ขับ honda wave 125 r บินเดี่ยวเที่ยวลาวเหนือออกลาวกลาง - หน้า 18

ชื่อกระทู้: ขับ honda wave 125 r บินเดี่ยวเที่ยวลาวเหนือออกลาวกลาง

Member
    สถานที่
    phuket single club
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ashira อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพี่โกไข่ ผมแซ็กเองครับ ที่เคยโทรคุยกัน
    ครั้งสุดท้ายที่พี่โทรหาผม ต้องขออภัยจริงๆครับที่ไม่ได้ติดต่อกลับ ^^"

เพิ่งเข้ามาดูครับ ต้องขอบอกว่า เยี่ยมจริงๆครับที่ได้ทำตามที่ใจฝัน
    ยินดีด้วยนะครับ ที่ได้ขี่ไปในเส้นทางที่อยากไป
    เป็นกำลังใจให้สำหรับทริปต่อๆไปนะครับพี่ ผมจะรอชมรูปสวยๆอีกครับผม

ปล.ขอให้มีความสุขในการขับขี่ และเดินทางปลอดภัยในทุกเส้นทางครับ

ถ้าเล่นเฟสบุ๊กแอ๊ดมาคุยกันนะครับ http://www.facebook.com/ashiraclub

ขอบคุณครับที่เข้ามาชม แซ็กก็ผ่านอะไรมาเยอะเหมือนกันในการเดินทาง โกไข่ยอมรับความสามารถในการเดินทางแต่ละครั้ง ติดตามผลงานอยู่เหมือนกัน โกไข่ได้ไปที่ชายแดนจีนแล้วตามที่แซ็กต้องการ ทราบข้อมูลจะต้องทำ วีซ่า ก่อนที่จะเข้า โกไข่คิดว่าใบขับขี่สากลด้วยนะ เพราะจีนไม่ได้อยู่ในกลุ่ม 10 ประเทศ
    อาเซียน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โกไข่ กาแฟดำ : 05-04-2011 เมื่อ 23:40

Junior Member shinjang's Avatar
    สถานที่
    sr400 หาดใหญ่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โกไข่ กาแฟดำ อ่านข้อความ
    แนบเอกสาร 2517282
    สวัสดีครับ...คุณสุชล ผมอยู่ที่หาดป่าตองครับ ทำงานที่เทศบาลเมืองป่าตอง (พนักงานเทศกิจ)
    วันหน้ามาที่หาดป่าตองแล้วอย่าลืมเข้ามาหาผมนะ (เทศกิจหาดใหญ่เป็นเพื่อนกับผมหลายคน)
    รับทราบครับ ถ้าแวะไป จะเข้าไปหาครับ
    ...ร้อยไมล์ แม้ไกลสักหน่อย จะดีไม่น้อย หากเธอยังคอย เป็นเสมือน เพื่อนร่วมทาง...

หาดใหญ่ ไม่ไกลเหมือนที่คุณคิด

3. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : shinjang สำหรับกระทู้นี้ :

00mappy00's Avatar
    สถานที่
    Sr Suphan Society
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับพี่โกไข่ ผมเอ็ม (webmaster srthailand) จากกลุ่มสุพรรณ

อย่างที่พี่เอกบอกครับ..เมื่อวานพวกเราหลอนกันจริงๆ นึกว่าเป็นเจ้าหน้าที่รัฐมาชวนไปจิบกาแฟ hahaha..

ยินดีที่ได้รู้จักครับ มาสุพรรณแวะมาหาอีกนะครับ หรือพูดคุยเรื่อง SR ยินดีเลยครับ คอเดียวกัน

หรือจะให้ช่วยแนะนำอะไหล่ราคาไม่แรง เพราะสายสุพรรณเอารถมาระเบิดประจำอยู่แล้วครับ

หากวางแผนขี่ SR ไปลาวอีก ผมขอติดตามไปด้วยครับ อยากมานานแล้ว !!!

ปล. ผมเคยไปอยู่ภูเก็ตอยู่พักหนึ่ง ช่วงนี้ก็ไปปีละ 2-3 ครั้ง อยู่แถวๆถนนหลวงพ่อครับ

Member
    สถานที่
    phuket single club
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    1

สวัสดีครับทุกๆคน ยินดีที่ได้รู้จักครับ เอ็มช่วยบอกเอกและเพื่อนๆทุกถ้าได้มาภูเก็ต ผมโกไข่ยินดีต้อนรับครับ
    แล้วเอ็มจะมาภูเก็ตอีกเมื่อไรครับ ถ้ามาแล้วให้มาหาผมนะ ผมทำงานที่เทศบาลเมืองป่าตอง 083-1062526
    ถ้าไม่สะดวกลงมาป่าตองโทรมาก็ได้ครับผมจะลงไปหา ที่ในเมืองภูเก็ต ผมยินดีต้อนรับด้วยความจริงใจครับ

Junior Member
    สถานที่
    ยังไม่มีครับ
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับพี่โกไข่ ขออนุญาตแนะนำตัวเองคับ ผมชื่อสมชายคับ เจอพี่บนถนนมิตรภาพแถว ๆลำตะคองเมื่อบ่ายนี้เอง กำลังขับ SR กลับสุพรรณ ส่วนพี่กำลังกลับภูเก็ต
    พี่จอดรถลงมาทักทายเองเลย ตอนนแรกตกใจนึกว่านักเลงเจ้าถิ่นเล่นผมเข้าแล้ว พอพี่ลงมาจำได้เลยเพราะพี่เคยลงมาทักทายกันแล้วที่สุ พรรณ
    แล้วก้ออยากจะบอกว่าติดตามกระทู้การเดินทางของพี่ตลอ ด ทราบว่าพี่จะไปมาเลย์ อย่างงัยก้อขอให้มีกระทู้ออกมาให้พวกผมได้เปิดหูเปิด ตากันอีกนะคับ
    ตอนนี้ผมถึงบ้านเรียบร้อยแล้ว แล้วก้อขออนุญาตแอดพี่เป็นเพื่อนใน Facebook นะคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดมากเลยครับ ขอบคุณลายแทงสมบัตินี้ครับ

Bookmarks