ผิดไหมครับที่คิดจะแต่งรถแล้วมีแต่ของก็อปซะเป็นส่วน ใหญ่ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ผิดไหมครับที่คิดจะแต่งรถแล้วมีแต่ของก็อปซะเป็นส่วน ใหญ่

strait up,respect em up graffiti's Avatar
    สถานที่
    .......KU Classic Club .............40 Degree crew
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สาวก VESPA & LAM อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับสำหรับความคิดเห็น ยังไงก็สามารถแสดงความคิดเห็นต่อไปได้เรื่อยๆนะครับ เพราะเราจะเป็นมอส สายรีโปร

ขอเข้าสเปสายมอสรีโปรดักด้วยคนครับ

ว่าแต่ว่าอยากทราบว่ากันล้มหน้ารีโปรนี่ราคาเท่าไหร่ เหรอครับ
    ตะแกรงหลังด้วยครับ ของ แลม 3 นะครับts23
    STRAIGHT UP
    music vespa guitar graffiti

KU63 E59 EE35 KU CLASSIC025

มีเมียได้เพราะทางเปรี่ยว opo987's Avatar
    สถานที่
    จั๋งหนับมอซายพิโลก คลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สาวก VESPA & LAM อ่านข้อความ
    ผิดไหมครับที่คิดจะแต่งรถแล้วมีแต่ของก็อปซะเป็นส่วน ใหญ่ ช่วยกันแสดงความเห็นหน่อยครับ ในทางสร้างสรร ติได้ ชอบได้ แต่อย่ามาด่ากันเลยครับ
    เกี่ยวกันด้วยหรอพี่หนุ่ม แท้เทียมใส่ไปก็สวยไม่แพ้กัน
    /\7 รักธอ /\7
    สุรานั้นแปลว่าเหล้า กินแล้วเมาก็เดินโซเซ
    กินเหล้าแล้วอย่าเกเร เอาแค่ฮาเฮสรวญเสเจรจา

em93

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ graffiti อ่านข้อความ

ขอเข้าสเปสายมอสรีโปรดักด้วยคนครับ

ว่าแต่ว่าอยากทราบว่ากันล้มหน้ารีโปรนี่ราคาเท่าไหร่ เหรอครับ
    ตะแกรงหลังด้วยครับ ของ แลม 3 นะครับts23
    กันล้มหน้าประมาณ1000บาทครับ ตะแกรงหลัง 3in1 ประมาณ2500-3500บาทครับ ผมมีเหลืออยู่ตัวสนใจโทร 0841527771 เอาแค่2500บาทพอครับ พอดีซื้อมา2อันว่าจะใส่2คันแต่คิดไปคิดมาเลยเอามาขาย ดีกว่าem95

strait up,respect em up graffiti's Avatar
    สถานที่
    .......KU Classic Club .............40 Degree crew
    ขอบคุณ
    0

กันล้มหน้าประมาณ1000บาทครับ ตะแกรงหลัง 3in1 ประมาณ2500-3500บาทครับ ผมมีเหลืออยู่ตัวสนใจโทร 0841527771 เอาแค่2500บาทพอครับ พอดีซื้อมา2อันว่าจะใส่2คันแต่คิดไปคิดมาเลยเอามาขาย ดีกว่าem95

ช่วยลงรูปให้ดูหน่อยครับ
    STRAIGHT UP
    music vespa guitar graffiti

KU63 E59 EE35 KU CLASSIC025

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ graffiti อ่านข้อความ
    ช่วยลงรูปให้ดูหน่อยครับ

รูป รูป    

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb ความคิดเห็นส่วนตัว **อาจมีคนไม่พอใจก็ขออภัย**

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ meen อ่านข้อความ
    อันนี้นะ แนวใครแนวมัน ความลงตัวมากกว่า อย่าเรียกว่าของก๊อปเลย งานทำเหมือนหรือ รีโปรดีกว่า เทพมันวัดกันที่ไหนหน่า ความยาวนาน หรือ เงินตรา ที่หาซื้อมา ก็หลายสาเหตุ แต่ผมว่า ความสุขของใครของมัน ว่ากันไม่ได้ อย่ามาแบ่งแยก ว่านักแสดง หรือ นักมวย ก็เล่นรถเหมือนกัน ผมเห็นแล้วรู้สึกไม่สบายใจนะ
    คนแต่งแนว mos สวยนะผมชอบมากๆ จะ งานรีโปร หรือ แท้ ก็ได้ มันก็อยู่ที่การจัดวาง ต้องใช้ศิลปะ และอารมณ์ ให้มันลงตัว
    คนแต่งแนว racing ใช้สมองนะ ทำเครื่องอ่ะ อารมณ์ศิลปะ เลยก็ว่าได้ ต้องมีความอดทน จะของนอก หรือ ของไทย ก็อยู่ที่การทำอีก วัดกันไม่ได้ ว่าท่อ ใบ เป็นหมื่น กับ ตีเองใบ แค่พัน จะทิ้งกัน เป็น ทุ่ง อยู่ที่การทำมากกว่า และสวยงาม ที่ภายนอกด้วย
    ต่างคนก็มีแนวทางของแต่ ละคน ที่มีความรู้สึก กับรถที่มีแตกต่างกัน บางคนใช้งาน บางคนไว้แข่ง บางคนท่องเที่ยว บางคน mos ก็แฟชั่น ดี แล้วแต่ความชอบเลย
    เห็นด้วยกับข้อความนี้ครับ...
    มันอยู่ที่หลายๆ อย่างครับ ... รวมทั้งความเหมาะสมสำหรับแต่ละคน เช่น..
    -สายแด๊กไบค์
    -สายมอส-สายทัวร์
    -สายเดิม-ขนของ
    -ใช้งาน
    -สะสม..
    -ใจรัก
    ซึ่งแต่ละคนที่กล่าวมาทั้งหมด ต่างคนก็ต่างอุดมาการณ์... แต่งรถกันไม่เหมือนกันหรอกครับ

ของก๊อบ ของแท้.. ของเทียม อินเดีย เวียดนาม ที่กล่าวมาผมก็เคยใช้ และบางชิ้นก็ใช้อยู่
    มันขึ้นอยู่กับความเหมาะสม หลายอย่าง ไม่ว่าจะ
    -เงิน-สภาพของ
    -มีของหรือไม่
    -ราคาต่างกันมากไหม
    -วัยวุฒิ-ฐานะ

ของบางชิ้นมันใส่ของปลอมหรือของก๊อบ ไม่สวย
    มันก็ต้องจำเป็นต้องใส่ของแท้ (พวกคุณก็น่าจะเข้าใจ ของแต่งก๊อบมีน้อยชิ้น ที่จะสวยกว่าของแท้)

การทำให้รถสวย จึงจำเป็น..ที่จะต้องใส่ของแท้ (บางคน)

ตัวผมเอง ก็ตอนเด็กๆ สมัย อายุ17-18 ใส่ของก๊อบทั้งนั้น
    โตมาหน่อยมีเงิน ก็หาเปลี่ยนรถไปเรื่อยๆ
    ยังไงรถคันนี้ก็เป็นรถผมแต่งไป เต็มๆแท้ๆ มันก็เป็นรถผมอยู่ดี
    อีกอย่างเล่นมานานแล้ว.. ก็ไม่อยากให้ใครมาว่าเหมือนกัน..

บางครั้ง คนที่ใส่ของก๊อบ ก็จะคิดว่าคนที่เค้าใส่ของแท้มาติ (ซึ่งบางครั้งเค้ายังไม่ได้พูดอะไรเลยด้วยซ้ำ)

เห็นบางกระทู้และคันปาก...(ไม่เอยนาม)
    บางครั้งของก๊อบ ถ้ามันก๊อบมาสวยๆ หรือได้ มาตรฐาน เป็นระบบอุตสหกรรม ยังพอรับได้ครับ..
    แต่บางชิ้น
    ก๊อบออกมาไม่เป็นมาตรฐานอุตสหกรรม ของแบบนั้นไม่ใช้ของรีโปรดั๊ก
    (ไม่รู้ว่าเรียกอะไร) แฮนด์เมค โอท๊อป ฝรั่งเห็น มันจะหัวเราะ เอา

**ที่ไม่ค่อยเล่นของก๊อบปี้ เพราะว่า คนมันชอบติ...ไม่อยากให้ใครมาติเลยเปลี่ยนของแท้หมดเ ลย**
    **ไม่ได้รวยหรอก ครับแต่ใจรัก ตอนนี้ก็มีของไม่แท้นิดหน่อยไล่เก็บอยู่**
    **ของก๊อบที่จะใช้ต้อง สวยและสภาพดีครับ ผมถึงสนใจ

คุณไม่รู้หรอกว่า มีบางพวกเค้าเล่นของแท้ ตั้งแต่น๊อตเดิมๆ สติกเกอร์ติดรถเดิมๆ หนังเบาะแท้ติดรถ
    คาบูลเดิม ยางรองรอบคันติดรถ สีเดิมๆโรงงาน (พวกนี้มีอยู่จริงครับ) **ยกเว้นลมยางอิตาลี่**
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lammania003 อ่านข้อความ
    คุณไม่รู้หรอกว่า มีบางพวกเค้าเล่นของแท้ ตั้งแต่น๊อตเดิมๆ สติกเกอร์ติดรถเดิมๆ หนังเบาะแท้ติดรถ
    คาบูลเดิม ยางรองรอบคันติดรถ สีเดิมๆโรงงาน (พวกนี้มีอยู่จริงครับ) **ยกเว้นลมยางอิตาลี่**
    อิ อิ คุยกะพวกนี้นานๆ พาลจะเอียนอ่ะครับ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PORTH อ่านข้อความ
    อิ อิ คุยกะพวกนี้นานๆ พาลจะเอียนอ่ะครับ
    ครับผม ท่าจะจริงซะด้วย

ลิ่วล้อ' โมโง่โอ้เย่ เทพ น.ว.'s Avatar
    สถานที่
    BPSK8
    ขอบคุณ
    0

ลมยางแท้คง แย่งกันน่าดูเลยนะ
    โพสรูปไม่เป็นเชิญทางนี้ครับ
    จิ้ม (เบาๆ)
    ~มนต์รักรถเก่า~

ts23~ลิ่วล้อ' โมโง่โอ้เย่..~ts23

HippieMonkeyUgly sigumsah~ณ~โรงสุรา's Avatar
    สถานที่
    คนเดียวคลับ~ขับคนเดียว
    ขอบคุณ
    0

รถเค้าก็หลานสัญชาติอ่ะคะ ไม่มีตังซื้อของแท้อะน้า~~~~ให้มันขี่ได้ก็พอละ ตังเหลือไว้กินข้าว สบายใจมีความสุข ขี่แบบพอเพียง เหอะๆๆ
    http://www.konhuafuu.com
    อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
    เรา คือ ผีสดศพหนึ่งเท่านั้น
    ศีล แปลว่า ปกติ
    ด้วยเงินตรายศศักดิ์...สั่งเสี้ยมสอนให้..
    กำหนดสูตรสำเร็จรูปห้ามชีวิตโลดเต้นตามฝันเสรี
    เหยียบฝัน..ฝันแห่งชีวิตจมอยู่ใต้ส้น
    ตีน..สังคม

candy สายแว้น unseenooan's Avatar
    สถานที่
    candy scooter
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อืม

ผมเครื่องเเท้ บอดี้แท้ ก้อดีใจแล้วคับ
    เหอะๆๆอย่างอื่นก็อบหมด

Crave Scooter สายหล่ม Chaojeen love vespa's Avatar
    สถานที่
    ~ { Crave ☼ C|assic} ~
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน นายปลาร้า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sigumsah~ณ~โรงสุรา อ่านข้อความ
    รถเค้าก็หลานสัญชาติอ่ะคะ ไม่มีตังซื้อของแท้อะน้า~~~~ให้มันขี่ได้ก็พอละ ตังเหลือไว้กินข้าว สบายใจมีความสุข ขี่แบบพอเพียง เหอะๆๆ

/\2www.thaiscooter.com/forums >>เวปที่ผมรัก!!/\2
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=255 >>มาม่ะมาหื่น

...................{{ความหื่ไม่เคยปราณีผม}}

Junior Member sqweezanimal's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คงไม่ผิดหรอกครับ

แต่ผมไม่มีตังค์แต่งเลย เศร้าจริง

Junior Member lamboo's Avatar
    สถานที่
    Lam Replay
    ขอบคุณ
    0

แท้ไม่แท้ไม่เกี่ยวขอให้แต่งเนียนก็พอ
    Lam Replay

ผมมันแลมสายอ่อน

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ผมเข้ามาเชียร์ของแท้จะผิดมั้ย แม้แต่อากาศในยางผมยังเป็นกลิ่นอิตาลี่เลย

มาๆจะปล่อยกลิ่นอิตาลี่ให้ดม อิอิตามกำลังทรัพย์ครับ แต่สวยแต่งดี คนที่เห็นรถคุณซักกี่คนจะรู้ว่าราคามันกี่ตังค์ แค่ปลิงรีโปรผมก็ไม่มีปัญญาซื้อแล้วอ่ะ.....

ปล.แต่ลมยางผมอิตาลี่จริงๆน๊ะ พึ่งขี่ทับมาสดๆเลย

My Bike running on LPG

Bookmarks