หน้าวีที่รัก - หน้า 2

ชื่อกระทู้: หน้าวีที่รัก

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน cont'

รูปแรกเป็นรูปคุณพ่อคุณแม่ของคุณป้า (ปัจจุบันคุณป้าอายุประมาณ 70-72ปี)
    รูปที่ 2 หลังที่เอารถออกมาแล้วไปทำความสะอาด ชุปโครเมียมกันชน ทำสีทูโทนชิ้นหลังคา เก็บงานห้องเครื่อง

รูป รูป    

ขอบคุณ
    0
    2

มาตรฐาน cont'

รูปด้านหลัง

ติดตามดูรูปอื่นได้ใน vwshowtime หมวด vw of the month

ปล. จริง ๆ แล้วมีรูปใบเสร็จรับเงิน+รายการจ่ายในวันที่ซื้อที่ แคลิฟอร์เนีย แต่หาในคอมที่ทำงานไม่เจอ

รูป รูป  

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ i've sees before อ่านข้อความ
    รถโฟล์ค karmann ghia สีฟ้า คันที่ว่าผมได้ไป แล้วเรื่องค่อนข้างยาวกว่าจะเสร็จสิ้นคดีใช้เวลา
    กว่าจะได้รถคันนี้ 6 ปี มีรถที่มีประวัติทั้งตัวเจ้าของ รุ่นปี คศ. (อันนี้ส่วนตัว) รวมถึงตัวบ้าน
    ส่วนที่บอกว่าไม่ขายนั้นเป็นเพราะคุณป้าแกต้องการตัด ความรำคาญครับ
    เพราะต้องคำถามแทบทุกวัน วันที่เอารถออกจากบ้านที่มีอายุเกิน 80 ปี มีความลำบากมาก เพราะโรงจอดรถ
    อยู่ต่ำกว่าถนนด้านหหน้า แล้วตัวรถตังไม่ตรงกับประตูที่ปิดมาเกือบ 10 ปี โดยทำอย่างรวดเร็วในเวลาเช้าตรู่
    ของวันอาทิตย์ไม่งั้นรถติด

รูปที่ลงเป็นรถตอนอยู่ที่ usa. รูปถัดมาเป็นรถที่จอดในโรงรถที่ราชดำเนินก่อมีหลังคา
    ยินดีที่ได้ รู้จักครับ ผมไม่คิดว่าจะได้คุยกับเจ้าของใหม่ในนี้เลยครับ แปลกใจมากๆ
    คันผมเห็นตั้งแต่ผมเรียนมหาลัยแถวสนามหลวง ขี่จักรยานผ่านเกือบทุกครั้งก็จะแวะไปถามคุณป้า ทุกครั้ง หลังจากเรียนจบหลายปีอยู่เหมือนกัน คันนี้ก็หายไป ทุกคนที่แปลกใจมากครับ คามานเกียหายไปแล้ววววว

ไม่ทราบว่า เป็นญาติกับคุณป้าโดยตรงใช่ไหมครับ ดูแลต่อรถคันนี้เป็นสิ่งที่ควรทำอย่างยิ่งครับ

ยังไงก็ยินดีด้วยครับ

ขอบคุณ
    0
    2

มาตรฐาน ขอโทษเจ้าของกระทู้ ที่ดันมาตอบเรื่อง Karmann Ghia

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    ยินดีที่ได้ รู้จักครับ ผมไม่คิดว่าจะได้คุยกับเจ้าของใหม่ในนี้เลยครับ แปลกใจมากๆ
    คันผมเห็นตั้งแต่ผมเรียนมหาลัยแถวสนามหลวง ขี่จักรยานผ่านเกือบทุกครั้งก็จะแวะไปถามคุณป้า ทุกครั้ง หลังจากเรียนจบหลายปีอยู่เหมือนกัน คันนี้ก็หายไป ทุกคนที่แปลกใจมากครับ คามานเกียหายไปแล้ววววว

ไม่ทราบว่า เป็นญาติกับคุณป้าโดยตรงใช่ไหมครับ ดูแลต่อรถคันนี้เป็นสิ่งที่ควรทำอย่างยิ่งครับ

ยังไงก็ยินดีด้วยครับ
    - ตอบ จริง ๆ แล้วก้ออยู่ในนี้มานานแล้วครับ แต่แทบจะไม่ได้โพสต์ข้อความ
    - ผมไม่ได้เป็นญาติคุณป้าโดยตรงหรืออ้อม เพียงอาจจะคุยกันถูกคอ ซึ่งปกติที่บ้านหลังนี้พระอาทิตย์ก้อแทบจะไม่มี
    ไฟ (เพราะแกอยู่คนเดียว ไม่ค่อยเปิดไฟ) บางทีผมไปคุยเป็นเพื่อตอนเลิกงาน แกจึงจะเปิดไฟหน้าที่ระเบียงคุยกัน
    - ก้อคนชอบรถเก่าน่ะครับ เพราะช่วงก่อน/หลังที่ได้มา เคยได้ยินกับหูตัวเอง (คนพูดกันที่ขายอะไหล่ Makro บางกะบือ ก่อนมีรัชดาไนท์) ว่า เค้าได้รถคันนี้มา ก้อยังแปลกใจว่าเราเป็นคนซื้อ และเรื่องยังทันจบจ่ายตังค์กันเลย

=_U-50_='s Avatar
    ขอบคุณ
    0

ยินดี และดีใจครับที่ พี่ๆได้มีรถที่ดีมีประวัติ ที่น่ารักษาไว้มาครอบครองครับ
    และคงมีอีกหลายๆๆคนครับที่ต้องการแบบนี้ สู้ๆๆ ครับ เอามาครองให้ได้ครับ
    :: __Classic life__
    * ตามประสาคนชอบของเก่า *

Member vespor's Avatar
    สถานที่
    ชนกลุ่มน้อย ปราจีน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ i've sees before อ่านข้อความ
    รูปแรกเป็นรูปคุณพ่อคุณแม่ของคุณป้า (ปัจจุบันคุณป้าอายุประมาณ 70-72ปี)
    รูปที่ 2 หลังที่เอารถออกมาแล้วไปทำความสะอาด ชุปโครเมียมกันชน ทำสีทูโทนชิ้นหลังคา เก็บงานห้องเครื่อง
    ดูแลต่อไปให้น่านนะครับให้สมกับที่เจ้าของเก็บไว้ให้ พี่ ดีใจด้วย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มีเรื่องครับ คือว่าเซ็งนิดหน่อยก่อนหนาที่กระลงกระทู้ 1 อาทิตย์?ตกลงกับเจ้าราคาพร้อมวันนัดรับรถเรียบร้อยโท รหาวันพฤหัส นัดเอารถวันเสาร์วางสายได้ 10 นาทีโทรกลับมาบอกยกเลิก ไม่เป็นไรครับ ไม่ได้คันนี้ก็หาคันอื่นทำไงได้ชอบหน้าวี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vespor : 24-07-2012 เมื่อ 16:13

รักสงบ รบไม่ขลาด... vespapapa's Avatar
    สถานที่
    ***** Yk' scooter Gang ***** , อู่ เอกชัย เซอร์วิส สุราษฎร์ธานี
    ขอบคุณ
    0

ของสิ่งใดที่ได้มายาก มักมีค่าสูงส่งเสมอ...

ยินดีด้วยนะคับผม

" YK' SCOOTER GANG.
    classic nonesense."

" FIGHT FOR PARENTS "

" "

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ I've sees before อ่านข้อความ
    รถโฟล์ค Karmann Ghia สีฟ้า คันที่ว่าผมได้ไป แล้วเรื่องค่อนข้างยาวกว่าจะเสร็จสิ้นคดีใช้เวลา
    กว่าจะได้รถคันนี้ 6 ปี มีรถที่มีประวัติทั้งตัวเจ้าของ รุ่นปี คศ. (อันนี้ส่วนตัว) รวมถึงตัวบ้าน
    ส่วนที่บอกว่าไม่ขายนั้นเป็นเพราะคุณป้าแกต้องการตัด ความรำคาญครับ
    เพราะต้องคำถามแทบทุกวัน วันที่เอารถออกจากบ้านที่มีอายุเกิน 80 ปี มีความลำบากมาก เพราะโรงจอดรถ
    อยู่ต่ำกว่าถนนด้านหหน้า แล้วตัวรถตังไม่ตรงกับประตูที่ปิดมาเกือบ 10 ปี โดยทำอย่างรวดเร็วในเวลาเช้าตรู่
    ของวันอาทิตย์ไม่งั้นรถติด

รูปที่ลงเป็นรถตอนอยู่ที่ USA. รูปถัดมาเป็นรถที่จอดในโรงรถที่ราชดำเนินก่อมีหลังคา
    Karmann Ghia สุดยอดแล้ว สุดจะบรรยาย แค่เห็นก็หลงไหล ราคาก็น่าหลงไหลเหมือนกัน
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

[email protected]
    Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    รถโฟล์คที่หายากๆนี้มีตำนาน เกือบทุกคัน
    คามานเกีย หยดน้ำ สีฟ้าแห้ง แถว ราชดำเนิน(กรุงเทพ) มีอยู่คัน
    เมื่อก่อน ใครไปมา ก็ต้องถามเจ้าของ บอกไม่ขาย ติดคดีความฟ้องร้องกันอยู่ วันดีคืนดี รถหายไป
    ได้ข่าวอีกที ใคร สอยไปไม่รู้เลยครับ
    เซ็งกันหมด
    ทุกคันที่ติด สามารถจบได้ครับ ถ้ามีกำลังพอ
    ลองบอกที่ตั้ง ที่ชัดเจนสิครับ ผมว่า แป๊ปเดียวไปจอดทำสีอยู่ในอู่ดีๆที่ไหนซักแห่ง
    [SIZE=4][COLOR=red]ขอบคุณทุกคนที่เข้าชมและเป็นกำลังใจให้ครับ อย่างว่าครับหน้าวีคันไหนก็ไม่เหมือนคันนี้ ขอบคุณอาผมที่ให้ยืมเงินมาร่วมประมูลรถคันนี้ ขอบคุณพ่อที่เข้าใจ ขอบใจรุ่นน้องชนกลุ่มน้อย ทุกคนที่เป็นกำลังใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vespor : 24-07-2012 เมื่อ 16:16

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

คิดช้า ก็เริ่มทำได้ช้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vespor : 24-07-2012 เมื่อ 16:19

saoturbo's Avatar
    สถานที่
    โคโรน่าคาร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

บวชๆๆๆ ผมขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ

loong-sawasdee's Avatar
    สถานที่
    นครศรีฯคลาสสิก
    ขอบคุณ
    1
    1

ภาพอดีตที่สุดยอดและหายากมาก ๆ ครับ

Member lamblur's Avatar
    สถานที่
    เกิดมาถ้าไม่ได้มีค่ามีความหมายกับใครเลยก็ตายไปแล้วเกิดใหม่ซะนะ
    ขอบคุณ
    0

บ้านไม้ซอยตรอกสาเกใช่ปะคับ ผมก็เคยอยู่ดีๆหายเฉย
    รถโฟล์คที่หายากๆนี้มีตำนาน เกือบทุกคัน
    คามานเกีย หยดน้ำ สีฟ้าแห้ง แถว ราชดำเนิน(กรุงเทพ) มีอยู่คัน
    เมื่อก่อน ใครไปมา ก็ต้องถามเจ้าของ บอกไม่ขาย ติดคดีความฟ้องร้องกันอยู่ วันดีคืนดี รถหายไป
    ได้ข่าวอีกที ใคร สอยไปไม่รู้เลยครับ
    เซ็งกันหมด
    ทุกคันที่ติด สามารถจบได้ครับ ถ้ามีกำลังพอ
    ลองบอกที่ตั้ง ที่ชัดเจนสิครับ ผมว่า แป๊ปเดียวไปจอดทำสีอยู่ในอู่ดีๆที่ไหนซักแห่ง
    ถ้าบางอย่างมันหาเหตุผลไม่ได้
    ก็ไม่ต้องไปเข้าใจมัน
    อดีตอาจจะสอนเราได้บางเรื่อง
    แต่ถ้ามันไม่ได้ทำให้ชีวิตของเราดีขึ้นก็ทิ้งมันไป

ควรอยู่กับสิ่งที่เป็นจริงในปัจจุบันให้มากที่สุด
    แต่จำไว้ยังมี"เพื่อนกัน"

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

แจ่มๆ
    บักหำน้อย ยโสธร...........

Bookmarks