^_^คนรักเฟียตเชิญทางนี้..ข้อมูลภาพข้อสงสัยถามตอบที ่นี้ที่เดียว!!! - หน้า 11

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 30 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ^_^คนรักเฟียตเชิญทางนี้..ข้อมูลภาพข้อสงสัยถามตอบที ่นี้ที่เดียว!!!

Senior Member bawonnan's Avatar
    สถานที่
    คนรักเฟียต
    ขอบคุณ
    0

happy birth day. นะพี่เดียร์

---------------------------------------------------

รถผมอะซื้อมาต้องทำอีกแต่พี่เดียร์วิ่งได้แล้วนิ

ของที่ผมต้องทำ
    1.เปลี่ยนยาง (ทำแล้ว)
    2.เปลี่ยนลูกลอยให้ดูน้ำมันได้ (ทำแล้ว)
    3.ทำแม่ปั้มเบรกตัวบน(กำลังทำอยู่ เนื่องจากอะไหล่หายากเลยต้องแปลง)
    4.ใส่แบต (ทำแล้ว)
    5.ล้างคาบู (ทำแล้ว)
    6ต้องทำภายในใหม่หมด (ถอดไปไว้ร้านแล้ว)

ปล.แต่ของค้อนข้างครบ พวงมาลัยเดิมๆเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bawonnan : 13-03-2009 เมื่อ 08:18

Senior Member bawonnan's Avatar
    สถานที่
    คนรักเฟียต
    ขอบคุณ
    0

รวมยอดทำแอร์ให้หน่อยครับ สนใจมาก

Senior Member sundeer123's Avatar
    สถานที่
    เพชรบุรีคลาสสิกCar
    ขอบคุณ
    0

วันนี้ผม ได้ เอารถไปที่อู่ พ่นสี เพื่อที่จะไป พ่น แร๊กเกอร์ ทั้งคัน ใหม่หมดครับ

เนื่องจาก ที่ผมพ่นเองนั้น มันยังไม่เนียน วันนี้เลยจะให้ เซียนพ่นให้

ออกมาสวยแค่ไหนหรือจะเงา แค่ไหนเด่วจะถ่ายภาพมาฝากนะครับ

แต่คิดว่า คงดีกว่าเดิมเยอะ ครับ เนียน และ เงา แน่ๆ ที่ ทราบมา

และหลังพ่นเสร็จ ก็ เดินไฟภายใน ครับ ติดตั้งเครื่เองเสียง เกความร้อน เกน้ำมัน เกไมล์

และ ระบบไฟทั้งคันถ้าของเดิมใช้ได้ก็ ดี ไป แต่ถ้าไม่ได้คงต้องดัดแปลงครับเอาไมล์ อื่นมาใช้

วัน อาทิตย์ รถคงเสร็จเรียบร้อยเพราะผม ก็ เร่งๆช่าง ด้วย ไม่อยากให้ดองไว้ นาน

ถ้าทำเสร็จก็จะเหลือแค่ ทำ ภายใน เบาะ ครับ เป็นอัน เสร็จ พร้อม ลุย!!!!

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หวัดดีครับ...

หวัดคีครับ...ผมเป็นคนหนึ่งที่ติดตามผลงานมาดีใจด้วย นะครับที่รถใกล้จะเสร็จสมบูรณ์แล้ว และ สุขสันต์วันเกิดนะครับ แล้วว่างนัดเที่ยวกันหน่อยดีกว่าของผมคันเหลืองผมกุ้ ง

สถานที่
    คนรักเฟียต
    ขอบคุณ
    0

อยากได้ประตูย้อนจังเลยอะ เห็นแล้วสวยจิงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bawonnan : 13-03-2009 เมื่อ 20:36

Senior Member sundeer123's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถาม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bawonnan อ่านข้อความ
    happy birth day. นะพี่เดียร์

