จริงหรือเปล่าสังคมนี้ขี่รถไม่แท้แล้วจะโดนนินทาหรือ ดูถูกเหยียดหยาม - หน้า 2

ชื่อกระทู้: จริงหรือเปล่าสังคมนี้ขี่รถไม่แท้แล้วจะโดนนินทาหรือ ดูถูกเหยียดหยาม

ลาสุดผมพึงเจอมาครับ บอกว่ารถผมเป็นรถแปลง ผมเลยชักมัยแน่จัยเข้าแล้วเลยเอารถไปไห้ช่างดูช่างฟั นธงแท้ชัว*-*
    โล่งจัยเลย เลยอยากตบปากคนที่มันพูดงะครับเห็นเราขี่ผ่านแปบเดี่ ยวแมร่งดูออกได้ไงว่ะ
    em93 em93 em93
    born 14.09.29 dead 23.09.48 em89 em89 em89
    <font...msn.com</font>

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PORTH อ่านข้อความ
    เจี๊ยก...ก
    ผมก้มดูรถให้คนอื่นเหมือนกัน
    ถ้าท่านเจ้าของรถอยากให้ฟันธงว่ารถเปนอะไร
    /\4
    ก้มดูรถให้อย่างนั้นมันปกติครับ เจอคนรู้จักผมมันดูทุกคันที่ผ่านเข้ามาในชีวิตครับ แบบว่าคิดว่าของกูเจ๋งสุดแล้ว

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0

Wink ถ้าทุกคนยังจำได้........................

ผมว่าผมยิ่งโดนมาเยอะนะครับเรื่องที่ว่าผมซื้อรถแปลง มาขับ จำได้มั้ยครับ เจ้าแฮนด์แป๊บสีฟ้า จาก กาฬสินธุ์น่ะครับ ผมไม่เคยว่ามันแท้ แต่ที่ซื้อเพราะมันคือรถที่ผมไฝ่ฝัน(จริงๆไม่ฝันถึงแ ฮนด์แป๊บหรอกครับ)มันคือเวสป้าที่ผมเฝ้ามองเวลานั่งต ิดอยู่บนรถเมล์ ผมไม่เคยหวั่นนะครับว่าใครจะมาว่าผมซื้อรถไม่แท้มาขั บ ถ้าไม่แท้มันจะวิ่งได้ยังไง จริงมั้ยครับ มันไม่ใช่โมเดลนี่ เอิ๊กๆๆๆๆem97 em97 em97
    ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

[email protected]

lmagine's Avatar
    สถานที่
    ~ ☆Classic 60's ~
    ขอบคุณ
    0

Smile ..

อะนะคับ คนดีๆยังมีอีกเยอะคับ

ทีหลังถ้าโดนว่าๆรถแปลงก็บอกไปเลยคับ "รถกรูเนี่ยแปลงแท้ๆเลยมีปัญหาอะไรมั้ย 555+"

**ข้อสังเกตุ พวกที่เที่ยวไปบอกว่ารถคนอื่นแปลง ส่วนมากจะเป็นเด็กเล่นรถตามกระแสคับ (คือเล่นไม่เป็นคับ)

คนเป็นส่วนมากเค้าจะนิ่งๆ แท้ไม่แท้เก็บไว้ในใจ จนกว่าเจ้าของรถเค้าจะมาถามเอง อิอิ
    006-256-9158
    ภัทร์ระพี เศวตโพธิ์ฉัตร
    ธ.กสิกรไทย ส.ธนบุรี
    ออมทรัพย์

Member K@E's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    1

อย่าไปสนใจกับคำพูดที่ฟังแล้วไม่ระรื่นหูเลย..ปวดหัว เปล่าๆ เอาแค่ว่าคุณรักเวสป้ารักรถเก่าอนุรักษ์รถเก่าจุดมุ่ งหมายในการขับเวสป้าของพวกคุณคืออะไร..รักรูปร่าง..ร ักความเก่า..หรือจะเอาแค่สาวมอง............ไม่ว่าจะ เป็นรถอินเดียหรือรถอิตาลีทั้ง2อย่างก็ขับได้เหมือนก ัน..แค่โอกาสของการมีรถมันแตกต่างกันแค่นั้น..มันเป็ นความโชคดีของคนที่ได้รถอิตาลีมาเชยชม...และอาจจะเป็ นความโชคร้ายของคนที่มาเล่นใหม่ๆที่โดนหลอกขายรถอินเ ดีย...หรืออีกทางก็คือมีงบน้อยค่อยๆบรรจง ไม่ต้องคิดมาก..ขอให้มีรถขี่แล้วก็ใจรักก็พอ........ ............................................
    ขับรถอินเดีย.........แต่ของแต่งรถเต็มทั้งคัน (********ไม่มีคนมองก็ให้มันรู้ไป) 555
    เล่นรถเก่าอนุรักษ์รถเก่าๆ...ใจรัก..ก็พอแล้ว

ปล. คุณเคยสังเกตุกันมั๊ยว่า..คนเก่าๆแก่ๆที่เค้าเล่นรถม า20-30ปี ไม่เห็นเค้าเคยจะวิจารณ์ใคร...แล้วปัจจุบันล่ะ...... ...........................คิดกันเอาเองนะจ๊ะ

สำหรับ'มิตรภาพ' ..."นกไร้ขน..คนไร้เพื่อน..ขึ้นสู่ที่สูงไม่ได้!"

http://www.adintrend.com/show_ad.php?id=737
    http://vespa-gang.blogspot.com/2008/...107.html#links

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

การนินทา มันก็แค่ลมที่ออกจากปากของคน อย่าคิดมากเลยครับ...**

รถผมแปลง ผมก็ภูมิใจในรถของผม ใครจะว่าอะไรช่างหัว.... ไม่แคร์ครับ..**

ไม่ได้หลอกใคร ไม่ได้ต้มใคร ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนครับ..
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

รถของนู๋ เป็น รถหวาน ทานง่าย ไม่ระคายผิว ค่ะ........แท้ ไม่แท้ ไม่เกี่ยว มีขับก็สบายใจ แล้วค่ะ จริงไหม ค่ะ...........นู๋อยากรู้ เหมือนกัน ว่ารถแท้เป็นยัง เพราะในทางความเป็นจริง เรามายได้ เกิดที่ อิตารี่และม่ายได้ เป็นคนผลิต นู๋เลยไม่ค่อยจะเชื่อ........ค่ะ
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Senior Member B_Bear's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ชอบทุกความคิดเห็นเลยคับ ผมก็ว่ามันเป็นแค่อุดมคติที่มีต่อวัตถุยึดติด มองกันแค่รูปลักษณ์ภายนอกกัน จิง ๆ แล้วความคลาสสิคมันไม่ได้ขึ้นอยู่กับแท้ไม่แท้ สัญชาติของ
    ยานยนต์ที่ผลิต มันขึ้นอยู่กับคนที่รักและขับขี่ต่างหากที่รู้อยู่แก ่ใจจะดูถูกรถคนอื่นทำไม
    ก็ในเมื่อรถของตัวเองจิง ๆ แล้วมีอะไรบ้างที่ออกมาจากโรงงานเดิมบ้าง มันก็นานา
    จิตตัง ไม่ต่างจากคนเราเป็นชายแต่ใจเป็นหญิงจึงต้องแปลงเพื่ อให้เหมือนและสวยงาม
    สิ่งที่สำคัญก็คือทำแล้วมันเกิดความสุขกับเราและไม่เ ดือดร้อนสังคม ไม่สร้างปัญหา
    ไม่บ่อนทำลาย แต่จักสร้างสรรค์และจรรโลงให้สังคมคลาสสิคบนโลกนี้อย ู่ด้วยกัน
    อย่างสงบสุข และเป็นมิตรกัน สมานฉันคับ

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

ถ้าเค้าพูดมาก ก็สะกิดเค้าหน่อย แล้วบอกเค้าว่า เห้ย!!! ปากเหม็นอมยา ..... ปากหมาอม.....
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

