ต้นปีหน้าไม่มีน้ำมัน 91 ขายแล้ว เติมอะไรกันครับ

ชื่อกระทู้: ต้นปีหน้าไม่มีน้ำมัน 91 ขายแล้ว เติมอะไรกันครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ต้นปีหน้าไม่มีน้ำมัน 91 ขายแล้ว เติมอะไรกันครับ

ออกข่าวว่าเป็นที่แน่นอนว่าต้นปี 56 จะไม่มีน้ำมันเบนซิน 91 ขายแล้ว ไม่ทราบว่าจะเติมอะไรดีครับ 95 หรือแก๊สโซฮอลล์ 95 E 10
    แล้วหากใช้ตัว 95 E 10 จะมีปัญหาเรื่องยาง ซีลข้อเหวี่ยงไหมครับ คือเท่าที่อ่านเจอก็บอกเวสป้าไม่ควรเติม แต่ไม่รู้ว่าตัวรุ่นใหม่แบบ Cosa จะมีปัญหาไหม
    ตอนนี้ผมก็ลองเอา 91 ผสมแก๊ส 95 E 10 อย่างละครึ่งถัง เปลี่ยนหัวเทียนเป็นร้อนขึ้นเบอร์ 6 (พอดีขับใกล้ ไม่ได้ขับเร็วด้วย) ก็ใช้ได้ แต่ไม่รู้ในระยะยาวมีปัญหาไหม
    ขอบคุณมากครับ

Senior Member Maew_022's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ ไม่รู้จะทำไงเหมือนกันครับ ตอนนี้ก็เติม แก๊ซ 95 ละครับ เพราะ 91 ไม่มีแล้วครับ จะบ้าตายๆๆๆ
    นาย LLมว
    tell : 0856231487
    Email : [email protected]
    Address : 52 ม.12 ต.บ่อแฮ้ว อ.เมือง จ.ลำปาง 52100 (สุทธิชัย = แมว)
    ++++++++ขอบคุณ www.thaiscooter.com ครับ[/SIZE]

Bookmarks