---------------------------------------------------

รถผมอะซื้อมาต้องทำอีกแต่พี่เดียร์วิ่งได้แล้วนิ

ของที่ผมต้องทำ
    1.เปลี่ยนยาง (ทำแล้ว)
    2.เปลี่ยนลูกลอยให้ดูน้ำมันได้ (ทำแล้ว)
    3.ทำแม่ปั้มเบรกตัวบน(กำลังทำอยู่ เนื่องจากอะไหล่หายากเลยต้องแปลง)
    4.ใส่แบต (ทำแล้ว)
    5.ล้างคาบู (ทำแล้ว)
    6ต้องทำภายในใหม่หมด (ถอดไปไว้ร้านแล้ว)

ปล.แต่ของค้อนข้างครบ พวงมาลัยเดิมๆเลยครับ

พี่ขอถาม หน่อยนะ น้องคิว ว่า ลูกลอย น้ำมันอะ หาที่ไหนมาราคาเท่ารัยครับ

วันนี้พี่มีปัญหาเหมือนกันของเดิมมันเสียจะหาซื้อใหม ่ อยู่พอดี ดูน้ำมันไม่ได้ เซ็งเป็ด

*****************************อัพเดทข่าววันนี้***** ***********

และวันนี้ รถ พี่ไล่ไฟ ทั้งหมดเสร็จแล้วไฟติดครบทุกดวง (ย้ำทุกดวงจิงๆภายในรถก็ติดหมด)

ดีใจมากๆ แต่เครื่องเสียง ช่างเขาบอกต้องไปทำร้านเครื่องเสียงจะดีกว่า

มาต่อ ที่ เรื่องของ ภายในกันหนอ่ยว่า น้องคิวไปทำมาเท่ารัยหรอครับที่ ช่างเขาตีราคา

ต่ออีกเรื่องสี เคือบเงา วันนี้ ผมยังไม่ได้พ่น เพราะ ไล่ไฟเสร็จเอาเกือบเย็น ตกเย็นเลย ก๊งเหล้า

กันตาม เคย เด่วพรุ่งนี้ พ่น ครับ ชมผลงานก็วันอาทิตย์กันแระครับ ok

วันนี้เอารถไป ลองขับมา โอเค มากๆพอใจครับ ที่ยังมีเป็นกังวล ก็เรื่อง ของประตูที่ ปิดยากอยู่

แต่ ช่างบอกว่า ให้ ฉีดโซเน็ค ใส่จาระบี มันจะดีขึ้น เขาบอกรถไม่ค่อยได้ขับก็แบบนี้

แต่ ล็อกยังไม่เสีย อาจไม่ต้อง ซื้อ ลูกยางขอบมาติดประตูด้วยครับ

............

สิ่งที่ผม วางแผนไว้ ในอนาคต ก็คือ ทำแล๊ก บน หลังคา ติดฝาคอบล้อ 2 คู่

และคงต้องดูแล เรื่อง ระบบ อีก หน่อย ว่ายัง โอเค ไหมช่างบอกว่าต้องลองขับ

จะได้ รู้ว่ามีอะไร เป็นไงได้แก้ไขให้มันจบ คงต้องใช้เวลา แก้ไปเรื่อยๆก่อน เด่วเราจะเข้าใจระบบ

มันเอง

สรุปค่าแรง 2 วัน โดนไป 2400 เหล้าอีก 1 ชุดพร้อมกับแก้ม เครื่องเดิม อีก ก็ตก 2700ครับ

2700ได้อะไรมาบ้าง

1. ระบบไฟติดหมด ทุกดวง

2. ช่วงล่างแน่นขึ้น มาก เบรค ดีขึ้น เครื่องเงียบขึ้น ท่อ ปะที่ ผุ

3. ได้ เก ความร้อนใหม่ๆ มา 1 ชุด

4.เปลี่ยน ลูกยาง ล้อ และ ดัด ปีกนกให้ตรง รถนิ่งขึ้นไม่ ส่าย

5.ปรับปรุง เบาะหน้าให้แน่นขึ้นไม่ โยกเยก

6. ล้างและ เคือบแล๊กเกอร์ใหม่ทั้งคัน (ยังไม่เห็นผลงานครับว่างามไหม) ให้เงา มากยิ่งขึ้น

นี่ละครับคร่าวๆ 2700

รวมๆแล้วตอนนี้ค่า ทำเฟียต 1100 dผม ก็ประมาณนะครับ

ค่า สีที่ทำเองทั้งหมด รวมๆแล้ว 6 พัน บาท

ค่าอะไหล่ ทำเกียร์ ค่าแรง รวมค่า ชุบโครเมี่ยม ค่าของแต่งที่ขาดๆ 5000

รวมยอดตอนนี้ ประมาณอยู่ที่ 14000 บาท ครับ บวก-ลบ ไม่เกิน 2 พัน ครับ

อิอิ ทำไปทำมา แพง พอได้ 5 5 5 แต่ อย่างว่าครับ ไปคิดมันก็ปวดหัวป่าวๆ

เอา แบบว่าทำแล้วไม่เป็นหนี้เป็นสิน ดีที่สุดครับ คันนี้ คิดไว้ว่า 7หมื่นต้องจบ ครับ

ภายใน ต้องเนียบ เครื่อง ดี แอร์เย็น อิอิ

เด่ววันอาทิตย์จะนำภาพมาอัพเดทนะครับ เรื่องสี พรุ่งนี้ ต้องไปขายของยังไงก็ ไม่มาดู 1 วันนะคัฟ

พรุ่งนี้มีโปรแกรมไป ที่ ปทุม ไปหา ชุด แอร์ครับ งบ ที่ 5พันบาท เอาให้จบได้ชุดแอร์

ผมก็สบายใจแล้วครับ อย่างอื่นไม่ต้องพุดถึง

ฝันดีกันนะครับ ขอบคุณทุกๆคนนะครับที่อวยพร และ ทุกคนที่ติดตามชม คันโปรดของผม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sundeer123 : 13-03-2009 เมื่อ 21:11

สถานที่
    คนรักเฟียต
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

ลูกลอย ราคา 850 บาท

ซื้อจากพี่ ในกระทู้ thaiscooter นี่แหละค๊าฟเดี๋ยวจะหามาลงให้นะพี่เดียร์

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

แพง พอได้เลย แล้วเขา ส่งให้ถึงที่เลยป่าวครับ

หรือยังไง ตอนนี้ คิว หมด เงินไปเท่ารัยแล้วอะ ทำ เฟียต อะ

สถานที่
    คนรักเฟียต
    ขอบคุณ
    0

850 ส่งถึงบ้านเลย

คิวทำไปก็หลายแล้วนะ คิวมีแผนใหม่ว่าจะซื้อประตูย้อน รอมีเงินก่อน

Member พันรำ ณ เร็กเก้'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bawonnan อ่านข้อความ
    850 ส่งถึงบ้านเลย

คิวทำไปก็หลายแล้วนะ คิวมีแผนใหม่ว่าจะซื้อประตูย้อน รอมีเงินก่อน
    พี่ว่าทำเสดเปงคันๆไปดีกว่าคับน้องคิวจากประสบการที่เคยเล่นมาอะคับ

สถานที่
    คนรักเฟียต
    ขอบคุณ
    0

พี่เดียร์ทำภายในเท่าไหร่ครับ แถวบ้านพี่อะครับ em97

แล้วเรื่องแอร์ได้เรื่องไงบอกด้วยนะครับ จบ5000จริงหรือป่าวครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตอบ

พี่เดียร์ทำภายในเท่าไหร่ครับ แถวบ้านพี่อะครับ em97

แล้วเรื่องแอร์ได้เรื่องไงบอกด้วยนะครับ จบ5000จริงหรือป่าวครับ

กลับมาแล้วนะครับ

มีข่าวสารมากมายมา บอกกล่าวกันเยอะเลย

วันนี้ขอยังไม่ลงรูปนะครับไม่มีเวลา ถ่าย เลย เพิ่งกลับมาจาก กทม

เอาเป็นตอบคำถามน้องคิว ก่อนนะครับ

5 พัน คงจะไม่จบแล้วครับ เท่าที่ไปสัมผัส จิง

การทำแอร์ไม่ใช่แค่ คอมแอร์ แอร์แขวน แล้วแท่นเท่านั้น ยังมีท่อ

มีอะไรอีกมากมาย เอาเป็นว่าเกือบ 1 หมื่นนู้นแนะ

เซ็งเป็ด

การแก้ไข ปัญหาขอผมคือ

ขณะนี้ได้ติดตั้ง แอร์กี่ เรียบร้อยแล้วครับ ส่าย เย็นสบาย ปรับได้ตามใจชอบด้วยอิอิ

วันเสาร์ที่ผ่าน มา ผมได้ไปเดิน ดูอะไหล่มามาก มายเลย

เดินจนขา ควิด แถมไม่ได้ของดังใจเลย ครับ หายากจิงๆ

ก่อนอื่นไปที่ เชียงกง ปทุมมา แต่ผมไปตอน 6 โมงเย็นซึ้ง อะไหล่ และร้านก็ปิดกันเกือบหมด

ไม่มีอะไรให้ชมเลย เลิกงานก็เย็นอะครับ เซ็งมาก จึงหาทางไปหาอะไหล่ให้ได้

จึงตัดสินไป ที่ วรจักร และ สะพาน เล็ก + กับ ของฐม ขอบอกว่า

ทรมานสุดๆๆ ไม่อยากจะแนะนำไปเลยนอกจากต้องอึด นะครับ ค่อนข้างจะแออัดมาก

แล้วคืนวัน นั้นดันมีไฟไหม้ที่ไหนไม่รู้ รถ หวอ วิ่งกันเต็ม เล่นเอาใจเสียเลยครับ

สิ่งที่ได้มา

1 พัดลม คลาสสิค 1 ตัว

2. แตร์ เบ็นซ์

3. หัวเกียร์ ลายไม้

และขนาดนี้ก็ได้ทำการติดตั้งเรียบร้อยแล้วครับ พรุ่งนี้จะเอารูปมาให้ชม กัน

รถตอนนี้เรียกว่า ไล่ ไฟ 90เปอร์เซ็นแล้ว ขาด ก็ เกน้ำมัน กับ เครื่องเสียง นะคับ

และ การทำภายใน คิดว่า จะ ยังไม่ทำภายใน ตอนนี้ ขอ เก็บเงินก่อน เพราะมันค่อนข้างแพง

1หมื่น นู้น เอาเป็นว่า ตอนนี้ รถพร้อมออกต่างจังหวัด ขอลองขับไปสักระยะก่อน

จะดูว่ามีปัญหาอะไรอีกไหม

คำถามนะครับน้องคิว อยากจะรู้ว่า ลูกลอยน้ำมันอะ สั่งให้พี่บ้างสิครับ

แล้วที่เอาไปมัน โอเคไหมใช้ได้ จิง ใช่ไหม เพราะพี่ต้องการมากเลย

ไปดูที่ ร้าน สะพานควายมา ของมือ 1 1500 บาท ถ้าหาได้ 850 ก็ จัดให้ทีนะครับ

สถานที่
    คนรักเฟียต
    ขอบคุณ
    0

850บาท

กระทู้นี้เลยครับ พี่เดียร์
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=151238

ส่งฟรีด้วย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ตาม คำสัญญาครับ กับภาพ รถที่พ่นแร๊กเกอร์ เสร็จแล้ว

วันนี้ผมมีมาให้ชมกันครับสีจะเป็นอย่างไรสวยหรือไม่ส วยดูจากภาพก็แล้วกันครับ

สิ่งที่จะเกิด ขึ้นต่อจากนี้ คือ สิ่งที่ผม รอมา 1เดือนเต็มๆและให้เวลากับมันอย่างเต็มที่

และวันนี้ผมก็ดีใจครับที่ได้ขับ สมใจแล้ว

ภายใน ก็ ทำพัดลม บูทหม้อน้ำ และหัวเกียร์ลายไม้เรียบร้อยแล้วครับ

ส่วนการทำเบาะและบุนั้นคงสิ้นเดือนครับ

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน และอีกมุมครับ

.......มุมด้านหน้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sundeer123 : 17-04-2009 เมื่อ 01:22

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 30 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks