ขอแสดงเสียใจกับ พี่เป้ และทีมหาดใหญ่ด้วยนะ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ขอแสดงเสียใจกับ พี่เป้ และทีมหาดใหญ่ด้วยนะ

Senior Member kwan_taro's Avatar
    สถานที่
    MORGAN PHUKET VESPA
    ขอบคุณ
    0

Unhappy ตัวแทน จ.ภูเก็ต ค่ะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ น้ำมันพราย อ่านข้อความ
    เหตุการณ์ : ประมาณตีสาม ช่วงถนนก่อนถึงป่าบอนมีรถ18ล้อ จอดอยู่ข้างทาง และมีกิ่งไม้วางเป็นสัญญาณก่อนถึงตัวรถเพียง 5-6 เมตรและตรงบริเวณนั้นเป็นที่มืดมากๆ พวกเราใด้ขับกันมาด้วยความเร็วประมาณ 80 กม./ชม.และด้วยความมืดของถนน
    บวกกับความสว่างที่มีอยู่น้อยนิดของไฟหน้ารถทำให้พี่ เป้ซึ่งขับอยู่เลนซ้ายสุดขับไปอัดกับท้ายรถ 18 ล้อ อย่างแรงทำให้พี่เป้สลบทันทีและเราใด้ช่วยกันปฐมพยาบ าลจนพี่เป้เริ่มใด้สติก่อนนำส่งโรงพยาบาลและหลังจากน ั้นประมาณ 10 นาทีขณะชุลมุนกันอยู่นั้นใด้มีมอเตอร์ไซค์ขับมาด้วยค วามเร็วเข้ามาชนพวกเราซ้ำอีกครั้งหนึ่งด้วยความเมาแล ะมองไม่
    เห็นทำให้ชนกับรถของพวกเราและชนเอาพี่เบียร์บาดเจ็บเ ล็กน้อยและชนรถของทีมเจกมอร์ ยะลา ซึ่งมาแวะจอด ช่วยเหลืออยู่ ใด้รับความเสียหายส่วนคนขับสลบคาที่และรถกู้ภัยด้ายน ำส่งโรงพยาบาล

สถานการณ์ตอนนี้ : พี่เป้อาการพ้นขีดอันตรายแล้ว แต่ต้องรอแพทย์เช็คอาการสมองเนื่องจากด้ายรับการกระท บกระเทือน กะโหลกศรีษะแตกเนื่องจากไปฟาดกับเหล็กที่รถ 18 ล้ออย่างแรง เบ้าตาข้างซ้ายช้ำ(พวกผมยังช๊อกกับเหตุการณ์ที่เกิดข ึ้นอยู่คับ)

สภาพรถพี่เป้: ตัวถังโดนอัดจนเป็นรูปตัววี

ขอประฌาม : ไอ้คนขับรถ18 ล้อไม่มีความรับผิดชอบต่อสังคมถ้าโดนเอาพ่อแม่พี่น้อ งคุณจะรู้สึกยังไงคุณจะแค้นคนขับรถ 18 ล้อเหมือนที่พวกเรารู็สึกมั๊ย คุณจะไปจอดที่สว่างๆหน่อยใด้รึเปล่า หาอะไรๆมาเป็นสัญญาณหรือสัญลักษณ์ให้รู้ว่าเนี่ยรถ18 ล้อของพ่อคุณจอดอยู่นะ แต่ผมว่ากว่าพวกคุณจะคิดใด้ต้องให้ลูกเมียหรือว่าบิด า มารดาของคุณมาเป็นพี่เป้เสียก่อนต้องเจ็บก่อนสินะผมว ่า

ขอเป็นกำลังใจให้พี่เป้หายเร็วๆนะคับ
    ขอบคุณทุกคนที่เป็นห่วงคับ

em86 เนื่องด้วยขวัญเป็นตัวแทน Scooter จังหวัดภูเก็ต พอได้รับทราบข่าวจากทีมงานหาดใหญ่ ภูเก็ต สุราษ ก็รู้สึกตกใจมากๆ ขวัญขอให้พี่เป้หายเร็วๆ และกลับมาร่วมสนุกกับเราชาว Scooter กันอีกครั้งนะค่ะ

เป็นห่วงมากๆค่ะ
    ขวัญ scooter phuket
    ปล. ทีมงานคนไหนที่ใกล้ชิดพี่เป้ ขวัญรบกวนส่งข่าวมาบอกขวัญด้วยนะค่ะ จักขอบคุณมาก
    089-6516677 ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
    /\2/\2/\2/\2/\2/\2/\2
    I just to know I love Vsapa in my life

Member ขอน้ำกินหน่อย's Avatar
    สถานที่
    hatyai scooter club
    ขอบคุณ
    0

ผมก็คนหนึ่งที่อยู่ในเหตุการณ์ในครั้งนี้ รุ้สึกช๊อกเหมือนกันกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น
    ขอแสดงความเสียใจกับ เป้ ด้วยครับ ขอให้หายไว ๆ น่ะครับ
    และขอขอบคุณทีม scooter ยะลาทุกท่าน
    ที่ผ่านมาพอดีและแวะคอยให้การช่วยเหลือพวกเรา

Junior Member vespa29's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอแสดงความเสียใจและข้องใจกับพี่

ขอให้ทุกคนในเหตุการณ์ปลอดภัย
    และหายไวๆนะพี่เป้

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคับ
    หายเร็วๆๆ นะคับ จะได้ออกทริปกันอีก
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

Junior Member 1GB's Avatar
    สถานที่
    SOUL SCOOTER @ NEVIGATOR SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

ขอให้หายเร็วๆ นะคับ จาก soul scooterclub และ nevigator scooterclub
    LaMbREtTa CaRe www.soulscooterclub.com
    มีตังค์น้อย ค่อยๆ โต
    คือพี่ คือน้อง

Platinum Member Hip Hip Huray!!'s Avatar
    สถานที่
    Morgan scooter club
    ขอบคุณ
    0

em88em88em88

ขอให้พี่เป้หายไวๆนะคะ เราขอเป็นกำลังใจให้พี่ด้วย
    ขอให้คุณพระคุณเจ้าคุ้มครองพี่นะ
    ขอขอบคุณทุกท่านที่เดินทางเป็นเพื่อนกันและช่วยเหลือ กันไปตลอดทางนะคะ
    คิดเสียว่านี่เป็นความโชคดีในความโชคร้าย (โชคดีที่ไม่เป็นมากกว่านี้ก็แล้วกันนะ)
    ยังไงฝากเพื่อนๆช่วยอัพเดทข่าวนะคะว่าอาการพี่เป้เป็ นยังไงบ้าง ขอบคุณค่ะ
    .
    .
    .
    บุญรักษาค่ะ

มอร์แกน ภูเก็ต สกูตเตอร์ ทีม
    IN VESPA WE TRUST!
    ทำ ทำ ทำ จะลอง ทำดู จะได้รู้ว่าเธอนั้นทำได้มั้ย!!!
    LIVE FAST, DIE YOUNG!
    &
    LIVE TO RIDE

Oldman Tattoo Shop Che's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เสียใจกับเรื่องที่เกิดขึ้นด้วยครับ และรู้ข่าวว่าพี่เป้เข้ามีลูกอ่อนอยู่ด้วย น่าเศร้าจิง
    เรื่องอย่างนี้ไม่น่าเกิดขึ้นเลย ยังไงผมก็ขอเป็นกำลังใจให้พี่เป้หายเร็วๆ รวมทั้งเพื่อนเบียร์ด้วย..

Senior Member soo_surprise's Avatar
    สถานที่
    Nevigator Scooter Club
    ขอบคุณ
    1

[quote=Che;1515637]เสียใจกับเรื่องที่เกิดขึ้นด้วยครับ และรู้ข่าวว่าพี่เป้เข้ามีลูกอ่อนอยู่ด้วย น่าเศร้าจิง
    เรื่องอย่างนี้ไม่น่าเกิดขึ้นเลย ยังไงผมก็ขอเป็นกำลังใจให้พี่เป้หายเร็วๆ รวมทั้งเพื่อนเบียร์ด้วย.

ดีคับ เช.......เสียดายบังไม่ได้ไปงานภูเก็ตด้วย ไม่บาย นิด ๆ

ส่วนพี่เป้ จากที่ผมไปเยี่ยมมาเมื่อวานนี้ ดูอาการตอนนี้ดีขึ้นมาก

พูดคุยได้แล้ว ลุกขึ้นนั่งได้แล้ว ทานข้าวครบ 3 มื้อ....แล้วกัน

ยังไงก้อขอให้หายเร็ว ๆ นะ จะได้มาบันเทิงกันต่อ 555++

แล้วผมจะเยี่ยมใหม่ นะ คับบบบบบบบบบ
    บริการนำเที่ยว เกาะตะรุเตา เกาะไข่ เกาะหินงาม เกาะหลีเป๊ะ เกาะอาดัง เกาะราวี จังหวัดสตูล

089-7389830
    084-2515852
    ((บังสู))

" นครแลม " (เนวิเกเตอร์ สกู๊ดเตอร์ คลับ)

WHEEL8's Avatar
    สถานที่
    นันยางเหยียบซ้น_(ตีนใครฟะ!!)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอแสดงความเสียใจ

ขอแสดงความเสียใจกับคุณเป้ด้วยครับเป็นกำลังใจให้ครั บ
    จาก
    พี่โป่ง,วิทย์,ปู,อ้วน สไปร์ท,ธง,เปิ้ล

อย่าอยู่อย่างอยาก

รู้อะไรไม่สู้รู้.................จักพอ(ดี)

DREAM THE IMPOSSIBLE
    จงเชื่อในความฝันที่มันเป็นไปไม่ได้

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.135620236465126.22272.100000514510599&type= 3
    402-2-52285-5
    ธนาคารกสิกรไทย หาดใหญ่ใน
    นายนราวิทย์ ปานประสงค์

Nevigator Member Inferior scooter's Avatar
    สถานที่
    ^Nevigator scooter Club^
    ขอบคุณ
    0

ขอให้พี่เป้หายเร็วๆน่ะครับ...เป็นกำลังใจให้ครับ.จา กใจ Nevigator Scooter Club
    ...
    ......Nevigator scooter club.....
    มัลติพลาย :Hakeem300.multiply.com
    Inferior :Ha-keem.
    E-mail : [email protected].
    :http:// keeminferior.hi5.com
    Px 200 : By Dee Modify Kokpadoo Satunthailand
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=120

vw. 1962 bob vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หายไวไว นะคับพี่เป้ จะเป็นกำลังจัยให้คับผม

Ligor SC.

Senior Member mendga's Avatar
    สถานที่
    Fusion classic hatyai
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคับ ขอให้หายไวๆ
    ||||วิ่งทริปบายใจ ปลอดภัยใส่หมวก||||

FUSION CLASSIC CLUB HATYAI

Phone : 089-7391439
    Link Fusion board : http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=167

Member nongjacky's Avatar
    สถานที่
    soletimescooter
    ขอบคุณ
    0

Talking

ขอให้พี่เป้หายไวๆนะคะ เราขอเป็นกำลังใจให้พี่ด้วย
    ขอให้คุณพระคุณเจ้าคุ้มครองพี่นะ

Member HOO...!'s Avatar
    สถานที่
    ฮา !
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หายไวๆพี่

หายไวๆพี่
    นาย........................+

หายเร็วนะครับจากทีมงานกระบี่เวสป้าครับ............ .................................
    **นุกกันนิคุณ**
    Vespa Krabi Club
    [email protected]

Bookmarks