คุยกับลุงแดงเรื่อง custom c700 c900 c70 - หน้า 12

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 23 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: คุยกับลุงแดงเรื่อง custom c700 c900 c70

Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ

ตอนนี้ผมผ่าเครื่องเรียบร้อยแล้วครับ อยากทำที่เดียวไปเลยดีกว่าครับ

ไม่อยากแกะเปลี่ยนซิลบ่อยๆๆ ครับ แล้วเชื่่อมฟอกแล้วกลึ่ง มันจะมีปัญหาไหมครับ

ขอบคุณลุงแดงมากครับมี่ให้คำปรึกษา เดี๋ยวมีปัญหาเรื่องประกอบเครื่องจะมาถามใหม่ครับ
    นายกฤษฎา แสนใจกล้า

ที่อยู่ 267 หมู่ 1 ตำบล แม่พริก อำเภอ แม่พริก จังหวัด ลำปาง 52180

"สังกัด แม่พริกคลาสสิค"

Member
    ขอบคุณ
    0

ลุงครับขอถมอีกเรื่องครับ

เครื่องคัทตอม จะทำเป็น 4 เกียร์ ทำอย่างงัยครับ

แล้วเอาเกียร์ของดรีมใส่ได้เลยไหมครับ
    นายกฤษฎา แสนใจกล้า

ที่อยู่ 267 หมู่ 1 ตำบล แม่พริก อำเภอ แม่พริก จังหวัด ลำปาง 52180

"สังกัด แม่พริกคลาสสิค"

dang gl's Avatar
    สถานที่
    สามพระยาคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KEN_c70 อ่านข้อความ
    ลุงครับขอถมอีกเรื่องครับ

เครื่องคัทตอม จะทำเป็น 4 เกียร์ ทำอย่างงัยครับ

แล้วเอาเกียร์ของดรีมใส่ได้เลยไหมครับ
    เรื่องพอกข้อไม่มีปัญหาครับ
    เรื่องยัดสี่เกียร์ใช้ของดรีมครับแต่ต้องแก้ไขดัดแปล งหลายอย่างอยู่ครับ

Member TEAMCLASSIC's Avatar
    สถานที่
    พีระการเกษตร ราชบุรี
    ขอบคุณ
    0

ดีคัฟฟ ลุงแดง ถ้าผมจะติดไฟ เพื่อนความสวยงาม จะใช้ไฟ ที่ต่อจากแบต 12v อย่างเดวได้ไหมครับ

โดยที่จะไม่ใช้ไฟของ เครื่องเลย ได้ไหมครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TEAMCLASSIC อ่านข้อความ
    ดีคัฟฟ ลุงแดง ถ้าผมจะติดไฟ เพื่อนความสวยงาม จะใช้ไฟ ที่ต่อจากแบต 12v อย่างเดวได้ไหมครับ

โดยที่จะไม่ใช้ไฟของ เครื่องเลย ได้ไหมครับ
    อันที่จริงไฟสวยงานนั้นต้องต่อจากแบทอยู่แล้วครับ

best_gbdc's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมมีเรื่องจะปรึกษาครับ รถ 2 คัน

คันเเรก เป้นรุ่น little cub 14 เครื่อง c900 cdi สตาดเท้า เเครื่อง บ้านเรานี่เเหละครับ

มีปัญหา ไฟไม่ชาตครับ เเบตหมดจนเสียไป 2-3 ลูกเเล้ว ผมใช้สายไฟของ little cub 14 ทั้งคันเลยนะครับ กล่องไฟของ little cub 14

ชุดตัวชาตก้ยังใหม่ๆๆอยู่ (ตัวคล้ายๆๆเวปเเล้ว) เเต่ไฟหน้ายังสว่างดีอยู่ ไฟเลี้ยวไม่ติดเเล้ว ขี้เกียจเปลี่ยนเเบตเเล้วครับ ปรึกษาหน่อยครับ

คันที่ 2 กอลิล่า เครื่อง คัสต้อม ใส่กล่อง โซนิค ชุดสายไฟเป็นของ nice 110 ตัวชาต 110 ขี่ได้หมดเเล้ว เเต่ขี่กินเเบตมากๆๆเหมือนกัน คล้ายคันบนเลย

ก้เข้าใจอ่ะครับว่า ไฟต้องเลี้ยงกล่อง ตัวชาตก็เปลี่ยนไป 2 อันเเล้ว ก็ไม่หาย กินเเบตขนาดที่ว่า ขี่อยู่เเล้วเปิดไฟหน้า เครื่องมีสะดุดอ่ะครับ

เเต่เป็นเเป็บเดี๋ยวพอขี่ต่อก็หาย ถามช่างเเถวบ้าน บอกว่า มัดเเสงเสื่อม ก็พึ่งเปลี่ยนไป ก็ยังไม่หาย ตอนนี้จนปัญญา

เลยเดินสายไฟใหม่เองตรงส่วนของตัวชาต กลัวสายไฟขาดในเเล้วหาไม่เจอ คือ พ่วงจากเครื่องเข้าตัวชาตเลย ตอนนี้รอดูผลว่าเเบตจะหมดอีก หรือเปล่าครับ

เเนะนำทีครับ ขอบคุณมากๆๆครับ
    เบอร์ 089-2278828 082-2858518 วันทูคอล ชื่อเบส

ผมซื้อขายง่ายๆๆ คุยง่ายๆๆถูกใจก็เอาก็ขาย เเต่อย่ามาโกงผมล่ะกัน
    คนเราหากินสุจจริต ทำไมพวกท่านต้องโกงพวกเราด้วย ทำเอาวงการ 2 ล้อเสียหาย
    ต่อไปพวกเราต้งระวังให้มากขึ้น

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ best_gbdc อ่านข้อความ
    ผมมีเรื่องจะปรึกษาครับ รถ 2 คัน

คันเเรก เป้นรุ่น little cub 14 เครื่อง c900 cdi สตาดเท้า เเครื่อง บ้านเรานี่เเหละครับ

มีปัญหา ไฟไม่ชาตครับ เเบตหมดจนเสียไป 2-3 ลูกเเล้ว ผมใช้สายไฟของ little cub 14 ทั้งคันเลยนะครับ กล่องไฟของ little cub 14

ชุดตัวชาตก้ยังใหม่ๆๆอยู่ (ตัวคล้ายๆๆเวปเเล้ว) เเต่ไฟหน้ายังสว่างดีอยู่ ไฟเลี้ยวไม่ติดเเล้ว ขี้เกียจเปลี่ยนเเบตเเล้วครับ ปรึกษาหน่อยครับ

คันที่ 2 กอลิล่า เครื่อง คัสต้อม ใส่กล่อง โซนิค ชุดสายไฟเป็นของ nice 110 ตัวชาต 110 ขี่ได้หมดเเล้ว เเต่ขี่กินเเบตมากๆๆเหมือนกัน คล้ายคันบนเลย

ก้เข้าใจอ่ะครับว่า ไฟต้องเลี้ยงกล่อง ตัวชาตก็เปลี่ยนไป 2 อันเเล้ว ก็ไม่หาย กินเเบตขนาดที่ว่า ขี่อยู่เเล้วเปิดไฟหน้า เครื่องมีสะดุดอ่ะครับ

เเต่เป็นเเป็บเดี๋ยวพอขี่ต่อก็หาย ถามช่างเเถวบ้าน บอกว่า มัดเเสงเสื่อม ก็พึ่งเปลี่ยนไป ก็ยังไม่หาย ตอนนี้จนปัญญา

เลยเดินสายไฟใหม่เองตรงส่วนของตัวชาต กลัวสายไฟขาดในเเล้วหาไม่เจอ คือ พ่วงจากเครื่องเข้าตัวชาตเลย ตอนนี้รอดูผลว่าเเบตจะหมดอีก หรือเปล่าครับ

เเนะนำทีครับ ขอบคุณมากๆๆครับ
    ปัญหาที่มีเกิดจาก ทั้งเครื่อง C900และcutomใช้ตัวชาร์จแบบธรรมดานะครับไม่ต้องใช้แบ บของดรีมหรือ110ลองเปลี่ยนดูหายแน่ๆ

Junior Member yuyugi's Avatar
    ขอบคุณ
    0

น้าแดง ครับ ชุดจานไฟสตารท์เท้า Custom ผม เอามา ใส่ c70 ให้เป็น cdi ของ Custom ไ้ด มั่ย ครับ
    แกนเพลาข้อเวี่ยงมันใส่กันได้มั่ยครับ
    รบกวนกูรู ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yuyugi อ่านข้อความ
    น้าแดง ครับ ชุดจานไฟสตารท์เท้า Custom ผม เอามา ใส่ c70 ให้เป็น cdi ของ Custom ไ้ด มั่ย ครับ
    แกนเพลาข้อเวี่ยงมันใส่กันได้มั่ยครับ
    รบกวนกูรู ครับ
    ไม่ได้ครับเพราะแกนเพลาข้อเหวี่ยงไม่เท่ากันครับแม่เ หล็กใส่กันไม่ได้

Junior Member yuyugi's Avatar
    ขอบคุณ
    0

น้าแดงครับ
    ถ้าผมใส่ ชุดจานไฟ นันทิดาc700 ทึ่เป็น cdi จะใส่กันได้มั่ยครับ เรื่องเพลาข้อเหวี่ยง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yuyugi อ่านข้อความ
    น้าแดงครับ
    ถ้าผมใส่ ชุดจานไฟ นันทิดาc700 ทึ่เป็น cdi จะใส่กันได้มั่ยครับ เรื่องเพลาข้อเหวี่ยง
    ต้องเอามาทั้งหมดครับ เพลาข้อเหวี่ยง ด้วย

Senior Member poohcm's Avatar
    สถานที่
    JAMJUN VINTAGE BIKE CHIANGMAI
    ขอบคุณ
    0

ลุงแดงครับ คัสต้อม m ของผม ไม่มีแบตเตอรี่ เลยสตาร์ทมือไม่ได้ผมมีคำถามมารบกวนครับผม
    -ต่อแบตอย่างไรครับ สายไฟสีอะไรต่อดำกับแดง แล้วก็ต้องต่อสายไหนอีกหรือไม่
    -เวลาขับ เครื่องดังแต๊กๆๆๆ แต่ไม่มีควันขาว เครื่องฟิตมากครับ แค่ดังเฉยๆ เป้นที่อะไร แก้ไขอย่างไรครับ
    ขอบพระคุณครับผม ด้วยความเคารพครับ
    นายภูชิสส์ คชสูงเนิน
    tel.082 6215458
    ธนาคารกรุงไทย เลขบัญชี 501 0 32223 4
    https://www.facebook.com/phuchitter
    จ๊อจ วินเทจ เพจทาง Facebook ขายเสื้อผ้า รองเท้ามือสอง converse adidas vans ฯลฯ
    https://www.facebook.com/georgevintagevol2

ซื้อ-ขายยุติธรรม ไม่คดโกง ใจเขา ใจเรา

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ poohcm อ่านข้อความ
    ลุงแดงครับ คัสต้อม m ของผม ไม่มีแบตเตอรี่ เลยสตาร์ทมือไม่ได้ผมมีคำถามมารบกวนครับผม
    -ต่อแบตอย่างไรครับ สายไฟสีอะไรต่อดำกับแดง แล้วก็ต้องต่อสายไหนอีกหรือไม่
    -เวลาขับ เครื่องดังแต๊กๆๆๆ แต่ไม่มีควันขาว เครื่องฟิตมากครับ แค่ดังเฉยๆ เป้นที่อะไร แก้ไขอย่างไรครับ
    ขอบพระคุณครับผม ด้วยความเคารพครับ
    ถ้าเอาเฉพาะต่อแบทก็ถ้าเป็นรถที่ใช้สายไฟเดิมอยู่มัน จะมีสายสีแดงเส้นใหญ่ๆมีปลอกหุ้มนั่นแหละต่อขั้วบวก ลบลงกราวด์มันจะมีสีเขียวเส้นใหญ่เหมือนกันทั้งสองเส ้นนี้จะต่อตรงไปที่มอเตอร์สตาร์ทเลยโดยสีแดงจะผ่านรี เรย์สตาร์ทก่อนและที่รีเรย์จะมีสายเส้นเล็กอีกสองเส้ นสีดำต่อเข้ากับสีดำ(ไฟแบทที่ผ่านสวิทช์กุญแจ)เหลืออ ีกเส้นไปที่ปุ่มกดสตาร์ทมือก็มีเท่านี้ ส่วนเสียงที่ดังน่าจะเกิดจากเสียงวาวล์มากกว่าตั้ให้ ชิดอีกหน่อยก็เงียบครับ

Senior Member poohcm's Avatar
    สถานที่
    JAMJUN VINTAGE BIKE CHIANGMAI
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dang gl อ่านข้อความ
    ถ้าเอาเฉพาะต่อแบทก็ถ้าเป็นรถที่ใช้สายไฟเดิมอยู่มัน จะมีสายสีแดงเส้นใหญ่ๆมีปลอกหุ้มนั่นแหละต่อขั้วบวก ลบลงกราวด์มันจะมีสีเขียวเส้นใหญ่เหมือนกันทั้งสองเส ้นนี้จะต่อตรงไปที่มอเตอร์สตาร์ทเลยโดยสีแดงจะผ่านรี เรย์สตาร์ทก่อนและที่รีเรย์จะมีสายเส้นเล็กอีกสองเส้ นสีดำต่อเข้ากับสีดำ(ไฟแบทที่ผ่านสวิทช์กุญแจ)เหลืออ ีกเส้นไปที่ปุ่มกดสตาร์ทมือก็มีเท่านี้ ส่วนเสียงที่ดังน่าจะเกิดจากเสียงวาวล์มากกว่าตั้ให้ ชิดอีกหน่อยก็เงียบครับ
    ขอบพระคุณด้วยความเคารพด้วยครับลุงแดง แล้วจะนำไปใช้คับผม
    นายภูชิสส์ คชสูงเนิน
    tel.082 6215458
    ธนาคารกรุงไทย เลขบัญชี 501 0 32223 4
    https://www.facebook.com/phuchitter
    จ๊อจ วินเทจ เพจทาง Facebook ขายเสื้อผ้า รองเท้ามือสอง converse adidas vans ฯลฯ
    https://www.facebook.com/georgevintagevol2

ซื้อ-ขายยุติธรรม ไม่คดโกง ใจเขา ใจเรา

Member TEAMCLASSIC's Avatar
    สถานที่
    พีระการเกษตร ราชบุรี
    ขอบคุณ
    0

ลุงแดงครับ
    ถ้าเครื่องดรีมคุรุสภา ถ้า เราเอาแคร้งของc90ข้างซ้ายที่มีเลขเครื่อง มาใส่ เครื่องดรีม ได้ไหมครับ

ต้องแปลงอะไรไหมครับ ราคาประมานเท่าไร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TEAMCLASSIC : 07-10-2011 เมื่อ 13:48
    คลาสสิก คือ หัวใจ เดินทางไกล คือ ประสบการณ์
    เสื้ออาร์ม คือ เสื้อเกียรติยศ มีรถ คือ เพื่อนตาย
    มิตรภาพ คือ เพื่อนคลาสสิก มิตรที่ดี คือ เพื่อนในกลุ่ม
    ออกทริป คือ ชีวิตและจิตใจ

WE love CLASSIC

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 23 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks