ของฝากจากสมุยและปักษ์ใต้ 2554 - หน้า 2

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ของฝากจากสมุยและปักษ์ใต้ 2554

T13's Avatar
    ขอบคุณ
    67
    Blog Entries
    1

เค้าว่าเป็นผู้เล่นคนที่ 12 ของแมนยู..ถ้าจะจริงแฮะ
    (รูปจากพันทิป)

รูป รูป  
    จักรยานหายากน่าสะสม (bsa/sunbeam)

T.086-9223389
    Line id: twat13

หรือ mail [email protected]

ธ.กสิกรไทย ธวัชชัย กันธิยา 121-2-34243-9

สินค้าไม่รับจอง

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ T13 อ่านข้อความ
    เค้าว่าเป็นผู้เล่นคนที่ 12 ของแมนยู..ถ้าจะจริงแฮะ
    (รูปจากพันทิป)
    มาเป่าไทยลีค อาจมีเฮ...555
    นายวรพจน์ ภู่มาลี "มด"
    114/387 ม.3 หมู่บ้านแลนด์แอนด์เฮ้าส์
    ถ.ราชสีมา-ปักธงชัย ต.หนองจะบก
    อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

Tel. 08 1629 4605 (ขอเป็นช่วง 09.00-19.00 นะครับ)
    บัญชีออมทรัพย์ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    เลขที่บัญชี 433-2-24616
    -5

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ได้ขำแต่เช้า ขอบคุณจริงๆ//

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    มาเป่าไทยลีค อาจมีเฮ...555
    ตายังมัวๆภาพขึ้นมา เฮ๊ยมันทำมาไต้อย่างไร ขำกลิ้งเลยดีเหมือนกันได้ประเดิมหัวเราะแต่เช้าสมควา มตั้งใจกระทู้นี้เลย ขอบคุณจริงๆคุณt13 .มาเป่าบ้านเราส.ห ก็ช่วยไม่ได้นะ.....ล้อเล่ง เมื่อคืนมีความรู้สึกว่าแมนยูชนะไม่แมน กรรมการให้ลูกโทษเร็วไปหน่อยแต่อย่าไปว่า(มันระดับอา ชีพเนาะ) ลูกที่ให้ใบแดงผมพอรับได้เข้าแบบนี้เพื่อนมีโอโกาสเด ี้ยงยาวได้เลย เราคิดดูนะรายได้ต่อสัปดาห์เยอะกว่าเราทำงานครึ่งปีเ สืยอีกก็ไม่ว่ากัน ยังงัยก็แสดงความเสียใจกับเดอะค้อปด้วยครับ เผื่อมีแฟนบอลมาวิจารณ์กันบ้างสนุกๆทีมไหนก็ได้ไม่จร ิงจังสัพเพเหระ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 10-01-2011 เมื่อ 23:37

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรตติ้งยังดี

หันไปเห็นกรรมการใส่เสื้อแดงแมนยูทีไรขำกลิ้งทุกทีใค รเนาะช่างทำ ฮะฮะ ขอแจมนอกเรื่องนิดช่วงนี้จักรยานเรตติ้งยังดีจริงๆโท รมาแต่เช้า(พ่อ..พ่อรถถีบนุ้ยสูญแล้ว- เอ๊าแล้วจอดไว้ไหน-จอดใต้ถุนหอลอ๊คหยางดีพ่อเหอ วงจรปิดกะมีของนุ้ยใหมหวาเพื่อน ฮือ พ่อกะช่วยไม่ได้ถ้า1000นั้นถือว่าให้ของขวัญปีใหมเขา ไปตะ แอลเอ2500ไปเสี้ยเหลียว ของพวกเราคัน15000ก็วังๆนะมันไม่เคยจะถามเลยว่าเจ้าข องเป็นใคร (ว่างๆพ่อจะส่งราเล่ห์ไปให้ถีบเลยมีแต่โครงยังจะลักม ั๊ย)

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ฝากมาหาข้อมูล//

กลับมาจากอังกฤษไปดูแมนยูมาหนาวมากๆ ฝนตกทั้งวันน้ำท่่วมไฟดับเน็ตล่ม(ไม่ใช่ล่มปากอ่าว) อ้าวเมืองไทยนี่หว่าไม่ใช่อังกฤษ จะมีปัญญาที่ไหนไป มาดูรัดจ์เพิ่มเติมครับตามรายละเอียดยี่ห้อรัดจ์ชัวร ์ ทำสีใหม่มาแล้วแต่อุปกรณ์ค่อนข้างถึงทีเดียว ไฟหน้า okหมดมิลเลอร์ แต่ภาพค่อนข้างจะลายตาหน่อยนะเพราะขอถ่ายเขามา ดิบๆนิ้ดหนึ่งถือว่าหาข้อมูลรถในสมุยว่าตอนนี้มีสักก ี่คัน เอาเข้าพิพิธภัณฑ์จักรยานโบราณไปในตัวต่อไปผมว่าเราส ามารถเดาคร่าวๆได้ทั่วประเทศมีเท่าไหร่ถ้ายังงัยก็ช่วยๆให้ข้อมูลหน่อยนะครับว่าที่จริงรุ่น นี้มีเครื่องหรือเปล่า?? เห็นแต่ติดที่ล้อหน้าครับ

รูป รูป      

katika's Avatar
    สถานที่
    ทุกกลุ่มที่ต้อนรับ
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าติดเครื่องก็เทห์ไปอีกแบบนะคับพี่ ไว้มีโอกาสไปสมุย คงได้แวะไปชมตัวเป็น ๆ นะครับพี่
    katika(noom) 086-7888405

ความรู้คือการเดินทาง การก้าวย่างคือการเสาะหา

เมื่อล้อหมุน เรื่องราวต่าง ๆ ก็เกิดขึ้น

วันหนึ่ง สิ่งที่เรามีหรือครอบครองจะต้องเปลี่ยนไป ไม่มีวันอยู่กับเราได้ตลอดไป
    เราจะต้องไม่ประมาท ใช้สติ ใช้ปัญญา รักษาสิ่งที่เรามีให้มั่นคงยืนนานที่สุด

กติกา (หนุ่ม) รังษีธนะไพศาล
    34 ซ.นาคนิวาส 42 ถนนนาคนิวาส เขตลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230

ช่องทางการเงินครับ

กติกา รังษีธนะไพศาล
    กสิกรไทย 3352118396
    ธนชาต 6076007298

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ดอกไม้โบราณหรือเปล่า?ๆๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ katika อ่านข้อความ
    ผมว่าติดเครื่องก็เทห์ไปอีกแบบนะคับพี่ ไว้มีโอกาสไปสมุย คงได้แวะไปชมตัวเป็น ๆ นะครับพี่
    ครับ ตรงที่ติดเครื่องนี่แหละสงสัยว่าติดใหม่หรือเปล่าหรื อว่ามากับรถ มาเที่ยวเมื่อไหร่บอกได้ครับ วันนี้ปั่นรถเล่นแถวๆตลาดเก่าแม่น้ำ ตรงนี้สมัยผมสักม.1ม.2เป็นโรงหนังที่เดียวในตลาดแม่น ้ำ ยุคสมัยน้าสมบัติ อรัญญา กรุง ภาวนา นาท ดามดัสกร พิภพ ภู่ภิญโญ ดังสุดๆ เรื่อง5ผู้ยิ่งใหญ่ แบ็งค์ ประมาณนั้นต้องไปที่นี่แหละ 20กว่าปืไม่เคยมาเปลี่ยนไปมากมีต้นไม้ขนาดปานกลางออก ดอกหอมแต่เช้า ร่วงตลอดและก็ไม่เคยเห็นมาก่อนไม่ใช่พื้นเมือง ไม่รู้ใครพอรู้จักว่าต้นอะไร ไม้มาจากแถวไหนe11ครับ งงๆ ออพรุ่งนี้บอลอังกฤษสาหัสสากรรฉ์ทั้งนั้นเลยครับ

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 15-01-2011 เมื่อ 21:15

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman อ่านข้อความ
    ถ้ายังงัยก็ช่วยๆให้ข้อมูลหน่อยนะครับว่าที่จริงรุ่น นี้มีเครื่องหรือเปล่า?? เห็นแต่ติดที่ล้อหน้าครับ
    เครื่องเป็นของใหม่ครับ มีขาย นำมาติดเอง สวยงามใช่งานได้จริง

ลองดูครับ

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

ค้นภาพเจอจนได้ครับ

รูป รูป    

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ราชสีห์กับหนู

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    เครื่องเป็นของใหม่ครับ มีขาย นำมาติดเอง สวยงามใช่งานได้จริงโ โอ้โห นี่แหล่ะพรรคพวกเรารักกันจริง อุตส่าห๋หาข้อมูลรูปภาพ และ คลิปมาให้ชมถึงหน้าห้องนอนเลย ทีนี้กระจ่างเลยครับก่อนหน้านี้มันคาบลูกคาบดอกยังไง ไม่รู้ แต่เมื่อกลับมาดูรวมทั้งที่คุณa-tezส่งมาให้ถือว่าทำมาค่อนข้างเนีียนดีแต่(เนียนบ้าน ผมแปลว่าพังยับเยินนะ)ข้อมูลนี้คิดว่าจะรู้กันเท่านี ้ คงไม่ต้องบอกเจ้าของเพราะแกไม่ใช่คนเล่นเท่าไหร่ดูจา กคลิปเหมือนจะใช้บันไดสตาร์ทเครื่องเลยครามรู้ใหม่สำ หรับผมจริงๆไม่ได้แกล้งถามเพื่อต่อกระทู้นะครับ ขอบคุณมากๆ สักวันหนูคงได้ตอบแทนราชสีห์บ้างแต่ต้องยกนิ้วให้คุณไก่ครับไม่รู้มาตั้งแต่เมื่อไหร่ เก็บภาพไว้แล้วสมกับอาชีพจริงๆ มีแต่กล้องแต่ถ้าไม่สังเกตุก็ไม่ได้เหมือนกัน พวกเราเลยพลอยได้ดูของแปลกๆสวยๆงามๆจากคุณไก่เยอะเลย ขอthankกิ้วรวมเลยครับ(ถ้าไม่ยาวไม่ใช่สมุยนอร์แมน)5 55

ลองดูครับ

thank you หลายๆผมเล่นวงในเลยอย่างงนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 17-01-2011 เมื่อ 21:57

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

เรือที่สมุยกับท่าเรือที่ชุมพร คิดถึงจังcoolcool

รูป รูป    

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ลูกเขยคนใต้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    เรือที่สมุยกับท่าเรือที่ชุมพร คิดถึงจังcoolcool
    ขอบรรยายภาพนื้ดหนึ่งแต่ละรูปที่เราถ่ายมีค่าทางจิตใ จมากอย่าข้ามไป คุณไก่มีภาพสวยๆมาให้ดูตลอดภาพนี้ถ่ายจากเรือเฟอรี่ร ะหว่างดอนสัก-เกาะสมุยประมาณชั่วโมงครึ่งก็ถึงวิวสวยมาก แต่ผมขออนุญาตมองต่าวมุมหน่อยนะครับ เห็น ธงชาติไทยเมื่อปลิวสะพัดอยู่ในความสงบดูช่างสวยงาม อบอุ่นผมอยากเห็นธงไทยอยู่ในสภาวะอย่างนี้ตลอดไป ตอนที่เราเห็นต่างอย่าเอาธงไทยไปสะบัดเลย เราอายบรรพชนเขาเปล่าๆ และอยากเห็นหนังไทยในเรื่องราวของการกอบกู้ประวัติ บ้างเราจะได้เห็นความแตกแยกเป็นยังไงเราจะได้มารักกั นมากขึ้น สุดท้ายอยากได้ไปเหมือนคุณไก่ไปจนสุดหนทางใต้เหนือเห ็นเรื่องราวต่างๆในประเทศไทยe13

ขอบคุณ
    0

Cool

ผมโชคดีได้ทำงานแบบเที่ยวไปในตัวครับ แต่จริงแล้วอยู่ติดบ้านมากๆพี่

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ดีแล้ว ดีแล้ว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ผมโชคดีได้ทำงานแบบเที่ยวไปในตัวครับ แต่จริงแล้วอยู่ติดบ้านมากๆพี่
    ดีแล้วครับที่อยู่ติดบ้าน ครอบครัวจะได้อบอุ่นแล้วค่อยไประวังตอนจะเข้าวัยทองอ ีกที... พ่อคุณเอ๋ยแรงส์มากๆสัก39-41ประมาณนั้น แต่ก็ไม่แน่แล้วแต่เราเนาะจะบังคับใจตัวเองไม่เสมอไป แต่ถ้าผิดสัญากับครอบครัวมันจะขาลงสุดๆซวยทั้งปี ขอให้ผ่านจุดนั้นไปด้วยดีแค่นี้ก่อนครับฝนตกแรงมาก ออยินดีกับสาวกผีแดงทุกคนด้วยนะได้ยินข่าวยิงเตลิดเถ ิดเทิงเลย งานเยอะมากไม่ค่อยได้ติดตามใครมืข่าวดีๆฝากๆด้วยเน้อ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เสนอนักถีบก่อนปิดตลาดซื้อขายฤดูกาลนี้//

ว่างจากงานก็ได้หลาน2พระหน่อขี่เป็นเพื่อน(กลัวโดนฉุ ด) ถีบแต่ในจอแข้งขาอ่อนหมดแล้วยิ่งฝนตกพรำๆขายิ่งอ่อนห นักใหญ่ ทำไงได้ขี่หลังสิงห์เอ๊ยไม่ใช่หลังเสือแล้ว หลังสิงห์โตตอนนี้ให้หลานตัวใหญ่ปั่นไอ้หลานคนเล็กยก standard26.ใหขี่ไปโรงเรียนด้วย เราคนแก่ต้องปั่นคันเบาๆเอาเปรียบทางมารยาทนะ นี่ใครต้องการคนปั่นเป็นเพื่อนโทรสั่งมาได้2คนนี้ไม่ ปฏิเสธครับปร๋อเลย พวกเด็กๆไม่ค่อยติดงานแค่ต้องคอยหัดถีบยังไง ระยะห่างเท่าไหร่ ขึ้นยังไงลงยังไงก็okแล้ว คุณตรังว่าไงเอาแบบผมมั๊ยมีรถหลายคันขี่ไม่หมดอยู่แล ้วปั้นหลานๆขี่เป็นเพื่อนวันหนึ่งสัก4-5กิโลก็พอเน้นความปลอดภัยและกฎจราจรให้เยอะๆเท่านั้น เดี๋ยวก็มีเพื่อนปั่นตลอดไป

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 23-01-2011 เมื่อ 22:22

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks