[ แนะนำ ] กรณีคุณเบิร์ด ลำปางคับ 1 กำลังใจ ให้คนอนุรักษรถโบราณ ทั้ง 2 ฝ่าย

ชื่อกระทู้: กรณีคุณเบิร์ด ลำปางคับ 1 กำลังใจ ให้คนอนุรักษรถโบราณ ทั้ง 2 ฝ่าย

Senior Member khum_koy C65's Avatar
    สถานที่
    โบราณพยศ พิจิตร คลาสสิค ไบค์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กรณีคุณเบิร์ด ลำปางคับ 1 กำลังใจ ให้คนอนุรักษรถโบราณ ทั้ง 2 ฝ่าย

กรณีคุณเบิร์ด ลำปางคับ 1 กำลังใจ ให้คนอนุรักษรถโบราณ ไม่ได้เจาะจงว่าคนใดคนนึง
    .......อย่างคุณเบิร์ด ผมก่อเคยเห็นแก่ เคยรู้จักกันเห็นในงาน ก่อหลายปีเหมือนกัน ซื้ออะไหล่ ซื้อรถกับแก่ ทุกอย่างไม่ได้เกิดขึ้นกับคนสองคนหลอกคับ หลายฝ่าย
    สังคมออนไลน์มันเร็วกว่าแสง แปบเด่วก่อรู้กันทั่งประเทศ อย่าให้คำพูดหรือขอความ หรืออะไรหลายๆอย่างที่ไม่ดี ทำร้ายคนไทยกันเองเลยคับ

คนที่เข้ามาว่า ทุกคนที่มาเม้นว่าคนนั้นไม่ดี ซื้อขายทำไมไม่เรียบร้อย กรณีอย่างคุณเบิร์ด ผมก่อเคยเจอ ทุกอย่างเกิดขึ้นหลายกรณีคับ ทุกคนต้องเข้าใจ การส่งเช่นพัสดุพันไทย มันไม่ได้มีทุกจังหวัดนะคับ ยิ่งส่งทางไปร์ษณีย์ ยิ่งนาน บางครั้งก่อเร็ว อย่างผมนิ ส่งจากพิดโลก ถึงสงขลา 21วันคับ กว่าจะถึง ขึ้นส่งยังทำเอกสารที่ติดรถหายอีก วุ้ยวายกันใหญ่ล่ะคราวนี้
    กรณีคุณเบิร์ดคนที่เข้ามาด่าคุณต้องเขาใจด้วยคับ ไม่ใช่อะไรก่อด่า เขาบอกว่าขอโทษ เกิดผิดพาดส่งไปผิดคน คุณก่อต้องเขาใจบางว่าส่งไปผิดคน กว่าคนที่เขาจะส่งกับมาให้ ไม่ใช้ หายใจ 2-3 ที่ก่อถึง และเลขที่ทำผิด จาก C70Kb เป็น C70k3 อะไรเนี่ย การแก้เอกสารเนี่ย ไม่ใช่เอาไปแก้ที่ขนส่งพูดแล้วจะได้ส่ะเมื่อไร ทุกอย่างทุกขันตอนต้องใช้เวลาคับ อยากให้ทุกคนเข้าใจ

