บูรณะโตโยต้ากระบะบ้านนอก hilux 1969 - หน้า 11

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: บูรณะโตโยต้ากระบะบ้านนอก hilux 1969

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kung.cb350 อ่านข้อความ
    แถมใช้เกจ์วัดน้ำมันหน้าปัดเดิมแสดงปริมาณแก๊สด้วย ถัง 31 ลิตร เติมได้ 29 ลิตรกว่า(น่าจะวิ่งได้ประมาณ 250-300 กิโลเมตร) ราคาแก๊สที่เติม 350 บาท วันนี้พอแก๊สเริ่มพร่องเกจ์หน้าปัดรถก็เริ่มลดสเกลลง มาเรื่อยๆ เสมือนว่าใช้แสดงปริมาณน้ำมันเลย เอาใว้วิ่งหมดถังมันจะลดลงมาที่ e พอดีหรือไม่ต้องรอดูผล ไม่ต้องมีหลอดไฟ led มาวูบวาบให้รำคาญสายตา อนาล็อกล้วนๆ
    แล้วเกจ์น้ำมันอยู่ตรงไหนหล่ะครับ...พี่เจมส์...กะว่ าจะไม่วิ่งน้ำมันกันเลยหรือไงครับ

kung.cb350's Avatar
    สถานที่
    CB.CLUB THAILAND
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aheahe อ่านข้อความ
    แล้วเกจ์น้ำมันอยู่ตรงไหนหล่ะครับ...พี่เจมส์...กะว่ าจะไม่วิ่งน้ำมันกันเลยหรือไงครับ
    เกจ์หน้าปัดตัวเดียวกันแสดงผลได้ทั้งปริมาณแก๊สและน้ ำมัน(ตามรูปแสดงตอนเติมแก๊สเต็ม) สับสวิทช์มาวิ่งน้ำมันแสดงน้ำมันที่เหลือ สับสวิทช์มาวิ่งแก็สแสดงแก๊สที่เหลือครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เย็นวันเสาร์ที่ 7 นอนที่บ้านโคราช(ตรงข้ามอั้งย่งใถ่ ขายอะไหล่มอไซด์)ครับ อยากมีโอกาสพบปะพูดคุยนัดเจอกันที่ ข้างเทศบาลจอหอ ได้เลยนะครับตั้งแต่บ่ายสามถึงหนึ่งทุ่ม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kung.cb350 อ่านข้อความ
    เย็นวันเสาร์ที่ 7 นอนที่บ้านโคราช(ตรงข้ามอั้งย่งใถ่ ขายอะไหล่มอไซด์)ครับ อยากมีโอกาสพบปะพูดคุยนัดเจอกันที่ ข้างเทศบาลจอหอ ได้เลยนะครับตั้งแต่บ่ายสามถึงหนึ่งทุ่ม
    ผมไปพ้ทยาอ่ะพี่เจมส์..อยู่โคราช จันทร์-พฤหัสอ่ะครับ...ศุกร์-อาทิตย์ อยู่จัตุรัสครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aheahe : 03-05-2011 เมื่อ 22:40

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เริ่มจะหมดมุขแล้วไม่รู้จะทำอะไรต่อดี นั่งคิดเล่นๆว่าจะทำมิกเซอร์แก๊สแบบสั่งได้ดังใจ ดีหรือเปล่าหนอ มีสามรูปแบบ
    ๑.อนาล็อกกลไกล้วนๆ
    ๒.สเตปมอเตอร์ควบคุมด้วยไมโครคอนโทรลเลอร์
    ๓.ไฮโดรนิวเมติค

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

เอาถังแก๊ส วางไว้ตรงไหนล่ะครับพี่เจมส์ ขอดูรูปเป็นแนวทางหน่อยครับพี่

กำลังรวบรวมเงินอยู่ ไม่ไร้จะทันไหมน้อ....เวลาอยากได้อะไรเนี่ย มันเครียดจริงๆ อิอิ

ว่าแร่เห็นพี่เจมส์ ไปด้อมๆมองๆ ในกระทู้นั้น จะซื้อไปเก็บไว้ก่อนก็ได้นะครับ อิอิ เดี๋ยวผมมีเงิน ไปรับมาเลี้ยงต่อครับ 55+
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถังอยู่ใต้ท้องรถ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh อ่านข้อความ
    เอาถังแก๊ส วางไว้ตรงไหนล่ะครับพี่เจมส์ ขอดูรูปเป็นแนวทางหน่อยครับพี่

กำลังรวบรวมเงินอยู่ ไม่ไร้จะทันไหมน้อ....เวลาอยากได้อะไรเนี่ย มันเครียดจริงๆ อิอิ

ว่าแร่เห็นพี่เจมส์ ไปด้อมๆมองๆ ในกระทู้นั้น จะซื้อไปเก็บไว้ก่อนก็ได้นะครับ อิอิ เดี๋ยวผมมีเงิน ไปรับมาเลี้ยงต่อครับ 55+
    ถังติดตามรูปนั่นแหล่ะ ส่วนรถคันสีขาวที่อุตรดิษฐ์บอกได้เลยว่าของครบมากกว่ ารถพี่ที่ได้มาซะอีก น่าเสียดายไม่มีตังค์ หาไม่ได้อีกแล้วสภาพนี้

รูป รูป  

วันเสาร์ ขับมาให้คนแถวจอหอ ยลโฉมบ้างนะพี่ test drive

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ double eye อ่านข้อความ
    วันเสาร์ ขับมาให้คนแถวจอหอ ยลโฉมบ้างนะพี่ test drive
    ว่าจะไปตรวจรับรองใบวิศวะด้วยนะ

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

ถังติดตามรูปนั่นแหล่ะ ส่วนรถคันสีขาวที่อุตรดิษฐ์บอกได้เลยว่าของครบมากกว่ ารถพี่ที่ได้มาซะอีก น่าเสียดายไม่มีตังค์ หาไม่ได้อีกแล้วสภาพนี้
    แจ๋วไปเลยพี่เจมส์ ติดใต้ท้อง ไม่เสียพื้นที่กะบะ แต่...ถัง สามสิบเอ็ดลิตร มันจะเล็กไปหน่อยไหมพี่
    คันอุดดิด ก็อยากได้ครับพี่ กะลังเกลี้ยกล่อม ผบ.ทบ. อยู่ เฮ้อ...
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

ขอบคุณ
    0

มาชมผลงาน...ไตรภาคครับพี่...เยี่ยมครับ...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ubon99 อ่านข้อความ
    มาชมผลงาน...ไตรภาคครับพี่...เยี่ยมครับ...
    มันน่าจะเกินสามนะครับ เพราะนับได้ว่ามีช่างยนต์ ช่างไฟ ช่างแอร์ แล้วก็ช่างติดตั้งแก๊สด้วย ...555...
    ไปนอนโคราชคืนหนึ่ง เพิ่งเดินทางกลับมาถึงเมื่อสักครู่ วิ่งทดสอบระยะทางไปกลับประมาณ 500 กม.เติมแก๊สไป 700 บาท อัตราเร่งดีเกินคาดเป็นที่น่าพอใจยิ่ง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

งง...อะไรกันนี่...http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=549035 เราเป็นลูกค้าหรือขอทานกันแน่

apsolute12's Avatar
    สถานที่
    ภูเก็ตคลาสสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0

ผมขอชมว่าพี่คือคนที่รักรถคลาสสิคตัวจริงครับ ผมอ่านมาทุกหน้า ผมก็อยากทำเองครับ แต่ไม่มีความรู้ด้านนี้เลย

สุดยอดครับ
    ภูเก็ตคลาสสิคคลับ
    ก่อนที่คุณจะชี้นิ้วประณามคนอื่น
    จงแน่ใจเสียก่อนว่า....มือของคุณสะอาดพอ....!!

บริการนำเที่ยวในภูเก็ตและใกล้เคียงโทร 0865734921.ไกด์ แอ็ฟ

ผมขับรถเก่าคลาสสิค แต่บางครั้งก็แอบมองสาวสก๊อย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=apsolute12;6092874]ผมขอชมว่าพี่คือคนที่รักรถคลาสสิคตัวจริงครับ ผมอ่านมาทุกหน้า ผมก็อยากทำเองครับ แต่ไม่มีความรู้ด้านนี้เลย

สุดยอดครับ[/QUOTEขอบคุณครับ เมื่อก่อนก็ไม่กล้า แต่ทำไงได้อาศัยคนอื่นไม่ได้เลยต้องลุยเอง เจ็บปวด ทดท้อ เหนื่อย

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks