลับความรู้นิ ดหน่อย สัพเพเหระถึงตอนที่เราเริ่มเบื่อก็จะมีคนรุ่นใหม่เข้ ามาแทนที่ หาสิ่งสวยๆงามๆเข้ามาแลกเปลี่ยนไม่จำเป็นต้องเป็นรถป ีลึกสุดสวยเดิมเสมอไป "ผมว่า"

รูป รูป      

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

รถเกือบสมบูรแระ..........สวยมากเลยครับ
    ....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***[email protected]***>>>

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สมแต่ไม่ค่อยบูรณ์//

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ trangoldbike อ่านข้อความ
    รถเกือบสมบูรแระ..........สวยมากเลยครับ
    โชคดีคุณเอฟทั้งแจกทั้งแถม
    เกือบแล้วแตขาดหิด(นิด)หนึง ไฟหน้าใสของคันเอินโหย ถ้า(รอ)ทอดผ้าปาซื้อไฟหน้าลูคัสลูไหรกับเพื่อนสักหิด เดียวแจ้(แจก)ซองประธานให้สักใบหน๋าได้มีตางค์ซื้อ แลแบบเราก๊าว่าสวยแล้ว แต่เซียนแลว่าสวย เด๋อๆนะให้พี่ๆเขาแนะนำดีแล้วเนาะ ตรังฝนตกหม้ายเกาะหมุยตก3วัน3คืนแล้ว เอ คุณโกโบริไม่รู้สูญไปไหนแล้ววันนั้นเห็นต่อรองราคารถ โหยเงียบไปเลย รถของท่านแต่ละคันสวยเนี๊ยบทั้งเพหน๋า"เงาวับ"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 07-12-2010 เมื่อ 16:30

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

ขอบคุณคร้าบบบบบบบ
    ก็ตอนนี้ตรังก็ยังฝนตกอยู่ แต่ว่าตกปรอยๆ ไม่หนักครับ พื้นแฉะๆ รถขึ้นสนิมหมด
    555+
    ....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***[email protected]***>>>

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ของขวัญก่อนปีใหม่//

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ trangoldbike อ่านข้อความ
    ขอบคุณคร้าบบบบบบบ
    ก็ตอนนี้ตรังก็ยังฝนตกอยู่ แต่ว่าตกปรอยๆ ไม่หนักครับ พื้นแฉะๆ รถขึ้นสนิมหมด
    555+
    เห็นลงรูปหลายคันเหมือนนะ ตอนนี้สรุปของท่านมีกี่คันแล้วฝนตกรถไม่ได้เถบเลยไม่ ใช่ขึ้หนิมขึ้นราขาวทั้งคัน วันนี้คุณเอฟส่งราเล่ห์คานโค้งเป็นของขวัญปีใหม่คันห นึง สาว่าในเกาะหมุยไม่เคยมีเลยพั้วคานโค้งค่อยแบ่งตอให้ เพื่อนอีกที

มาตรฐาน พี่จ้อ

เห็นเพื่อนจักรยานโบราณเมืองอื่นเขาร่วมแรงใจกัน ผมก็อยากจะรวมเพื่อนโคราช โอเล่ ต๋อง เชน ว่าไง ขามันอยากปั่นแล้วน้องเอ๋ย เงินสมาชิกที่รวมกัน 2 ปีที่แล้ว ยังอยู่กับพี่เลย

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jorann อ่านข้อความ
    เห็นเพื่อนจักรยานโบราณเมืองอื่นเขาร่วมแรงใจกัน ผมก็อยากจะรวมเพื่อนโคราช โอเล่ ต๋อง เชน ว่าไง ขามันอยากปั่นแล้วน้องเอ๋ย เงินสมาชิกที่รวมกัน 2 ปีที่แล้ว ยังอยู่กับพี่เลย
    แถวๆโคราชทำไมไม่ชวนน้ามด แล้วก็คุณโรจน์ด้วยล่ะ อาจจะได้ถีบเพราะเขาพร้อมอยู่แล้ว แต่อย่าถีบขึ้นเขาใหญ่นะ คุณแม่ขอร้อง

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แก่อืก 1 ปี//

เกี่ยวกับสังขารอีกครั้ง เริ่มต้นปีใหม่2554 ผมฉลองร่วมกับพี่ๆน้องๆหลานๆ3วัน3คืนสนุกสนาน โดยลืมนึกไปว่าเราแก่อีก1ปี มารู้สึกได้เมื่อตอนตี2ของวันที่1/1/54ว่าไม่ไหวแล้วทิ้งหน้าที่ดีเจไปนอนก่อนไม่เหมือนปี ที่แล้วเกือบสว่าง เฮ่อ สังขารจะไปได้อีกเมื่อไหร่ จะถีบรถได้อีกนานไหม ถึงตอนนี้มาคิดว่าอยากทำอะไรดีๆก็ต้องรีบทำ ไม่มีเวลาคิดถอยหลังอีกแล้ว เรี่ยวแรงก็ถดถอยลงคิดว่าจะเอากันถึงขั้นจูงจักรยานเ ดินจะทำได้ไหมแม้ใจรักเมื่อถึงตอนนั้นคิดกันเอาเองคร ับ ออเข้ามาดูรู้สึกช่วงปีใหม่กระทู้ไม่ค่อยเดินเลย สงสัยยังไม่สร่างเหมือนผมเลย555 รถถีบที่ตั้งเป็นรางวัลให้กับตังเองครับทำเองมอบเองร ับเอง ชื่นใจ

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 02-01-2011 เมื่อ 20:49

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไร้เดียงสา//

ไหนๆ ทีวี ช่องนี้สมุยนอรฯแมนยึดเรียบร้อยแล้ว..ล้อเล่น เห็นช่องนี้มันเงียบๆ ต้องขออภัยครับช่วงนี้โพสต์เยอะไปหน่อยฝนยังตกอยู่ถี บบนถนนไม่ได้ เวียนไปเวียนมาก็มาถีบบนหน้าจอนี่แหล่ะจอก็อยู่ใกล้ม ือด้วย เข้าเรื่องเลยผมชอบเอารูปเด็กมาลงเล่นๆ เพราะเด็กๆทั้งให้และรับแบบไร้เดียงสาไม่ได้หวังสิ่ง ตอบแทนอะไร หน้าชื่นตาบานให้ไปรับมา ก็เลยดูเป็นธรรมชาติดีครับวัยเด็ก-วัยทำงาน-วัยชรา สังขารแล้วท่านละชอบวัยไหน?เพราะ......

รูป รูป      

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หลายๆเรื่อง

มาเรื่องเงินๆทองๆอีกสักหน่อยครับ ช่วงนี้กำลังจะขึ้นดิวิชั่น1กันครับ ใครที่มีลูกกำลังเรียนก็กำลังสปีดเต็มที่ต้องเตรียมไ ว้แล้วครับ ใครมีทองขายทองใครมีรถถีบขาย เฮ้ยไม่ได้ขายแล้วจะเอาคันไหนไปโม้กับเขา งงนะชีวิตทำไมจะตัองให้ลูกเป็นเจ้าคนนายคนเรียนสูงกั นหมดแล้วใครจะเป็นชาวสวนชาวนา ใครจะเป็นกรรมกรสร้างบ้านสร้างเมืองต้องใช้แรงงานต่า งชาติเป็นนายหัวกันหมด แล้วก็ลงทุนในการเรียนกว่าจะจบก็มากมาย เออยาวไปคิดเสียว่ามันแค่ธุรกิจอย่างหนึ่งก็แล้วกัน เมื่อวานน้องๆชวนไปปั่นรถไม่ได้เตรียมตัวพอดีติดซ่อม สิงห์โต กลางวันทำไฟ กลางคืนทำของขายถนนคนเดินส่วนมากขายงานทำเอง สรุปกลางวันงานหลัก ตอนเย็นบ้าส่วนตัว กลางคืนอดิเรกเล็กๆน้อยๆกะว่าจะทำกังหันลูกยางพาราส่ งไปขายคนใต้ที่อยู่อังกฤษ เพื่อหักดุลย์โรงงานbrooks 555

รูป รูป      

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman อ่านข้อความ
    5ธันวาทุกปีไม่พลาดครับช่วยพัฒนาหมู่บ้าน เพื่อตอบแทนหมู่บ้านของเราที่ได้อยู่ได้กิน มาหลายชั่วคนพ่อของเราก็แก่แล้ว เราต้องเข้ามาแทนพ่อที่สังขารโรยราลง ปีที่แล้วใช้สิงโตห์ปีนี้ลองเอานอร์แมนมาใช้ดู ยังมีปัญหาระบบเบรคนิดหน่อยค่อยๆแกักันไป เข้ามาอ่านของผมไม่ต้องเครียดครับสบายๆสลับความรู้นิ ดหน่อย สัพเพเหระถึงตอนที่เราเริ่มเบื่อก็จะมีคนรุ่นใหม่เข้ ามาแทนที่ หาสิ่งสวยๆงามๆเข้ามาแลกเปลี่ยนไม่จำเป็นต้องเป็นรถป ีลึกสุดสวยเดิมเสมอไป "ผมว่า"
    เข้ามาอ่านกระทู้นี้ อดอิจฉาไม่ได้ ถ้าทุกๆชุมชนร่วมแรงร่วมใจกันอย่างนี้ เยี่ยมมากๆๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jorann อ่านข้อความ
    อยู่โคราช อยู่แถวใหนครับผมไปโคราชทุกเดือน ว่างๆจะได้แวะเยี่ยมเยียนครับ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จักรยานคนจน สายัณ สัญญารู้ได้ยังไง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mix&Max10 อ่านข้อความ
    อยู่โคราช อยู่แถวใหนครับผมไปโคราชทุกเดือน ว่างๆจะได้แวะเยี่ยมเยียนครับ
    ถ้าเขาไม่ว่าง มาเที่ยวสมุยถีบรถแล้วก็.....ว่าย(ไหว้)น้ำกันดีกว่า คลายเครียดบ้างส่องแต่อะไหล่เหนื่อยนะ ส่องมากหมดมากนะอย่าลืมประมูลของผมไปด้วยเนาะ

รูป รูป      

Bookmarks