คนที่มองเราขี่รถเก่าๆ โบราณๆ เขาจะคิดยังไง อยากรู้จัง! - หน้า 2

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 17 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: คนที่มองเราขี่รถเก่าๆ โบราณๆ เขาจะคิดยังไง อยากรู้จัง!

Junior Member 4722001464's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีกลุ่ม
    ขอบคุณ
    0

ทนทานไร้ปัญหาดีครับ แต่มีแต่คนมองผมแปลกๆ

ผมว่าบางทีเค้าอยากมีเหมือนเราบ้างมากว่าเลยมอง คิดดูไม่สวยเค้าคงไม่มอง
    รถสวยก็เหมือนผู้หญิงสวย ขี่ผ่านใครก็อยากมอง
    ยิ่งแม้จะเก่ายังไงแต่เราก็ทำให้เนี้ยบยังกะออกจากห้ างมาใหม่ๆได้
    เสมือนผู้หญิงก็คงเหมือนหม่ายสาวพราวเสน่ห์ เห็นแล้วปิ๊งปั๊ง วูวววว

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เวลาผมขี่ไปแต่ๆงานนะมีแต่คนมอง และมีงานหนึ่งนะแต่จำไม่ได้ว่าไปไหนผมไปถามเด็กปั้มเ ลยว่าเวลาคุณเห็นผมขี่รถเก่าๆๆแบบนี้คิดไงคับ มันตอบออกมาเลยผมอยากเอาตะปูว่างไว้บนถนน มันตอบมาแค่นั้นละผมกับเพื่อนๆไม่จอดพักปั้มมันเลย และผมก็ไม่เคยถามใครอีกเลยแต่เคยถามแฟนนะว่าคิดไง แฟนบอกผู้ ญ มีรถแบบนี้ขี่มาจีบชอบหมด (แต่ไม่รู้นะแถวบ้านผมเปนแบบนี้ที่อื่นจะเปนปาวไม่รู ้คับ)

ตอนนั้น ผมซ้อนท้ายไปกับเพื่อน รถเพื่อนอ่ะครับc110 ขี่ไปติดไฟแดง พวกวัยรุ่นหน่อยๆ เขามองดูตลกๆมั้ง เขาเห็นเป็นเด็กขับมั้ง แต่มีคนแก่ขี่มา ยกนิ้วโป้งให้ครับ เท่านั้นทำให้ผมหลงความคลาสสิคไปเลย
    ตอนนี้ก็หารถอยู่ครับ ยังไม่มีขี่เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Thaiclassic : 14-11-2006 เมื่อ 11:27

Junior Member ling_nok's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เมือเช้านี้ ขี่ไปเรียน ติดไฟแดงอยู่ มีวัยรุ่นขี่มีโอมาจอดข้างๆ แล้วก้อมองทำหน้าตาดูถูกมากเลย พอไฟเขียวปุ๊บ แม่รง...บิดเบิ้ลใส่เฉยเลย

อย่าให้เจออีกนะมรึง หุๆ... กูจำหน้ามรึงได้น้.....า
    "ถึงเก่า...แต่เก๋า"

Senior Member ammo11's Avatar
    สถานที่
    อันเดธ สิน่ะ
    ขอบคุณ
    0

หญิงไม่มองแต่ ป้า มอง อย่างนี้มันผิดวิสัยหรือป่าว ท่านทั้งหลาย แปลกเนอะแถวบ้านผม
    หรือว่าป้าเค้าแอบปลื้มผมแล้วจิง ๆ em21
    แวะเยียมชมบอร์ดกลุ่ม UNDEATH CLASSIC BIKE Click http://www.thaiscooter.com/club/undeath
    http://twitter.com/ammodamnlife
    Facebook :: ammodamnlife

ก็วันนั้นผมไปจอดติดไฟแดงอยู่ผมเห็นพวกขี่ โซนิค นูโว มองเป็นสายตาเดียวกันเลยคับ เขาคง งงเอามาจากไหน ขี่ได้ด้วยหรอแต่รถผมมีทะเบียนนะคับ ไปไหนไม่ค่อยกลัวโดนจับคับ เพราตำรวจไม่ค่อยโบก

Hanoomarn's Avatar
    สถานที่
    HPC Club [ PX and Rally Touring ],,1968 Volkswagen T2 Double Cab Pickup
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ling_nok อ่านข้อความ
    เมือเช้านี้ ขี่ไปเรียน ติดไฟแดงอยู่ มีวัยรุ่นขี่มีโอมาจอดข้างๆ แล้วก้อมองทำหน้าตาดูถูกมากเลย พอไฟเขียวปุ๊บ แม่รง...บิดเบิ้ลใส่เฉยเลย

อย่าให้เจออีกนะมรึง หุๆ... กูจำหน้ามรึงได้น้.....า
    ถ้าเป็นอย่างที่คุณว่า แล้วมาอยู่จังหวัดผม มันได้นอนจมกองเลือดตรงนั้นหล่ะ ไม่ต้องคุยกันยาว ให้รู้ไว้ว่า ที่นี้รถเก่ามาก่อนรถใหม่ มึ------ง อย่า สะเอ๊อ

Senior Member
    สถานที่
    .....................
    ขอบคุณ
    0

โดนมองมากเลยครับ เวลารถเสียเนี่ย (ไม่รุเค้าแอบโสนะหน้ารึเปล่า)

ถ้าพูดถึงเรื่องความสวย รถเราอ่ะไม่เท่าไหร่ร๊อก ...แต่คนซ้อนท้ายนี่สิ

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

อิ อิ อ่านแล้วตลกดีครับ แต่ช่างเถอะใครจะมองเรายังไงมันก็เรื่องของ ใครจะเบิ้ลใส่ยังไงก็ช่างเค้า มันไม่ได้มาจ่ายค่าทะเบียน ค่าพรบ. ค่าน้ำมัน ค่าอะไหล่ ฯลฯ ให้เรานี่จะได้ไปสนใจกับความรู้สึกเค้า แต่ที่บ้านผมใช้รถหลายคันครับทั้งใหม่เก่า ทั้งเก๋งและกระบะ คนแถวบ้านผมเลยไม่สนใจ ยิ่งที่ทำงานยิ่งตาร้อนครับเพราะบ้างทีวันหนึ่งขี่รถ เข้าออกไม่ซ้ำคัน (บ้านอยู่ใกล้ที่ทำงาน ห่างกัน 3 กิโล) สรุปอย่าไปสนใจเลยแต่ถ้าล้ำเส้นก็โดนตืบ /\2
    CAVALRY

/\2 SUPHAN CLASSIC

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20

C 90 KA's Avatar
    สถานที่
    Classic bike พระราม 2 Club
    ขอบคุณ
    0

Cool มีแต่มาถามครับ

ที่มองส่วนใหญ่มีทั้งชายและหญิง (หญิงมองมากกว่า555555) แต่ส่วนมากจะเข้ามาถามมากว่า ว่าซื้อมาจากไหนหรือไม่ก็ถามว่าวิ่งได้เต็มที่เท่าไร แต่ที่เจอบ่อยสุดก็คำว่า รถสวยดีน่ะ แค่นี้ล่ะครับ (เป็นเรื่องจริงที่ประสพพบมา)
    ชีวิตนี้เกิดมาเพื่อมาพบกับสิ่งที่ทรงคุณค่า สิ่งนั้นก็คือ สิ่งที่คนรุ่นก่อนสร้างขึ้นมาอันมีแบบวิถีชีวิตเป็นข องตนเอง เพื่อให้คนรุ่นหลังอย่างเรามาค้นพบ

---------- โลโก้ Dream คุรุสภา งานฝีมือครับ ----------

--------- ของเดิมๆรถ บังลม (รถผู้หญิง) ทุกรุ่น ลองเข้ามาดูครับ ---------

--------- ของเดิมๆรถ ถังหน้า (รถผู้ชาย) สูบตั้ง สูบนอน 1สูบ 2สูบ ทุกรุ่น ลองเข้ามาดูครับ ---------

----------อะไหล่ตระกูล V75 Y80 Mate80 Yl2----------

อะไหล่ ----- yamaha ----- suzuki ----- kawasaki ----- นิสหน่อยครับ

---------- ฝาคลอบดุม + ฝาคลอบล้อ ----------

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาย่อย เซ็นทรัล พระราม2
    ชื่อบัญชี นาย Koson Rojchaleamrutha
    เลขบัญชี 156-253 237-9 (ออมทรัพย์)
    Dtac 086-905-4799
    เบิ้มครับ

Senior Member .oat.dcshoecousa's Avatar
    สถานที่
    MCเมืองเลย
    ขอบคุณ
    0

ถ้าสาวๆมองก็คิดว่าเราเท่ เป็นตัวของตัวเอง
    เเต่ถ้าตร.มองก็รู้เลยว่ากูจะจับคุณ
    โอ๊ตmcเมืองเลยครับ เบอร์เก่า 0846045896 เบอร์ใหม่ 0613702484 [email protected]
    www.facebook.com/Oat.Engineering.th
    www.facebook.com/kittithat.kulutnam
    อะไหล่ Honda เชิญเเวะดูก่อน http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=850919
    ต้องการซื้ออะไหล่ Wing http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=754374

Senior Member carbins's Avatar
    สถานที่
    tood line.
    ขอบคุณ
    0

Talking

สดๆร้อนๆคับ
    เข้าร้านสะดวกซื้อ ป้าแกกะล็อคคอถามเลย
    ไอ้หนูๆซื้อรถคันนี้มาจากไหน ซื้อมาเท่าไหร่ สวยดี
    ไม่รู้จาตอบยังงัยได้แต่ยืนยิ้มอย่างเดียว งงครับท่าน
    ตั้งแต่ซื้อรถมามีแต่คนแก่ๆชมว่ารถสวยมะเหงมีสาว
    มาชมสักคน อิอิ

em21 em21 em21 em21 em21 em21

ชมรมรถโบราณ
    สะพาณใหม่ คลาสสิค คลับ

spm club.

"โอ้อีสัตว์ตัดไม่ขาดอีชาติชั่ว
    คุณมายั่วให้กูรักแล้วผลักไส
    พอกูรักมากๆแล้วจากไป
    อีจัญไรต้องตบให้ซบตีน"

---------------------------------------------

/\2 ชีวิตบนเส้นขนาน/\2

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขี่********จนพังแล้วยังไม่เห็นคนซ้อนท้ายเลย

Senior Member the_araamboy's Avatar
    สถานที่
    the aramboy club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nick_zy อ่านข้อความ
    ขี่***จนพังแล้วยังไม่เห็นคนซ้อนท้ายเลย
    เล่นมาหลาย ทั้งรถเก่ารถใหม่ ยังไม่มีสตรีนางใดหลงเข้ามาติดกับเราเลย มันช่างอัปเชาเรื่องคู่จังเลยนะครับ
    รองเท้ายังมีคู่
    ต่างหูมีสองข้าง
    ตะเกียบมีสองอัน
    ส่วนตัวฉันคู่กับเธอ

[email protected]

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 17 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks