Galant GTO & Mitsubishi Colt Club Thailand - หน้า 11

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 137 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 61 111 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Galant GTO & Mitsubishi Colt Club Thailand

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

หยากใด้ยางที่กระจกข่า่งรด hatyai มีไหม่ครับ??? ถ้ามีกรุนาบอกที้หยู่ด้วย

ฝากให้...แป๊ะ...ชุบโครเมียมพลาสติกครับ http://www.bangkokclassiccar.com/for...p?topic=6333.0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tomoi88 อ่านข้อความ
    หยากใด้ยางที่กระจกข่า่งรด hatyai มีไหม่ครับ??? ถ้ามีกรุนาบอกที้หยู่ด้วย
    ยางเส้นตั้งรึเปล่าครับ...ลองดูเจ้านี้ครับ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=294995&page=4

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ton7587 อ่านข้อความ
    ไม่ได้เข้ามานานเลยคับ ตอนนี้ 4g52 คาบิวคู่ กินแก๊สกิโลละ 2.50 บาท กินเป็น 2เจเลย ท่านใดมีเครื่องคาบิวเดี่ยวไม่ได้ใช้บ้างคับ ขายต่อถูกๆให้ผมก็ได้นะคับ รถพี่กุ้งทำเบาะ+ภายใน ที่ร้านไหนคับ เนียบดี พอบอกได้ไหมคับ พอดี lancer a72 เพิ่งทำสีเสร็จ กะจะทำภายในใหม่คับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=475765&page=6 ลองดูครับ

Thumbs up

ขอบคุณ คุณโจ้มากมายคับที่แนะนำ

Thumbs up

รบกวนถามหน่อยอะครับเครื่อง4g32ขายได้ประมาณเท่าไหร่ คอมแอร์เพิ่งเปลี่ยนได้2เดือน เครื่องดีไม่มีปัญหาครับ

รูป รูป  

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gto@retro อ่านข้อความ
    รบกวนถามหน่อยอะครับเครื่อง4g32ขายได้ประมาณเท่าไหร่ คอมแอร์เพิ่งเปลี่ยนได้2เดือน เครื่องดีไม่มีปัญหาครับ
    เท่าที่เคยเห็นขายกัน 5-7 พัน แล้วแต่โอกาส...ลองลงขายหน้าซื้อขายดูครับ ...แล้วจะเปลี่ยนทำไม่ครับ

Senior Member ton7587's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เครื่องยังไม่หลวมใช่ไหมคับ อันนี้รูปเครื่องผมโดนยกออก ตอนทำเพาเวอร์ พอทำเสร็จพวงมาลัยเบาหวิวเลยขับสบาย ก่อนทำเพาเวอร์พวงมาลัยหนักมากๆคับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ton7587 : 28-05-2011 เมื่อ 23:27

Senior Member simonman's Avatar
    สถานที่
    ลานลีลาร์Retro Cafe เขาใหญ่
    ขอบคุณ
    25

ว้าวเครื่องAstron คาบูคู่อัตราบริโภคน้ำมันเป็นอย่างไรบ้างครับ เครื่องติดรถมาถ้าท่านใดจะขายผมว่าควรเก็บไว้เผื่อมี อนาคตวันหน้า เพราะถ้าขายคงได้ไม่กี่ตังค์ครับ ถ้าจะเปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่ๆก้อหาเครื่องแรงๆใส่ได้เลย ครับ สำหรับของผมZatern 1.6ตอนนี้ลงทุนผ่าใหม่และใส่Webber ขนาด40มม.ใส่ปากแตรด้วยสักระยะจะเอารูปมาให้ชมครับลุ ้นอยู่ว่าจะจูนเครื่องได่อ่ะปล่าวครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ton7587 อ่านข้อความ
    เครื่องยังไม่หลวมใช่ไหมคับ อันนี้รูปเครื่องผมโดนยกออก ตอนทำเพาเวอร์ พอทำเสร็จพวงมาลัยเบาหวิวเลยขับสบาย ก่อนทำเพาเวอร์พวงมาลัยหนักมากๆคับ
    ไม่ทราบว่าแปลงพาวเวอร์ยังไงครับ...คุณต้น...เป็นแล็ ค หรือ กระปุกครับ...ของผมช่างแนะนำให้เอาของรถกระบยตระกูลม ิตซูใส่ได้เลยครับ
    http://www.weekendhobby.com/thai2mar...&group=offroad
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aheahe : 08-06-2011 เมื่อ 21:06

Senior Member ton7587's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ simonman อ่านข้อความ
    ว้าวเครื่องAstron คาบูคู่อัตราบริโภคน้ำมันเป็นอย่างไรบ้างครับ เครื่องติดรถมาถ้าท่านใดจะขายผมว่าควรเก็บไว้เผื่อมี อนาคตวันหน้า เพราะถ้าขายคงได้ไม่กี่ตังค์ครับ ถ้าจะเปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่ๆก้อหาเครื่องแรงๆใส่ได้เลย ครับ สำหรับของผมZatern 1.6ตอนนี้ลงทุนผ่าใหม่และใส่Webber ขนาด40มม.ใส่ปากแตรด้วยสักระยะจะเอารูปมาให้ชมครับลุ ้นอยู่ว่าจะจูนเครื่องได่อ่ะปล่าวครับ
    กินน้ำมันแบบดุมากคับแต่ตอนใช้น้ำมันนี้กดไม่มีหมดจร ิงๆ ตอนใช้น้ำมันนี้เข็มน้ำมันกระดิ๊กลงเร็วมากคับ เครื่องก็ยังฟิตนะคับ ไม่เหมือนเครื่อง saturn 1.4 คาบูเดียวเครื่องหลวมๆ ในคันแลนเซอร์สีฟ้าจะประหยัดมากวิ่งไปเข็มน้ำมันไม่ค ่อยลง

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gto@retro อ่านข้อความ
    อยากได้logo gs-r ข้างแก้ม1คู่และก็ฝากระโปรงหลัง1อัน ใครมีเบาะแสชี้เป้าให้ด้วยนะค้าบบบ
    ฝากระโปรงหลัง ที่ร้าน N.P. retro shop น้านิพนธ์ 086 839-2976 มีสภาพพอได้อยู่อันหนึ่งคับ ไม่น่าแพง พอดีวันนี้ไปช็อปปิ้งที่ร้านน้นเค้ามาคับ รู้สึกจะมีสีบูดนิดหน่อยเท่าหยอดน้ำ ไม่เยอะนะ ลองดูคับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aheahe อ่านข้อความ
    ไม่ทราบว่าแปลงพาวเวอร์ยังไงครับ...คุณต้น...เป็นแล็ ค หรือ กระปุกครับ...ของผมช่างแนะนำให้เอาของรถกระบยตระกูลม ิตซูใส่ได้เลยครับ
    เป็นกระปุกพาวเวอร์ของโตโยด้าที่ตัวมันจะปั้ม toyoda กระปุกแบบในรูป แต่ก็ต้องทำเหล็กตัวยึดใหม่ แ้ล้วก็ต้องเจาะรูตรงฝาเครื่องเพื่อยึดตัวปั่นครับอั นนี้ยังไงก็ต้องเจาะ แต่ถ้าใส่ได้เลยไม่ต้องแปลงน่าจะดีกว่านะครับ ถ้าของกระบะมิตซูใช้ได้จริง ไม่ต้องแปลง ช่วยบอกรุ่นกระบะหน่อยนะครับ

รูป รูป    

Senior Member simonman's Avatar
    สถานที่
    ลานลีลาร์Retro Cafe เขาใหญ่
    ขอบคุณ
    25

รถคุณtonใช่คันสีดำหรือปล่าวครับ....กระปุกพวงมาลัยข องผมก้อไม่ใช่ของเดิมแต่เบาใช้ได้เพราะว่าอัตราทดดีเ บามือแต่จะเลี้ยวต้องหมุนหลายรอบหน่อยครับ

ชอบจังเลยคันนี้ขออนุญาติครับ...คุณต้น

รูป รูป    

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 137 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 61 111 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks