ปัญหาครอบครัว - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ปัญหาครอบครัว

VIP fiatking_hero's Avatar
    สถานที่
    Amigo Cafe'
    ขอบคุณ
    0

ผมชอบรถเวสป้ามาตั้งแต่สมัยเรียนมัธยมแล้วจนผมขึ้นมห าลัยก้อเคยได้แต่มองคนในมหาลัยขี่ไปขี่มาส่วนตัวผมเอ งขี่มอเตอร์ไซค์แม่บ้านไปเรียนผมไม่เคยขี่เข้าไปเลยเ พราะว่าผมอายครับเก่าก้อเก่าแต่ก้อต้องขี่เพื่อความร วดเร็วเวลาไปมหาลัยผมนั่งมองรถเวสป้าคนอื่นจนผมแทบปล งกับมันแล้วว่าชาตินี้กูไม่มีปัญญาซื้อแน่เลยตังก้อม ีเก็บนิดเดียวพอมีอยุ่มาวันนึงพ่อผมจะซื้อรถใหม่ใช้เ พราะคันนี้ที่ผมขี่อยุ่มันเก่าจะเอาไปใช้ที่ทำงานผมก ้อเลยได้ทีขอพ่อซื้อเวสป้าทันทีตอนแรกแกก้อส่ายหัวไม ่เอาเลยกลัวเรื่องทะเบียนแต่ส่วนแม่นี้ก้อไม่เอาใหญ่ เลยเค้าบอกเดี๋ยวจะไปออกยามาฮ่านุโว mx ตัวใหม่ให้(เมื่อ2ปีก่อนนะ)ผมก้อทะเลาะกับแม่ยกใหญ่เ ลยแกบอกอ้าวไม่ชอบเหรองั้นเดี๋ยวออกมีโอให้ก้อได้โอ้ โหมีโอยิ่งแล้วใหญ่ด้วยความที่ผมทนไม่ไหวผมก้อบอกงั้ นผมเดินไปมหาลัยเองแล้วกันทุกวันนี้อายไม่รุจะอายยัง ไง สุดท้ายผมก้อประชดพ่อแม่ออกจากบ้านไปเฉยๆพร้อมทิ้งกร ะดาษโน๊ตไว้ใบนึงพูดเกี่ยวกับความรุสึกที่ผมมีกับรถเ วสป้าที่ผมทนเก็บไว้นานตั้งแต่มัธยม สุดท้ายเค้าก้อยอมครับผมก้ออธิบายให้เค้าเข้าใจว่าผม ก้อช่วยเค้าออกทุกันนี้พ่อผมก้อขี่รถผมไปซื้อของบ้าง ไปทำงานบ้างบางทีสุดท้ายเค้าก้อยอมรับได้ แต่วิธีการอย่างผมนี้ไม่ดีครับอย่าลอกเลียนแบบตอนนั้ นที่ผมทำเพราะว่าแม่เค้าไปจองรถไว้แล้วผมรุ้สึกโกรธไ งไปจองดดยไม่ถามแล้วมาบอกเราทำไมสุ้ซื้อไปเลยไม่ดีกว ่าเหรอจิงมั้ยครับ em84
    VESPA SUPER 125 CC

Amigo Cafe'

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ที่บ้านผมก็เป็นเหมือนกันล่ะครับ
    เค้าไม่เข้าใจหรอกว่าเรารักมันที่ใจครับไม่ได้สนใจขอ งใหม่
    คนมันรักอ่ะครับทำไงได้ มนุษย์เราย่อมมีความคิดเห็นไม่เหมือนกัน
    บางคนชอบ รถเก๋ง บางคนชอบ กระบะ ฯลฯ
    สู้ต่อไปนะครับ...
    สู้ๆ สู้ตาย สู้ๆ
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

[email protected]
    Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

ซื้อมาครั้งแรก หลอกที่บ้านว่าเอา LS ไปแลกกะเพื่อนขี่ 55+
    ก็มีบ่นละช่วงแรกๆเช้า-เย็น

แต่ทุกวันนี้ บางวัน แม่ยังมาบอกว่า
    เห็นรถเหมือนๆผม(เวส-แลม) แต่งสวยๆ
    ยังบอกให้ผมแต่งแบบเค้าเลย

บางครั้งรถลงหนังสือ แม่ยังเอาหนังสือไปโชว์ที่ทำงานเลย นี่รถลูกอิฉัน กั๊กๆ

ก็ตั้งอ้างไปซิครับ
    Scooter มีประโยชน์หลายอย่าง
    บางที เอาไปรับจ็อบโฆษณาได้ตังค์ด้วย
    /\2
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

BOYD13's Avatar
    สถานที่
    ขี่กัน 2 คันกับน้องเมีย
    ขอบคุณ
    0

"ซื้อมาทำไมเดียวก็พัง ขี่ไปซ่อมไป อย่าซื้อเด็ดขาด เดียวพัง" ขี่กลับบ้านไปเลย อยู่เชียงใหม่ บ้านอยู่ลำปาง ม้วนเดียวจบไม่พักรถ ถึงบ้านไม่พูดสักคำ ขอขี่ตะหาก ก็รถมันสวย มันแปลก ใครก็อยากลอง ช่ายมะพี่น้องบอกพ่อกับแม่ ตอนนี้ขี่รถมอไซรอย่างอื่นไม่ได้ละมืซ้ายมันแย่งจะบิ ดเกียรตลอด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BOYD13 : 25-05-2007 เมื่อ 20:21

33_SERVICE's Avatar
    สถานที่
    33 รวมมิตร ขับ
    ขอบคุณ
    0

ตอนเล่นรถ 1-2 ปีแรก โดนเกือบทุกวัน พอดีที่บ้านเป็นราชการ บ่นทุกเรื่อง ตั้งแต่รถเก่า ทะเบียน เดี่ยวก็โดนนั้นโดนนี้ แต่เขาก็ชอบเพราะว่าต้องอยู่บ้าน ไม่ออกไปไหนบ่อย นั่งทำรถอยู่บ้าน ทั้งวันทั้งคืน สนุกสนาน ตอนนี้ที่บ้านเปิดร้านซ่อมเลย ตอนนี้พ่อแม่พี่น้อง ขับ Vespa กันหมดบ้านแล้ว จับขับให้หมด รถใหม่เอาไปขายทิ้ง อิอิ ทำดีๆให้เขาขับ เขาก็ชอบ แล้วก็จะไม่บ่นหละ
    - รับ ผ่าเครื่อง ถอด - ประกอบ ทำสี vespa&Lam พร้อมจำหน่อยอุปกรณ์ตกแต่ง
    - รับจำนำรถ vespa&Lam ทั้งทีมีทะเบียนและไม่มี
    T.087-808-8817
    ID Line iee33
    http://facebook.com/iee33service

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iee_33 อ่านข้อความ
    ตอนเล่นรถ 1-2 ปีแรก โดนเกือบทุกวัน พอดีที่บ้านเป็นราชการ บ่นทุกเรื่อง ตั้งแต่รถเก่า ทะเบียน เดี่ยวก็โดนนั้นโดนนี้ แต่เขาก็ชอบเพราะว่าต้องอยู่บ้าน ไม่ออกไปไหนบ่อย นั่งทำรถอยู่บ้าน ทั้งวันทั้งคืน สนุกสนาน ตอนนี้ที่บ้านเปิดร้านซ่อมเลย ตอนนี้พ่อแม่พี่น้อง ขับ Vespa กันหมดบ้านแล้ว จับขับให้หมด รถใหม่เอาไปขายทิ้ง อิอิ ทำดีๆให้เขาขับ เขาก็ชอบ แล้วก็จะไม่บ่นหละ
    ไอ เหมือนกับผมเป๊ะเลย สุดท้าย พี่น้องก็มาขี่รถเวสป้า ที่บ้านก็ชอบ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Junior Member
    สถานที่
    หายู้
    ขอบคุณ
    0

โอววว...ปัญหานี้ไม่ได้มีแค่ผมหรือนี่
    ตอนแรกนะ ที่บ้านไม่ยอมเหมือนกันผมเลยไปทำงานพิเศษเก็บเงินเอง นี่ก็เพิ่งถอยมาเหมือนกัน,,,
    จะเป็นกำลังใจให้นะคับ สู้ๆ

Junior Member
    สถานที่
    หายู้
    ขอบคุณ
    0

ของผมนี่ปลื้มตั้งแต่มัธยมเลยแต่เพิ่งเก็บเงินซื้อจร ิงๆตอนเข้าปี 1
    ยังจำได้เลยว่าตอนจะซื้อไม่รู้จะซื้อที่ไหน เงินก็มีแล้ว
    พอดีมีคนขี่เวสป้าผ่าน ผมโบกเลยนะ พี่เค้าก็จอด ผมก็ถามๆ
    สุดท้ายก็ไปซื้อตรงแถวบุคคโล

Junior Member speedking's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน .......

รถอะไรหม้อน้ำไม่มี ขี่ไกลก้อได้ แปลกจัง สวยก็สวย เจ๋งโคตร

Junior Member speedking's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ........

ผมว่า เป็นความชอบส่วนตัวมากกว่า เรียนปีที่ 1 ได้เวสป้าทำใหม่สุด ชนบ้างล้มบ้าง แม่เลยลำบาก honda pantom ได้มาตอนอยู่ปี 2 ผ่าน มาแล้ว 2 ปี อยู่ปี 4 honda ผมวิ่งยังไม่ถึง
    5000 เลย อิอิ เลยโดนเพื่อนด่า ไอ้โง่ ทำไมใช้ vespa เดี่ยวก็ซ่อม ผมว่าใช้ vespa ก็มีความสุข
    ดีอยู่ vespaให้ความสวยทางใจมากกว่า

Senior Member redstar's Avatar
    สถานที่
    แคบหมูศรีจันทร์ ตลาดหนองหอย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...........say hi...........

พ่อผมจะเอารถคืน....เซ็งสุดๆยิ่งเหลือคันเดียวอยู่ด้ วยem99

MoDsMaNia's Avatar
    สถานที่
    ..LamCliNic...หลังบ้าน..ข้างห้องน้ำ..
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ตอนแรกๆ โดนบ่นประจำครับ แต่บ่นผมไม่ได้มาก เพราะ ผมใช้เงินผมซื้อเอง แต่มาตอนหลังที่เล่นแลม นี้แหละ ยืมเงินพ่อกับแม่ มาหลายอยุ่ แต่ตอนหลังๆ พ่อแม่ ผมเข้าใจดีครับ ยังดีกว่าไปแว้นๆ ไปเจอแลมขี่มาแกก็บอกว่าสวยดี ทำไมไม่ทำสีนั้นทำสีนี้ บอกค่าทำสีไป แม่บอก เออ สีนี้แหละ สวยดี 5555
    .
    .

..::ค่อยดู..ค่อยศึกษา..กรุณาวาจา..อย่าเป็นเซียน ::..

TV 175 puyfay's Avatar
    สถานที่
    Candy Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

เป็นเหมือนกันคะคุงแม่มะปลื้มบอกให้ขายไปซะที เมื่อก่อนโดนบ่นและห้ามเป็นประจำ

เวลาไปออกทริปเป็นผู้หญิงจะไปได้ไงอันตราย 555 แต่เดี๋ยวเริ่มคุงแม่เริ่มเข้าใจมากขึ้นเนื่องจากพูด กรอกหูอยู่บ่อยๆอิอิ (ออกแนวปลงนิดหน่อยคะ) em94
    C-a-n-d-y's -:- S-c-o-o-t-e-r -:-C-l-u-b

Member pumemo's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มชมรมจำบอน คลาสสิคลำพูน
    ขอบคุณ
    0

Red face T_t~

ที่บ้านผมก็มีปัณหาอยู่อะครับ

คือว่าผมขอแม่ซื้อเวสป้า

แล้วแม่ก็ว่ามันเก่าไม่หน้าซื้อ

ผมตัวใหญ่ด้วยมันไม่ทนหลอก

ผมเลยไม่ได้ซื้อจนวันนี้อะครับ

ปีกว่าแล้วได้แค่ดูก็พอ

จะทำยังไงดีครับช่วยผมด้วย

มาตรฐาน up

เป็นธรรมดาของความห่วงใย...ของพ่อและแม่
    อยู่และใช้แบบมีสไตล์..จุดสุดท้ายคนรอบข้างต้องเข้าใ จได้สักวัน...
    ว่าสิ่งที่ได้ตัดสินใจนั้น..มันเป็นความชอบและรักที่ จะใช้...

Bookmarks