จักรยาน "ฝั่งธน" - หน้า 10

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 36 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: จักรยาน "ฝั่งธน"

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mommam001 อ่านข้อความ
    ลืมผมไปได้ยังไง ผมก็คนใต้นิ มาได้เลยตอนรับๆๆๆมาอยู่นานกี่วันเดียวจัดทริปเล็กไห ้ แต่อาทิตย์นี้ผมไม่ว่างเสียดายจัง ส่วนท่านรักษ์ผมฝากของใว้ร้านท่านจอนเรียบร้อยแล้วครับเข้าไปเอาได ้เลย
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    ถ้าเป็นในรูปละก็คุณ a_tez บ้าพลังปั่นทุกวันครับ

เคลาสวยสังกัดฝั่งธนมีคนเดียวเลยครับ

ถ้าฝนไม่ตกอยากปั่นช่วงที่อยู่กทม.โทรมาได้เลยครับ

ต้อนรับคนมาไกล กลางไม่ชัดไม่เป็นไร ผมพอฟังออกฮ้าๆๆ

ยินดีต้อนรับครับ
    ขอบคุณทีี่่ให้การต้อนรับครับ ผมคงว่างพรุ่งนี้ครับแต่ไม่แน่ใจจะได้ไปถีบกันหรือปล ่าว เพราะเวลาที่ใช้ไปส่วนใหญ่ในกรุงเทพคือ"ถามหาสายรถเม ย์ครับ"
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : [email protected]
    tel : 0847489085

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Classic Lism อ่านข้อความ
    สวัสดีครับชาวฝั่งธนทุกๆท่านครับ คึกคักจริงๆ ผมหนุ่มสงขลาพลัดถิ่นมาทำธุระแถวพระราม2(ซ.สุขสวัสดิ ์26ครับ)น่าจะอีกหลายวัน วันนี้ไปหาของแถว "ดิโอสยามแถวบ้านหม้ออะครับ" (ไม่รู้เรียกถูกป่าว)เจอคล้ายๆชาวรถถีบฝั่งธนคนนึงคร ับ(ที่เคราสวยๆ55)แต่ไม่แน่ใจผมไม่กล้าทักครับ(พูดกล างไม่ค่อยแข็งแรง)กลับมาเปิดกระทู้ดูเลยคิดว่าน่าจะใ ช่ครับ(ถ้าไม่ใช่ก็คงตาลายม้างครับ)เลยอยากรู้จักชื่ อเสียงเรียงนามไว้เผื่อเจอกันครั้งหลังครับ ถ้าใช่วันนี้ผมไปกัน3คนครับผมคนหัวฟูๆหยอยๆ555
    คงใช่ ผมละครับ บ้าอยู่คนเดียว ว่างๆ ไม่มีอะไรทำก็จะปั่นไปเรื่อยๆๆ เปื่อยๆๆ จากพระประแดง ไปทั่งละครับ..................5555+
    (จักรยาน มีใว้ขี่ ...............5555+)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nos อ่านข้อความ
    ปั่นรถจักรยานรุ่นเก่ามานาน มาสนุกเอาป่านนี้ ที่ได้ร่วมปั่นกันแบบนี้นี่ล่ะครับ

รู้สึกการบนบาลเรื่องฟ้าฝน ของท่านอุ้ยจะได้ผลจริง อาทิตย์ไหนมีปั่น ฝนไม่มีตกเลยนะครับ^___^
    จัดๆๆๆ เราสายปั่นอยู่แล้ว พร้อมก็บอก จะปั่นไปรับ.................555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nos อ่านข้อความ
    ท่านมนตรี ผมปั่นจากนนท์ไปสนามหลวงก็ลิ้นห้อยแล้วครับ ^___^
    อย่าลืมนะ ท่าน ยอด ต้อง ซ้อม..............นะครับ งานนี้ไม่รุ้ว่าลิ้นห้อยอย่างดียว หรืออย่างอื่นจะห้อยด้วย..............555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย a_tez : 23-06-2010 เมื่อ 09:37

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

ท่านอุ้ย ท่านรักษ์ เย็นนี้จัดทริปตอนรับท่าน Classic Lism สักหน่อยดีไหม ไปกินก๋วยเตี๋ยวญวน เย็นนี้ว่างๆๆๆ หรือส้มตำข้างร้านท่านจอนก็ได้ แล้วปั่นสักรอบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mommam001 : 23-06-2010 เมื่อ 09:38
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mommam001 อ่านข้อความ
    ท่านอุ้ย ท่านรักษ์ เย็นนี้จัดทริปตอนรับท่าน Classic Lism สักหน่อยดีไหม ไปกินก๋วยเตี๋ยวญวน เย็นนี้ว่างๆๆๆ หรือส้มตำข้างร้านท่านจอนก็ได้ แล้วปั่นสักรอบ
    ได้ฝนไม่ตกจัดๆๆๆๆๆๆ แต่ไม่มีเบอร์วะ..............555+

ให้ไปเอารถจักรยานที่บ้าน รักษ์ แล้วไปซิ่งกันที่สนามหลวง............พาทัวร์สักรอบ 2 รอบ

จัดหน่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

เย็นนี้ถ้าฝนไม่ตก จัดนะครับ ได้คุยกับ Classic Lism แล้ว

ปั่น สนามหลวง.....................

(น้องเขาถามว่าสนามหลวงต้นไม้เยอะปะ................ ต้นไม้หรืออะไรที่อยู่ใต้ต้นไม่...........555)

จัดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

ฝนอย่าตกเป็นพอ........................5555

หรือจะขี่ตากฝน........................555+

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อบอุ่นจังครับ ทีมฝั่งธนคนไหนที่ยังบริสุทธิ์ช่วยปีกตะไคร้ไล่ฝนหน่ อยคร้าบ
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    บนบาลศาลกล่าวยังพอไหว

แต่หาความบริสุทธิ์ของกลุ่มคงยากเหลือเกินครับ

ขึ้นชื่อว่ากลัว...กันหมด แต่ก็แอบๆ มาฮ้าๆๆ
    ท่านรักษ์มีจักรยานพอสำหรับแขกผู้มาเยือนเปล่าครับ (ฝนตกยังไงก็ไม่หวั่นครับมาหาไรกินกันนิดหน่อยๆ ทำความรู้จัก)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mommam001 : 23-06-2010 เมื่อ 16:48
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

ผมแล้วชอบจังหู กระทู้นี้ เหมือนจะขี่รถเครื่องเลยนะ นัดเจอกันทุกวันเลยดีป่าว 555+

ไว้ให้มีรถ ผมไม่พลาดแน่ ๆ เพราะผมกลับนครฯ ก็ทีบรถทีบอยู่คนเดียวล่ะ แล้วเจอกัน คาดว่าเดือนหน้าคงมีรถคู่ใจคันใหม่ครับ ขอบคุณครับ แล้วเจอกัน
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

อยากไปด้วย แต่ไม่ค่อยมีแรงมีพ่วงข้างไหมน้อง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เจอกันครับเตรียมยาดมให้พร้อม

ภาพจากการต้อนรับผู้มาเยือน กลุ่มจักรยานฝั่งธน คุณโอ Classic Lism

เริ่มจากบ้านผม วัดดาวดึงษ์ ไปเส้น อรุณ ข้ามสะพาน

ผ่านโรงพยาบาลศิริราช แล้วไปท่าเรือศิริราชต่อ

Name:  IMG_9625.jpg
Views: 171
Size:  140.5 KB
    Name:  IMG_9628.jpg
Views: 170
Size:  114.7 KB
    Name:  IMG_9629.jpg
Views: 174
Size:  103.7 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 24-06-2010 เมื่อ 00:59
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

555555+

สุดยอด.........เสียดายไม่ได้ไป

งานมันเยอะ................5555+

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

แถวสงขลาปั่นกินลมอย่างเดียวเจอแนวฮาร์ดคอร์ของชาวฝั ่งธนเข้าไปได้เหงื่อดีมากครับ ขอบคุณข้าวมื้อคำกับน้ำเย็นๆเป็นฟองจากพี่มนตรี ที่ร้านป๋าจอน(บรรยากาศดีมากครับ) ประทับใจมากครับ คราวหลังคงต้องซ้อนท้ายคุณรักซะแล้วปั่นแบบไทม์ไทรอั ล

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    555555+

สุดยอด.........เสียดายไม่ได้ไป

งานมันเยอะ................5555+
    อย่ามา.............อ่...................

มาชมทัศนียภาพ ยามค่ำคืนข้างแม่น้ำเจ้าพระยาท่าเรือศิริราช

รูป รูป    
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 36 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks