คุยกับลุงแดงเรื่อง wing - หน้า 14

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 23 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: คุยกับลุงแดงเรื่อง wing

Junior Member wongring's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รบกวนหน่อยครับ ผมเพิ่งซื้อไฟหน้ามา เป็น วิคเตอร์ ส่วนรถไม่มีเเบต สามารถต่อไฟหน้าได้เลยมั๊ยครับ ถ้าได้ช่วยบอกวิธีหน่อยครับผ้ม อีกข้อครับ คือรถผมไม่มีไอ้ตรงที่เรียกว่า กาวานา มันจะเป็นยังไงครับ มีเพื่ออะไร ไม่มีเเล้วผลเป็นยังไง เเตรถก็ขี่ได้ทุกวันผมเลยงงว่ามันจำเป็นต้องมีใหม ขอบคุณครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ลุงแดง ค๊ะ ถ้าหนูจะเอา สวิงอาร์มของ KSR มา ใส่ ฮอนด้า Wing

จะต้องแปลงอะไรบางค๊ะ ^^

dang gl's Avatar
    สถานที่
    สามพระยาคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mukmuk อ่านข้อความ
    ลุงแดง ค๊ะ ถ้าหนูจะเอา สวิงอาร์มของ ksr มา ใส่ ฮอนด้า wing

จะต้องแปลงอะไรบางค๊ะ ^^

ขอโทษจริงๆเพราะว่ายังไม่เคยแปลงเลยครับ

ขอบคุณ
    0

โซ่ราวลิ้นวิงมีกี่ข้อครับ แล้วเอารุ่นไหนที่เป็นแบบซับเสียงใส่ได้บ้าง เฟืองด้วย

ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับลุงแดงครับ ขอปรึกษาหน่อยครับรถวิงผมเปลี่ยนชุดแปลง cdi ใหม่ของเล็กcdi ไฟหน้าสว่างนิดเดียวพอขี่สักพักไฟหน้าไม่ออก(หลอดไม่ ขาด)ต้องซ่อมยังไงครับ รถก็สตาร์ทได้ปกติ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ขอบคุณ
    0

Name:  DSC029561.jpg
Views: 3373
Size:  39.1 KB
    ลุงแดงครับเฟืองที่ดันโซ่ราวลิ้นข้างล่าง(ที่วงสีแดง ไว้)ที่อยู่ในแคร้งเครื่องเรียกว่าอะไรครับ
    ลุงแดงพอจะมีมั้ยครับหรือเอาของรุ่นไหนใส่ได้บ้างครั บ
    พอดีช่างบอกว่าของรถผมมันรูดแล้วเพิ่งเอาไปทำมาเมื่อ ต้นเดือนม.ค.55
    ยังไม่พ้นเดือนเลย หลุดอีกแล้วช่วยด้วยนะครับขอบคุณล่วงหน้าครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ peachdesign อ่านข้อความ
    Name:  DSC029561.jpg
Views: 3373
Size:  39.1 KB
    ลุงแดงครับเฟืองที่ดันโซ่ราวลิ้นข้างล่าง(ที่วงสีแดง ไว้)ที่อยู่ในแคร้งเครื่องเรียกว่าอะไรครับ
    ลุงแดงพอจะมีมั้ยครับหรือเอาของรุ่นไหนใส่ได้บ้างครั บ
    พอดีช่างบอกว่าของรถผมมันรูดแล้วเพิ่งเอาไปทำมาเมื่อ ต้นเดือนม.ค.55
    ยังไม่พ้นเดือนเลย หลุดอีกแล้วช่วยด้วยนะครับขอบคุณล่วงหน้าครับ
    มันเป็ยเฟืองที่ติดอยูกับข้อเหวี่ยงครับ เรียกเฟืองไทม์มิ่ง(เฟืองราวลิ้นตัวล่าง) ผมไม่มี โดยปรกติไม่เสียง่ายๆนะ มันรูดอย่างไรฟันหมดหรือหลวม ถ้าหลวมเชือมแต้มแกนข้อเหวี่ยงให้เป็นจุดเล็กๆสักจุด แล้วอัดเข้าไปก็อยู่เคยทำแล้วไม่ต้องผ่าเครื่องด้วย

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dang gl อ่านข้อความ
    มันเป็ยเฟืองที่ติดอยูกับข้อเหวี่ยงครับ เรียกเฟืองไทม์มิ่ง(เฟืองราวลิ้นตัวล่าง) ผมไม่มี โดยปรกติไม่เสียง่ายๆนะ มันรูดอย่างไรฟันหมดหรือหลวม ถ้าหลวมเชือมแต้มแกนข้อเหวี่ยงให้เป็นจุดเล็กๆสักจุด แล้วอัดเข้าไปก็อยู่เคยทำแล้วไม่ต้องผ่าเครื่องด้วย
    ขอบคุณมากครับสำหรับความรู้ดีๆแต่ของผมน่าจะฟันหมดนะ ครับแต่ต้องลองทำอย่างที่ลุงแดงบอกดูก่อนนะครับ

ขอบคุณ
    0

สอบถามลุงแดงและท่านผู้รู้ครับ รุ่นของวิงและระบบไฟ
    รบกวนหน่อยครับ คือผมอยากรู้ว่า ฮอนด้าวิง มีกี่รุ่น เกียร์มีกี่เกียร์(เห็นมีคนบอกว่า4เกียร์ก็มี) คือเลขใ้ต้เครื่องมันว่า 125e มีกี่เกียร์ครับ ถ้าแปลงCDIแล้ว เห็นว่าของ LEK ไม่จบใช่ไหม รบกวนตั้งแต่รุ่นแรกเลยนะครับ (อยากทราบรุ่นของ JXและCGด้วยครับ)คืออยากแปลงCDI และหาสายไฟอยู่ครับ ทั้งwingและJXครับ ขอบคุณมากครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bajang อ่านข้อความ
    สอบถามลุงแดงและท่านผู้รู้ครับ รุ่นของวิงและระบบไฟ
    รบกวนหน่อยครับ คือผมอยากรู้ว่า ฮอนด้าวิง มีกี่รุ่น เกียร์มีกี่เกียร์(เห็นมีคนบอกว่า4เกียร์ก็มี) คือเลขใ้ต้เครื่องมันว่า 125e มีกี่เกียร์ครับ ถ้าแปลงCDIแล้ว เห็นว่าของ LEK ไม่จบใช่ไหม รบกวนตั้งแต่รุ่นแรกเลยนะครับ (อยากทราบรุ่นของ JXและCGด้วยครับ)คืออยากแปลงCDI และหาสายไฟอยู่ครับ ทั้งwingและJXครับ ขอบคุณมากครับ
    ต้องขออภัยสำหรับเรื่องรุ่นนะเพราะไม่ได้จำหรอกครับ ในสมัยที่มันออกมาก็เปลี่ยนโน่นนิดนี่หน่อยแล้วก็ตั้ งชื่อรุ่นใหม่เราก็เลยไม่จดจำเพราะต้องศึกษาเรื่องซ่ อมเครื่องไว้แก้ปัญหาครับ
    สำหรับวิงผมยังไม่เคยเห้น4เกียร์นะ
    การแปลงcdiนั้นมันขึ้นอยูกับผู้แปลงด้วย ทำดีๆจบครับ
    สายไฟมีขายทั่วไปตรงรุ่นครับ
    ขอผู้รู้ที่รู้เรื่องของรุ่นตามที่น้องเขาขอมาช่วยตอ บให้หน่อยนะครับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน ขอถามอาจารย์ แดงหน่อยครับ

สวัสดีครับอาจารย์ wing ผมแปลง cdi แล้วชุดล่างของ rc คอยใต้ถังของ kr 125 สตาทติดง่าย แต่มันชอบยิงดัง เปะๆ เมือนไฟ มันแก่ บิดก้อสะดุด แต่วิ่ง 100+ สบายอยากถามว่า ทำไมมันถึงยิงครับ ผมแปลงcdiเองครับครูพักลักจำเอาครับช่วยผมด้วยครับ บ้านผมอยู่ใกลๆกับอาจารย์นี้ละครับรบกวนด้วครับ ถ้าผมว่างไปหาอาจารย์ได้หรือป่าวครับ ผมอยู่ชะอำ เหมือนกัน บ้านเมียผมอยู่ห้วยสายใต้ครับ ผมวิ่งผ่านสามพระยาบ่อยครับ ขอบคุณครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wing_125 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับอาจารย์ wing ผมแปลง cdi แล้วชุดล่างของ rc คอยใต้ถังของ kr 125 สตาทติดง่าย แต่มันชอบยิงดัง เปะๆ เมือนไฟ มันแก่ บิดก้อสะดุด แต่วิ่ง 100+ สบายอยากถามว่า ทำไมมันถึงยิงครับ ผมแปลงcdiเองครับครูพักลักจำเอาครับช่วยผมด้วยครับ บ้านผมอยู่ใกลๆกับอาจารย์นี้ละครับรบกวนด้วครับ ถ้าผมว่างไปหาอาจารย์ได้หรือป่าวครับ ผมอยู่ชะอำ เหมือนกัน บ้านเมียผมอยู่ห้วยสายใต้ครับ ผมวิ่งผ่านสามพระยาบ่อยครับ ขอบคุณครับ
    โถ้เอ๋ยการไปมาหาสูกันนะมันเป็นเรื่องที่ดีสำหรับพวก เราอยู่แล้ว อาการที่จามเกิดจากการที่วาวล์ไอดียังปิดไม่สนิทแล้ว มีการจุดระเบิดด้วยนั่นแหละมันถึงจาม คงต้องลองขยับแม่เหล็กอีกหน่อยละมั่ง

Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

Thumbs up ขอบคุณครับ

ผมลืมบอกผมใส่่คาบูเดิมลอง ทำก่อนครับ แล้วจะมาปรึกษาใหม่นะครับ

Junior Member Apivat's Avatar
    สถานที่
    เต่าเรียกพี่มอเตอร์ไบค์
    ขอบคุณ
    0

อาจารย์คับถามหน่อยคับ คือว่าผมเอาอะไหล่ไปชุบแล้วให้ช่างแถวบานคว้านให้พอป ระกอบจะเสร็จช่างบอกว่าตัวกดคลัช
    อาจาร์ยมีรูปภาพฝาคลัชด้านในป่าวคับถ้ามีลงให้ผมดูหน ่อยคับ ผมจะได้รู้อะไหล่ขาดอะไร ขอบคุณคับ
    เส้นทางที่ยังไม่ไป อย่า!พึ่งบอกว่าไกล ถ้ายังไปไม่ถึง
    เขาแดงคลาสิค 53" Tel... 087-8447934

ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน
    เพื่อนกินหาง่าย เพื่อนตายหายาก
    เงียบพัง ดังวิ่ง
    คลาสสิคอยู่ที่ใจ แต่การเดินทางไกลอยู่ที่ตังค์

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Apivat อ่านข้อความ
    อาจารย์คับถามหน่อยคับ คือว่าผมเอาอะไหล่ไปชุบแล้วให้ช่างแถวบานคว้านให้พอป ระกอบจะเสร็จช่างบอกว่าตัวกดคลัช
    อาจาร์ยมีรูปภาพฝาคลัชด้านในป่าวคับถ้ามีลงให้ผมดูหน ่อยคับ ผมจะได้รู้อะไหล่ขาดอะไร ขอบคุณคับ
    หน้าแรกลงครบหมดครับ

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 23 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks