[ แลก ] Honda supermagna v45 อดีตช๊อปเปอร์คลาสสิกในฝันของใครๆอีกหลายคน(แลกกะบะเ ล็กๆออโต้ติดแก็ส)

ชื่อกระทู้: Honda supermagna v45 อดีตช๊อปเปอร์คลาสสิกในฝันของใครๆอีกหลายคน(แลกกะบะเ ล็กๆออโต้ติดแก็ส)

มาตรฐาน Honda supermagna v45 อดีตช๊อปเปอร์คลาสสิกในฝันของใครๆอีกหลายคน(แลกกะบะเ ล็กๆออโต้ติดแก็ส)

สภาพ90%+ต่อทะเบียนทุกปี แต่จอดไม่ค่อยได้ขับ เพาะหนักเกินไปไม่คล่องตัว(กรุงเทพฯรถติดมาก) ขอประเมินค่าตัวไว้สักแสนหนึ่งหมื่นก็พอ(เท่าราคารถก ะป้อที่อยากได้) กะเอาไว้ขับจากสวนไปตลาด+ขนเครื่องตัดหญ้าหางยาว ผมเล็งๆกระป้อ hijet 4x4 เห็นน่ารักดีอยู่แต่ไม่มีเงินสด หรือพี่ท่านใดมีกะบะเกียร์ออโต้ ติดแก๊ส คันไม่ใหญ่มาก(มีทะเบียน)ประสงค์จะเปลี่ยนแนว หรือมีรถอะไรเล็กๆอยากแลกกันขับเล่นๆหนุกๆสักวัน ติดต่อคุยกันได้คับ 0866133031 แต่ขอหมดหน้าฝนก่อนนะคับ
    (รูปตอนติดเกาะหนักเต็มพิกัด ตอนซ่าไปลุยทริปเขาใหญ่คนเดียว สุดท้ายโดนขาใหญ่เจ้าถิ่น(ช้าง)ไล่เหยียบเกือบหนีไม่ ทัน)
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pk_starfire : 18-10-2012 เมื่อ 13:49

สำหรับพี่ที่โทรหาผมเมื่อคืนจริงๆอยากแลกกะบะใช้งานม ากกว่าครับ แต่สะดวกเป็นเงินสดก็ไม่เป็นไร หากพี่จะมาtestรถ อย่าลืมติดเสื้อแจ๊คเก็คตัวโปรดของพี่มาด้วยนะครับ รถรุ่นนี้ขึ้นไวจนน่ากลัวมาก ลมปะทะเยอะเพาะไม่มีบังลม คนขับแรงถึงแล้วใจยังต้องถึงด้วย (สำหรับผมยอมรับว่าป๊อดคับ) แต่สำหรับพี่รูปร่างใหญ่ขับ Gold Wing อยู่แล้วคิดว่าน่าจะเอาอยู่ สบายคับ คลิปข้างล่างฝากพี่ไว้พิจารณา magna v45 ดูที่เวลา 01:52 คับ http://www.youtube.com/watch?v=u4V1wAMIK4Q
    ส่วนตัวผมเองไม่เคยลองเพราะฝีมือไม่ถึงขั้น กลัวปลิวก่อน (ป๊อดคับป๊อด)

เคยใช้มาเหมือนกัน แรงจริงๆ ครับ ยืนยัน
    เคยเริ่มจากอนุสาวรีย์ชัย ฯ ถึง ร้อยเอ็ด ใช้เวลาไป 5 ชั่วโมงนิด ๆ
    คณะเรา 55

ขอบคุณมากคับ ผู้เยี่ยมยุทธ์โดยแท้ ใช้เวลาแค่ 5 ชม. ผมไปแค่เขาใหญ่ยังใช้ตั้ง 3 ชม.กว่าๆเลย นับถือๆ
    ปีนี้เบื่อขับ2ล้ออยากลองเปลี่ยนเป็นกะป้อขับ4ดูบ้าง (รูปข้างล่างไม่ใช่รถผมนะคับ แต่ชอบรูปนี้มากๆ)
    ผมว่าธงชาติไทยเราสวยที่สุดในโลกแล้ว ถ่ายคู่กับรถอะไรก็สวยงาม ดูดีไปหมด

รูป รูป  

เข้าหน้าหนาวแล้ว ถึงเวลาที่เหล่าไบค์เกอร์ไรเดอร์ทั้งหลายออกขี่รถท้า ลมหนาวได้แล้ว http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=730121

รูป รูป