กลุ่มคนบ้ารถถีบอู่ทอง...สุพรรณบุรี...5 ธันวาคม..2550 - หน้า 2

ชื่อกระทู้: กลุ่มคนบ้ารถถีบอู่ทอง...สุพรรณบุรี...5 ธันวาคม..2550

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

........แต่กับคนที่ไปร่วมงานจริงๆ...ไม่รู้ได้เข้าม าดูหรือเปล่า....ยังไงน้องคนอู่ทองถ้ามีกิจกรรมดีดีก ็ส่งภาพมาดูกันบ้างนะครับ..
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ ที่นำรูปมาให้ดูกันกำลังหาอยู่พอดีเลย

ตัวผมเองก้อไม่มีโอกาสได้เข้าร่วมงานกับเขาสักครั้งเ ลย ได้เห็นรูปแล้วก้อนึกเสียดายจังเลย

เออมีอีกหนึ่งงานนะครับที่กำลังหารูปอยู่คืองาน สร้างสุขภาคกลาง ประจำปี 2551 ระหว่างวันที่ 10-12 มกราคม 2551 ณ ลานโดม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาที่ 1(วัดป่าเลไลยก์) อำเภอเมือง จังหวัด สุพรรณบุรี

โทรหาเพื่อน เพื่อนบอกว่า งานนี้ตื่นนอนกันตั้งแต่ตี3 เพื่อที่จะรวมตัวกัน โดยเป็นชาวอู่ทองทั้งหมด โดยประมาณแล้ว เยอะกว่า200คันครับ (เยอะกว่างาน 5 ธันวา ครับ )ออกเดินทางจากอู่ทองประมาณตี3ครึ่ง ถึงที่งานประมาณเกือบ6โมงเช้าครับ

งานนี้น่าสนุกกว่าครับ เพราะรถที่ไปกันเยอะมากๆ อำเภออื่นเขามากัน 10 คัน แต่อำเภออู่ทองมากัน 200 กว่าคัน พูดแล้วก้อน่าเสียดาย เห้อ

ขอบคุณเจ้าของกระทู้อีกครั้งครับ ขออนุญาตินำรูปให้เพื่อนๆ ที่หมู่บ้านได้ดูกันนะครับ

ไว้จะเข้ามาคุยเรื่อยๆครับ

สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cokoe222 อ่านข้อความ
    ขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ ที่นำรูปมาให้ดูกันกำลังหาอยู่พอดีเลย

ตัวผมเองก้อไม่มีโอกาสได้เข้าร่วมงานกับเขาสักครั้งเ ลย ได้เห็นรูปแล้วก้อนึกเสียดายจังเลย

เออมีอีกหนึ่งงานนะครับที่กำลังหารูปอยู่คืองาน สร้างสุขภาคกลาง ประจำปี 2551 ระหว่างวันที่ 10-12 มกราคม 2551 ณ ลานโดม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาที่ 1(วัดป่าเลไลยก์) อำเภอเมือง จังหวัด สุพรรณบุรี

โทรหาเพื่อน เพื่อนบอกว่า งานนี้ตื่นนอนกันตั้งแต่ตี3 เพื่อที่จะรวมตัวกัน โดยเป็นชาวอู่ทองทั้งหมด โดยประมาณแล้ว เยอะกว่า200คันครับ (เยอะกว่างาน 5 ธันวา ครับ )ออกเดินทางจากอู่ทองประมาณตี3ครึ่ง ถึงที่งานประมาณเกือบ6โมงเช้าครับ

งานนี้น่าสนุกกว่าครับ เพราะรถที่ไปกันเยอะมากๆ อำเภออื่นเขามากัน 10 คัน แต่อำเภออู่ทองมากัน 200 กว่าคัน พูดแล้วก้อน่าเสียดาย เห้อ

ขอบคุณเจ้าของกระทู้อีกครั้งครับ ขออนุญาตินำรูปให้เพื่อนๆ ที่หมู่บ้านได้ดูกันนะครับ

ไว้จะเข้ามาคุยเรื่อยๆครับ
    เฮ้อ...ผมลงรูปไปตั้งนานเพิ่งจะมีคนสุพรรณเข้ามาคุยก ันแค่สองคน....คนหนึ่งไม่ได้ไปร่วมงานและคนหลังคงไปร ่วมงานแต่ไม่ได้ส่งรูปมาให้ดูกันบ้าง ตอนนี้ดูทางสุพรรณคึกคักดีกว่าที่อื่นๆ...หรือว่าที่ อื่นมีแต่ไม่ได้ถ่ายรูปส่งมาแบ่งกันดู
    วงการนี้เล่นกันสนุกเพลินๆได้เพื่อนดีๆ ..แต่ตอนนี้หารถยากมากแม้แต่รถไทยโบราณ
    ตอนที่ผมไปถ่ายรูปเมื่อวันที่ 5 ธันวาก็ได้จดเวปให้ไปกับใครไม่รู้ ไม่รู้ว่าทำหายไปหรือเปล่า อีกอาทิตย์ผมผ่านไปเห็นรถจักรยานโบราณจอดอยู่ก็เข้าไ ปถาม....น้องเค้าตอบว่าไปขี่กันสองคันกับพ่อ...น่ารั กมากๆ....ยังไงก็ช่วยบอกๆๆๆต่อๆกัน ..แต่ดูจากคนที่เข้ามาอ่านก็หลายร้อนคนแต่ไม่ยอมคุยก ันเลย...พิมพ์ผิดพิมพ์ถุกไม่ว่ากันอยู่แล้วขอให้อ่าน ได้ใจความก็เข้ามาคุยกันได้....แต่ถ้าอยากรู้เรื่องร ถหายากๆก็ตั้งกระทู้ถามกันมาได้...เซียนๆเข้ามาช่วยต อบกันได้หลายคนครับ..
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

ขอบคุณ
    0

ผมเป็นคนหนึ่งที่อยู่ในกลุ่มนั้นครับ แต่ไม่ได้เข้าร่วมกับเขาสักที เนื่องจากตัวอยู่กรุงเทพ นานๆจะได้ไปขี่กับเขาสักครั้ง

ดูจากคนที่เข้าร่วมกลุ่มกัน ก้อเป็นคนในหมู่บ้านหรือวัยรุ่น ซึ่งก้อไม่มีความรู้เรื่องเน็ตเท่าที่ควร(ส่วนมากก้อ เป็นคนสูงอายุประปนกับวัยรุ่นบ้าง) รวมๆแล้วหมู่บ้านของผม ก้อมีรถกันทุกครัวเรือนแล้วครับ

ตอนเช้ามืดก้อนัดกันไปขี่ออกกำลังกาย(ประมาณตี5ครับ) ก้อขี่กันไปเรื่อยๆ ประมาณ8-9โมง ก้อขี่กันกลับครับ และตอนเย็นๆก้ออีกรอบหนึ่งครับ ผู้สูงอายุอย่างพ่อ-แม่ ก้อหันมาขี่ออกกำลังกายกันครับ(นั้นก้อมีพ่อ-แม่ ของตัวผมด้วยครับ)

เอาเป็นว่าตัวผมเองจะเป็นตัวแทนของคนเหล่านั้นแล้วกั นครับ ถ้ามีข่าวคราวอะไรน่าสนใจ เดี๋ยวผมเองจะนำข่าวมาฝากให้ครับ

ขอบคุณ
    0

รถที่ใช้กันส่วนมากก้อจะเป็น Standard เฉพาะตัวโคลงกับตะเกียบ อะไหล่อื่นหาซื้อที่ร้านซ่อมในตัวตลาดครับ humber มีนิดหน่อยครับไม่มากเท่าไร แล้วก้อนำมาทำสีสันให้มันสวยงามกัน ก้อไปซื้อสีกระป๋องมาทำกันเองครับ

รู้สึกว่าตอนนี้ก้อเริ่มหันมาเล่นรถโบราณกันบ้างแล้ว ครับ แต่ก้อไม่มีความรู้ในเรื่องนี้กันเท่าไร ส่วนมากก้อจะเป็นตัวผมเองครับที่หาข้อมูลให้ ก้อหาจากในเวปนี้ละครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mka อ่านข้อความ
    เฮ้อ...ผมลงรูปไปตั้งนานเพิ่งจะมีคนสุพรรณเข้ามาคุยก ันแค่สองคน....คนหนึ่งไม่ได้ไปร่วมงานและคนหลังคงไปร ่วมงานแต่ไม่ได้ส่งรูปมาให้ดูกันบ้าง ตอนนี้ดูทางสุพรรณคึกคักดีกว่าที่อื่นๆ...หรือว่าที่ อื่นมีแต่ไม่ได้ถ่ายรูปส่งมาแบ่งกันดู
    วงการนี้เล่นกันสนุกเพลินๆได้เพื่อนดีๆ ..แต่ตอนนี้หารถยากมากแม้แต่รถไทยโบราณ
    ตอนที่ผมไปถ่ายรูปเมื่อวันที่ 5 ธันวาก็ได้จดเวปให้ไปกับใครไม่รู้ ไม่รู้ว่าทำหายไปหรือเปล่า อีกอาทิตย์ผมผ่านไปเห็นรถจักรยานโบราณจอดอยู่ก็เข้าไ ปถาม....น้องเค้าตอบว่าไปขี่กันสองคันกับพ่อ...น่ารั กมากๆ....ยังไงก็ช่วยบอกๆๆๆต่อๆกัน ..แต่ดูจากคนที่เข้ามาอ่านก็หลายร้อนคนแต่ไม่ยอมคุยก ันเลย...พิมพ์ผิดพิมพ์ถุกไม่ว่ากันอยู่แล้วขอให้อ่าน ได้ใจความก็เข้ามาคุยกันได้....แต่ถ้าอยากรู้เรื่องร ถหายากๆก็ตั้งกระทู้ถามกันมาได้...เซียนๆเข้ามาช่วยต อบกันได้หลายคนครับ..
    เวปบอร์ดนี้ที่ผมเข้ามาโพส ก้อใช้ google search หาเอาครับ ไม่รู้ว่าว่า จขกท จดเวปให้ไว้ครับ ไม่ทราบว่า จขกท. อยู่ที่เมืองกาญณ์เหรอครับ อยู่แถวไหนครับ เผื่อจะได้ให้พี่ที่หมู่บ้าน ไปคุยสนทนา หาข้อมูลเรื่องรถครับ ดูแล้วจากอู่ทองก้อคงไม่ไกลกันเท่าไรครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ดีครับที่เป็นตัวแทนกลุ่มอู่ทอง ...แต่เท่าที่ดูหน้าตาพวกที่ขี่กันเค้าคงไม่ใช่ชาวบ้ านธรรมดา..คงมีหลากหลายอาชีพครับ...สรุปว่าคงเข้ามาด ูแต่ไม่เข้ามาคุย
    ฟังๆดูก็คึกคึกกันนะครับ วันหนึ่งขี่กัน 2 รอบ...ถนนหนทางกว้างมาก เมื่อก่อนผมก็วิ่งไปหารถตามโรงเหล็กแถวอู่ทองบ่อย เดี๋ยวนี้ไม่ได้ไปแล้วเพราะมันไม่คุ้ม สแตนดาร์ดยังไม่เจอเลย(สงสัยพวกอู่ทองเก็บไปหมด)

Junior Member boot55's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมก็อยู่สองพี่น้องครับใกล้ๆอู่ทองเลยดีใจที่มีกลุ่ม คนเล่นจักรยานอยู่ใกล้บ้าน

Bookmarks