เคยเจอคนนึงที่ร้านเจ๊

เค้าบอกว่า ผมก็มีนะรถแท้ แต่ขายไปแล้วไปซื้อรถแปลงขี่
    สบายใจดี ถูก แถมได้ราคาขายจากรถแท้มาซื้อรถแปลง แถมเงินเหลืออีก เออะๆ
    (นี่คือวิสัยทัศน์ของพ่อค้าที่ผมเจอมา)
    /\7
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

เออไอ้พวกที่บ้า คุยกันไม่รู้มันจะถามทำไมว่ารถแท้เปล่าครับสงสัยโรคจ ิตหารถแปลงเหมือนพวกตัวเอง ถามว่าโด่นแท้ไหม นี่แท้ไหม รำคาญมาก มันไปเกี่ยวไรกับคุณ หรือคุณแน่เปล่าแข่งเผารถทิ้งเลยดีกว่าให้มันวัดใจไป เลย ถ้ารถโดนเผาวันหลังจะได้ไม่กล้าไปถามคนอื่นเขาอีกจะไ ด้มีความเจียมเนื้อเจียมตัวหน่อย ว่ากันไปขำๆนะครับ... แล้วแต่ใครจะคิดนะครับ

Senior Member neung2006's Avatar
    สถานที่
    .
    ขอบคุณ
    0

ผมเคยเจอเห็นการนึงคับ มีรุ่นพี่ผมคนนึงซื้อรถมา ( 64) มันเก่ามากกก แต่วิ่งได้ ตอนนั้นปี 2540 ตอนนั้นผมยังขี่ มังกี้อยุ่เลย ผมถามพี่ไปว่าโหซื้อมาได้ไง สนิมก็เยอะ ผุก็ผุ ซื้อสปิ้นขี่ซะยังดีกว่าใหม่ใหม่ ขี่ไปล้มมาบาททะยัค จะกินเอา พี่ผมบอกว่า ( สนิมยังไงก็รักเว้ย ถึงสนิมก็สนิม อิตาลี่ บาททะยัคกะเป็นบาททะยักอิตาลี่ผมเลนเถียงไปว่รู้ได้ไงว่าเหล็กที่เขาใช้ทำรถ ผลิตจากอิตาลี่ เขาอาจจะสั่งนำเข้ามาจาก อินเดียก็ได้

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

การพูดว่าโน้นแท้ นี่แท้ นั่นแท้ แล้วไง??
    จะให้รถเดิมจริงๆ ทั้งหมด มันเป็นไปไม่ได้หรอก
    อย่างน้อย ก็ ลมยางไม่ใช่อิตาลี่ น้ำมันก็ไม่ใช่อิตาลี่??
    แน่จริงไปเติมลมยางที่อิตาลี่ น้ำมันที่อิตาลี่ดิ
    จะได้เดิมทั้งคันไปเลย em97
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

คิดแค่ง่ายๆแท้ไม่แท้ไม่เกี่ยว ขอให้เรารักษามันไว้ไปตลอดแล้วกัน ถ้าคนที่รักรถจริงครับ

กุ่ย^_^'s Avatar
    สถานที่
    กาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

Talking ^_^

ผมว่านะมันเป็นปมด้อยของไอ้คนที่ชอบทักอ่ะ มันต้องเคยขี่รถที่แปลงมาแล้วก็โดนทักเหมือนกัน
    พอตัวเองได้รถแท้หรือของแต่งเทพก็เลยเที่ยวไปทักคนนุ ้นทีคนนี้ทีแล้วก็อวดว่าของตัวเองนั้นเจ๋งโคตร วาจาอย่างเซียนหรือบางทีก็อวดความโง่ของตัวเองต่อหน้ าผู้อื่นเมื่อเซียนของจริงเปิดเผยตัว

รถผมมีล้อผมจะไปไหนก็ได้

มาปิติ เพิ่มรุ่งเรือง
    52 ม.5 ต.หนองหญ้า อ.เมือง
    จ.กาญจนบุรี 71000
    081-0058397

Bookmarks