คุยกับลุงแดงเรื่อง custom c700 c900 c70 - หน้า 11

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 23 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: คุยกับลุงแดงเรื่อง custom c700 c900 c70

dang gl's Avatar
    สถานที่
    สามพระยาคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KEN_c70 อ่านข้อความ
    ขอถามลุงแดงหน่อยครับ

เครื่อง c900(ทองขาว) จะเอาเสื้อฝาของดรีม 100 เดิม จะเอามาใส่ต้องทำอะรัยบ้างอะครับ
    ใส่ได้เลยครับ

Senior Member เก๋า เก๋า's Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ลุงแดงคับผมอยากรู้ว่า

c700ของผมเป็นทองขาว

แล้วอยากเปลี่ยนเป็นcdi

ต้องใช้ชุดcdiแบบไหน ดีที่สุดคับ

ขอบคุณคับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เก๋า เก๋า อ่านข้อความ
    ลุงแดงคับผมอยากรู้ว่า

c700ของผมเป็นทองขาว

แล้วอยากเปลี่ยนเป็นcdi

ต้องใช้ชุดcdiแบบไหน ดีที่สุดคับ

ขอบคุณคับ
    ของดรีมก็ได้คัสต้อมก็ได้ แต่ต้องใช้ข้อของ ซี700 ซีดีไอด้วย

Senior Member เก๋า เก๋า's Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dang gl อ่านข้อความ
    ของดรีมก็ได้คัสต้อมก็ได้ แต่ต้องใช้ข้อของ ซี700 ซีดีไอด้วย
    ขอบคุณมากคับลุงแดง

Member
    ขอบคุณ
    0

ลุงแดงครับ ขอถามหน่อยครับ

ผมเอาเสื้อฝา เวฟ 100(เดิม) มาใส่ดรีม 100 ตูดเป็ด ใส่แล้ว ลูกสูบทำไมขึ้นไม่สุด

ตั้งมาร์คตรงตัว t สต๊าทไม่ติดเลยครับ ใส่โซ่ราวลิ้นของเวฟ ทำไมมันหย่่อนมากเลยครับ เฟืองโซ่ตัวบนของเวฟมันใหญ่ แต่ของดรีมมันเล็กมันมีผลไหมครับ

ขอลุงช่วยบอกวิธีการแก้ไข และประกอบด้วยครับ ขอบคุณครับ
    นายกฤษฎา แสนใจกล้า

ที่อยู่ 267 หมู่ 1 ตำบล แม่พริก อำเภอ แม่พริก จังหวัด ลำปาง 52180

"สังกัด แม่พริกคลาสสิค"

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KEN_c70 อ่านข้อความ
    ลุงแดงครับ ขอถามหน่อยครับ

ผมเอาเสื้อฝา เวฟ 100(เดิม) มาใส่ดรีม 100 ตูดเป็ด ใส่แล้ว ลูกสูบทำไมขึ้นไม่สุด

ตั้งมาร์คตรงตัว t สต๊าทไม่ติดเลยครับ ใส่โซ่ราวลิ้นของเวฟ ทำไมมันหย่่อนมากเลยครับ เฟืองโซ่ตัวบนของเวฟมันใหญ่ แต่ของดรีมมันเล็กมันมีผลไหมครับ

ขอลุงช่วยบอกวิธีการแก้ไข และประกอบด้วยครับ ขอบคุณครับ
    คุณต้องใช้เฟืองราวลิ้นและโซ่ราวลิ้นของดรีมด้วยครับ

Say it's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2

ขอสอบถามหน่อยคับ คือรถผมคัสต้อม90cc 4เกียร์ ลูกสแตนดาด ทำไมวิ่งได้แค่ 50

รถผมคัสต้อม90cc 4เกียร์ ลูกสแตนดาด ทำไมวิ่งได้แค่ 50 อั้นแล้ว
    หรือว่าวิ่งได้เท่านี้อยู่แล้ว หรือต้องไล่โช่เสตอใหม่ หรือต้องไล่น้ำมัน

ยังไงรบกวนช่วยตอบด้วยครับ

Junior Member lecroy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คุณลุงแดงครับ ผมขอสอบถามคุณลุงหน่อยครับ
    คือตอนนี้ผมทำ c70 อยู่1คันครับจะใส่เครื่อง c700 cdi
    แต่ตอนนี้ผมขาดชุดไฟของ c700 cdi ครับ
    ผมขอสอบถามวงจรไฟ c700 cdi หน่อยครับ หรือวิธีไล่สายแบบจำง่ายๆ
    และสามารถใช้ชุดไฟของอะไรแทนกันได้บ้างครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Say it อ่านข้อความ
    ขอสอบถามหน่อยคับ คือรถผมคัสต้อม90cc 4เกียร์ ลูกสแตนดาด ทำไมวิ่งได้แค่ 50

รถผมคัสต้อม90cc 4เกียร์ ลูกสแตนดาด ทำไมวิ่งได้แค่ 50 อั้นแล้ว
    หรือว่าวิ่งได้เท่านี้อยู่แล้ว หรือต้องไล่โช่เสตอใหม่ หรือต้องไล่น้ำมัน

ยังไงรบกวนช่วยตอบด้วยครับ
    ไม่รู้จะตอบอย่างไรเลยครับเพราะข้อมูลไม่มากพอครับ ตามปรกติเครื่องเดิมๆ 3 เกียร์ ก็ 80 กว่าๆแล้วครับ ก็ต้องลองดูว่าเครื่องสะดวกดีไหมเวลาเร่งตัวเปล่าเคร ื่องสุดไหมเวลาวิ่งเครื่องสั่นมากไหมทุกอย่างที่ไหมๆ นี่แหละข้อมูลที่อยากได้เพิ่มเติมครับ

paZzerby7's Avatar
    สถานที่
    C crew Custom
    ขอบคุณ
    0

ลุงแดงครับ เกียร์คัสตอม ไหลกว่า เกียร์C มั้ยครับ

รถผมc90 เดิมๆครับ แรงดีปกติครับ แต่มันอื้อๆ อยากให้ไหลอีกหน่อย
    กำลังคิดจะทำ4เกียร์ แต่เห็นเกียร์คัสตอม เลยเกิดสงสัยขึ้นมา
    ถ้าเกียร์คัสตอมใส่ได้แล้วไหลอีกหน่อยก็คงดี เพราะตอนนี้มันอื้อไป

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ : )
    TeL.081 4115 415
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาพัทยาใต้ 330-2-09829-9 PERA E-mail: [email protected]
    ส่งของที่ --> พีระ ชวลิตนิติธรรม 257/32 ม.10 ต.หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี 20150

facebook me
    ชีวิตกู ไม่รถ ก็ผู้หญิง
    ตรวจสอบภาษีรถค้างชำระ

นำเงินทำบุญมาใช้จ่าย หาเงินด้วยการหลอกผู้อื่นด้วยความเชื่อ บาปกรรม!!!!

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lecroy อ่านข้อความ
    คุณลุงแดงครับ ผมขอสอบถามคุณลุงหน่อยครับ
    คือตอนนี้ผมทำ c70 อยู่1คันครับจะใส่เครื่อง c700 cdi
    แต่ตอนนี้ผมขาดชุดไฟของ c700 cdi ครับ
    ผมขอสอบถามวงจรไฟ c700 cdi หน่อยครับ หรือวิธีไล่สายแบบจำง่ายๆ
    และสามารถใช้ชุดไฟของอะไรแทนกันได้บ้างครับ
    คัสต้อมหรือครีมเลยครับ สายก็เหมือนกันทุกอย่างครับลองหามาไลดูก็ได้ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ paZzerby7 อ่านข้อความ
    ลุงแดงครับ เกียร์คัสตอม ไหลกว่า เกียร์C มั้ยครับ

รถผมc90 เดิมๆครับ แรงดีปกติครับ แต่มันอื้อๆ อยากให้ไหลอีกหน่อย
    กำลังคิดจะทำ4เกียร์ แต่เห็นเกียร์คัสตอม เลยเกิดสงสัยขึ้นมา
    ถ้าเกียร์คัสตอมใส่ได้แล้วไหลอีกหน่อยก็คงดี เพราะตอนนี้มันอื้อไป

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ : )
    ไอ้ที่ว่ามันอื้อนะเครื่องมันสั่นไหม ไม่ลองไล่สเตอร์ดูครับ

Junior Member lecroy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dang gl อ่านข้อความ
    คัสต้อมหรือครีมเลยครับ สายก็เหมือนกันทุกอย่างครับลองหามาไลดูก็ได้ครับ
    ขอบคุณครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

ลุงแดงครับผมขอถามหน่อยครับ

เครื่องดรีม 100 สตั๊ทมือ น้ำมันเครื่องรั่วตรงแกนข้อเหวี่ยงด้านแม่เหล็ก

มันรั่วตรงซิลของเพื่องสตั๊ทมือ (วงกลมสีแดง) เวลาใส่ชิลกับแกนข้อเหวี่ยงแล้วมันดูหลวมๆๆ

น่าจะเป็นที่แกนข้อเหวี่ยงสึกครับ(วงกลมแดง ผมต้องถอดข้อเหวี่ยงออกไปให้ช่างทำ แล้วผมจะบอกช่างว่าทำอะรัยบ้างครับ

แล้วมีวิธีแก้ไขอย่างงัยถ้าไม่อยากผ่าเครื่องเอาข้อเ หวี่ยงออกนะครับ แล้วจะเอาข้อเหวี่ยงพวกเวฟ ดรีมที่ไม่ใช่สตั๊ดมือมาใส่ได้ไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Name:  untitled.jpg
Views: 12683
Size:  22.7 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KEN_c70 : 01-09-2011 เมื่อ 10:49
    นายกฤษฎา แสนใจกล้า

ที่อยู่ 267 หมู่ 1 ตำบล แม่พริก อำเภอ แม่พริก จังหวัด ลำปาง 52180

"สังกัด แม่พริกคลาสสิค"

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ลุงแดงครับผมขอถามหน่อยครับ

เครื่องดรีม 100 สตั๊ทมือ น้ำมันเครื่องรั่วตรงแกนข้อเหวี่ยงด้านแม่เหล็ก

มันรั่วตรงซิลของเพื่องสตั๊ทมือ (วงกลมสีแดง) เวลาใส่ชิลกับแกนข้อเหวี่ยงแล้วมันดูหลวมๆๆ

น่าจะเป็นที่แกนข้อเหวี่ยงสึกครับ(วงกลมแดง ผมต้องถอดข้อเหวี่ยงออกไปให้ช่างทำ แล้วผมจะบอกช่างว่าทำอะรัยบ้างครับ

แล้วมีวิธีแก้ไขอย่างงัยถ้าไม่อยากผ่าเครื่องเอาข้อเ หวี่ยงออกนะครับ แล้วจะเอาข้อเหวี่ยงพวกเวฟ ดรีมที่ไม่ใช่สตั๊ดมือมาใส่ได้ไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Name:  untitled.jpg
Views: 12683
Size:  22.7 KB
    ก็มีอีกวิธีหนึ่งคือตัดสปริงซีลให้รัดแน่นหน่อย ถ้าตัดไม่เป็นก็ให้ที่ร้านจัดการบอกเขาว่าให้ตัดสปริ งซีลให้ด้วย ส่วนเรื่องข้อเหวี่ยงถ้าจะทำก็ต้องพอกตรงรอยที่ซีลมั นกัดสึกลงไปแล้วกลึงใหม่ครับ

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 23 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks