เผื่อสนใจกันครับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: เผื่อสนใจกันครับ

มาตรฐาน ยินดีต้อนรับทุกคนครับ

ยินดีต้อนรับทุกคนครับ
    ไปกันเยอะๆนะครับจะได้สนุก
    โดยเฉพาะคุณเวชต้องไปให้ได้

รูป รูป  

. น้ำขาว's Avatar
    สถานที่
    .
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตกลงไปวันไหนกันครับ

ไปกันวันไหนดีครับ เช้านี้ผมเอาแผนที่ที่ตั้งพิพิธภัณฑ์มาให้ดูครับ

รูป รูป  

Talking

ตกลงเป็นวัน อามิตย์ ที่ 1 เมษายน 2550 นี้นะครับ เริ่มออกสัก 06.00 น. นะครับเจอกันที่ไหนเด๋วนัดกันอีกครั้ง ตกลงตามนี้นะครับ
    บนถนนที่ทอดทางสายหนึ่ง ผู้คนขันแข่งต่างคนแสดงให้ระแวงต่อกัน...ต่างหวังพิชิตดังดีเด่นมันต้องเป็นของฉัน...ไม่เหลือ การแบ่งปัน...จนเป็นสันดาน...ของคน

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

โอเคคับ......แล้วเจอกันคับ

. น้ำขาว's Avatar
    สถานที่
    .
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โปรแกรมมีไปไหนกันบ้าง

นัดออกเดินทางกัน 6.00 น. น่าจะใช้เวลาเดินทางไปเกิน 3 ชั่วโมง ก็คงถึงประมาณ 9-10 โมง แล้วจะไปไหนกันต่อดี em84

Talking

เดี๋ยววันนี้ไปหาพี่...อ้อมมันจะไปกินจิ้มจุ่ม ใครจะไปยกมือขึ้นem94
    บนถนนที่ทอดทางสายหนึ่ง ผู้คนขันแข่งต่างคนแสดงให้ระแวงต่อกัน...ต่างหวังพิชิตดังดีเด่นมันต้องเป็นของฉัน...ไม่เหลือ การแบ่งปัน...จนเป็นสันดาน...ของคน

สถานที่ท่องเที่ยวก็จะมีวัดศรีมหาโพธิ์ อยู่ห่างจาก ทางแยกของทางหลวงหมายเลข 4 เลี้ยวขวาเข้าอำเภอ นครชัยศรี ไป 15 กม. ระหว่างทางจะมีป้ายบอกทางเป็นระยะจนถึงตัววัด สถานที่น่าสนใจ อันดับแรก คือ วิหารหลวงพ่อแดง มีพระนอน (ชาวบ้านเรียกกันว่า หลวงพ่อแดง) พิพิธภัณหุ่นขี้ผึ้งไทยค่าเข้าชมคนละ50บาทครับตั้งอย ู่เลขที่ 43/2 หมู่ 1 ถนนปิ่นเกล้า-นครชัยศรี กม.ที่ 31 ตำบลขุนแก้ว อำเภอนครชัยศรีเป็นสถานที่จัดแสดงหุ่นขี้ผึ้งไฟเบอร์ กลาส ซึ่งเป็นผลงานสร้าง-สรรค์ของกลุ่มศิลปินไทย โดยมีวัตถุประสงค์ในอันที่จะส่งเสริมเผยแพร่และอนุรั กษ์ไว้ซึ่งศิลปวัฒนธรรมประเพณีของไทยประกอบด้วยหุ่นช ุดต่างๆ ได้แก่ ชุดพระอริยสงฆ์ ชุดพระบรมรูป พระมหากษัตริย์ราชวงศ์จักรี และชุดมุมหนึ่งของชีวิต เป็นต้น
    เปิดบริการทุกวันไม่เว้นวันหยุด
    (จันทร์-ศุกร์ เปิดเวลา 9.00-17.30 น. ส่วนวันเสาร์อาทิตย์ และ วันหยุดนักขัตฤกษ์ เปิดเวลา 8.30-18.00 น.)สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ โทร.(034) 332-109
    แล้วก็อุทธนายปลาครับ ตั้งอยู่หมู่ที่ 1 ตำบลห้วยพลูจะมีปลามาอยู่รวมกันโดยธรรมชาติได้แก่ ปลาสวาย ปลาเทโพ ปลาตะเพียน ปลาหางแดง ซึ่งอยู่ในแม่นํ้าท่าจีน อุทยานปลาอยู่ห่างจากทางแยก เข้าที่ทำการ อำเภอนครชัยศรีประมาณ 11 กม.

ลองดูครับว่าจะไปที่ไหนกันหรือ 3ที่เลยก็ได้นะครับไหนๆก็มาแล้ว

Member ขุนพลปิ่นเกล้า's Avatar
    สถานที่
    UNDEATH CLASSIC BIKE
    ขอบคุณ
    0

แนะนำสถานที่ท่องเที่ยวเพิ่มเติม วัดกลางบางแก้ว เป็นอีกวัดหนึ่งที่น่าสนใจปัจจุบันส่วนหนึ่งเป็นพิพิ ธภัณฑ์อยู่ไม่ไกลจากเจษฏา และตลาดน้ำดอนหวาย ต่อไปอีก10กิโล ทิปนี้ขอไปด้วยได้หรือเปล่า(ขี่หมูนะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ขุนพลปิ่นเกล้า : 21-03-2007 เมื่อ 01:02

มาตรฐาน ไม่แบ่งชั้นไม่แบ่งสายพันธ์

ไม่แบ่งชั้น.ไม่แบ่งสายพันธ์.ทางเดียวกันก็ไปด้วยกัน .
    หัวใจClassicเหมือนกัน..

รูป รูป  

Talking

ถ้าจะไปตลาดน้ำดอนหอยหลอดก็ดีเหมือนกันนะครับที่นั้น มีล่องเรือด้วยดูตามแผนที่เลยนะครับสีน้ำเงินเป็นแม่ น้ำท่าจีน สีแดงเป็นจุดที่เรื่อจะพาเราไปสีขาวเป็นจุดที่น่าสนใ จ สวนสีดำที่มีเลข 1 กับเลข 2 ไม่แน่ใจว่าตรงไหนเป็นพิพิธภัณเจษฎาครับ อันนี้ต้องถามคุณยอดอีกครั้ง อิอิ - -* ส่วนราคาเรือผู้ใหญ่ 50 บาท เด็ก 25 บาท เรืออกเวลา09.30/11.15/12.00/และทุกๆ 01.00 ชั่วโมงจนถึงเที่ยวสุดท้ายตอน 17.00 น.ครับ ใช้เวลาทั้งหมดในการเดินทาง 01.30 ชั่วโมงครับ และยังมีอีกเส้นทางนะครับใช้เวลาทั้งหมด 02.00 ชั่วโมง ผู้ใหญ่80บาท เด็ก40บาท เวลาออก 11.00/12.30/14.30/15.30 ลืมบอกไปครับว่าอยู่อำเภอสามพรานครับ ตกลงไปกันนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย siam01 : 05-02-2009 เมื่อ 21:51

Member ขุนพลปิ่นเกล้า's Avatar
    สถานที่
    UNDEATH CLASSIC BIKE
    ขอบคุณ
    0

ตลาดน้ำดอนหวายครับ ไม่ไช้ตลาดน้ำดอนหอยหลอด ขอบคุณทุกท่านที่ยินดีให้รวมทาง เเล้วพบกันครับ

Red face

em87

Bookmarks