ข้อความของคุณเบิร์ด......ผมคิดว่าแค่คำขอโทษ ขออภัยกันทั้งสองฝ่าย เท่านั้น ที่จะให้ทั้งสองฝ่าย โอเค
    ตอนแรกเลยทางขนส่งพิมผิดครับจากC70K3 ทางขนส่งพิมเป็นC70KB ผมก็เลยเอาไปแก้และเปลี่ยนเล่มใหม่ให้เลยล่าช้า
    และผมก็ได้ส่งชุดโอนไปก่อนเพื่อความสบายใจแต่คุณจตุพ รก็ว่าผมเป็นใบซื้อขายและผมก็ได้ส่งเล่มทะเบียนให้เร ียบร้อยรอเล่มถึงคุณจตุพรก่อนครับถ้าเขายังว่าเป็นเล ่มปลอมอีกก็ไม่รู้จะว่ายังไงละครับค้าขายด้วยใจบริสุ ทธิ์ครับไม่เคยคตโกงใครส่งทุกคันครับได้ทุกคนครับแต่ อาจล่าช้าด้วยการขนส่งก็ขออภัยครับเพราะผมไม่ได้เป็น คนไปส่งเองบางครั้งต้องรอคิวขึ้นรถครับของมันมีมาส่ง ทุกวัน
    ส่วนที่คุณจตุพรกล่าวหาว่าผมส่งรถไปลงที่ศูนย์ชุมพร เราไม่ได้ตกลงกันนะครับว่าจะให้ส่งถึงหน้าบ้านส่วนมา กรถทุกคันผมส่งที่ศูนย์ของแต่ละจังหวัดครับบางจังหวั ดไม่มีศูนย์ผมก็เพิ่มเงินส่งให้ถึงหน้าบ้านครับและรถ คันนี้ผมก็ไม่ได้กำไรเลยครับขายให้ถูกๆด้วยซ้ำครับผม ไม่เคยเพิกเฉยเร่งให้เต็มที่

ผมขอโทษคุณแล้วรอคุณมาขอโทษผมผมยินดีให้อภัยถ้าคุณ

หนึ่งกำลังใจ ให้คนดีๆๆทั้งสองฝ่าย แค่คำขอโทษจากปากมันคงไม่ลำบากที่ต้องพูดออกมาหลอกคั บ สยามเมืองยิ้มคับ ประเทศไทย
    .....กระทู้ที่ตั้งขึ้นมา มีอะไรผิดพาด ต้องขออภัยทั้งสองฝ่ายคับ แค่อยากให้ทุกคน เข้าใจอะไรดีดี ไม่ใช่เอามาพูดเสียหายกัน อยากให้ทุกคนเข้าใจกันคับ

ข้อกฎหมายเกี่ยวกับการหมิ่นประมาท...ผมแค่เอามาให้ดูเป็นความรู้นะครับ

มาตรา 326 ผู้ใดใส่ความผู้อื่นต่อบุคคลที่สาม โดยประการที่น่าจะทำให้ผู้อื่นนั้นเสียชื่อเสียง ถูกดูหมิ่น หรือถูกเกลียดชัง ผู้นั้นกระทำความผิดฐานหมิ่นประมาท ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินหนึ่งปี หรือปรับไม่เกินสองหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา 327 ผู้ใดใส่ความผู้ตายต่อบุคคลที่สาม และการใส่ความนั้นน่าจะเป็นเหตุให้บิดา มารดา คู่สมรส หรือบุตรของผู้ตายเสียชื่อเสียง ถูกดูหมิ่นหรือถูกเกลียดชัง ผู้นั้นกระทำความผิดฐานหมิ่นประมาท ต้องระวางโทษดังบัญญัติไว้ในมาตรา 326 นั้น

มาตรา 328 ถ้าความผิดฐานหมิ่นประมาทได้กระทำโดยการโฆษณาด้วยเอก สาร ภาพวาด ภาพระบายสี ภาพยนตร์ ภาพหรือตัวอักษรที่ทำให้ปรากฏไม่ว่าด้วยวิธีใดๆ แผ่นเสียง หรือสิ่งบันทึกเสียง บันทึกภาพ หรือบันทึกอักษร กระทำโดยการกระจายเสียง หรือการกระจายภาพ หรือโดยกระทำการป่าวประกาศด้วยวิธีอื่น ผู้กระทำต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสองปี และปรับไม่เกินสองแสนบาท

มาตรา329 ผู้ใดแสดงความคิดเห็นหรือข้อความใดโดยสุจริต

(1) เพื่อความชอบธรรม ป้องกันตนหรือป้องกันส่วนได้เสียเกี่ยวกับตนตามคลองธ รรม

(2) ในฐานะเป็นเจ้าพนักงานปฏิบัติการตามหน้าที่

(3) ติชมด้วยความเป็นธรรม ซึ่งบุคคลหรือสิ่งใดอันเป็นวิสัยของประชาชนย่อมกระทำ หรือ

(4) ในการแจ้งข่าวด้วยความเป็นธรรมเรื่องการดำเนินการอัน เปิดเผยในศาลหรือในการประชุม

ผู้นั้นไม่มีความผิดฐานหมิ่นประมาท

มาตรา 330 ในกรณีหมิ่นประมาท ถ้าผู้ถูกหาว่ากระทำความผิด พิสูจน์ได้ว่าข้อที่หาว่าเป็นหมิ่นประมาทนั้นเป็นควา มจริง ผู้นั้นไม่ต้องรับโทษ

แต่ห้ามไม่ให้พิสูจน์ ถ้าข้อที่หาว่าเป็นหมิ่นประมาทนั้นเป็นการใส่ความในเ รื่องส่วนตัว และการพิสูจน์จะไม่เป็นประโยชน์แก่ประชาชน

มาตรา 331 คู่ความ หรือทนายความของคู่ความ ซึ่งแสดงความคิดเห็นหรือข้อความในกระบวนพิจารณาคดีใน ศาล เพื่อประโยชน์แก่คดีของตน ไม่มีความผิดฐานหมิ่นประมาท

มาตรา 332 ในคดีหมิ่นประมาทซึ่งมีคำพิพากษาว่าจำเลยมีความผิด ศาลอาจสั่ง

(1) ให้ยึด และทำลายวัตถุหรือส่วนของวัตถุที่มีข้อความหมิ่นประม าท

(2) ให้โฆษณาคำพิพากษาทั้งหมด หรือแต่บางส่วนในหนังสือพิมพ์หนึ่งฉบับหรือหลายฉบับ ครั้งเดียวหรือหลายครั้ง โดยให้จำเลยเป็นผู้ชำระค่าโฆษณา

มาตรา 333 ความผิดในหมวดนี้เป็นความผิดอันยอมความได้ ถ้าผู้เสียหายในความผิดฐานหมิ่นประมาทตายเสียก่อนร้อ งทุกข์ ให้บิดา มารดา คู่สมรส หรือบุตรของผู้เสียหายร้องทุกข์ได้ และให้ถือว่าเป็นผู้เสียหาย

--------------------

ปล. ผมแค่เอามาให้ดูเป็นความรู้นะครับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย khum_koy C65 : 08-12-2012 เมื่อ 05:55

Senior Member khum_koy C65's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ไปเจอข้อความคุณคนนึงในกระทู้มานี่ล่ะ ขออภัยด้วยผม มันโดนใจ อยากให้ทุกคนเข้าใจ

ขอบอภัยเจ้าของคำพูดนี่ด้วยนะคับ......joe_phrae

- ผู้ซื้อชำระเงินค่ารถ+ค่าขนส่งครบแล้ว ได้รับรถเรียบร้อย แต่ขาดเล่มทะเบียน
    - ผู้ขาย จัดส่งสินค้าให้ไม่ครบ ตามที่ตกลงแต่แรก
    ทำให้ผู้ซื้อเกิดความไม่สบายใจ และทำให้ไม่พอใจในหลายๆๆๆเรื่องตามมาอีก
    ฝ่ายทวงๆบ่อยๆ ฝ่ายถูกทวงโดนทวงบ่อยๆ ทำให้มีอารมณ์ทั้ง 2 ฝ่าย
    คุณเบิร์ด มีปัญหาเรื่องเล่มทะเบียนไม่พร้อม ส่งผิด รายละเอียดในเล่มผิดต้องส่งให้ สนง.ขนส่งฯแก้ไข ไม่ได้แจ้ง-อธิบายให้ผู้ซื้อรับรู้รายละเอียด+ขั้นตอนต่างๆ
    ผู้ซื้อได้รับรถแต่No-Book ทวงถามก็ไม่ชัดเจน สำเนาเล่มก็ไม่เห็น ยิ่งนานวันก็ยิ่งวิตกกังวลต่างๆนานา จนกลายเป็นประเด็นร้อนขึ้นมา

ส่วนตัวเห็นว่า พวกเราก็คนรักรถโบราณเหมือนกัน มองที่เจตนาคนขายก็ขายรถมีทะเบียนจริง ( แต่ส่งเล่มทะเบียนช้ามาก ) คุณเบิร์ดก็ออกมาขอโทษแล้ว
    คนซื้อก็จ่ายเงินครบแล้ว แต่ได้สินค้าไม่ครบ ทวงถามก็ได้ข้อมูลไม่กระจ่าง ทำให้เสียสุขภาพจิต ฯลฯ
    รอให้อารมณ์เย็นๆอีกนิด แล้วมองในด้านบวก ปรับความเข้าใจกัน แล้วมาช่วยกันอนุรักษ์รถโบราณกันเถอะครับ

**ข้อความไหน ไปพาดพิง ทำให้เกิดความไม่พอใจ ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้นะครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

รวม ถึงคดี ฉ้อโกง ด้วยไหมครับ โฆษณาผ่านสื่อออนไลน์ สินค้าไม่ตรงกับที่โฆษณาประกาศไว้ แถม ความผิดไปอยู่ที่ สนง.ขนส่ง และ บ.พัศดุภัณฑ์ไทย
    ค้าขายซื่อสัตย์ พูดเรื่องจริงไม่หลบหน้าตา ดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้องมาข่มขู่คนอื่นๆ ให้เสียเวลา ผิด ถูก เห็นกันอยู่

Senior Member nuioros's Avatar
    สถานที่
    โอรสแม่กลองคลาสสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0

PUEN-PUEN's Avatar
    สถานที่
    3.99 Classic ชลบุรี
    ขอบคุณ
    0

ขอให้จบ ลงด้วยดีครับ เอาใจช่วยครับ
    "ชีวิตคนเรา เปลียบได้กับสะพาน มีขึ้นแล้วก็ย่อมมีลงฉันใด"
    "ความดีและบุญกุศล ไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง"
    นิรันดร สร้อยเสนา 6/16 ม.11 ต.นาป่า อ.เมือง จ.ชลบุรี 20000 (089-2020717)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PUEN-PUEN อ่านข้อความ
    ขอให้จบ ลงด้วยดีครับ เอาใจช่วยครับ
    เป็นกำลังใจให้คุณเบิร์ดครับ..ขายรถก็ถูก พอๆ กับ คุณต้อมลำพูนแหละครับ..ไม่ได้ขายราคาแรงตามกระแสเหมื อนใครบางคนที่ซื้อมาทำนิดๆหน่อย แต่ราคา เหยียบไป 2 หมื่น ปลายๆ ถึง 3 หมื่นกลางๆ บางคันถึง 4 หมื่นด้วยซ้ำ..สงสัยมันกะจะรวยทางนี้เลย..ทั้งๆที่รถ ซื้อมาราคาไม่แรงมาก อย่าให้บอกว่าเท่าไรเลย..เด๋วเสียความรู้สึกเปล่าๆ กรณีนี้ น้องใหม่ที่เข้ามาใน ชมรมคลาสสิค ก้อต้องใจเย็นๆ ครับ..จริงอยู่ว่าคนโอนเงิน เสียตังค์ให้เขาไปแล้ว แต่ก่อนโอนคุณก็ มั่นใจในตัวเขาไม่ใช่หรือว่า เขาน่าเชื่อถือ

อีกอย่างคนอยู่ในวงการนี้อย่างคุณเบิร์ด ลำปาง และคุณต้อม ลำพูน (ขออภัยในการอ้างอิงชื่อครับ) เขาอยู่วงการนี้มานานมาก นานก่อนน้องบางคนจะระลึกได้เสียอีก ส่วนเรื่องการส่งสินค้าหากมันผิดพลาดมันก็ต้องทำการแ ก้ไข ซึ่งเขาก็กระทำอยู่ ทุกอย่างต้องใช้เวลา ต้องใจเย็นครับ ผมไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไรกับเรื่องนี้ แค่อยู่กับคลาสสิคมานาน รู้ว่าใครเป็นยังไง แต่ไม่อยากพูดมากใครดีก็ว่าดี ใครไม่ดีก็ว่ากันตามนั้น มีบอกกล่าวตักเตือนกันบ้างไรบ้าง...เป็นกำลังใจให้ทั ้ง 2 คนที่เป็นคู่กรณีครับ...

Junior Member AodPix's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เห็นใจคนจ่ายเงิน
    คนรับเงิน กับ คนจ่ายเงิน ความรู้สึกต่างกันมาก

แต่จบแบบ Happy ทั้ง 2 ฝ่ายก็ยินดีด้วย

Member กิ่งละแมบุราณ's Avatar
    สถานที่
    ละแมบุราณ
    ขอบคุณ
    0

ผมมาแจ้งให้เคลียร์ครับจะได้เข้าใจเจตนาของผม
    1. วันที่ 6 พ.ย. ผมโทรติดต่อซื้อรถ ถามตามหัวข้อโฆษณาเช่นสภาพรถ ทะเบียนซึ่งเค๊าบอกว่าเป็นชื่อเค๊าพร้อมโอน จะส่งให้มาพร้อมกับรถ ตกลงราคา 18000 จากเดิม 18500 ค่าจัดส่ง 1500
    ผมให้ที่อยู่แฟนผมไป ชื่อ .. อ.หลังสวน จ.ชุมพร 86110
    2. วันที่ 19 พ.ย. บริษัทพัสดุภัณฑ์ไทยโทรมาแจ้งแฟนผมให้ไปรับรถที่บริษ ัทในตัวเมืองชุมพร (แต่เค๊าไม่ได้ตกลงกับเราไว้แบบนี้ เราก็รู้อยู่ว่าบริษัทจัดส่งทั่วประเทศ)
    ของที่ส่งมาประกอบด้วย จยย.honda c70+กระจก1คู่+กุญแจ 2 ดอก ก่อนไปรับรถ แฟนผมโทรไปหาคุณเบิร์ด เค๊าบอกว่าบริษัทนี้ไม่มีบริการจัดส่งถึงบ้าน เราต้องไปรับเอง แต่ที่บริษัทแจ้งมา
    ไม่ใช่แบบนี้ ระยะทางจาก อ.หลังสวน-อ.เมืองชุมพร ห่างกันประมาณ 70 กิโลเมตร (ย้ำตอนตกลงเค๊าไม่ได้บอกว่าเราจะต้องไปรับรถเอง)โชค ร้ายวันนั้นของที่บริษัทจะจัดส่งมาอ.หลังสวน อ.ละแมซึ่งอยู่ใกล้กัน
    เต็มรถทำให้เค๊าไม่สามารถส่งต่อมาให้เราโดยการเก็บเง ินปลายทางได้ ทำให้ผมต้องไปเอารถเอง ผมโทรไปถามหาเล่มทะเบียน เค๊าบอกว่าลืมส่ง กำลังจัดส่งมาให้เมื่อเช้า (19 พ.ย.)
    3. เวลาผ่านมาประมาณ 1 สัปดาห์ เอกสารที่เค๊าบอกว่าส่งมา ก็ยังมาไม่ถึง ผมเลยโทรไปถาม เค๊าบอกว่าส่งผิด กำลังติดตามเค๊าส่งมาให้คนที่ชุมพรเหมือนกัน
    4. วันที่่ 30 พ.ย. เค๊าโทรมาบอกว่าเล่มกลับมาถึงแล้ว พรุ่งนี้เช้าส่งมาให้ ไม่วันจันทร์ก็วันอังคารมาถึง ปรากฎว่าวันอังคารก็ยังมาไม่ถึง(4 ธ.ค.) แฟมผมเลยโทรไปถามหาเลขที่อ้างอิงของไปรษณีย์ เค๊าให้เลขมา
    แต่ตอนนั้นเช็คไม่ได้ พอแฟนผมโทรไปบอกว่าเช็คไม่ได้ เค๊าก็โวยวายกลับมา ผมพึ่งมารู้ตอนเอกสารมาถึงว่าทำไมถึงเช็คไม่ได้ เพราะเค๊าพึ่งส่งเอกสารเมื่อวันที่ 4 และบอกเลขอ้างอิงให้แฟนผม คือพึ่งส่งหมาด ๆ
    5. วันที่ 6 ธ.ค. เอกสารมาถึง ประกอบด้วย สำเนาบัตรประชาชน เอกสารมอบอำนาจ และคำขอโอนและรับโอน ที่มีแต่ลายเซ็นต์ แต่ไม่มีรายละเอียดอะไรของรถเลย แฟนผมโทรไปหา เค๊าไม่รับสาย
    ตอนนั้นเซ็งมาก เพราะทุกครั้งที่คุยก็คือส่งเล่มมา เมื่อเค๊าไม่รับสาย แฟนผมก็เลยไปเม้นท์ถามที่หน้าเฟสเค๊า ข้อความรวมก่อนที่จะวนไปวนมา เรามีสิทธิ์ถามใช่มั๊ยครับว่า ตกลงมีเล่มหรือไม่มี ถ้ามีทำไม
    ถึงยังมาไม่ครบซักที มีปัญหาอะไรรึปล่าว อันนี้คุณหาอ่านได้ตามหน้าเฟสและกระทู้ของผม เมื่อคุยกันไม่รู้เรื่องที่หน้าเฟสเค๊า ผมก็เลยมาตั้งกระทู้ที่นี่
    6. กรณี พาเล่มทะเบียนไปแก้ที่ขนส่ง เค๊าก็ไม่เคยบอก แต่ท่านผู้รู้ช่วยบอกผมหน่อยซิครับ คุณสามารถนำเล่มทะเบียนไปแก้ไขที่ขนส่งโดยไม่ต้องพาร ถไปตรวจหรือยืนยันได้ด้วยเหรอครับ
    รถมาอยู่กับผมตั้งแต่ 19 พ.ย.
    7. ผมได้เห็นเล่มทะเบียนพร้อมกับพวกคุณ ไม่เคยมีหลักฐานเช่นสำเนาทะเบียนส่งมาให้ผมดูเลย
    8. ตอนตกลงชื้อรถ เพราะเชื่อใจไงครับ
    9. คุณอ่านให้ดีนะครับ ตลอดเวลาไม่เคยมีการบอกว่ากำลังทำเล่ม มีแต่บอกว่าลืมส่ง ส่งผิด ส่งมาแล้ว และที่บอกว่าพาเล่มไปแก้ที่ขนส่ง ผมก็รู้พร้อมกับพวกคุณ
    10. ตลอดเวลาผมและแฟนไม่เคยรู้สึกว่าหมิ่นประมาทหรือประจ านเค๊า เพราะผมถามหาความจริงว่ามันเป็นยังไงกันแน่ ที่เค๊าโวยวายว่าแฟนผมหมิ่นประมาทว่าเค๊าไม่มีเล่ม ขอปรึกษาเจ้าของกระทู้หน่อยครับว่า
    ผมจะใช้คำพูดยังไง ในการที่จะถามว่าเล่มมีหรือไม่มี ถ้ามีทำไมถึงยังมาไม่ถึงซะที ถ้าเค๊าบอกตรง ๆ ว่ายังไม่เสร็จ ยังไม่พร้อม ผมก็จะได้เข้าใจ
    ข้อสุดท้าย ผมตั้งใจจะจบให้คุณเบิร์ดแล้ว แต่ผมก็ต้องมาเคลียร์กระทู้นี้ให้คุณสบายใจ เมื่อเล่มทะเบียนมาถึง คุณก็จะได้รู้แล้วครับว่าได้มีการต่อทะเบียน ระบุวันที่เท่าไหร่
    ผมเข้าใจครับว่าทำเอกสารมันนาน แต่เค๊าไม่เคยบอกว่าเอกสารไม่พร้อม ตอนตกลงคือเอกสารมาพร้อมรถ อ่านให้เข้าใจนะครับว่าผมและแฟนหมื่นประมาทใครหรือไม ่
    ยังไงเจ้าของกระทู้ รอดูวันอังคาร (หรือวันที่เล่มมาถึง) นะคร๊าบบบบบ รับรองผมจะรีบเอามาลงให้เห็นกันแน่ ๆ

ขอให้จบได้ด้วยดีนะครับ เรื่องบริษัทพัสดุภัณฑ์ไทยไม่ส่งของถึงบ้าน ผมเคยซื้อรถกับบริษัทนี้เขาส่งถึงบ้านเลยนะคับตั้ง60 กิโลนะ แต่ก่อนการส่งคนที่ขายรถจะถามเราว่าจะไปรับเอง หรือให้ส่งถึงบ้าน ถ้าส่งถึงบ้านก็ต้องเพิ่มเงินอีกนิดหน่อยเองครับ เป็นกำลังใจให้นะ จากสุราษฎร์ธานีครับ

เบิร์ดลำปาง's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าเมืองรถม้า นครลำปาง
    ขอบคุณ
    0

นี่ไงครับที่คุณยังไม่ยอมผมครับ

ผมขอโทษไปแล้วกับเหตุการณ์ที่เกิเขึ้นและไม่คิดที่จะ ไปแจ้งความเลยครับเพียงแต่คุณส่งข้อความมาหาผมว่าอีก สองวันถ้าเล่มไม่ถึงผมจะแจ้งผมผมก็เลยออกมาปกป้องตัว เองนะครับ
    ส่วนเรื่องที่ผมะแจ้งผมไม่แจ้งหรอกครับเพราะเราพี่น้ องคลาสสิคด้วยกันครับผิดถูกให้อภัยกันได้ครับแต่นี้ม ันเป็นการผิดพลาดของผมผมยอมรับและได้ขอโทษไปแล้วและอ ยากให้เรื่องทุกอย่างมันจบลง ณตรงนี้แต่คุณก็ยังรอดูเล่มและเอามาโฟสอีกนี่แสดงว่า มันจบไหมฟละครับแทนที่จะได้เล่มแล้วคุณก็จัดการลบกระ ทู้แล้วให้มันจบๆไปคุณก็พยายามที่จะยังให้เรื่องมันย าวไปอีก

นี่แหละครับทำดีล้านครั้งไม่เคยมีใครเห็น ทำผิดครั้งเดียวมีคนเห็นเป็นล้าน
    [email protected][/EMAIL]
    em97
    เลขบัญชี 020094661400
    ชื่อบัญชี สุทธิพงษ์ ต้นกลาง
    ธ.ออมสินสาขา น้ำโท้ง

เฟสบุ๊คนะครับแอดมาได้ครับ
    http://www.facebook.com/profile.php?id=100000114186260
    เพจร้านนะครับhttp://www.facebook.com/BeirDlaPangRthBoranYanYnt
    โทร 087-3004600 เบิร์ดลำปาง ไอดีไลน์ 0873004600
    หมายเหตุ รถทุกคันไม่ได้ใหม่เหมือนออกห้างนะครับจะให้ดีเหมือน รถใหม่คงไม่ได้นะครับ
    ส่งจริงทุกคันไม่โกงแน่นอนครับการันตีส่งมากว่า13ปีห กพันกว่าคันเช็คประวัติได้เลยครับ
    ของจัดส่งทางบริษัทพัสดุภัณฑ์ไทยครับ เบอร์บริษัท 054-222027 ค่าส่งคิดตามจริงครับ
    ชมรมรถเก่าเมืองรถม้านครลำปาง
    คลาสสิคอยู่ที่ใจไม่ใช่กระแสครับ
    ซื้อขายแล้วอย่าลืมFEEDBACKให้ด้วยนะครับ
    ขั้นตอนการให้ FEEDBACK เป็นประโยชน์ต่อการซื้อ-ขาย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

คุณ ที่ผมบอกแค่อยากให้ทุกคนเข้าใจทั้งสองฝ่าย ไม่ใช่เอามาพูดเสียๆหายๆ ผิดก่อยอมรับ ทุกคนไม่มีคัยถูกเสมอไปเหรอนะคับ รู้เงินทองไม่ได้หายใจก่ออกมา ทุกบาททุกสตางค์ มีค่าเสมอ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ teerutarm อ่านข้อความ
    รวม ถึงคดี ฉ้อโกง ด้วยไหมครับ โฆษณาผ่านสื่อออนไลน์ สินค้าไม่ตรงกับที่โฆษณาประกาศไว้ แถม ความผิดไปอยู่ที่ สนง.ขนส่ง และ บ.พัศดุภัณฑ์ไทย
    ค้าขายซื่อสัตย์ พูดเรื่องจริงไม่หลบหน้าตา ดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้องมาข่มขู่คนอื่นๆ ให้เสียเวลา ผิด ถูก เห็นกันอยู่

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เอาหนา ผมอยากให้ทุกคนให้อภัยกัน อะไรที่ผิด แค่คำอภัย ขอโทษแค่นี้ คัยผิดก่อยอมรับผิดไป การขายรถในเว็บต่างคนต่างไม่รู้จักกัน ความคิดแรกของคน มันก่อต้องคิดว่า โอนเงินไปให้จะได้รถไหมว่ะ
    อยากให้ทั้งสองฝ่าย จบลงกันด้วยดี คับ

Junior Member
    สถานที่
    ลำปลายมาศ
    ขอบคุณ
    0

Member กิ่งละแมบุราณ's Avatar
    สถานที่
    ละแมบุราณ
    ขอบคุณ
    0

กับคุณเบิร์ดผมไม่ได้ติดใจเอาความอะไร แต่ที่ผมรอและยังไม่ลบกระทู้เพราะต้องการให้เล่มมาถึ ง และให้ความกระจ่าง เมื่อผมออกมาหน้าบอร์ดผมพร้อมที่จะเสียและยอมรับผลทุ กสิ่งทุกอย่างที่ตามมาจากการตัดสินใจกระทำลงไป ตลอดเวลาไม่ว่าผมจะกับแฟนจะไม่พอใจยังไง หน้าบอร์ดคือผมให้เกียรติแอดมิน สมาชิกอาวุโส และเพื่อน ๆ ทุกคนตลอด ไม่เคยใช้ข้อความหยาบคาย รับรองครับว่าผมจะทำให้จบแบบชัดเจนไม่คลุมเครือ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย กิ่งละแมบุราณ : 09-12-2012 เมื่อ 07:51

ผมเห็นด้วยนะครับที่คุณกิ่งละแมบุราณ ออกมาชี้แจง แต่ผมว่าให้เรื่องนี้จบไปเถอะถ้าพอใจแล้วทั้งสองฝ่าย เรื่องนี้มันอยู่ที่ว่า คุณเบิร์ดไม่พูดความจริงตั้งแต่แรกนั้นแหละครับ ถ้าบอกความจริงตั้งแต่ตอนโพสตฺขาย คงไม่มีเหตุการณ์แบบนี้ครับ แต่ยังไงก็พอเถอะครับ จบแค่นี้ใครทำไหร่กรรมที่ก่อ ก็ปรากฏกับเขาเองครับ เชื่อผม พอเถอะ

Bookmarks