มาเล่าความเป็นมาตอนเข้ากลุ่มorbit แรกๆกันเถอะ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: มาเล่าความเป็นมาตอนเข้ากลุ่มorbit แรกๆกันเถอะ

HELLO! GOOD RIDER ~%น้องสุดท้อง Orbit%~'s Avatar
    สถานที่
    Orbit club@เสาชิงช้า
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หุ่น อ่านข้อความ
    ผมรู้จักกลุ่มครั้งแรกจากหนังสือไทยแลนด์คลาคสิค เล่มที่ 13 มีรูปกลุ่มลงเอาไว้ตอนแรกก้อไม่กล้าเข้ามาได้แต่ขี่ร ถวนไปวนมาอยู่ 1รอบพอดีเจอกับแชมป์มันโบกมือเรียกให้เข้ามาก้อเลยตั ดสินใจเข้ามาพอเข้ามาก้อรู้เลยว่าสิ่งที่เราตามหามาน ั้นมันอยู่ตรงนี้นี่เอง ได้รู้จักกับเพื่อน พี่ และน้องๆ ที่น่ารักทุกคน รู้ไหมครับว่าเสนห์ของกลุ่มเราอยู่ตรงไหน ผมจะบอกให้ก้อได้ ก้ออยู่ตรงที่เราเคารพซึ่งกันและกัน อย่างเช่นไปลามาไหว้งัยครับ บางกลุ่มเขาไม่มีแต่กลุ่มเรามี หรือใครจะเถียงว่าไม่จริง....ผมอยากขอบคุณพระเจ้าที่ พาพวกเราให้มารู้จักกัน ขอบคุณพี่ตี๋ที่แสนดีของน้องๆทุกคน พี่แมวพี่นุ้ย พี่เจ และพี่ๆรุ่นเดอะๆที่สร้างกลุ่มออบิทแห่งนี้ขึ้นมา... ..ขอบคุณจริงๆจากใจ หุนคุง ณ.วงศ์สว่าง...c50 ถังแยก

สมัครให้ตั้งนาน พึ่งจะมาโพสเหรอพี่หุน
    ท.บ. = ทีโบน

Member
    สถานที่
    ออบิท
    ขอบคุณ
    0

แหม่พี่หุ่นก้อแค่โบกมืออันบอบบางเองอิอิอิ รถเส็ดเร็วๆนะพี่

Senior Member L_N_G's Avatar
    สถานที่
    OrBit CluB
    ขอบคุณ
    0

Talking ความเป็นมาของผมตอนเข้าออบิทก็มีอยู่ว่า

ผมมาดูรูปที่ไปทริปทำบุญใหญ่ของกลุ่มแล้วผมชอบมากๆเล ยผมก็เลยมาลงบอร์ดวไว้แล้วคนแรกที่ผมติดต่อก็คือหนึ่ งแล้วก็มาที่เสาชิงช้ามาเจอสตีฟกะลังคุยกะพี่แมวพี่น ุ้ยแล้ว2คนนี้ก็ขี่รถออกไปไหนก็ไม่รู้ผมก็เลยนั่งคุย กะสตีฟจนเพินจนลืมว่ามีเพื่อนมาด้วยพอดีวันนั้นเป็นว ันสงกานที่13ก็ว่าจะไปตอกผมก็เลยแวะมาในเสาชิงช้าซะเ ลยแล้วพออีก2วันพี่แมวกะพี่นุ้ยก็นัดผมกะแก้มไปออกเด ท555คือพี่แมวก็โทรมาหาก็เลยนัดกันไปเจอที่มาบุญครอง แล้วหลังจากนั้นผมก็เจอแต่พี่แมวกะพี่นุ้ยตอนแรกผมก็ คิดว่าคงจะคุยกะแค่2คนนี้คิดว่าคงไม่คุยกะคนอื่นเพรา ะความรู้สึกที่เรายังวัยรุ่นกะมั้งเลยคิดว่าอาจจะมีค นในกลุ่มที่เราไม่ชอบหน้าเขาหรือเขาไม่ชอบเราแต่ผมคิ ดไปเองแบบเด็กๆตั้งแต่วันที่ผมไปทริปที่กาญครั้งนั้น ผมขอบอกว่ารู้สึกเหมือนรู้จักกับทุกคนมานานแล้วทั้งท ี่ผมไม่เคยเจอคนอื่นนอกจากพี่แมวกะพี่นุ้ยจนไปกาญเลย อยากจะบอกกับพี่ๆน้องๆที่เข้ามาในกลุ่มว่าอย่าคิดอะไ รแบบผมละคับออบิทเป็นกันเองทุกคนคับแต่เราก็ต้องเข้า หาคนอื่นด้วยนะคับแล้วจะรู้ว่าเพื่อนๆในออบิทรักกันเ องมากใครที่เราควรเรียกพี่ก็อย่าไปกวนteenเขาล่ะ 555 ส่วนตัวผมพี่ๆน้องๆบางคนอาจไม่รู้ว่าเปงใครผมขี่c70แ ฮนตรงสีส้ม ชื่อกอล์ฟ มีเด็กล้างรถชื่อแก้ม อยู่ห้วยขวาง ขายอะไหล่ที่รัชดาร้านพี่กิมชลบุรี คับขอฝากเนื้อฝากตัวด้วย the end

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย L_N_G : 11-09-2006 เมื่อ 03:48

ครั้งแรกที่ผมเข้าไปที่กลุ่มคือวันที่ 6 พ.ค. 49 ก็รู้จักกลุ่มออบิทในเวปนี่แหละ ดูรูปกลุ่มแล้วดูอบอุ่นดี ก็ได้คุยเอ็มกับกาน กานก็เลยชวนเข้าไป ตอนแรกก็ไม่กล้าไปพอดีเต่า(k125) เค้าชวนเข้าไปเพราะไม่เคยเข้าไปเหมือนกันก็เลยตัดสิน ใจเข้าไป ตอนแรกก็อายๆรถไม่สวยอ่ะ แต่ทุกคนก็ให้การต้อนรับอย่างอบอุ่น ขอบคุณมากครับ (ช่วงนี้ใกล้สอบแล้วขอโทษครับที่ไม่ค่อยมีเวลาเข้าไป คิดถึงทุคนครับ)

มาตรฐาน โย่โย่

หวัดดีครับพี่ๆน้องๆทุกท่านผม ทอม ผมได้มีโอกาสรู้กลุ่มครั้งแรกโดยคุยผ่านMSNกับพี่ยุ้ ยและพี่ยุ้ยก็ชวนผมมาที่กลุ่มและบอกกับผมว่าจะมีทริป ใหญ่ที่จังหวัดเพรชบุรีเมื่อวันที่ 4-5 ธค. 48 ตอนไปที่กลุ่มครั้งแรกไม่รู้จักใครเลย แต่พอผมได้ออกทริปและร่วมเดินทางไปกับกลุ่มออบิทผมก็ ได้รู้จักกับ พี่ตี๋ พี่แมวและพี่นุ้ย ตาเจ ตาเดียว สมาชิกออบิทรุ่นแรก และก็ พี่ปลา ตาเรย์ สตีฟและจอย แก๊ป กวง กาน ป๊อป หนึ่ง เป้ คุณอุ๊และคุณบอล พี่แจ๊คและคณะในเวลานั้นผมได้รู้จักมิตรภาพและสิ่งดี ๆที่มีให้กันในเวลานั้น เพราะเป็นทริปแรกของผมและเป็นทริปที่ดูใจกันได้เลยเพ ราะทริปเพรชบุรีเป็นทริปโหดพอได้ทั้งทางไปและขากลับฝ นก็ตกหนักมากทุกคนได้แสดงให้เห็นว่า น้ำใจและมิตรภาพเป็นยังไง บอกตรงๆรู้สึกดีกับ ออบิท จริงๆและขอให้มิตรภาพของพี่ๆน้องชาว ออบิท ทุกท่านจงมีแต่ความสุข สาธุๆๆ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย <~* TomTom *~> : 11-09-2006 เมื่อ 21:22

HELLO! GOOD RIDER ~%น้องสุดท้อง Orbit%~'s Avatar
    สถานที่
    Orbit club@เสาชิงช้า
    ขอบคุณ
    0

พี่ทอม รูปข้างบนนี้พี่ทอมกำลัง เปลี้ยน..........ไป นะนี่
    ท.บ. = ทีโบน

Senior Member ray's Avatar
    สถานที่
    Orbit club
    ขอบคุณ
    13

รู้สึกดีครับที่ได้รู้จักกันนะแต่กุอยู่นี้ออกไปไม่ไ ด้คิดถึงทุกคนเลยรอให้สึกก่อนนะจำไว้

มาตรฐาน เอามั่งดิ

น้องแชมป์ซื้อรถวันเกิดผมพอดีเลยอ่ะ เอาไว้ปีนี้ถ้าได้ไปซัปป่าว่าน เด๋วฉลองที่นู่น

หายหัวกบาลไปนาน พอดียังไม่ได้รถน่ะ...คิดถึงทุกคน (โดยเฉพาะพวกขี้เมา)

ยังจำได้ครับวันที่เข้ามาวันแรก ขี่รถเข้ามาคนเดียวเลยครับที่เสาชิงช้า

(วันนั้นรวมใหญ่ด้วย รุ่นเก่าๆ อยู่เยอะ หน้าด้านมาก...กล้ามาคนเดียว)

ถ่ายรูปรวมกับกลุ่มสะพานใหม่ด้วย...พอดีเค้ามาเยือนน ่ะ

ทริปแรก ซับป่าว่าน ประทับใจมาก อยากไปอีก

ถ้ามีโอกาสคงได้เจอกันนะครับ ...เพื่อนๆ
    Steve...ler

กูเนี่ยนะ "สารเลว" เมิงไปฟังใครมาวะ??? ::

Junior Member Atommic's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน นี่แหละ..เพื่อน

เห็นนายสุขใจเราก็สุข
    เห็นนายทุกข์เราร้องไห้
    เห็นนายเจ็บเราปางตาย
    นี่เเหละสหาย...อย่างแท้จริง
    ถ้าเธอยิ้มก็จะยิ้มพร้อมกับเธอ
    ความผูกพันล้นเอ่อให้ทำแบบนี้
    ส่วนวันที่แย่เธออยากระบายเรื่องที่มี
    ฉันจะอยู่ที่นี่คอยรับฟัง
    ฉันจะว่างเสมอตอนเธอเศร้า
    คอยชวนไปกินเหล้าไปดูหนัง
    หรือถ้าเธออยากอยู่บ้านเปิดเพลงดังๆ
    ก็จะทำทุกอย่างตามแต่ใจ
    จะคอยเข้าข้างเมื่อมีเรื่องกับคนอื่น
    จะตั้งหลักหยัดยืนไม่หนีไปไหน
    ทั้งหมดที่ทำนี้ไม่มีเหตุผลอะไร
    ฉันแค่ทิ้งเธอไม่ได้....เพราะเราเพื่อนกัน

ถึงผมจะไม่มีบทบาทบ้างในบางเรื่อง..ไม่แสดงออกบ้างใน บางครั้ง
    แต่ในใจก้อคิดเสมอในสิ่งที่ผ่านมาในทุกๆครั้งของชีวิ ต
    ขอบคุณครับ..พี่น้องค้าบบ

Junior Member Atommic's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อีก..หนึ่ง

บนถนนลาดยางทางสายเก่า
    ฝากรอยเท้าความทรงจำอันสวยหรู
    หันกลับมาเหมือนมีคนคอยเฝ้าดู
    เพื่อนคู่หูเดินกอดคอหยอกล้อกัน
    แม้ระยะทางข้างหน้าจะยาวไกล
    อุปสรรคแค่ไหนไม่หวาดหวั่น
    ขอเพียงแค่วันนี้เรายังมีกันและกัน
    เพราะสายสัมพันธ์ คำว่า...เพื่อน...ยังคงเดิม

มีสักกี่คนที่คอยรับฟัง
    ในยามผิดพลั้งไม่ทิ้งกันไป
    คอยให้คำปรึกษาแม้เวลาที่เราท้อใจ
    ใครคนไหนให้กันอย่างนี้
    มีสักกี่คนที่คอยพูดคุย
    ให้เราเปิดใจได้ทุกเรื่องราว
    ความผูกพันธ์วันนั้นเปลี่ยนฉันและเธอเป็นคำว่าเรา
    เป็นความหมายของคำว่าเพื่อน
    มิตรภาพของเราจะยังงดงาม
    อยู่ในใจเธอและฉัน..ไม่มีเปลี่ยนไป
    จดคำว่าเพื่อนในใจ
    จนวันสุดท้ายของเรา
    ขอสัญญาไว้ต่อกัน
    ด้วยหัวใจ
    จดคำว่าเพื่อนในใจ
    จากกันไปไกลแค่ไหน
    แต่จะกลับมาพบกันไหม่
    ด้วย''มิตรภาพ''ด้วยมิตรภาพ

อยากเก็บฝันเรียงรายไว้ปลายฟ้า
    อยากไขว่คว้าดารามาฝากฝัง
    เพื่อนเอยอยู่แห่งใดจงขอฟัง
    ความคิดถึงเเว่วดังทุกคําคืน
    เพราะคำว่าเพื่อนมีมากมาย
    เธอจริงมีความหมายสำหรับฉัน
    มิตรภาพที่ถักถอในแต่ละวัน
    ยิ่งทำให้ความผูกพัน
    ไม่จางหายไป

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ฟังเพลงนี้ไว้ค้าบบ

http://www.pc-thai.net/forums/index.php?topic=187.0

แล้วอ่านกลอนข้างบนไปด้วยนะ....อิอิ

อย่าร้องไห้ละ..พี่น้องค้าบบ

Junior Member Kokoman's Avatar
    สถานที่
    Orbit
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน วันแรกของ ออบิต กับ ผม ( เป้ )

ผมรู้จัก ออบิต ได้จาก หนึ่ง ที่ชวนผมเขามาใน ออบิต ก่อนที่ผมจาเข้ามานั่ง ผมก้อกลัวนะ ไม่กล้าเข้ามา ผมเลยขี่รถวนดูหลายรอบ เพราะผมต้องรอเจอ หนึ่งก่อน ไม่งั้น ผมไม่กล้าเข้าไป เพราะผมกลัวมาก ในวันแรก แต่พอผมเข้าไปนั่ง ก้อมี พี่ๆ ทั้งหลาย เข้า มาคุยกับผม ทำให้ ผมรู้สึก ดี มาก ๆ เลยคับ

em24 ยังไงออบิต ก้อ คือ บ้านหลัง ที่ 2 ของผม em24

Member Saint~Girl's Avatar
    สถานที่
    ORBIT CLUB
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน My-Saint-Sweet

ความรู้สึกครั้งแรกที่ได้เOrbitของแก้ม รุจักOrbitในเว็บนี้ละค่ะ กอล์ฟเปงคนเเนะนำมา พราะว่ากลุ่มนี้ชอบทำบุญ และส่วนตัวก็ชอบด้วยค่ะก็เลยอยากจะเข้ากลุ่มนี้ เมื่อประมาณเดือนเมษา49ที่ผ่านมา ก็ได้มาเล่นสงกรานต์ที่ตรอกข้าวสารและกะว่าจะแวะไปดู ที่เสาชิงช้าว่ามีคนในกลุ่มพี่อยู่ไหม พอไปถึงเลย เจอพี่สตีฟนั่งหน้าหล่ออยู่ตรงเสาชิงช้า กอล์ฟก็เข้าไปพูดคุยกันและสักพักคนในกลุ่มก็ขับมากัน ตรึม เยอะมาก และพวกแก้มก็เลยขอตัวแยกออกมาคนเยอะอ่ะเลยตื่น และหลังจากนั้นก็โทรไปติดต่อกับพี่นุ้ยเพื่อที่จะขอเ ข้ากลุ่ม ได้คุยโทรศัพท์กับพี่นุ้ยและพี่แมวก็ทำความรุจักกันใ นโทรศัพท์พี่คุยดีมากๆพี่นุ้ยก็คุยเรื่องในกลุ่มพี่ว ่ามีไรยังไงบ้างทั่วไปและหลังจากนั้นก็นัดกันออกมาเจอพี่ๆตอนนี้ตื่นเต้นมา ก นัดเจอไว้ที่มาบุญครองไปรอพี่ที่หน้ลานจอดรถและเมื่อ ได้เห็นพี่นั้นกำลังเดินเข้าตื่นเต้นมาก(นึกว่าดารา) กลัวจนขาสั่นอ่ะค่ะ ก็ไม่คุยได้สบตาพี่เค้า ตื่นเต้นไม่เคยมีกลุ่ม ก็เลยไปหาที่นั่งคุยเล่นกันแนะนำตัวพี่ๆเค้า ได้คุยกะพี่นุ้ยและพี่แมวแล้ว พี่นุ้ยพี่แมวใจดีมั๊กมากให้การต้อนรับอย่างดีและทำใ ห้เรามั่นใจในการเข้ามาในกลุ่ม ก็หลังจากได้รุจักกันแล้วก็ไปทริป กาญจนบุรี ทริปแรก สนุกมาก คนในกลุ่มให้การต้อนรับอย่างดี ไปกันน้อยแต่ก็ดูอบอุ่นกันดีเหมือนครอบครัวเลยจริงๆ เเละเป็นทริปที่ดีที่สุด ต้องขอขอบคุณพี่นุ้ยพี่แมวมากๆนะค่ะที่ดูแลแนะนำสิ่ง ดีๆให้และให้ได้รุจักคนในกลุ่มที่ดีๆๆๆทั้งนั้น และได้อยู่กลุ่มที่ดีที่สุดนี้ด้วยด้วยนะค่ะ ปล.แก้ม

Member
    สถานที่
    ออบิท
    ขอบคุณ
    0

ขอบคูณทุกคนมั้กๆคับที่แสดงความคิดเห็นกันถ้าใครจำไม ่ได้ก็ไม่เป็นไรนะ

Member G_U_B_A's Avatar
    สถานที่
    Orbit Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จะ 1 ปีแล้ว

ผมถูกเก็บมาเลี้ยงอะ พ่อแมวเก็บมา

Bookmarks