ช่วยด้วย!!!!!!คับ ด่วนที่สุด ควันออกเครื่องทำไงดีคับ ......

ชื่อกระทู้: ช่วยด้วย!!!!!!คับ ด่วนที่สุด ควันออกเครื่องทำไงดีคับ ......

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยด้วย!!!!!!คับ ด่วนที่สุด ควันออกเครื่องทำไงดีคับ ......

คือ ผมเพิ่งเปลี่ยนฝาสูบมาเนื่องจากอันเก่าพังเพราะโอโต้ ลูปไม่ลงเครื่อง... เลยต้องเปลี่ยน พอเปลี่ยนปุบขับไปไม่ถึงไหน ขวัญออกเครื่องคับ และก็ขับแลัวก็เร่งไม่ขึ้นและก็ดับ ทำไงดีคับเป็นเพราะอะไร ช่างบอกที่ควันออกเครื่องเป็นเพราะมันเผาน้ำมันอะไรส ักอย่างตอนเขาทำให้ และที่มันดับเร่งไม่ขึ้นเพราะผสมออโต้ลูปน้อยไป(ผสมถ ังน่ะคับ) ใครรู้ช่วยทีผมตกใจมากและเสียเงินไป 1800 ค่าทำ เสียดายเงินคับ ถ้าทำแล้วมันเป็นแแบนี้....

Senior Member unzeen's Avatar
    สถานที่
    •Club K•
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ลูกมันเป็นรอย แหวนมันหักบ้างหรือเปล่า แล้วผสม2tอัตราส่วนเท่าไหร่ครับ บอกที ได้ช่วยกันแก้ไข
    ไอติม พาเพลิน

[email protected]

เดินทางด้วยรถคู่ใจมันช่างสบายใจ กว่ามีคนข้างกายที่ที่ไม่เคยรู้ใจเราเลย

บัญชี ธ.กรุงเทพ เลขบัญชี

909-0-24750-4 นายอนุพงศ์ เชื่อมมณี
    087-9237973
    บัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ 4034060343

Senior Member colazaa's Avatar
    สถานที่
    CLUB K
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ amorazho อ่านข้อความ
    คือ ผมเพิ่งเปลี่ยนฝาสูบมาเนื่องจากอันเก่าพังเพราะโอโต้ ลูปไม่ลงเครื่อง... เลยต้องเปลี่ยน พอเปลี่ยนปุบขับไปไม่ถึงไหน ขวัญออกเครื่องคับ และก็ขับแลัวก็เร่งไม่ขึ้นและก็ดับ ทำไงดีคับเป็นเพราะอะไร ช่างบอกที่ควันออกเครื่องเป็นเพราะมันเผาน้ำมันอะไรส ักอย่างตอนเขาทำให้ และที่มันดับเร่งไม่ขึ้นเพราะผสมออโต้ลูปน้อยไป(ผสมถ ังน่ะคับ) ใครรู้ช่วยทีผมตกใจมากและเสียเงินไป 1800 ค่าทำ เสียดายเงินคับ ถ้าทำแล้วมันเป็นแแบนี้....
    เปลี่ยนฝา หรือเปลี่ยนเสื้อสูบ ครับ ผมว่าน่าจะเป็นเสื้อสูบมากกว่า ตอนออโต้ลูปไม่ลงอาการเปนไง สูบติดมั้ยคันสตาร์ทกดลงมั้ย อาจเปนไปได้ว่าช่างคว้านเสื้อแต่ถ้าคว้านก็ต้องเปลี่ ยนลูกสูบด้วย (สันนิฐานว่าช่างไม่เปลี่ยน)ถ้าไม่เปลี่ยนรอเครื่องเ ย็นมันก็สตาร์ทติดได้ไปได้(นิดเดียว)ก็เปนเช่นนั้นเพ ราะเสื้อน่าจะเปนรอยไปแล้ว (ถ้าสันนิฐานผิดก้ขออภัยนะ) ลองถามช่างดูครับว่าทำไรให้มั่ง รอชมๆ
    สนุกสุขสราญ...บนอาน K

โลกคงไม่มีความหมาย ถ้าขาดแมงกะไซด์และ ขาดคำว่าเพื่อน
    ID LINE:colazaa

บ้านCLUB K

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

โอโต้ลูป ผสม ไม่มากคับ 100 นึง ประมาณ 3 ฝา

ส่วนออโต้ลูปไม่ลงนี้ผมไม่ทราบเลยว่ามันลงไม่ลง พอมันสตราท์ไม่ติดไปให้ช่างดู ช่างบอกผาสูปเสีย ต้องเปลี่ยนเพราะออโต้ลูปไม่ลง ตัวปั๊มเสียต้องผสมถังเอา... หลังจากทำเสร็จ และถ้าที่พี่ colazaa บอกถ้าเสื้อเป็นรอยและเข้าไม่ได้เปลี่ยนลูกสูบจะเป็น ไรไหมคับและควรทำยังไง ผมโดนค่าทำไป 1800 อ่ะคับ แต่ตอนนี้สตราท์ง่ายๆมากๆ หลังจากทำมา.... แต่ไม่รู้ว่ามันจะมีอาการเดิมอีกรึเปล่าเพราะเมื่อวา นผมจอดรถทิ้งไว้เลยแล้วมาสตารท์และก็ขับกลับบ้านปกติ คับ....

Senior Member colazaa's Avatar
    สถานที่
    CLUB K
    ขอบคุณ
    0

ถ้าเสื้อเป็นรอยการทำงานของสูบก็จะเดินไม่เต็มสูบ รถไม่ค่อยมีแรง หัวเทียนบอด แต่ถ้าขี่ตอนนี้ปกติเสื้อก็อาจไม่เปนไรครับ ส่วนผสมก็โอเคครับแต่ให้ชัวรืก็100อัดไป4-5ฝาเลยครับช่างอาจฟิตเครื่องมาให้เวลาเครื่องร้อนลูก สูบเลยระบายความร้อนไม่ทันครับ
    สนุกสุขสราญ...บนอาน K

โลกคงไม่มีความหมาย ถ้าขาดแมงกะไซด์และ ขาดคำว่าเพื่อน
    ID LINE:colazaa

บ้านCLUB K

Bookmarks