ปั่นจักรยานชมกรุง ตามรอยประวัติศาสตร์ 12 มิ.ย. 54 - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ปั่นจักรยานชมกรุง ตามรอยประวัติศาสตร์ 12 มิ.ย. 54

งานนี้ยังมีเหมือนเดิม ไม่มีการเปลี่ยนแปลงนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YUT MCOT : 30-07-2011 เมื่อ 00:43

งานนี้ ผมกลุ่ม สมุทรปราการ เพิ่ม กำลัง 4 นาย ครับ !! 5555+

ของจิง !! อิอิ !!

เจอกันนะครับ.....ขอให้ฝนไม่ตกนะวัน งานดีๆ แบบนี้ !!

โอ๋ สมุทรปราการ

พรุ่งนี้แล้วนะ ใครไปบ้างๆๆๆๆๆ แล้วเจอกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YUT MCOT : 30-07-2011 เมื่อ 00:43

Junior Member rodtheepthon's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0

วันนี้ฝั่งธน มาเช็คความพร้อมของรถถีบถึง บางกะปิ เลยหรือ
    สุดๆไปเลยแล้วปะกั๋นที่เก่าเวลาเดิม

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    ปั่นจักรยานชมกรุง ตามรอยประวัติศาสตร์ ตอน สมเด็จพระเจ้ากรุงธนบุรี

วันอาทิตย์ที่ 12 มิถุนายน 2554
    ...
    07.00 น. พร้อมกันที่ สวนหย่อมริมแม่น้ำเจ้าพระยาใต้สะพานสมเด็จพระปิ่นเกล ้าฝั่งธนบุรี ลงทะเบียน

08.00 น. ออกเดินทาง ใช้เส้นทางถนนบรมราชชนนี เลี้ยวซ้ายเข้าถนนอรุณอัมรินทร์ขึ้นสะพานอรุณอัมรินท ร์

08.20 น. เดินทางถึง วัดอัมรินทราราม สักการะหลวงพ่อโบสถ์น้อย พระพุทธบาทล่าง ฟังเรื่องราวการสร้างบ้านแปงเมืองธนบุรี

09.00 น. ถึงวัดสุวรรณาราม วัดโบราณครั้งกรุงศรีอยุธยา สถานที่ประหารชีวิตนายทัพพม่างุยอคงหวุ่นและเหล่าทหา รพม่านับพันชีวิต

09.30 น. ออกเดินทาง มุ่งหน้าสู่ศาลาแดงบ้านช่างหล่อ ฟังตำนานช่างหล่อพระพุทธรูป ชมคูเมืองฝั่งตะวันตก

10.00 น. แวะกรมอู่ทหารเรือ ฟังเรื่องศึกสงครามทางเรือ ชมกิจการและรับฟังภารกิจของกรมอู่ทหารเรือ

10.45 น. มุ่งหน้าสู่วัดอรุณราชวราราม ฟังประวัติหอพระในพระราชวังพระเจ้าตากสิน

11.15 น. เดินทางถึง วัดโมลีโลกยาราม (วัดท้ายตลาด)ฟังประวัติวัดในเขตพระราชฐาน และ ตลาดในสมัยสมเด็จพระเจ้าตากสิน

11.35 น. เดินทางถึง วัดหงส์รัตนาราม สักการะ และฟังประวัติ สมเด็จพระเจ้าตากสินช่วงสุดท้ายแห่งพระชนม์ชีพ ร่วมวิเคราะห์ข้อเท็จจริง เหตุการณ์ในวันสวรรคต

12.00 น. ออกเดินทาง ตามเส้นทางถนนอรุณอัมรินทร์ เข้าถนนบรมราชชนนี

12.30 น. กลับถึงสวนหย่อมใต้สะพานสมเด็จพระ ปิ่นเกล้าโดยสวัสดิภาพ

รอชมภาพอยู่นะครับพี่อุ้ย5555.........^_^

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    รอชมภาพอยู่นะครับพี่อุ้ย5555.........^_^
    ผมก็รอชมเช่นกันครับ
    วิโรจน์ ประสาทเขตรการ 080 434 5466
    [email protected]
    ธ.กรุงเทพฯ บัญชีสะสมทรัพย์ 494-072-6500

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

ขอรอชมภาพด้วยครับ...ไม่ได้ไปขอเป็นใจไปละกัน...
    ขอให้พระคุ้มครอง

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mix&Max10 อ่านข้อความ
    ผมก็รอชมเช่นกันครับ
    ของเก่ายังลงไม่หมดของใหม่มาอีกเเล้ว............ใจเ ย็นๆนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สิงห์เหนือ อ่านข้อความ
    ขอรอชมภาพด้วยครับ...ไม่ได้ไปขอเป็นใจไปละกัน...
    สบายดีไหมครับพี่..............คิดถึงนะครับ

Bookmarks