ขอ สูตรทำเครื่อง ดรีม หน่อย ครับ !!!~ ไหว้ ละ .. อยาก แรง . . - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ขอ สูตรทำเครื่อง ดรีม หน่อย ครับ !!!~ ไหว้ ละ .. อยาก แรง . .

๐SCCS๐'s Avatar
    สถานที่
    สันติสุขสุรินทร์
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ~๐ สนิมซาก ๐~ อ่านข้อความ
    ใช่คับ อะไรที่กลางๆแน่นอนสุด ไม่เห็นต้องไปแซงใครเลย ทรมาณรถป่าวๆ พังง่ายด้วย

กลัวทำไมแค่โดนแซง รู้ๆกันอยู่ว่ารถอย่างเราๆไม่ได้มีไว้แข่ง ใครซัดแซงกันเองก็บ้าแล้วคับ

พวกนั้นมันพวกไม่มีหัวคิด จะไปทำตามกันทำไม ออกทริปจิงๆไม่มีคัยมานั่งแซงหรอกคับ

มีแต่คนไร้หัวคิดเท่านั้นแหละที่ทำ แต่ใครที่ทำเครื่องแรงแล้วขับขี่ดีๆ ก็ไม่มีคัยว่าหรอกคับ

คนเรามันมีหลายเหตุผลการทำรถ เหตุผลดีๆก็น่าชม เหตุผลที่ไม่น่ายกมา ก็ไม่น่าทำคับ

เอาแค่พอประมาณ ถ้าอยากวิ่งเร็วๆเปลี่ยนเครื่องดรีมธรรมดาอย่างที่เป ็นอยู่ก้อพอแล้วคับ

ขอยืมคำของคนในเวปนี้มาหน่อยนะคับ ขออนุญาติ

"500เมตรของมีโอ 500กิโลของพวกเรา" หรือว่าคุณๆอยากให้ 500เมตรเป็นของรถพวกคุณล่ะ?

อยากแซงก้อไปออกพวก Hayabusa สิคับ แซงกระจาย

ปล.ไม่ได้อะไรนะคับ แค่ไม่อยากให้คิดแค่ว่าโดนแซงแล้วเอารถที่มีคุณค่ามา ทำเพื่อจะแซงกลับ

ขี่ช้าๆน่ามอง ขี่เร็วๆแรงๆแซงกันบนถนน คนมองเหมือนนักซิ่งป่าวๆคับ พาคนอื่นเสียหมด

ถ้าผมกล่าวไม่ดีก้อขอโทษด้วยละกันคับ เป็นห่วงเพื่อนๆพี่ๆทุกคนคับ อยากให้ลองคิดกันดีๆ
    i thing so.
    "Since 2004"

Just Like It >>>> https://www.facebook.com/acousticgui...er/?fref=photo <<<< Just Like It

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ชมรมนครชากังราวคลาสิค
    ขอบคุณ
    0

สำหรับผมนะความคิดผมก็คือ.....เปลี่ยนแค่แคมซัก280อง ศา/กล่องไฟ/ลองทดเสตอหน้าหลังพอไม่ต้องไปยุ่งกะเรื่องอื่นขี่ให้ กระชับพอดีๆพอแล้วครับอย่าไปทำเลยครับแรงๆๆๆ....คิดเ ผื่อต่อไปด้วยนะครับแรงมากๆๆพอวัดพื้นขึ้นมาสภาพมันด ูไม่ได้นะครับ......ทั้งรถและคนไอ้รถมันพอซ่อมได้ครั บมีอะไหล่เปลี่ยนแต่ถ้าเป็นตัวคนละครับจะเอาอะไหล่ไห นมาเปลี่ยนดีไม่ดีเดี๊ยงยาวนั่งวิลแชร์หรือไม่ก็นอนบ นเตียงกระดิกไม่ได้.....มันไม่คุ้มนะครับ
    ผู้อนุรักษ์รถโบราณ พานต๋าย อำเภอพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร

Junior Member Bboy_classic_tak's Avatar
    สถานที่
    รถเก่าชาววัง(วังม่วงคลาสสิคตาก)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หวัดดีคับท่าน

พอจะรู้เกี่ยวกับเครื่องอึดเครื่องทนไหมคับ
    ผมอยากทำหั้ยมันวิ่งไกลๆๆไม่มีปัญหาอ่า
    มีวิธิบอกผมไหม งบเท่าไหร่คับ
    ส่วนเรื่องแรงผมไม่ค่อยิว่งเร็วเท่าไหร่อ่าคับ
    60-70ไปเลื่อยๆๆอ่า
    ของผมมันเป็นเครื่องคัตตอมด้วยดิ
    กลัวมันจะไม่ทนอ่าคับเรื่องวิ่งไกลๆๆอ่าem90
    ช่วยทีคับท่าน

Bookmarks