ชมรมคนรัก RX ครับ RX K (คอนคอร์ด) RX S,RX10,RX Z รวมถึง dx100 เข้าชมรมเลยครับ - หน้า 12

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 24 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชมรมคนรัก RX ครับ RX K (คอนคอร์ด) RX S,RX10,RX Z รวมถึง dx100 เข้าชมรมเลยครับ

Member h_teerachai's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ต่อนะ

Name:  ฝาปิดหม้อกรองอากาศกับกระปุกออโต้ลูป.jpg
Views: 5693
Size:  30.4 KB
    อันแรกเป็นฝาปิดกรองอากาศจะอยู่ทางขวา ส่วนทางซ้ายของรถจะป็นกระปุก 2 ที ยังคงใช้งานได้ดีครับ

Name:  เรือนไมล์.jpg
Views: 6478
Size:  28.7 KB
    เรือนไมล์เดิมครับ มีซ่อมบ้างนิดหน่อย โครเมี่ยมเดิมเงาๆครับ ความเร็วสูงสุดประมาณ 120 กม./ชม.ที่รอบเครื่องประมาณ 9000 รอบต่อนาทีครับ

Name:  เบาะ.jpg
Views: 5563
Size:  34.0 KB
    เบาะทรงเดิมๆครับแต่ไม่แท้นะ เบาะรุ่นนี้เปิดข้างได้ พอเปิดออกมาก็จะเจอแบตเตอรี่ ที่เติม 2 ที และช่องเก็บเครื่องมือใต้ถังน้ำมัน แบตเตอร์ผมใช้แบบแห้ง 6 v ที่เอาไว้ส่องกบนั่นแหละครับ

ขอบคุณ
    0

สุดท้ายละครับ

Name:  มือเบรค กระจกมองหลัง.jpg
Views: 5853
Size:  27.5 KB
    มือเบรคสภาพเดิมแต่ไม่เดิมติดรถนะ กระจกมองหลังของรุ่นน้องฟีโน่ สวิตช์ควบคุมไฟหน้า ไฟเลี้ยวใช้ของ rx100
    ปลอกแฮนด์ลายเดิมๆเปลี่ยนมาใหม่ แถมด้วยที่ใส่ขวดน้ำของฟีโน่

Name:  บังโซ่ กุญแจเปิดเบาะ.jpg
Views: 6043
Size:  29.5 KB
    บังโซ่เดิมติดรถมายังไม่ผุเลยครับ กุญแจสำหรับเปิดเบาะ หมุนซ้ายเปิดที่แขวนหมวกกันน็อคหมุนขวาเปิดเบาะครับ

สุดท้ายนี้ผมอยากจะบอกว่าคนแต่ละคนชอบแนวทางการแต่งร ถไม่เหมือนกันครับ อย่างผมนี่จะชอบเก็บรายละเอียดของรถให้อยู่ในสภาพเดิ มๆที่ออกมาจากโรงงาน
    หากมีความคิดเห็นยังไงก็ติชมกันได้นะครับ เปิดกว้างรับฟังเสมอ
    >>special thank<<
    -บังโคลนหน้า โช้คหลัง สวิตช์กุญแจจุดระเบิด>> คุณ atopten @thaiscooter
    -เสื้อสูบแท้ๆใหม่เอี่ยม>> คุณ lie_caf @thaiscooter
    -ปลอกแฮนด์เดิมๆ หลอดไฟหน้าแท้ๆ>> คุณ Flint_Lock_Man @thaiscooter
    -เรือนวัดรอบ>>คุณ WATGEANG @thaiscooter
    -เบาะสวยๆ>> ร้านฉันท์การช่าง ขอนแก่น
    -สวิตช์ไฟตรงแฮนด์ rx100 ลูกสูบ std.แท้ๆ>>ร้านทองฮวด ขอนแก่น
    -แหวนลูกสูบ rxz std.>>ร้านแก่นนครยานยนต์ ขอนแก่น
    -แฮนด์สวยๆของ gto ชุดโคมไฟหน้า rx100 สปริงโช้คหน้า>>ร้านศรีจันทร์เซอวิส ขอนแก่น
    -กระจกมองหลังฟีโน่แท้ๆ>>ร้านวัฒนายานยนต์ ขอนแก่น
    -ไฟท้ายแท้ๆสวยๆ>>คุณสิงห์ โบราณคลับ
    สุดท้ายนี้ขอขอบคุณ คุณพ่อที่เก็บรักษารถไว้จนสืบต่อมาถึงผม พี่เข้มเป็นคนพ่นสี ซ่อมโช้คหน้า อะไหล่จุกจิกๆที่จำไม่ได้ว่าซื้อมาจากไหนและ www.thaiscooter.com ที่มีพื้นที่ให้ได้โพสข้อความครับ
    ขอบคุณครับ h_teerachai

rithisak's Avatar
    ขอบคุณ
    0

งามจริงๆ ครับ แบบนี้ ที่กำแพงเพชร ตรงตลาดคลองขลุงมีคันนึง ทำสีใหม่แบบนี้เลย
    แต่ของไม่ครบเท่า ผมไปถามซื้่อเขาไม่ขาย ทั้งที่เป็นร้านขายรถมือสอง เขาว่าของเจ้าของร้านเอาไว็โชว์เลย
    อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

พี่ๆครับ คอร์ดผมเพิ่งฟิตเครื่องมาได้ไม่นานขี่ๆพอจอดไว้อีกวั นมาสตาจสูบติดครับสงสัยออโต้ลูปน้อย พี่ๆพอมีร้านในย่านรังสิต-กรุงเทพร้านไหนที่ทำ 2 จังหวะดีๆบ้างครับจะเอาเขาไปรักษาอาการหน่อยครับเดี๋ ยวอาการจะหนักขึ้น ตอนนี้บางทีก็เสียงดังกราวเลยสงสารรถจัง แล้วอย่างนี้ต้องเปลี่ยนยกชุดอีกเลยหรือเปล่าครับหรื อได้บางชิ้นครับ พี่ๆแนะนำทีครับ

ขอบคุณ
    0

up..รอความรู้จากพี่อยู่นะครับเดี๋ยวเหงา-หรือเราโพสผิดบอร์ดนะ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sanobi อ่านข้อความ
    พี่ๆครับ คอร์ดผมเพิ่งฟิตเครื่องมาได้ไม่นานขี่ๆพอจอดไว้อีกวั นมาสตาจสูบติดครับสงสัยออโต้ลูปน้อย พี่ๆพอมีร้านในย่านรังสิต-กรุงเทพร้านไหนที่ทำ 2 จังหวะดีๆบ้างครับจะเอาเขาไปรักษาอาการหน่อยครับเดี๋ ยวอาการจะหนักขึ้น ตอนนี้บางทีก็เสียงดังกราวเลยสงสารรถจัง แล้วอย่างนี้ต้องเปลี่ยนยกชุดอีกเลยหรือเปล่าครับหรื อได้บางชิ้นครับ พี่ๆแนะนำทีครับ
    แนะนำนะ ตอนสตาร์ทนี้ยังไม่ต้องเร่ง ติดเครื่องรอบเดินเบาไว้ แล้วดึงสายออโตลูปให้สุด ลองดูว่ามีควันออกมาบ้างมั้ย
    แล้วเสียงเครื่องเงียบลงบ้างป่าว ลองดูก่อน

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับพี่ ควันมีแต่มันดังเหมือนตอนเครื่องหลวมน่ะครับเสียงเหม ือนเหล็กเคาะเบาๆแต่พอขี่ไปบางทีเร่งไม่ขึ้นครับ บางทีก็ดังกราวขึ้นมาเลยครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sanobi อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับพี่ ควันมีแต่มันดังเหมือนตอนเครื่องหลวมน่ะครับเสียงเหม ือนเหล็กเคาะเบาๆแต่พอขี่ไปบางทีเร่งไม่ขึ้นครับ บางทีก็ดังกราวขึ้นมาเลยครับ
    ถ้ายังงั้นลองเปิดไปกระทู้นี้ หน้า 8 นะ ลองปรับตั้งปั้มออโตลูปตามนั้นครับแล้วขอข้อมูลเพิ่ม นิดนึง
    1.ลูกสูบ+แหวนยี่ห้ออะไร คว้านมาไซด์ไหนแล้วครับ
    2.ตอนทำเครื่องได้ซ่อมปั้มออโตลูปมั้ยครับ
    3.รถมีหม้อกรองอากาศหรือป่าวครับ

Junior Member zaasmile's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมอยากรู้ว่า rs นี้ มันเอามาแต่งเป็น cafe/แทรกเกอร์ ได้ป่ะครับ

ผมมี เสื้อ Rx-S เพื่อ มี ผู้ สนใจ โพส มา จะลงรูปให้ดู

มี ใคร พอจะหา เสื้อสูบ Rx-k แท้ เดิมๆ ได้มั่งคร๊าบ ขอราคาไม่สูงคร๊าบ

รบกวนพี่ พี่ เพื่อน ๆ RX ด้วยครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ h_teerachai อ่านข้อความ
    ถ้ายังงั้นลองเปิดไปกระทู้นี้ หน้า 8 นะ ลองปรับตั้งปั้มออโตลูปตามนั้นครับแล้วขอข้อมูลเพิ่ม นิดนึง
    1.ลูกสูบ+แหวนยี่ห้ออะไร คว้านมาไซด์ไหนแล้วครับ
    2.ตอนทำเครื่องได้ซ่อมปั้มออโตลูปมั้ยครับ
    3.รถมีหม้อกรองอากาศหรือป่าวครับ
    ขอบคุณครับพี่ ผมให้ช่างเปิดดูสรุปลูกเทียมครับ ไซ 75 ช่างเขาบอกเปลี่ยนแต่ลูกกับแหวนแท้ไปครับ-ลองโยกก้านดูยังแน่นดีอยู่แต่ไม่รู้จะเป็นอะไรไหมเปล ี่ยนแต่ลูกกับแหวนไม่ต้องขยายไซ
    -ปั๊มผมเสียของผมใช้ผสมถังครับ สงสัยผสมออโต้ลูปน้อยไปครับ

สวัสดี ครับ พี่ ๆ ทุก ท่าน ผมเป็นน้องใหม่ ขอเป็นสมาชิก คนรัก Rxk ด้วยคนนะคร๊าบบบบ

ไม่ทราบ ว่า พี่ๆ มีใคร พอจะหา ใส้ท่อ คอนคอร์ด แท้ ได้ บ้างครับ

แล้ว ราคา เท่าไหร่.....ช่วยระบุ ด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ไส้ท่อผมใส่ของ rx-s อ่าคับ rx-kกับrx-s ใส่ด้วยกันได้คับ ไส้ท่อผมที่ซื้อผมซื้อมาประมาณ80บาทอ่าคับ

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 24 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks